เจ้าของ: cherry5599
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รู้สึกแย่มั๊ก ๆๆ กะหมอบุญถิ่น....

[คัดลอกลิงก์]
เราคนหนึี่งที่หมอผู้หญิงเค้าบอกว่าเบี้ยว แต่ตอนนนั้นจัยเรามันมาเถิงที่นี้แร้วยังไงก้อต้องได้ทำขอให้โด่งโดยลืมไปเร้ยว่าหมอบอกว่าเบี๊ยว เราตกลงทำสุดท้ายคือเสียจัยจนเถิงปานนี้และตอนนี้เราหาที่แก้ดีๆๆหามานานแร้วยังไม่แน่จัยว่าจะทำที่ไหน เราว่าถูกก้อจิงน่ะ แต่จะทำทั้งทีก้อยอมลงทุนสักนิดเพราะมันจะอยู่กะเราไปจนตาย เราเสียจัยมากทำมาได้ 1 ปีแร้ว ปล. หลังจากนั้นเราได้พาเพื่อนไปคิดว่าทำคงไม่เบี๊ยวหรอกเพราะจมูกเพื่อนเราไม่เหนจัเบี๊ยวเร้ยสักนิด แต่พอไปหมอผู้หญิงก้อบอกอีกว่าเบี๊ยว  อยากรู้สรุปเนี๊ยเมียหมอเค้าแก้หน้าไว้เผื่อหมอทำเบี๊ยวแร้วบอกว่าเราเบี๊ยวตั้งแต่แรกแร้วรึไง เฮ้ออออ

แสดงความคิดเห็น

ไป BB Cilnic มั้ย เค้ารับเคส แก้ด้วย ...  โพสต์ 2011-5-17 01:07
ตอบกระทู้ cherry5599 ตั้งกระทู้

เราก็ทำกับหมอบุญถ่นนะคะ เเกพูดไม่ค่อยเเคร์ลูกค้าเท่าไหร่ ดุด้วย กำลังจะเเก้อยู่ค่ะ
หุหุก็โดนเหมือนกันปรึกษาหมอเขาเมียหมอบอกว่าฐานเบี้ยวเช่นกันเลย   เลยไม่ทำแต่กำลังดูที่อื่นโดนเช่นเดียวกันถามว่าออกมาจะเป็นแบบไหนก็ตอบว่าเบี้ยว  เลยงงว่าเป็นไงว่ะ  เลยไม่ทำเลยที่นั่นอ่ะเครียดอีกอุตสาไปปรึกษาพูดกับคนไข้ไม่โอเคเลยล่ะ
จริงๆแล้วธรรมชาติของคน คงไม่มีดั้งใครตรงแหน่ว หรอกมั้งขนาดนัทเองกล้าพูดว่าร่างกาย ซ้าย-ขวา นัทเองก้อไม่มีอะไรเท่ากัน การที่เค้าจะเอาปากกาเอาเมจิกมาขีดๆเขียนๆ แล้วบอกฐานจมูกเบี้ยว ไม่ตรง ก้อไม่แปลกใจหรอก..เชื่อว่ามันคงไม่มีใครตรงแหน่วเหมือนเอาไม้บรรทัดวัดหรอกค่ะ...มันอยุ่ที่การสรรสร้างของหมอมากกว่า..ว่าจะทำยังงัยให้ออกมาสวยดูดี บางคนแกนตรง หมอทำเบี้ยวยังมีเลยค่ะ ศัลยกรรมก็เหมือนเปนสินค้าฟุ่มเฟือยที่ไม่มีก้อไม่ตาย เงินเรา เราหามา..เลือกเอาที่สบายใจดีกว่าค่ะ..ดีกว่าเอาร่างกายเข้าไปเสี่ยง...หมอเก่งๆ บริการดีๆ ราคาย่อมเยาว์ เยอะแยะค่ะในเมืองไทยสมัยนี้...
ไม่ชอบคำพูดที่บอกว่า จมูกเบี้ยวจะไปทำที่ไหนก็เบี้ยว เลยอ่ะ หมอคนอื่นก็แก้กันได้เยอะแยะนี่นา Y_Y
ทำหรือยัง เราทำ รพ.บางนา5 หมอสมศักดิ์ ลองโทรมาคุยสิ เผื่อจะได้คำตัดสินจัยได้ดีมากขึ้

