เจ้าของ: mizz-u-jung
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมและตัดปีกกับหมอยุทธพงษ์ วันที่17พคที่ผ่านมา

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-5-19 20:05:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ประคบเย็นบ่อยๆนะจ๊ะ อาการบวมจะได้ลดลงเร็วๆ นี่ก็บวมในขั้นยังปรกติอยู่นะ บางคนบวมทั้งหน้ายิ่งกว่านี้
ก็เคยเห็นมาแล้ว ใจร่มๆจ้า ตอนพี่ทำก็ตาปิดเหมือนกัน ทนไป 2 วันเดี๊ยวก็หายนะสาวน้อย...
เดี๊ยวสวยๆ ท่องไว้ๆ...
2#
โพสต์ 2011-5-21 20:03:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใจเย็นจ้าสาวน้อย เพิ่งจะ 5 วันเองไม่ใช่เหรอ มันต้องยุบลงอีกแน่นอน แต่ต้องอดทนหน่อยน๊าตะเอง
อย่าดูกระจกบ่อย ยิ่งดูยิ่งนอยนะ พอนอยก็ยิ่งกลัวนั่นกลัวนี่ ของพี่เองจะครบเดือนอยู่แล้วก็ยังยุบไม่หมดเลย
ปลายจมูกยังกลมๆ อยู่เลยจ้า

ทุกคนก็ต้องผ่านช่วงนี้กันทั้งนั้นนะ เอาเหตุผลเข้าสู้นะคะ คิดตามดูซิว่า เนื้อเรามันโดนมีด แล้วมันก็โดนเย็บ
มันก็ต้องมีแผล มีอาการบวม-ช้ำ ซึ่งมันก็ต้องใช้เวลาเยียวยารักษา ร่างกายคนเรามีการซ่อมแซมตัวเอง
แค่เราอดทนรอ ใจเย็นๆ เดี๊ยวก็ผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ พี่ก็เป็นเหมือนกับทุกคนที่ทำจมูกมาค่ะ แล้วพี่ก็ผ่านมัน
ไปได้เหมือนกับทุกคนอีกเหมือนกัน น้องก็จะเป็นอีกคนค่ะที่จะผ่านมันไปนะจ๊ะคนดี อย่าเครียดกับมันมากค่ะ
คิดซะว่า ตอนนี้เรามีจมูกโตขึ้น เราก็หายใจเอาอากาศเข้าปอดได้มากขึ้นโน๊ะ...
อย่ากลัวไปเลยค่ะ เดี๊ยวก็หายแล้วนะคนดี....
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้