ดู: 6401|ตอบกลับ: 30
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] มาแชร์จมูก 7 เดือน......หมออรรถพร

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jlofaza เมื่อ 2011-5-18 11:03

มาแชร์จมูก อายุ 7 เดือนครับ   ทำเมื่อปลายเดือนตุลาปีที่แล้ว ก็พอใจนะ...
ผลตอบรับดีหน่อย ถ้าไม่ดีคงคิดหนัก ฮ่าๆๆ:)
แต่อย่างที่บอกจะว่าดีไปหมดก็ไม่ได้...อย่างแรกเลยคือ จมูกเดิมเป็นคนมีดั้งนะครับ แม้จะไม่มาก :)
ถ้ามองด้านข้างก็มีสันอยู่นะ แต่หน้าตรงนี้สันหาย ชัด ชัด!! ประเด็นมันมีอยู่ตรง พอมันยุบเข้าทีมันเห็นสันชัดไปหน่อย...
แต่จุดนี้ยังพอรับได้ เพราะมันก็ยังเข้ากับหน้าหน่อย...เพราะหน้าผม ไม่ใช่แนวตี๋ หรือเกาหลีจ้า...
ออกแนวๆแขกขาวไป ซึ่งผมก็ไม่ใช่แขกมีเชื้อทางแม่มานิดๆ เหอะๆ...พอถูไถไป = ="
ดังนั้นแนะนำคนที่พอมีดั้งอยู่แล้วตรงช่วงหว่าง...อย่าไปทำสูงมาก มันเห็นสันง่าย เอาพอประมาณพอ......
อย่างต่อมาคือ เสริมแบบมีขา ปลายจมูกแข็งนิดๆนะ = = อยากรู้เพื่อนๆที่ทำกันมาบีบปลายได้เยอะไหม..แต่ปีกบีบได้ปกตินะ
อย่างที่สามคือ สันจมูกแดงยังไม่หายเลย...แต่มันไม่ได้แดงมากมายนะครับ แค่จะแดดเห็นชัดก็ตอนอาบน้ำใหม่ๆ...ไม่เจ็บ..ปกติมาก
หรือเพราะหน้ามันขาวมันเลยเห็นแดงๆชัดกว่าปกติ = =" เห็นพี่บ้างคนบอก 5 6 เดือนพึ่งจะหาย หรือมันแล้วแต่คนอ่ะครับ....
สรุป...ก่อนไปดูผลงาน พูดมาสะยาว ฮ่าๆๆ ผมว่าการทำศัลยกรรมทุกอย่าง ไม่มีอะไรสมบูรณ์หรอก มันอยู่ที่หลายๆอย่างรวมกัน
ประเด็นอยู่ที่ว่าทำมาแล้วคุณพอใจมากแค่ไหน ถ้าไม่พอใจมากก็แก้ หรือพอใจในระดับหนึ่ง ไม่ได้เสียหายอะไรมากก็ไม่ต้องรีบแก้
หาข้อมูลเพิ่มเติมสะก่อน แก้เมื่อไหร่ที่พร้อมจริงๆ
"เพราะขึ้นชื่อว่าศัลยกรรม..ทำดีแค่ไหนนานไปก็ต้องปรับ ต้องแก้..ก็เหมือนรถที่ต้องเข้าศูนย์เช็คระยะนั้นล่ะครับ"
คงจะไม่มีใคร สวย หล่อ ตลอดไม่มีเปลี่ยนแปลง...ถ้าถามคนเหล่านั้นว่าเหนื่อยไหมพี่!!! บ้างคนอาจจะตอบว่า "เหนื่อย" ก็ได้น่ะ...คุณว่าไหม!!
เริ่มที่ก่อนทำ