ยังไม่ได้ทำเลยจ้าา ...หาอยู่ ที่ดู ๆ ก็ BB Clinic อ่ะจ้า  โพสต์ 2011-5-17 03:13
ตอนแรกก็ตัดสินใจจะทำกะหมอบุญถิ่นนะคับ เพราะว่า ราคาไม่แพง คนทำเยอะ หมอทำมานาน แต่พอโทรไปถามข้อมูลเบื้องต้น พูดตตาไม่ดี แล้วก็เหวี่ยงๆ เลยเปลี่ยนใจไม่ทำ
การที่คนไข้ถาม เพราะว่าเราไม่รู้จริงไหม เราเสียเงินทำแแล้วก็อยากออกมาให้ทันดี จริงป่ะ
หาทำที่อื้น ดีีกว่าคับ
เพื่อนไปทำมาก้อเบี้ยว มันก้อทำแต่ถ้าเปนเราไม่ทำอ่าเราทำที่โตไก หมอไม่ได้บอกว่าเบี้ยวดันบอกตอนทำเสดแต่หมอก้อแก้ไห้คราวนี้ก้อเบี้ยวอีกแต่หมอก้อบอกแล้วว่าถานเบี้ยวทำงัยก้อเบี้ยว  นอยเลย แต่ชั่งมันเบี้ยวก้อเบี้ยวเบื่อจะเจ็บตัวและ
เจอแบบนี้ผมก็ถอยครับ เมื่อต้นเดือนไปนั่งรอหมอแถวรัชดา ชั่วโมงกว่าผมยังกลับเลยครับ
ความเห็นส่วนตัวนะคะ (ไม่ได้เข้าข้างใคร) หรือว่าเมียหมอเค้าสายตาเอียง!เราเป้นคนนึงที่สายตาเอียง เวลาเส้นอะไรที่ใครเค้าบอกว่าตรง เราจะมองว่าเบี้ยว ขนาดเวลาตีเส้น ใช้ไม้บรรทัดตี เราว่าตรงแล้วนะแต่เพื่อนที่สายตาปกติชอบว่าเราตีเส้นเอียง -*-

นอกเรื่องไปหน่อย แหะๆ
ตกลงดีไม่ดีเนี่ยหมอคนนี้
เรากำลังจะไปทำพรุ่งนี้อ่าค่ะ นัดไว้แล้วจะดีไมนี่ เริ่มกลัวๆแล้วจิ เฮ้อ...
วันที่ 13 เค้านัดหมอไว้พอดีเค้าเป็นหวัดเค้ารู้มาว้าถ้าเป็นหวัดหมอจะไม่ทำให้แต่ตอนนั้นก็หายแล้วแต่ยังเจ็บคอนิดๆ พอพี่เคาเตอร์เรียกไปพบหมอผู้หยิงเค้าก้อถามเราเหมือนกันนะ ว่าจมูกเบี้ยวอ่ะหมอเอาปากกาเมจิกมาทำจุดๆๆตรงจมูกแล้วลากเส้นตรงปลายจมูกเค้าก็ดึงจมูกขึ้นเค้าบอกว่าให้ดูกระจกว่าจมูกเบี้ยวนะเราก็ถามเค้าเหมือนว่าถ้าทำมันจะเห็นชัดเค้าก็บอกว่าตามเส้นที่เขียนไว้  เขาเลยบอกเราให้เราเอาลงไปให้เพื่อนดูว่าจะทำไหม  ตอนนั้นเราก็กล้าๆกลัวว่าจะทำดีรึป่าวว่าทำแล้วออกมาเบี้ยวเดี๋ยวก็ต้องกลับไปแก้อีกเพื่อนเราเลยบอกว่าถ้างั้นก็ลองไปปรึกษาที่อื่นดูเค้าอาจจะทำให้ได้ก็ได้ เราเลยไม่ทำอ่ะบวกกับหมอเค้ากลัวว่าจะติดเชื้อเพราะเราพึ่งหาย (เราเลยไปปรึกษาหมออื่นเขาก็บอกว่าทำได้ไม่มีปัญหาเราก็งงเลย เราเลยนัดคิววันที่ 4 เดือนหน้าค่ะ อีกอย่างหมอเป็นอาจารย์แพทย์ศัลยกรรมที่ศิริราชและพญาไท เห็นพี่ๆที่ทำบอกว่าหมอทำแล้วไม่ทิ้งด้วยนะ จะนัดดูตลอด แล้วหมอยังแก้ให้ด้วยนะ)
ตอบกระทู้ cherry5599 ตั้งกระทู้

