เจ้าของ: cherry5599
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รู้สึกแย่มั๊ก ๆๆ กะหมอบุญถิ่น....

[คัดลอกลิงก์]
หมอดุ แต่ทำไมเมียหมอหรือพนักงานต้องติดโรคดุจากหมอไปด้วยเล่า ถ้าหมอดุจริงยกให้หมอแกซักคนไปแต่คนอื่นนี่จิกลายพันธ์ดุไปด้วยนี่ตั้งชื่อคลีนิคดุเดือดเลยดีไหม เสียเงินทำเองอย่างกะไปขอบริจาคแน่ะ ไม่ทำด้วยคนหรอกตรูเสี่ยงกะอารมณ์หมอและพวกๆของหมอจมูกตรูคงหงอยแน่นอน

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

ลองไปปรึกษาหมอศรัณย์ดูสิคับ ที่นั้นใจดี พนักงานดูแลดึเป็นกันเองมากที่สำคัญทำออกมาแล้วสวยดีถูกใจ คุยได้ทุกเรื่องที่สงสัยลองดูนะคับ ที่เมเจอรัชโยธินกับอินทมาระ 43
บอกว่าเบียวทุกคนแหละค่ะ เดาว่ถ้าเกิดอะไรขึ้นมา เขาจะไม่รับผิดชอบใดๆ
ตอบกระทู้ cherry5599 ตั้งกระทู้

ถูกแล้วที่ไม่ทำ  ไม่ได้ทำฟรี  เสียตังค์  แล้วไม่รู้จะสวยไหม ถามอะไรไม่ได้ ตอบอะไรไม่ได้ หมอเก่งแค่ไหนคนไข้ก็ไม่ง้อหรอก การที่ทำศัลยกรรมเพื่อทำแก้ไขให้ดีขึ้น ไม่ใช่ทำให้แย่ลงเนอะตัวเองว่าไหม  ลองปรึกษาหมอวีระพันธ์ ที่บางแสนซิ ถ้าเบี้ยวจริงคุณหมอเค้ามีวิธีแก้  คุยกับลูกค้าดี  เห็นหลายเคสแล้วก็สวยขึ้น   ลงรูปให้ดูหน่อยเพื่อนๆจะได้ช่วยดูว่ามันเบี้ยวจริงไหม...
ดิสเครดิตหมอป่าวคับ

แสดงความคิดเห็น

สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น.. อยากรู้ว่าเป็นแบบนี้หรอป่าว ไปทดลองเองได้เลย  โพสต์ 2011-5-17 00:56
แนะนำคุณหมอคมกริชค่ะ ทำกับคุณหมอคม เพราะเค้าเป็นหมอศัลตกแต่งจริงๆ ตอนที่ไปปรึกษาคุณหมอกลัวเรื่องทะลุมากเลยค่ะถามคุณหมอว่า อนาคตมีโอกาสทะลุมั้ย ทำแล้วอยู่ได้นานแค่ไหน หน้าจะออกมาดูแข็งๆ ไม่รับกับหน้ารึเปล่า
คุณหมอพูดน้อยจิงตอบว่า หมอทำออกมาต้องดูsoft และปลอดภัย บางคนอยากได้โด่งแต่หน้าไม่รับเนื้อจมูกไม่ได้ทำแล้วอันตราย หมอจะบอกเลยว่าทำไม่ได้ และจะได้แค่ไหน คือโด่งกว่านี้หมอทำได้แต่มันอันตราย เค้าเลยจะไม่ทำให้ แต่คนส่วนหญ่ไปทำกับหมอคมจะบอกว่าไม่โด่ง แต่ให้สังเกตคนรอบข้างจะทักว่าแค่นี้ดีแล้วรับกับหน้ามาก ถ้าเยอะกว่านี้คงดูตลกแปลกๆ คุณหมอบอกว่าถ้าเราดูแลดีมันก็จะอยู่กะเราไปตลอด อันนี้แล้วแต่คนนะคะ เพราหมอคมเวลามีปัณหาคุณหมอจะบอกว่า แวะเข้ามาให้หมอดูดีกว่าครับ ไปหาได้ตลอดช่วงบ่ายโมงถึงบ่ายสอง หมอมือเบาค่ะ ทำครั้งแรกใช้เวลา15-20 นาที หน้าไม่ค่อยช้ำค่ะแต่ถ้าเคสไปเอาออกแล้วใส่ใหม่อันนี้จะนานหน่อยค่ะ ยังไงก็ศึกษาข้อมูลเยอะๆนะคะ จะได้ทำครั้งเดียวสวยไปเลยค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Paerin เมื่อ 2011-5-15 17:02

