เจ้าของ: cherry5599
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รู้สึกแย่มั๊ก ๆๆ กะหมอบุญถิ่น....

[คัดลอกลิงก์]
หมอปากหมา

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ถ้าเป็นเรา เราไม่ทำนะ แถมจะด่าให้อีก
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rodmayzy เมื่อ 2011-5-19 21:50

ตอนที่เราไปทำนะ... หมอไม่แนะนำอะไรเลย
เราก็พยายามถามนะว่า จมูกจะออกมาเป็นแบบไหน โด่งเท่าไหนถึงจะปลอดภัย
หมอก็ตอบเหมือนเดิมว่า "ออกมาเป็นอย่างที่คุณเห็นแหละครับ"
    - หมอผู้หญิงบอกว่าจมูกเราถ้าทำออกมาปลายจะเอียงซ้าย ผลปรากฏว่าเอียงขวาทั้งแท่ง แถมซีลีโคนสองข้างไม่เท่ากันซะด้วย...

บางทีการพูดจา มันก็เปนการสร้างความเชื่อมั่นให้ลูกค้าเนอะ ถามไม่ตอบ เอ่อ .. แล้วจะรุ้มั๊ย ว่าที่อยากให้ทำน่ะ แบบไหน ^^
ดิชั้นตั้งใจอ่านของคุณมากๆๆๆๆๆ ดิชั้นเองก็เจอหมอมาแล้วเหมือนกัน เหตุการณ์เหมือนคุณทุกประการ แต่ต่างกันตรงที่ดิชั้น พูดกับหมอด้วยเสียงอ่อนหวานและให้เกียรติหมอค่ะ ในขณะที่คุณ จุดจิกวอแววุ่นวาย โดยที่ไม่มีวิธีนะคะเข้าใจไหมคะคุณเวลาของหมอเป็นเงินเป็นทอง เค้าไม่มาเสียเวลาให้คุณคนเดียวหรอกนะคะ ถ้าเค้าไม่ได้คุรเป็นลูกค้าเค้ามีคนอีกเป็นร้อยรอต่อคิวนะคะ ฉะนั้น ถ้าคุณคิดจะถามอะไรก็ค่อยๆๆถาม ถามพอประมาณ ถามดีๆ ถามแบบมีกุศโลบาย ไม่ใช่ หมอๆๆค ะงั้นงี้ๆๆๆ มันน่ารำคาญ คุณไม่รำคาญตัวเองหรอคะ ถามจิงๆ จะเอานู่นนี่นั่น บอกตรงๆๆนะของหมอนี้ โครงเดิมสวยก็คือสวย โครงเดิมทุเรศมันก็ออกมาตามนั้นค่ะ ของดิชั้นหมอก็ว่าเบี้ยว ตอนนี้ครึ่งปีแล้ว สวย พอใจไม่เบี้ยว จบ

แสดงความคิดเห็น

ดีคะไม่ทำก็ดี ประหยัดตังคะ  โพสต์ 2011-5-24 21:12
คิดว่าจะไม่ทำแล้วละค่ะ....สวยธรรมชาติแบบนี้ก็พอแล้ว  โพสต์ 2011-5-23 20:59
แล้วเปลี่ยนหมอแล้วสวยไหมคะสมใจไหมคะ เปลี่ยนหมอแปลว่าไม่ทะลุแน่ๆหรอ  โพสต์ 2011-5-22 00:21
คุณ Natthawat อาจจะเป็นคนนึงที่โชคดี ที่ไม่ทะลุเหมือนหลาย ๆ คน  โพสต์ 2011-5-21 23:18
คุณ Natthawat อาจจะเป็นคนนึงที่โชคดี ที่ไม่ทะลุเหมือนหลาย ๆ คน  โพสต์ 2011-5-21 23:18

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เข้าใจความรู้สึกเลยนะ เพราะเจอเหตุการณ์เดียวกันเปี๊ยบเลย เราก็เลยตัดสินใจไม่ทำ ที่แย่ไปกว่านั้นเราไปจากตจว. ขับรถไปตั้ง 5 ชม. กว่าจะถึง แล้วมาเจอคำพูดแบบนี้อ่ะ เสียความรู้สึกมากๆเลย
ความประทับใจแรก ก็ทำให้เราเชื่อมั่นได้ค่ะ
ในฐานะผู้บริโภคคนหนึ่ง
ใบหน้าใครใครก็รัก จิงไม๊ล่ะคร้า
ตอบกระทู้ n_mai2009 ตั้งกระทู้

