ดู: 2900|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[หน้าอก] ปัญหาหลังศัลยกรรม หน้าอกที่เพื่อนๆ ควรรู้

[คัดลอกลิงก์]
         ก่อนศัลยกรรม เราได้ศึกษาศัลกรรมหน้าอก ต้องเลือกซิลิโคนแบบไหน ผ่าตัดจากตรงไหน หลังศัลยกรรมต้องดูแลอย่างไร แล้วเราก็ได้นั่งคุยกับหมอเพื่อความมั่นใจว่า จะไม่มีปัญหาอะไรเกิดขึ้น ได้ความรู้จากหมอเพิ่ม ก็คือ ซิลิโคนใช้งานได้ 15 ปี  เพราะเป็นผ่าตัดใหญ่ เราจะต้องพิถีพิถัน หน่อย
         เราเลือกซิลิโคนแบบเจลผิวทราย ราคา 45,000 หมอบอกว่าดีที่สุดแล้วในคลีนิค หน้าอกเราจอแบน LCD  น้ำหนัก 46 ค่อนข้างผอม     ผ่าจากทางใต้รักแร้ และแล้วสิ่งที่คาดไม่ถึงก็เกิดขึ้น ก็คือ หลังจากผ่าตัดนมได้ 3 เดือน ผิวบริเวณร่องอก ไม่เรียบเป็นคลื่น  เราไปถามหมอ    หมอบอกเราว่า เนื่องจากเราเป็นคนเนื้อบาง หน้าอกแบนมาก จึงเป็นสาเหตุ ทำให้หน้าอกไม่เรียบ (นึกในใจทำไมไม่บอกเราก่อน) เครียดเลย ทำไมเป็นอย่างนี้ ขนาดหน้าอกที่ทำมาก็ไม่ใหญ่ เสื่อในใส่ คัพ b70  มีเพื่อนๆ คนไหนเป็นเหมือนเราบ้าง มาแลกเปลี่ยนความรู้กันหน่อยน่ะ        สิ่งที่เกิดขึ้นกับเรา คงเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ บ้างน่ะ ได้ความรู้ใหม่ๆ ก่อนคิดจะไปศัลยกรรม
ยังงัยเปนกำลังใจให้นะคะ
แล้วถามหมอรึเปล่าว่ามีทางแก้ยังไงบ้างคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-20 13:01:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Paerin ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น

:)  โพสต์ 2011-5-20 13:03
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-20 13:11:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kunmuay ตั้งกระทู้

ถามหมอแล้วค่ะ ว่าต้องแก้ยังไง หมอก็ตอบไม่ตรงประเด็น เฉไฉ บอกเราว่าไม่เป็นไร ไม่อันตราย  เป็นเพราะเราผอมและหนังบางก็เลยเป็นแบบนี้ (มันเป็นความผิดของฉันหรือนี่ที่ผอม)ตอนนี้เราน้ำหนักขึ้นมา จาก 46 เป็น 50 แล้ว รอยคลื่นที่หน้าอกก็ยังไม่หายเลย เฮ้อ.............กลุ้ม
ทำกับหมออะไรเหรอค่ะ
ทรงอะไร กี่ cc
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-14 18:30:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ evena ตั้งกระทู้

ขอโทษที่ไม่รู้ว่ากี่cc แต่เสื้อในใส่ 34  b70 จ๊ะ ไม่ใหญ่จ๊ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-14 18:31:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ evena ตั้งกระทู้

หมอที่ หาดใหญ่ จ๊ะ
เป็นเหมือนกันคะพึ่งทำมาได้สามอาทิตย์ กลุ้มใจมากเลย เสียเงินไปตั้งเยอะกลุ้มใจมากเลย ถามหมออาทิตย์แรกหมอบอกนวดไปเรื่อยๆๆก้อหาย ไม่รู้ยังไง
เป็นเหมือนกันเลยค่ะแต่ว่าเป็นข้างซ้ายข้างเดียวหมอตอบหมือนกันว่าเนื้อบางขนาดหน้าอกไม่เท่ากันให้แก้โดยฉีดไขมันเข้าไปแต่กลัวไม่กล้าดูดไขมันตัวเองแล้วฉีดเข้าไปเลยกำลังคิดว่าจะแก้โดยการทำใหม่ดีหรือป่าวต้องรอสักพักแล้วจะลองปรึกษาหมอที่อื่นดูเพราะเพิ่งทำมาไม่ถึงเดือนเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

เพิ่มทำมา1เดือน ใจเย็นก่อนเน๊าะ ปรึกษาหมอก่อนดีกว่าน่ะ  โพสต์ 2011-11-13 19:00
ผ่าบริเวณรักแร้เหมือนกันค่ะ ของเราทำที่อัคราคลินิกยังไม่เจอปัญหาอะไรนะคะ คุณหมอปิ๊กให้คำแนะนำก่อนผ่าและหลังผ่าดีมากๆค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้