ได้ยินคนพูดแบบนี้หลายคนแล้วเหมือนกันนะคะ
ทำที่เราสบายใจดีกว่าคะ มีอีกหลายที่ที่หมอเก่งๆบริการดี พูดจาดี เทคแคร์ดี
เจอแบบนี้ไม่ต้องแคร์หรอกคะ ไปทำที่อื่น มีเงินทำที่หนัยก้อดั้ยย
เราว่าทำกับคุณหมอบุญถิ่นอยู่ที่ดวงด้วยนะ อันนี้ไม่ได้ตั่งใจจะดิสเครดิตคุณหมอนะ
แต่เจอมากะตัว จากประสบการณ์จริง ที่เราไปเป็นเพื่อนทำจมูกกับเพื่อนสาวอีก 2 คน
ตั่งแต่สมัยเรียน ทำพร้อมกัน วันเดียวกัน หมอคนเดียวกัน แต่ออกมาไม่เหมือนกันอ่ะ....
ที่แปลกคือเพื่อนเป็นแฝดด้วย โคลงสร้างหน้าตาก็ไม่แตกต่างกันเท่าไหร่ คนนีงทำแล้วดูดีขึ้น
แต่อีกคนทำแล้วสวยแปลกๆ สรุปต้องไปหาที่แก้ไหม่...

ที่พากันไปทำเหตุผลหลักเลยคือราคาถูก เนื่องจากยังเรียนกันอยู่ ยังต้องขอเงินทางบ้านอยู่
เพื่อนเลยเก็บเล็กผสมน้อยจนครบ ราคาเมื่อก่อนก็ 4000 บาทเอง ทั้งๆที่ก็ทำใจ+เผื่อใจกันไปแล้วนะ
ยังเจอเหตุการณ์เหมือนหลายคนในตอนนี้ คือ ไม่ค่อยเป็นมิตร,แล้วแต่อารมณ์ทั้งหมอ ทั้งพนักงาน
ก็เข้าใจว่า"ราคาถูก" จะไปคาดหวังที่จะได้รับบริการดีๆจากที่แบบนี้ก็ใช่อยู่ แต่ก็ไม่น่าจะให้ความรู้สึกแย่
ได้มากกว่าที่คิด โดยส่วนตัวเราจากอีกมุมนึงนะ พวกที่คลีนิคเขาอาจจะรู้สึกว่างานที่ทำอยู่มันก็เหมือนๆเดิม
ซ้ำซาก จำเจ ก็เลยทำงานแค่แลกกะเงินเดือนไปวันๆ เลยลืมนึกถึงจิตใจและความรู้สึกของคนที่เอาเงินมาให้
เพื่อเป็นเงินเดือนของพวกเขาไป และหมอก็คงเจอแต่อะไรเดิมๆทุกวัน คำถามเดิมๆทุกวัน จึงเป็นไปได้ที่หมอจะเบื่อ
และอีกข้ออันนี้เราคิดเอาเองนะว่าพวกเขาคงคิดว่า ก็จ่ายเงินแค่นี้ จะเอาอะไรนักหนา ถ้าไม่พอใจก็ไปจ่ายเงินแพงๆกันซิ
เพราะส่วนมากที่เลือกทำที่นี่ก็เพราะ ราคาถูกกว่าที่อื่นมากจริงๆ เขาเลยไม่ง้อลูกค้าไงอยากจ่ายถูกก็ห้ามบ่น
แต่ถ้าอยากได้บริการดีๆก็ไปจ่ายแพงๆ ซึ่งก็มีอยู่เยอะและจริง ธุรกิจนี้เดี๊ยวนี้ก็แข่งขันกันจริงๆซะด้วย...