อย่างนี้แหละคะ ไม่อยากพูดถึงราคาถูกหรือว่าแพง แต่..ยังไม่เข้าใจว่าในเมื่อบริการไม่ดีแบบนั้นลูกค้ายังเยอะจังเลย   ทุกคนเสียเงินทำทั้งนั้น แต่หมอกับให้เวลาคุยกับลูกค้าน้อยมากๆ ไม่ทันได้ืทราบความต้องการของลูกค้าเลยว่าอยากได้และต้องการแบบไหน บอกว่ามันเบี้ยว เสริมออกมาก็จะเบี้ยว ในเมื่อหมอดูออกว่ามันเบี้ยวทำไมไม่แก้ให้มันหายเบี้ยวหรือดีขึ้นละ ถามแค่ว่าจะทำหรือไม่ทำ เฮ้อ..การศัลยกรรมคือแก้ข้อบกพร่อง ให้ดีขึ้น ไม่เข้าใจ แล้วพวกเราจะไปศัลฯกันทำไมละคะหมอถ้าไม่อยากให้มันดีขึ้นกว่าเดิม ในเมื่อหมอบอกอย่างนั้นว่าทำยังไงมันก็เบี้ยว ใครเขาอยากจะทำ เฮ้อ..
สู้ๆนะคะเจ้าของกระทู้ ไปทำกับหมออื่นยังจะดีซะกว่า ราคาแพงกว่าหน่อย แต่ได้รับการบริการที่ดี สบายใจกว่าเยอะ แถมก่อนทำยังมีเวลาคุยกับเราด้วย ไม่ใช่มาถึงคลีนิคถามว่าทำหรือไม่ ถ้าทำจับยัดเสร็จ เลยไม่รู้ว่าตรูจะเอาทรงอั้มคะหมอ ทำไมหมอให้ทรงตุ้กกี้มาละคะ โอ้ย รมเสียแทนเจ้าของกระทู้ เขาไม่รุ็สึกหรอกคะ เพราะลูกค้ายังง้อเขาอยู่ ยังไปทำกับเขาเยอะ เขาไม่แคร์ความรู้สึกลูกค้าส่วนน้อยแบบเราแน่นอนถึงได้บริการได้เ๊-ี้ยแบบนี้รมเสีย ของขึ้น
สู้ๆๆคะ

ไม่ค่อยรู้เท่าไหร่คะ ลองเข้าไปคุยกับหมอยังคะ  โพสต์ 2011-5-18 05:10
ิิBB Clinic ดีม่ะ เค้าจะไปทำแล้วนะ อยากมาก ...  โพสต์ 2011-5-18 02:50
อันที่จริง ผม ดุ มา หลายคนล่ะ ครับ เพื่อน ผม ก้อ ทำ กะ หมอ บุญถิ่น ทำมาก้อ ทรง เหมือนๆ กัน ไม่ได้แตจกต่างอะไร กันมาก ไม่ได้ ใส่ใจว่า จะเหมาะกะหน้า หรือ เปล่า ทำมาก้อ ต้องไปแก้ ราคาถูกแถม บิรการแบบ นี้ ก้อ อย่าไปทำเรย ครับ ส่วนเพื่อนผม อีกคน ก้อ ประมาณ เดียว กันครับ บอกว่า เบี้ยว อันที่จริงก้อ ไม่ได้เบี้ยวไปหา หมอ อื่น มันก้อ ถามว่า ของมันเบี้ยวไม หมอ อื่นก้อ บอกว่า ไม่เบี้ยว คือ ถ้า เกิดไม่อยากทำหรือ ขี้เกลียดทำให้ ก้อ รับวันละสองสามคิวก้อ ได้มั้ง ไม่ต้องรับเยอะ ไม่ช่ายมาบอกว่า จมูกคนนันคนนี้เบี้ยว พูดเหมือน ไม่มีความรับผิดชอบ คน ไข้ไม่รุ้ก้อ ถาม มันก้อ คือ สิ่งที่เราควรต้องรู้ และ หน้าที่เค้า ที่ต้องตอบ อย่าไปสนใจเรยครับ ผม ว่า บริการแบบ นี้อีกไม่นานก้อ ลูกค้าหาย ผม เกือบจะไปทำด้วยครั้ง นึง แต่ที่ไม่ทำเพราะว่า พนักงาน รับโทรศัพท์ กวนประสาท เรย ไม่ทำ เอา เงินไปให้แล้วทำหยิ่ง ก้อ อด สะ