ไปอยู่ไหนมาคุน  งั้นเค้าก้อ ดิสกันทั้งกะทู้แล้วสิ
เหมือนกะของเดียอ่ะค่ะ นัดวันไปทำเมื่อปีที่แล้ว นัดประมานเดือนนึงตอนบ่ายสองเหมือนกัน พอถึงวันนัดก้อไปก่อนครึ่ง ชม. พอพบหมอ ผู้ หญิงก็บอกทำไม่ได้น่ะเอียงเยอะมีฮัมพ์อีก พอเสดเดียก้อเลยถามว่าจะเอียงขนาดไหนแต่หมอเค้าบอกว่าเอียงเยอะน่ะ ทำแล้วรู้เลยว่าเอียงรับได้ไหมถ้าเพื่อนๆๆหรือคนอื่นทักว่าเอียง เค้าบอกให้กลับไปตัดสินใจ ก้อเลยไม่ทำดีกว่ามันอยู่กับเราไปตลอดถ้าเอียงคงนอยมาก เดียก็เลยย้ายมาทำที่ รพ ยันฮี หมอเอาฮัมพ์ออกให้เสริมไปก้หายเอียงค่ะ สู้ๆๆหาที่ใหม่ดีกว่าเนอะ

ยาวไปหน่อยโทดทีค่ะ ^^  โพสต์ 2011-5-21 02:45
เราก็โดนหมอบอกว่าจมูกเบี้ยว ยิ่งโด่งยิ่งเบี้ยว แต่เราก็จะเอาแบบโด่งๆ แต่รู้สึกหมอไม่ค่อยพอใจ หมอบอกคุณเลือกเองนะครับ เพราะหมอไม่แนะนำให้ทำโด่ง จะเน้นธรรมชาติมากกว่า เจ็บตัวแล้วเราก็อยากได้จมูกให้มันโด่งไปเลย จริงป่ะ

ดันทุรังมาก 55+ ตอนนี้สวยสมใจ^^  โพสต์ 2011-10-6 00:57
ตอนแรกหมอจะลดลงมาอีกเราก้อบอกไม่คะ!!  โพสต์ 2011-10-6 00:57
ตอนเราไปทำพูดคำเดียวว่าขอโด่งๆ  โพสต์ 2011-10-6 00:57
จิงจ้ะ!!  โพสต์ 2011-10-6 00:56
หมอแอบลดขนาดให้แน่เลยนี่4วันแล้วไม่บวมแล้วแต่ไม่เหงไรเลย  โพสต์ 2011-5-21 19:14
มีที่ทำยังคร้า ลองไปปรึกษาหมอภูดูน่ะ  หมอพูดดีน่ารัก หล่อ อิอิอิ:):):):)

กะลังหาข้อมูลหมอภูอยู่เหมือนกันค่ะ ขอบคุณค้า  โพสต์ 2011-5-21 23:19
ดีแล้วคะที่ทำแบบนั้น
ถ้าพูดกับเราแบบนั้นก็อย่าไปทามเลยคะ
มีหมออื่นตั้งเยอะ
แต่ถ้าพูดดีๆก็ทามได้
ต้นฉบับโพสต์โดย armarms เมื่อ 2011-5-19 20:20
หมอปากหมา

เห็นมีเพื่อนเค้าเรียกแบบนี้เหมือนกันค่ะ
ฮืม ลองหาที่อื่นทำดูนะคะ เราจ่ายเงินเพื่อที่จะทำนะคะ และก็ไม่ได้ไปขอทำฟรีๆ การที่หมอจะมีคนไข้เยอะหรือไม่นั้นมันไม่ใช่ปัญหาของเรา ปัญหาของเราคืออยากมีจมูกสวยๆ ไม่งั้นจะเข้ามาหาหมอทำมัยละคะ ถ้าเจอหมอพูดจาแย่ๆยังงี้ก็ไม่ต้องทำแล้วหละค่ะ  เห็นใจเจ้าของกระทู้นะคะเสียความรู้สึกค่ะ หมอที่ทำจมูกสวยๆก็มีหลายท่านค่ะ ส่วนหมอที่เราทำ คือหมอเฉลิมค่ะ
ตอบกระทู้ Ola ตั้งกระทู้

