ดู: 3445|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] หากเกิดเหตุการณ์นี้ขึ้นกับคุณๆจะทำอย่างไร

[คัดลอกลิงก์]
เรื่องมันมีอยู่ว่าเพื่อนผมต้องการหาคู่ฉีด botox ครับ ที่ภูนิศา คลีนิคแถวปิ่นเกล้า เพราะผมไปฉีดมาแล้วค่อนข้างพอใจครับและเรื่องราคา ไม่แพงเกินไป ก็เลยลงประกาศหาเพื่อนทางเว็ปหนะครับ ซึ่งก็มีเพื่อนสนใจอยู่ และมีอยู่หนึ่งคนที่ทิ้งเบอร์โทรศัพท์ไว้ ผมเห็นว่ามีเบอร์ติดต่อได้จึงโทรไปสอบถามว่ายังสนใจอยู่ไหม ก็เห็นในเว็ปเขาเขียนว่า want มาก เขาตอบตกลงคุยเรื่องค่าใช้จ่ายกันเรียบร้อยแล้ว ผมก็จัดแจงโทรนัดเพื่อนว่า
โอเค หาเพื่อนหารให้ได้แล้วนะ นัดกันวันรุ่งขึ้นตอนบ่ายโมงครึ่งครับให้ลางานได้เลย  พอถึงกำหนดวันช่วงประมาณ 10 โมง ผมโทรหาเขากลับไม่รับโทรศัพท์คงยังไม่ตื่นมั้ง ก็เลยส่ง massage ไปบอกให้เขาช่วยยืนยันนัดของวันนี้ด้วย  ก็ไม่ตอบกลับผมๆเลยให้เพื่อนโทรหาเขา เขารับ ถามเขาว่านัดวันนี้ตกลงโอเคไหม เขาตอบสั้นๆง่ายๆว่าครับ แล้วกดตัดสายทิ้ง ตอนนั้นก็รู้สึกว่าทำไมเสียมารยาทจังไม่คุยให้รู้เรื่องว่าจะมาหรือไม่มาคนที่เขารอจะได้รู้ว่าเขาสมควรรอไหม  ก็ยังใจเย็นอยู่ครับไปหาเพื่อนที่ พาต้าปิ่นเกล้า ก็นัดไว้แล้วนี่บอกกับเพื่อนว่า ลองเชื่อใจดู เขาอาจเพิ่งตื่นเลยอาจไม่อยากให้เราไปเซ้าซี้ครับ รอจน  บ่ายโมงครึ่่งโทรไปไม่รับ โทรไปครั้งที่สองปิดเครื่องเลยครับ ผมนี่ลมออกหูเลยครับ หยุดงานกันมาทั้งคู่โดยเปล่าประโยชน์แถมเสียเวลามานั่งคอย   เพราะคนเฮงซวยคนเดียว ผมก็เลยส่งข้อความไปต่อว่าเรื่องการที่ไม่รู้จักรับผิดชอบเรื่องคำพูด ซึ่งจริงๆถ้าติดปัญาอะไรก็บอกได้ครับ  ขอระบายหน่อยครับ มันแค้นมาก  แล้วก็อยากให้เพื่อนๆที่กำลัง หาเพื่อนไปแชร์การทำ botox  หาข้อมูลกันดีๆครับเอาคนที่เชื่อถือได้ครับ จะได้ไม่ต้องมาเสียเวลา เสียความรู้สึกครับ   ขอบคุณทุกท่านที่กรุณาอ่านครับ
ขอบคุณครับที่มาเตือนกัน
นี้คือความรับผิดชอบครับ สำหรับผมคิดว่าคนอย่างนี้ไม่น่าคบหาเป็นอย่างยิ่งครับ แต่ก็ช่างมันเถอะครับ ผ่านมาแล้วหาคนที่เขามีความพร้อมทั้งเวลา สถานที่ และการเงินดีกว่าครับ อย่างไปสนใจคนพวกนี้เลย เห็นใจเจ้าของกระทู้จริงๆเลยครับ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณครับที่เข้าใจ  โพสต์ 2011-5-23 21:10
คนแบบนี้ก็มีด้วย แค่รักษาคำพูดแค่นี้ยังทำไม่ได้ ไปไม่ได้ก็แค่โทรบอกไม่เห็นต้องทำอย่างนี้เลย เซ็งแทน

มีครับคนแบบนี้เจอมาวันนี้เอง 555  โพสต์ 2011-5-23 21:11
ทำใจค่ะ เพราะมันไร้จิตสำนึก เราก็เคยเจอ ประเภทขอดูของที่เราประกาศขายลงเว็บ นัดเจอ ไม่ยอมมา เสียทั้งเวลางาน อารมณ์เสีย

เสียอารมณ์มากใช้่ไหมครับ  โพสต์ 2011-5-23 22:57
แต่พวกนี้จะชอบปิดเครื่องหนี เวลาที่เรามาถึงที่นัดแล้วทุกทีเลย !!!!!!!!!
เหี้   ย     ได้จิงๆ         ไม่มีเงิน    ไม่ว่าง  ก้ควรบอก      ไม่น่า   ทำนิสัย   เล   ว        แบบ  นี้เลย:)
ว่าแต่โบทอก  ค่าเสียหายประมาณเท่าไหร่อะครับ ถ้า หาร สองแล้ว
อ่านเเล้วอารมเสียเเทนเรย
เคยไปฉีดเหมือนกันค่ะแต่ไม่ได้หารหาไม่ได้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้