เจ้าของ: Joeyframe
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูก กับหมอพัฒนา ครบุรี โคราช มีภาพมาฝากครับ

[คัดลอกลิงก์]
กำลังจะไปทำจมูกกับหมอพัฒนา กลางเดือนตุลานี้แล้ว แต่ก็ยังกล้าๆๆกลัวๆๆอยู่ว่าจะเป็นยังงัย เพราะไม่เคยทำมาก่อน แต่ก็อยากได้แบบธรรมชาติ ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-8 18:28:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ pampam@joked ตั้งกระทู้

คิดถูกนะครับ ถ้าจะเน้นธรรมชาติแล้วเลือกครบุรี เพราะคุณหมอเน้นธรรมชาติจริงๆ ส่วนเรื่องการทำ ไม่ต้องกลัวเจ็บไรมากมายหรอกครับ สู้ๆ

แสดงความคิดเห็น

สวยดีน่ะเราถามอาไรหน่อยจิจะดูยังไงว่ามั้ยเบี้ยวไม่เบี้ยวง่ะ  โพสต์ 2011-10-10 19:49
ไม่ต้องกลัวนะคะ ลูกสาวป้าไม่มีรอยช้ำอวตารสักนิ๊ดเลยค่ะ บวมอยู่ 3 วัน วันที่ 4 ก็เริ่มยุบลงเรื่อย ๆ ถึงวันนี้ก็ประมาณได้เกือบ 20 วันแล้วค่ะ เพื่อน ๆ ลูกบอกว่าเนียนธรรมชาติมาก ดูดีขึ้นค่ะ
คุณหมอตัดปีกจมูกสวยมั้ยคะ พอดีไม่ต้องการเสริม ต้องการแค่ตัดปีก บ้านอยู่ครบุรีด้วย แต่มาทำงานที่อื่น เลยยังไม่ได้เข้าไปสอบถามอ่ะค่ะ
เราก้ไปทำมาตอนนี้ก้เข้า5วันแล้วง่ะบวมหน้าเหมือนจั๊กแหล่นฮ่าๆๆๆๆเรารอลุ้นง่ะกลัวมันเบี้ยวมากๆๆเลย
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-14 19:57:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ noonutty ตั้งกระทู้

ขอให้ออกมาสวยๆๆนะคร๊าบบบบ
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-14 19:58:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ numnimnoy ตั้งกระทู้

ตัดปีกหรอ อันนี้ผมไม่ทราบนะครับ เพราะผมยังไม่ค่อยเห็นคนที่ตัดปีกจมูกด้วย
ถ้าอยากให้มีติ่งหน่อย หมอจะทำให้ไหมค่ะ เพราะเปงคนจมูกสั้น แล้วการดูแลหลังทำจมูกนี้ทำยางงัยค่ะ ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ เพราะไม่อยากให้บวมนาน เพราะใกล้จะเปิดเทอมแล้ว
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-17 19:09:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Joeyframe ตั้งกระทู้

ก็บอกให้คุณหมอดึงปลายจมูกให้สิครับ แต่จะดึงได้ขนาดไหนขึ้นอยู่กับว่าเรามีเนื้อจมูกมากแค่ไหน ส่วนการดูแลหลังผ่าตัด เดี๋ยวพยาบาลจะแนะนำให้ครับ และมีคู่มือให้ด้วย ไม่ต้องกังวล
ทรงสวยมาดเลยอ่ะ  แล้วหมอเค้าใช้ไหมละลายป่าว  พอดีเราอยู่สกลนคร  ถ้าจะกลับไปตัดไหมอีกคงไม่สะดวก
หมอทำเจ็บมั้ยคะ  เดือนหน้าจะไปทำแล้วอ่ะ  เราเคสแก้นะคะ  อันเดิมมันสั้นไป  อยากได้แบบมีหยดน้ำอ่ะ  หมอทำได้ป่าวคะ  
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-19 00:04:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ pondjang_73 ตั้งกระทู้

หมอทำไม่ค่อยเจ้บหรอกครับ แต่อยากได้ยาวๆ ต้องบอกหมอนะครับ เน้นว่าต้องบอกหมอเพราะคุณหมอ ท่านนี้เน้น แบบธรรมชาติมากเลย
ไปทำมาจากที่นี้เหมือนกัน ตอนแรกดูเหมือนจะเบี้ยวๆ แต่พอผ่านไปซักสองสามอาทิตย์ ให้หายบวมก็ไม่เบี้ยว หมอก็ใจดี พี่พยาบาลหน้าห้องก็ใจดี แต่จมูกจะออกธรรมชาติ หมอไม่ทำโด่งมากๆให้
อยากทำบ้างจังคัฟ กำลังหาข้อมูล
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-26 16:54:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ moohin555 ตั้งกระทู้

ครับ มีไรอยากรู้ก็ถามได้นะครับ
อยากทำค่ะ..ปรกติก็มีแต่นิดเดียว.อยากทำเป็นหยดน้ำ..น่ากลัวมั้ย..เจ็บมั้ยค่ะ..มีรุ่นน้องไปทำมาบอกหมอเก่งทำสวยด้วยแต่เรากลัวยังไม่กล้าตัดสินใจ.
ขออีเมลล์ จขกท ได้ไหมครับอยากทำจมูกมากๆๆ อยากปรึกษามาก ครับ ขอบคุณล่วงหน้านะสุดหล่อ
ไม่แพงเลย  เพื่อนเราไปทำมาเมื่อปีที่แล้ว 5,000 บาท สวยดี เดี๋ยวนี้มีหนุ่มมาจีบเพียบ  ทุกวันนี้ก็ไม่มีอาการผิดปกติอะไร  ทีแรกก็ว่าจะไปทำพร้อมเพื่อน แต่ขอดูระยะยาวก่อนดีกว่า แต่ไม่เห็นเพื่อนมีอาการผิดปกติอะไรเราก็ว่าจะไปทำบ้างแล้ว
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-15 17:16:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ArmyloveDear ตั้งกระทู้

อีเมลล์ครับ commander_f40@hotmail.com
Facebook  Joeyframe Kesornchan
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-15 17:26:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Joeyframe ตั้งกระทู้

เพิ่มรูปครับ 5 เดือน
รูปใส่หมวกนี่ เกาหลีมาเชียวครับ จขกท
ขอบคุณสำหรับเมลล์นะครับ
ไปทำมาแล้วก็สวยดีนะ ตอนทำไม่เจ็บเลยทำมาแล้วไม่ช้ำด้วยบวมนิดหน่อย 2-3วันก็ ยุบ
รักษาไงอ่ะครับ ไม่เห็นจะบวมเท่าไหร่เลย
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-5 22:35:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ampowera ตั้งกระทู้

การรักษาก็ มีประคบเย็น ประคบร้อนน่ะครับ แต่เดี๋ยวพยาบาล จะมีคู่มือให้ก็ทำตามครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้