12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: doraemonbig
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ริวิว การฉีดจมูกครั้งแรกของผมคับบ

[คัดลอกลิงก์]
ผมก้หมอสวัสดิ์...เป็นกำลังใจให้นะ
ผมก้อเคยฉีดครับ แต่สุดท้าย ทน ไม่ไหว เลย ต้องไปยัดแท่งครับ

แต่ทรงจมูกสวยๆ แค่ฉีด ก้อเทพแล้วครับ
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-2 21:35:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คือตอนนี้ยังรู้สึกเหมือนเดิมเลยคับ ฮ่าๆ ดูไม่ค่อยโด่งเลย
ตอนนี้ก้ 10 วันแล้วคับ หมอบอกต้องรอประมานเดือนนึงถึงจะเห็นว่ามันโด่งขึ้น
เด๋วจาเอารูปลงให้ดูนะคับ
ถึงจขกท.ครับ
เท่าที่ทราบมา ยังไม่มี filler ตัวไหนที่ได้รับรองจากอย.แล้วคงอยู่ได้ตลอดชีวิตนะครับ 5 ปีก็ถือว่านานสุดๆแล้ว
ในสมัยก่อนมีหมอเถื่อนหลายคนฉีดซิลิโคนเหลวให้กับผู้ป่วย จนเกิดเป็นปัญหาใหญ่โตต้องแก้ไข เพราะซิลิโคนเหลวมันไม่คงรูป เกิดการผิดพลาดหลังจากฉีดไปนานๆได้มาก
แนะนำให้จขกท.ไปคุยกับหมอครับ ว่าสารที่ฉีดคืออะไร และขอเอกสารรับรองทางการแพทย์มาดูครับ
ปล. Diazepam จัดว่าเป็นยานอนหลับก็ได้ หรือยาคลายกังวลก็ได้ ส่วนใหญ่รูปแบบฉีดใช้เพื่อการนำสลบครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น

ตัว 3 ปีผมก็ยังไม่เห็นว่าผ่านอย.ไทย เลยนะครับ  โพสต์ 2011-6-3 20:41
มารอฟังด้วยคนค่ะ รอดูรูปด้วย
ต้นฉบับโพสต์โดย lukkeng เมื่อ 2011-6-3 00:21
ถึงจขกท.ครับ
เท่าที่ทราบมา ยังไม่มี filler ตัวไหนที่ได้ ...

อยากรู้ชื่อสารด้วยคนครับ ประดับความรู้ครับผม
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อัล เมื่อ 2011-6-5 12:07

เป็นเคสที่น่าสนใจมากครับ มาขอดูรูปเเละชื่อสารที่ใช้ฉีดครับ เคสฉีดในนี้ มีน้อยครับ
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-7 00:25:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ lukkeng ตั้งกระทู้

คับ
อันนี้ผมก้ไม่ทราบเหมือนกันนะคับว่าสารนี้จะอยู่ได้กี่ปี
แต่ที่รู้มาก้คือมันเอาไว้ทำ Valve ของหัวใจนะคับ ดังนั้นถ้าเป็นสารนี้จิงๆ ผมคิดว่ามันไม่น่าจะมีการสลายได้นะคับ
ขอบคุณคับ
ถ้าไม่มีการสลายก็แปลว่ายังไม่มีการรับรองผลในการใช้ในการศัลยกรรมในระยะยาว ว่าจะบวมมั้ย บิดมั้ย จะแก้ไขยังไง? ขอโทดนะคะถ้าทำให้ไม่สบายใจ แต่เอาจริงจริงเคยได้ยินถึงวัสดุที่ทำลิ้นหัวใจ แต่คิดว่ามันไม่น่าจะใช่ในรูปแบบของของเหลวอะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย doraemonbig เมื่อ 2011-6-7 00:25
ตอบกระทู้ lukkeng ตั้งกระทู้

คับ

เเล้วถ้าไม่ชอบทรงเราจะเเก้ไขได้มั๊ยครับ

ขอแชร์ประสบการณ์ที่พบเจอด้วยคนค่ะ
ด้วยมีแบบฉีดอยู่ถาวรด้วยหรอค่ะ  เคยเห็นเพื่อนฉีดเหมือนกัน แต่เหมาจ่ายแบบโด่ง 7000 บาท
ผ่านมาก้ 5 ปีแล้วยังอยูเมือนเดิมค่ะ ไม่ไหล ไม่ละลายไม่ต้องมานั่งปั้น จมูกหลังทำ แต่ผลระยะยาว อันนี้ไม่ทราบ
แต่มีอีกรายเพื่อนเหมือนกัน ฉีดแบบเหมาจ่าย ก็ 8500 บาท ฉีดแล้วโดนแดดมาก จะออกแดง ๆ แล้วก็ละลาย จมูกเหมือสิงโต ต้องมานั่งปั้นทุกเช้า    มันจะบวมแดง เพื่อนลองเอาเข็มจิ้มลงไป มันจะมีน้ำใส ๆไหลออกมา   แต่ส่วนมากนี้เป็นหมอคลีนนิค  ( ไม่รู้ว่ามีใบประกอบหรือเปล่าแต่ก็เห็นตั่งมานานแล้ว )
แต่ของคุณนี้ถือว่า  จัดหรือเหมือนกะของเพื่อนหรือเปล่าก็ไม่รู้เพราะไม่เคยได้ยินค่ะ
ช่วยบอกรายละเอียดหน่อยน่ะค่ะ
ขอบคุณค่ะ
ไม่เห็นด้วยกับการฉีดงับ..ใส่แท่งเลยดีกว่า
ถ้าเป็นไปได้
ใส่แท่งเถอะ
ถ้าไม่ชอบก็เอาออกแค่นั้นเอง
อยากฉีดเพิ่มเหมื่อนกันนะ
เป็นไงบ้างเเล้วครับ ชอบมั๊ยครับ อย่าลืมรีวิวบ้างนะครับ
มันน่าจะเป็น Silastic Silicone นะครับ ที่ใช้ทำลิ้นหัวใจแบบ บอลลูน
แล้ว หลายประเทศ เริ่ม เอามันมาใช้ในวงการศัลยกรรมความงาม

ปัจจุบันเป็นยังไงบ้างแล้ว อัพรูปให้ดูบ้างนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ
รอชมด้วยครับ
อ่อออ อยากทราบด้วยคะคะ
ว่าเปนสารอะไรกันน๊า
แระนับจากวันที่เจ้าของกะทุ้ฉีดจนภึงวันนี้ เปนใงบ้างคะ มีปันหาอาไรบ้างมั้ยคะ
อยากเหนทรงจัง
เสริมแบบฉีดอยู่ได้ถาวรด้วยหรือคับ? อยากทราบว่าคือสารอะไร? เคยได้ยินแต่ฉีด ฟิลเลอร์ น่ะคับ..
แต่ก็จะมีเวลาสลายไปเอง แต่นี่อยู่ได้ถาวรเลย เวลามีปัญหาจะแก้ยังงัยอ่ะคับ? ส่วนตัวคิดว่าเสริมแบบใส่
ซิลิโคนแท่ง เวลามีปัญหาน่าจะเอาออกง่ายกว่าแบบฉีดนะคับ!!  ใครรู้ช่วยบอกทีนะคับ แต่ดูจาก จขทก.แล้วก็หล่อขึ้นเยอะเลยคับ.. ถ้าโด่งกว่านี้อีกนิดนะสุดยอดดด
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้