ทั้งหมดทั้งมวลนี้ก็แค่อยากจะบอกว่า  เงินก็เป็นของเรา ความรู้สึกก็เป็นของเรา อยากได้แบบไหนก็เลือกกันเอาเอง
เพราะไม่มีใครบังคับให้เราต้องทำกับที่เราว่าแย่ๆ ถ้าเลือกได้ก็จงเลือกที่ๆเรา Happy กับการได้รับความรู้สึกดีๆ
อย่าลืมว่าคำจำกัดความของคำว่า "ดี" ในอีกคนอาจจะไม่เหมือนกับของอีกคนก็เป็นได้ มาตรฐานความพอใจ
ของแต่ละคนไม่เท่ากัน....เพราะงั้นอย่าเอาแต่อ่านและฟัง ต้องไปสัมผัสประสบณ์การจริงกันเอง...

จริงๆก็อยากให้ทางคลีนิคเขารับรู้บ้างนะว่าเขาควรปรับปรุงอะไรบ้าง เพราะจะได้เป็นที่พึ่งในการเพิ่มความสวย
ให้กับกลุ่มคนที่ยังมีรายได้น้อย หรือมนุษย์เงินเดือนขั้นต่ำบ้าง น่าจะมีคลีนิคเอื้ออาทรทางศัลยกรรมบ้างโน๊ะ
ให้หมอหน้าใหม่ๆที่ต้องการสร้างชื่อเสียงได้แจ้งเกิดจากที่นี่ไง...อิอิ เราก็คิดอะไรที่มันเป็นไปไม่ได้ก็ไม่รู้....เหอๆๆๆ

คะแนน

4

ไม่เคยปลื้มเลยกับทุกงานบริการ ที่บริการแย่ ๆๆ ยิ่งอันที่เกียวข้องกับ วงการหมอ พยาบาลด้วยแล้ว  ยิ่งดูแย่  ถ้าไม่ใส่ใจลูกค้า หรือ คนไข้   เป็นหมอก้อแค่บ่งบอกว่าคุณประสบความสำเร็จในหน้าที่การงาน  แค่นั้นเอง  แต่เรื่องอื่นคุณยังสู้พนักงานที่เป็นแม่บ้านทำความสะอาด ในห้องน้ำเซนทรัลเวิร์ลชั้น 5ไม่ได้เลย   เพระแม่บ้านคนนี้ ยิ้มแย้มแจ่มใส  กับทุกคนที่มา (ขี้ เยียว) เค้ายิ้มแย้มแจ่มใสดีกว่าคนซะอีก
ดีจร้า
มาแสดงความเห็นนะคับ ไผ่ว่าจากที่คุณเล่ามามันก็เกินไปนะ ถ้าเราไม่รู้และอยากถามแต่ถามไม่ได้ เราก็ไม่อยากทำอ่ะนะ ลองหาคลีนิคใหม่เถอะมีอีกหลายคลีนิคที่ หมอท่านฝีมือดี และให้คำปรึกษาดี เอาที่ให้คำหรึกษาเรากระจ่าง และสบายใจเราเถอะคับ
ดีใจด้วยครับทีคุณตัดสินใจไม่ทำ เป็นผมเดินออกร้านตั้งแต่เจอเมียหมอละ