หลังทำ

น่ารักค่ะ แวะมาเยี่ยมกันบ้างนะ เพิ่ทำจมูกมาค่ะ
น่ารักมากๆๆค่ะ มาเยียมกันบ้างนะ เราเพิ่งทำจมูกมา
ดูดีมากเลยครับปลายสวยโด่งดีมาก
น่ารัก จิงๆคับ อยากได้โด่งแบบนี้บางอ่ะ
น่ารักเลยคร้ะ อิอิ
สวยดีนะคะ จมูกของเราก้อเปนคล้าย ๆ แบบคุนก่อนทำ  ตอนนี้กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะทำหมอไหนดี ^^
หล่อคมขึ้นมากค่ะ บางมุมคล้าย อั้ม อธิชาติ นะตะเอง...หุหุหุ
ทำที่เดียวกันเลยของเราเพิ่งได้หนึ่งเดือนกับอีกสองอาทิต
ปลายยุบช้าไหมของคุณอ่ะ
ปลายจมูกเราก็บีบได้นะไม่แข็งนะ
ทำออกมาแล้วหล่อขึ้นเยอะเลย
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-18 20:58:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย peelapon เมื่อ 2011-5-18 11:16
น่ารักค่ะ แวะมาเยี่ยมกันบ้างนะ เพิ่ทำจมูกมาค่ะ ...

ขอบคุณครับ..แล้วทำที่ไหนอะครับ ที่เดียวกันหรอ!!
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-18 20:59:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ preeya_123 ตั้งกระทู้

ครับ....ยังดีที่มีปลาย ตอนแรกคิดว่าจะไม่มีสะแล้ว
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-18 21:00:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ paija ตั้งกระทู้

อย่าโด่งมากไปเลยครับ เอาเข้ากับเราพอแล้วล่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-18 21:03:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย FF0040 เมื่อ 2011-5-18 17:24
สวยดีนะคะ จมูกของเราก้อเปนคล้าย ๆ แบบคุนก่อนทำ  ตอนน ...

ครับ...หาแบบที่เข้ากับหน้า แล้วก็ศึกษาหมอดีๆละ ให้พิจารณาเอาเองนะครับ ว่าคนที่มารีวิวส่วนใหญ่ จะพึ่งทำมาใหม่ถ้าสวย หล่อ หมอท่านนั้นก็เป็นกระแส....อยากให้อ่านเยอะๆก่อน
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-18 21:05:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pk303 เมื่อ 2011-5-18 17:35
หล่อคมขึ้นมากค่ะ บางมุมคล้าย อั้ม อธิชาติ นะตะเอง...ห ...

ขอบคุณครับ.... แมะ คล้ายเลยหรอ ไกลกันเยอะครับ ฮ่าๆๆ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-18 21:11:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย auoau เมื่อ 2011-5-18 18:24
ทำที่เดียวกันเลยของเราเพิ่งได้หนึ่งเดือนกับอีกสองอ ...

ปลายก็นานอยู่นะครับ...เดือนกว่า แต่ผมไม่ค่อยสังเกตุ
สังเกตุแค่ว่า บีบแล้วไม่เจ็บ เผื่อบางทีเป็นหวัด คัดจมูก เหอะๆ
แต่ของคุณพึ่งทำมาเองรอหน่อย เดี๋ยวก็สวยครับ
7 เดือนเหมือนกันเลยดิ นายหน้าคุ้นๆนะ ใช่นายป่ะน๊า ที่ทำก่อนหน้าเรา เราไปกับเพื่อนใส่เสื้อสีส้มครับไปแบบไม่จองคิว ปรึกษาเสร็จเลือกซิลิ แล้วบอกขอวันนี้เลยพี่ นั่งรอคิว เขาไม่มาเลยเสียบแทนเลย
สวยคับ ผมก้อดูหมออรรถพรไว้เหมือนกาน เก็บเงินอยู่:) นายทำมาราคาเท่าไรครับ
ตะหมูกสวยมาก อยากไปแก้ที่นี่เรยอะ

จาบอกหมอว่ายังไงดี ไม่อยากเอาตรงหัวตาขึ้นมา เพราะกลัวจาดูหลอกตาเกิน

19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-18 23:56:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sunchai22 เมื่อ 2011-5-18 23:24
ตะหมูกสวยมาก อยากไปแก้ที่นี่เรยอะ

จาบอกหมอว่ายังไง ...

