เจ้าของ: cherry5599
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รู้สึกแย่มั๊ก ๆๆ กะหมอบุญถิ่น....

[คัดลอกลิงก์]
ขอให้ได้ที่ทำดี ๆ นะครับ ส่วนผมตอนแรกคิดจะไปปรึกษาหมอ แต่คิดไปคิดมาเสียเงินทั้งทีเสียแพงๆไปเลยดีกว่า 555+ สบายใจกว่า สู้ๆนะครับเป็นกำลังใจให้
โห ขนาดนี้เลยหรอคะ กะว่าจะไปทำเหมือนกัน เริ่มหวั่นๆแล้วสิ

แสดงความคิดเห็น

ไม่น่าพูดขนาดนี้เลย เราเสียวเลย กลัวเจอ กับตัว  โพสต์ 2011-5-18 05:18
เก็บเงินอีกนิดไปทำหมออื่นดีกว่าคะ อย่าไปง้อเลยคลีนิคแบบนี้  โพสต์ 2011-5-18 05:13
ตอบกระทู้ nussara ตั้งกระทู้

โหๆ ๆๆๆ ยากขะ เพระาเราศึกษาหมอบุญถิ่นมาตลอดเลยอ่า  เพื่อนเราก้อไปทำมา
แต่ก้อไม่น่าพูดกับลูกค้าขนาดนี้เลยนะคะ
ดีแล้วที่ยังไม่ทำ ค่อยๆศึกษาดูนะคะ ไม่งั้น เสียทั้งเงิน เสียเวลา และเจ็บตัวฟรี และยังต้องมานอยกับศัลยกรรมอีก จิตตกกันพอดี
ขอให้เจอหมอเก่งๆดีๆนะคะ
ราคาถูกหรือแพงมากแค่ไหน ไม่ได้บอกถึงคุณภาพครับ   แต่ประเด็นหนึ่งในนั้นที่คิดราคาแพงคือ service และความสบายใจในการทำครับ อิอิ หมอทุกคนโอกาสพลาดได้หมดครับ ศัลยกรรมคือความเสี่ยง ขึ้นกับว่าเราสบายใจที่จะยอมเสี่ยงหรือเปล่าเท่านั้นเองครับ ^^ ผมโชคดีที่ทำออกมาแล้วยังไม่มีปัญหาอะไร แล้วผมก็เลือกหมอที่ราคาพอสมควรคับ  แต่ถ้า จ่ายแพงไป ทำออกมามีปัญหา ก็คงเสียดายนั่งร้องไห้ 5555+
เราไปถล่มคีลนิคหมอกันเอาไม๊

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ผมก็เคยไปปรึกษา ภรรยาหมอพูดจาแย่มาก ไม่ให้คำปรึกษาแล้วยังมาทำหน้าดุใส่อีก ผมก็เลยตัดสินใจไม่ทำเหมือนกัน ผมไม่ง้อหรอกครับ ผมก็เห็นว่าหมอทำพลาดมาตั้งหลายเคส ทะลุตั้งหลายเคสแล้ว เห็นเพื่อนที่ทำมาดูจมูกโตมาก ไม่ชอบทรงเลย ไม่ได้จะดิสเครดิตคลินิกนะ แต่พูดจากประสบการณ์จริงเหมือนกันครับ

แสดงความคิดเห็น

ต่อ มาขอบริจาค  โพสต์ 2011-5-19 21:50
อ่ะภถูกค่ะ เสียเงินแล้วอย่าให้เสียความรู้สึกอีก มาทำเสียตังนะไม่ใช่  โพสต์ 2011-5-19 21:49
ตอบกระทู้ Arnomalala ตั้งกระทู้

เห็นด้วยครับ เห็นด้วยอย่างมาก
เจออย่างนี้ เราเองก็คงไม่เอาด้วยล่ะค่ะ - -* แต่ดูเคสหมอบุญถิ่นแกก็หลุดหลายเคสเหมือนกัน

แถมไม่ง้อลูกค้าอีกต่างหาก ลูกค้าก็ไม่ง้อหมอล่ะ เหอะๆ

เห็นด้วยกับคนอื่นๆ ที่หมอดีๆมีหลายที่ค่ะ เราเสียเงินหลายหมื่น แถมมันอยู่กับหน้าเราเกือบตลอดชีวิต