ตอนนี้ก็หาที่ทำอยู่นะจ้า อยากสวย อิอิ ระหว่างหมอเฉลิม กะ BB Clinic ทำที่ไหนด  โพสต์ 2011-5-18 02:49
เราก้อไปทำกะหมอบุญถิ่นมาเหมือนกัน 4 ปีแระ ราคาตอนนั้น 4000 เอง ก้อโอเคนะ ตอนนั้นแฟนหมอก้อพูดไม่ดีเหมือนกัน แต่ด้วยความที่อยากทำมากเรยทำอ่ะ
บริการสำคัญมาก เงินอยู่กับเราค่ะ ไม่ได้จะไปทำฟรี เชิดใส่ค่ะ หาหมอดีให้คำแนะนำดีๆมีเยอะ ถ้าเป็นดิฉันคงเดินออกตั้งแต่เจอพยาบาลค่ะ
สู้ๆนะค่ะ จขกท เราก็เป็นคนนึงที่ไปหาหมอบุญถิ่นแต่ตัดสินใจไม่ทำ
แฟนหมอบอกว่าฐานเราเบี้ยวเป็นตัวซี แถมมีฮัมพ์อีก
(หมอหักไม้ที่เอามาวัดกะจมูกให้ดูว่ามันเบี้ยวจริงๆ *()*)
ถ้าทำจะโครงเครงโยกง่ายกว่าคนอื่น
และก็ถามเราว่าจะทำไหม และก็ทำแบบไม่สนใจเราเลยแถมหันหน้าหนีอีก
ตามจริงตอนนั้นใจไม่ดีเลยเพราะเราเองก็อยากได้คำปรึกษาว่ามันจะทำแล้วเป็นไงบ้าง
แต่คนในคลีนิคกับทำเหมือนเราเป็นอากาศธาตุไม่มีตัวตน ไม่สนใจ เราก็เลยตัดสินใจไม่ทำ T*T

ดีแล้วค่ะ อย่าไปทำเลย เราก็เป็นคนที่ไม่ชอการบริการที่พูดจาไม่ดี หรือไม่ง้อลูกค้า ถ้าเป็นแบบนี้ จะเป็นหมอทำจมูกทำไม๊ ในเมื่อไม่อยากให้คำปรึกษาแบบนี้ แย่มากๆ ที่ดีนะ เราเลือกที่จะไม่ทำกับหมอ เพราะตอนแรกก็จะจองคิว
เรื่องทำจมูกเนี่ยอยู่ที่ดวงจริงๆนะคะ เราทำกับหมอคนนึงที่เพื่อนๆแนะนำ เพื่อนก็ไปทำมา ของเพื่อนออกมาดี แต่ของเราดันเบี้ยว กลุ้มใจสุดๆ
ผมก็เชียร์หมอเฉลิมนะครับ ผมจองคิวประมาณหกเดือนได้ครับ เมื่อวานเพิ่งไปทำมา หมอพูดดีมาก แนะนำดี ขนาดเราถามอะไรเยอะแยะ กังวลโน้นกังวลนี่ หมอพูดว่า "หมอทำแบบปลอดภัย ดูดีกว่าเดิมแน่นอน" ได้ยินแล้วมีกำลังใจเยอะเลย พี่แดงและพี่ๆ พนง คนอื่นๆ ก็พูดดี มีความประทับใจเยอะกว่านี้อีกครับ สรุปว่าประทับใจมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
แต่ตอนนี้คิวหมอเหลิมจองได้เดือนกรกฏาคมเป็นต้นไปนะครับ ลืมบอกครับ เพราะเห็นพี่ที่คลินิกรับโทรศัพท์ทั้งวันมีแต่คนโทรมาถามเรื่องคิว และคลินิกย้ายที่แล้วนะครับไปอยู่แถววัดเสมียนนารี ^^
สู้ๆนะคะ....อีกหน่อยก้อคงไม่มีไคอยากไปทำหรอกหมอพูดไม่ดี
ของผมทำมาหมอก็บอกว่าเบี้ยว แต่ทำมาก็ไม่เบี้ยวนะครับ แล้วรู้สึกพอใจมากๆ  แต่ต้องบอกว่าพนักงานหน้าเค้าเตอร์บริการแย่จริงๆครับ
ตอบกระทู้ Drgreengown ตั้งกระทู้

55555   เอียง แน่ๆๆ เลย บอกเบี้ยวทุกคนแบบนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้