ก็บอกไปเลยครับว่า หัวตาไม่ต้องสูงมาก ปลายน่าจะยาวได้อีกนะ ถ้าหัวตาไม่สูง
ลองไปปรึกษาคุณหมอดูสิครับ.....ยิ่งแก้นี้น่าจะเรียกว่ามีตัวอย่างอยู่บนหน้าอยู่แล้วนิโนะ ^^ แก้อะไรยังไง

แสดงความคิดเห็น

ไม่ค่อยนะคับ น่าจะนิดๆตรงหัวตา...แต่ผมว่าจะไม่ให้เบี้ยวเลยยากนะ -..-  โพสต์ 2011-5-19 00:24
ขอบคุณคับ แต่เห็นเค้าเบี้ยวกันหลายคนแล้ว ของคุณเบี้ยวไหมคับ  โพสต์ 2011-5-19 00:00
สุดยอด

ขอบคุณครับ ^^  โพสต์ 2011-5-21 18:58
สังเกตรูปโปรไฟล์ จขกท. วิวข้างหลังคุ้นๆนี่มันสวนแก้วที่มอผมนิหว่า
จขกท.เรียนที่เดียวกันรึป่าวคับเนี่ย

จมูกจขกท.โด่งเข้ากับหน้ามากเลยคับ หล่อขึ้นเยอะเลย
ตอนแรกผมก็สนใจหมออรรถ แต่มีแต่คนทำแล้วโด่งเทพทั้งนั้น ผมกัวไม่เข้ากะหน้าอะคับ
ผมอยากได้โด่งแต่ไม่ต้องอลังมาก ส่วนปลายยาวๆ ตอนนี้ยังเลือกหมอไม่ได้เลยคับ ลังเลหมออรรถ หมอเฉลิม หมอศิริพรชัย จะจองคิวเดือนหน้าแล้วด้วย เครียดๆ
บอกคุณหมอว่าทรงอะไรคราฟจมูกของคุณนะคราฟสวยมากเลยอยากทำแบบนี้มั่ง
หล่อมากคับแต่ดูตาเศร้าๆนะคับ

ใช่ครับ...มีคนบอกเยอะ ฮ่าๆๆ แต่ไม่อยากทำตา ให้มันเศร้าต่อไป เหอะๆ!!  โพสต์ 2011-5-21 19:22
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-21 19:02:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย xxjekxx เมื่อ 2011-5-19 04:23
สังเกตรูปโปรไฟล์ จขกท. วิวข้างหลังคุ้นๆนี่มันสวนแก้ ...

ขอบคุณครับ ใช่เละครับ แต่ผมไม่ได้เรียนที่นั้นอ่ะ วันนั้นผ่านไปเดินเล่นเลยถ่ายรูปเล่นครับ
ส่วนไม่อยากโด่งมาก ก็ต้องคุยให้เข้าใจดีๆกับหมอละครับ ไม่ว่าจะหมอไหน ที่พูดมาก็ทำสวยทั้งนั้นครับ
ขอให้คุยกันเข้าใจตรงกันก็โอเคเละครับ....ทำมาแล้วมาให้ดูมั่งนะครับ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-21 19:21:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย preeya_123 เมื่อ 2011-5-19 05:54
บอกคุณหมอว่าทรงอะไรคราฟจมูกของคุณนะคราฟสวยมากเลยอย ...

บอกไม่ถูกอ่าครับ ผมเอารูปให้คุณหมอดู...แล้วก็บอกอยากได้ประมาณนี้น่ะครับ
หารูปที่เอาให้หมอดูไม่เจอ เอานี้ก็ได้คับ คล้ายกัน...แต่หมอก็จะดูอีกทีนะครับว่าทำได้แค่ได้
คงไม่เหมือนหรอกคับ ^^ แล้วแต่คนครับ...

เอามาจากกระทู้รูปจมูกสวยครับ...
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้