เอาความสบายใจเป็นหลักดีกว่าค่ะ ^^
เป็นกำลังจัยให้นะ ขอให้เจอ หมอ ที่ถูกใจ
ทีแรกเราก้อเข้าไปศึกษาหมอเหมือนกัน บอกว่าของเราเบี้ยวขึ้นได้แต่สัน เราก้อเลยไม่ทำ ก้อเลยไปทำที่อื่น
อ่านดูแล้วดุทั้งผัวทั้งเมียแถมพยาบาลอีก
กะว่าจะไปหาหมอ บุญถิ่น ก็กลัว พอได้ อ่านหลายๆ กระทู้ เปลี่ยนใจ ดีกว่า...
งบน้อยก็ค่อยๆ เก็บเอาดีกว่าเนอะ..
ทำไมเป็นงี้อ่ะคะ  เมื่อเช้าเราก็พาน้องไปแล้ว แต่ได้คิวบ่าย2 เราว่าจะไปเลดๆเพราะติดงานที่มหาลัยอ่ะ
แล้วก็เข้ามาเช็ค...เห็นกระทู้นี้ก็ ใจเสีย นะเนี่ย  !!!
นี่ก็ว่าจะไปตามนัดแล้วค่ะ
แนะนำคุณหมอยุทธพงศ์  เลยค่ะ  จมูกเบี้ยวเอียงคุณหมอตะไบให้เรียบร้อยเส็ดสับ  12,000.- จบไม่ต้องเสียความรู้สึกทีหลัง
เราปัยมาแล้ว แกไม่ได้บอกว่า จมุกเบี้ยว แต่บอกว่า ใต้ตาข้างนุง ลึก ข้างนุงสุง อ่า เลยทำให้ดูเหมือนเบี้ยว อิอิ รอด
เราก้อทำกับหมอบุญถิ่นน่ะ หมอผู้หญิงก็บอกว่าจมูกเราเบี้ยว แต่ทำมาแล้วไม่เห็นเบี้ยวเลย แล้วแต่ทรงจมูกของแต่ละคนหรือป่าว
เรากะหมอบุญ มีความรู้สึก เหมือนมันจะทะลุ เหมือนกัน เจ็บๆ ตรงปลาย แต่พอไปปรึกษาเมียหมอบอกว่า อยู่ได้ 2 ปีสบายๆ ไม่ทะลุแน่นอน 555+   (ควรเชื่อไหม)
  โดนด้วยค่ะ เจออภินิหารคุณนายผู้หญิงเข้าไป รีบโบกรถไปหาหมอสำรวยเลย เข้าไปปรึกษาแต่ชีมาวิจารณ์หน้าดิชั้น แถมทิ้งท้ายว่าทำไปก็ไม่สวยหรอก ไปหัดแต่งหน้าเอาเหอะ  จี๊ดค่ะจี๊ด  
เราก้อเป้นคนนึงที่ทำจากที่นี้ จากที่เห้นเพื่อนหลายๆคนเข้าไปหาหมอถ้าเค้าบอกว่าเบี้ยว พอไปทำที่อื่นก้อเบี้ยวจิงๆ ไปแก้ใหม่ที่หมออื่นก้อตรงอยุ่สักพัก เปลี่ยนมา สามหมอ ก้อเบี้ยวอยุ่เหมือนเดิม  ขนาดของเราเองไม่เบี้ยว แต่ถ้านอนตะแครงติดกันสักสองสามอาทิตก้อจาเอียงมานิดๆเลย  อย่างไรก้อตามขึ้นอยุ่กับความพอใจของแต่ละบุคคล ตัวเราเองทำมาตั้งแต่ราคา4000 เห้นจมูกเพื่อนเรา หลายๆหมอที่ราคาแพงกว่าก้อไม่หนีกันมาก แต่ถ้าวันหนึงวันได เจอหมอฝีมือดีและทุนทรัพย์พอที่จาทำใหม่ได้เราก้อจะทำเพราะอยากเปลี่ยนทรงจมูก สุดท้ายนี้ขอให้กำลังใจเจ้าของกระทู้ด้วยละกันคับ
ราคาถูกก้อแบบนี้ เหวี่ยงได้อีก :):):)
ดีแล้วค่ะที่ไม่ทำ หมอคืองานบริการคนไข้
แต่แบบนี้มันไม่ใช่ว่าจะไปทำกะหมอบุณถิ่น
เปลี่ยนจัยแล้ว เห่อๆๆๆๆ
ถ้าเป็นหมอท่านอื่นๆ เค้าก็น่าจะพยายามแก้ไขให้ได้มากที่สุดนะคับ ไม่ใช่ดักคอว่าต้องออกมาเบี้ยวแน่ๆตั้งแต่แรก!!
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้