คิดเหมือนกันเลยค่ะ หมอแอบลดขนาดซิลิโคนรึเปล่า
ไม่ต้องไปทำ ง่ายๆ จบ
วันนี้เราก็ไปหาหมอมา ได้คิว วันที่ 4 ตุลาคม 2554 ตอน9 โมงครึ่ง ไปถึง 7โมงกว่า มีคนมารอที่หน้าร้านแร้ว อีก 2คน ก็เรยไปกินข้าวกลับมาเยอะกว่าเดิม สรุปเราเป็นคนที่ 5หรือ 6 นี่แหละ  แต่พอถึงคิวของเรา หมอ ญ  ก็บอกว่าจมูกเบี้ยว นะ แต่มันก็โดง ยุ แร้ว เสริมไป มันก็ จะโด่งแบบ โอเวอร์มากๆ กฃแร้วก็เบี้ยว แต่พอเราถาม ว่าเบี้ยว มากไหมก็ ไม่ตอบ บอกว่าขึ้น ยุ กะเรา ว่าจะทำหรือไม่ทำ  เราเรย เดินกลับมา ที่นั่ง แร้วก็ปรึกษา กะแฟนว่าเอายังไงดี แฟนก็บอกว่าแร้วแต่ เรา เรา เรยตัดสินใจทำ พอเดินไปหา หมอ ก็บอกอีกว่ามันเบี้ยว น๊ อ่าว แร้ว ตกลงยังไง ตอนแรกบอกว่า แร้ว แต่เรา แต่พอ เดินกลับไป บอกว่า จะทำกลับทำให้เราลังเล  พูดจาก็ไม่ค่อยดี สักเท่าไร พยาบาลก็เหมือนกัน  ที่คิดจะไปทำก็เห็นว่าทำออกมาแร้วสวย กัน ราคาก็ไม่แพง เรย โอเค แต่ถ้าเป็นแบบนี้ พูด จาแบบนี้ มันก็เสีย ความรู้สึกมากๆ น๊ สำหรับ รเา ถาม อะไรก็ไม่ตอบ ถามว่า เบี่ยวเยอะแค่ไหนก็บอกว่าดูตามเส้นที่วาดเรย แร้วจะรู้ไหม ละว่ามันเบี้ยวเยอะแค่ไหน ก็บอกมาซิ จะได้ จบ ให้ถาม ยุ ได้หน้าตาก็ไม่รับแขก พูดจาก็หมาไม่ แดก จากประสบการณ์ตัวเอง รู้เรย ว่าเปลี่ยนที่ ด่วน ไม่ทำแร้ว เพราะ เสริมให้โด่งอย่างเดียว อย่างอื่นไม่สน ไม่สน กรู ก็ไม่ทำ ..............อยากจะเอา ระเบิดไป ปาใส่................แย่มากๆๆๆๆๆๆๆๆ
ขอบคุณครับผม ดีนะที่อ่านเจอกระทู้นี้ ว่าแต่ว่าหมอบุญถิ่นเท่าไหร่ครับผม
แล้วหมอเฉลิม เท่าไหร่ครับใครร้แนะนำหน่อย ผมตัดสินใจและ นานๆก็นาน จะไปทำก้หมอเฉลิม
แต่ขอทราบราคาหน่อย
หัวอกเดียวกันเลยค่ะ...ประสบการณ์เหมือนกันเลย เรื่องจมูกด้วย ของป้อมเป็นงานแก้ค่ะ ไปปรึกษากับคุณหมอแถวทาวน์อินทาวน์(ไม่ต้องบอกชื่อหมอละกันนะคะ) พูดไม่ดีเหมือนกัน เย่อหยิ่งมาก บอกว่าจมูกเราแก้ยังไงก็ไม่สวย อย่างเก่งก็จะดูดีขึ้น 20-30% พูดๆๆๆ แล้วทำท่าเหมือนรีบไล่ประมาณว่ามีเคสผ่ารออยู่ ทั้งๆที่เก็บค่าปรึกษาตั้ง 500 แต่พูดจาหน่ะ...

พอมาเจอกระทู้นี้เลยเข้าใจเลยว่า หมอบางคน(หลายคน) เลือกที่จะทำเฉพาะลูกค้าที่เป็นเคสง่ายๆ ปัญหาไม่มาก หรือไม่ก็ไม่ชอบเคสแก้ไข เพราะงั้นผลงานออกมาเลยสวยซะเป็นส่วนใหญ่ เรียกว่าอาศัยหากินง่ายๆสร้างชื่อ แล้วถ้าสังเกตุดีๆว่า หมอแบบนี้เวลาคนไข้มีปัญหาแล้วกลับไปให้แก้ไขก็มักจะโบ้ยความผิดให้คนไข้และปัดความรับผิดชอบไป... กระแสศัลยกรรมช่วงนี้แรงจริงๆ ยังไงก็ช่วยๆกันติดตามและมาแชร์ประสบการณ์กันนะคะ
เราลองมองจมูกตัวเอง น่าจะเบี้ยวแน่ๆๆเลย

ตอนแรกว่าจะไปทำกับหมอแหละ เห็นรีวิวสวยๆๆ

แต่เราต้องโดนว่าเบี้ยวแน่ๆๆ ตัดหมอออกเลยดีกว่า เค้ากลัวคนพูดจาแรงๆๆใส่
แค่เจอ หมอผู้หญิง พูดอย่างงี้ ก็ไม่ทำแล้ว คร้า.......
สู้ๆนะคะ อยากสวยต้องใจเย็นๆ เสียเวลาหาข้อมูลอีกสักหน่อย แลกกับความสวย ความสบายใจและการบริการเอาใจใส่ที่ดี อาจจะเสียเงินเพิ่มอีกหน่อยก็ยังดีกว่าเสียสุขภาพจิตนะคะ
ของเราก็เบี้ยวค่ะ แต่ตอนนี้ก็โอเคแล้ว
เราก้อทำที่นั่นหมอดุมากที่เห็นแต่เราไม่โดนดุ  หมอก้อบอกว่าเราเบี้ยวแต่หมอบุญถิ่นทำมาไม่เห็นเบี้ยวเลยค่ะ  เมียหมออ่าแม่งบออกเบี้ยวทุกคนอ่าก้อไม้จิ้มฟันที่เอามาทาบมันไม่ตรงมันก้อต้องเบี้ยวจิ  เนี้ยแหละเมียหมอ

ห้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตามนั้นคับ  โพสต์ 2011-10-12 21:49
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้