เห็นด้วยกับคุณ pk303 นะคะ ก็เข้าใจว่าราคาถูก หมอก็น่าจะพูดดีกว่านี้
ปูก็ทำกับหมอบุญถิ่นค่ะ ตอนนั้นหมอก็พูดแบบปกติ ไม่ดุนะคะไม่ทราบว่าเดี๋ยวนี้หมอเป็นอะไร อาจจะวัยทองด้วยมั้ง
แล้วตอนที่ทำหมอบอกว่าเนื้อน้อยทำโด่งได้ไม่มาก ปีกจมูกเบี้ยวไม่เท่ากันถ้าทำโด่งจะเห็นชัดว่าเบี้ยว ก็เลยตกลงเอาตามหมอ แต่จริงๆอยากได้โด่งๆ ปูคิดว่าทำไปก่อนเอาดูดีขึ้นไว่ก่อนแล้วค่อยเก็บตังทำใหม่ ศึกษาไปเรื่อยๆหาหมอที่ทำตามความต้องการของเราได้ (แล้วก็เจอแล้วด้วย แต่แพงกว่า10เท่าแน่ะ)
รูปนี้คือทำกับหมอบุญค่ะ 2 เดือนกว่าๆ แต่ตอนนี้ประมาณปีกว่าแล้ว หลายคนบอกว่าสวยและเนียนมาก ดูไม่ออกจริงๆคุ้มกับราคามากๆ แต่ปูอยากได้โด่งกว่านี้ คงจะแก้เร็วๆนี้ค่ะ เก็บตังอยู่
ยังไงก็ลองใจเย็นๆนะ ดูศึกษาหมอไปเรื่อยๆ แล้วลองตัดสินใจใหม่นะ

ค่าทำราคาถูกครับ หมอจึงไม่ง้อลูกค้า ลูกค้าจึงต้องง้อหมอ เพราะมันราคาถูก คุณๆว่าจริงไหม

น่าจะจริงค่ะ...  โพสต์ 2011-5-15 23:27
เราก็หมอบุญถิ่นเหมือนกันค่ะ หมอเค้าไม่ง้อลูกค้าจริง ๆ ๆค่ะ แต่เราก็ทำ 5555 ตลกเหมือนกัน
หึหึ  เป็นผมหน่อยละไม่ได้นะคับ  ผมคงไม่กลับไปทั้งๆที่อารมณ์เสียแบบนั้นหรอก  มันเครียด  ถ้าเป็นผมนา จะเดินมาตรงที่ลูกค้าอยู่เยอะๆ แล้ววีนซะเรย ดูซิคัยจะกล้าทำ  ถ้าผมเป็นลูกค้าคนอื่น ผมก็หวั่นจนต้องกลับไปตัดสินใจใหม่แล้วแหละ  

ปล.คนเรามีจิตใจ มีความรู้สึก
ปล2.ไม่บอกให้ตูรู้ว่ามันเบี้ยวยังไง  แล้วจะให้ตูเอาอะไร ไปเป็นตัวช่วยในการตัดสินจัยฟระ !!
หึหึ  เป็นผมหน่อยละไม่ได้นะคับ  ผมคงไม่กลับไปทั้งๆที่อารมณ์เสียแบบนั้นหรอก  มันเครียด  ถ้าเป็นผมนา จะเดินมาตรงที่ลูกค้าอยู่เยอะๆ แล้ววีนซะเรย ดูซิคัยจะกล้าทำ  ถ้าผมเป็นลูกค้าคนอื่น ผมก็หวั่นจนต้องกลับไปตัดสินใจใหม่แล้วแหละ  

ปล.คนเรามีจิตใจ มีความรู้สึก
ปล2.ไม่บอกให้ตูรู้ว่ามันเบี้ยวยังไง  แล้วจะให้ตูเอาอะไร ไปเป็นตัวช่วยในการตัดสินจัยฟระ !!
อ่านแล้วแอบฉุนๆ เป็นเราๆก็ไม่ทำค่ะ เรื่องแบบนี้นอกจากฝีมือหมอแล้วเราว่าการพูดคุยก็เกี่ยวด้วยอ่ะ ถ้าหมอพูดไม่ดีกับเราเราก้ไม่อยากทำด้วยหรอก จริงๆนะคะ จมูกมันอยู่ตรงกลางใบหน้าเรา เราจะทำอะไรซักอย่างกับหน้าเรา เราย่อมมีสิทถามได้อยู่แล้วค่ะ

บอกแต่ว่าเบี้ยวแล้วให้คิดเอาเอง (แถมดูเหมือนเร่งรีบอีก จะตัดสินใจทันมั้ยเนี่ย)
ดีแล้วค่ะ ที่ จขกท, ไม่ทำ เงินก็เงินเราไม่ได้ไปขอทำฟรี ซะหน่อย
อย่าได้ง้อมันใอ้หมอปากหมา พูดจาห่วยๆ จะเอาแต่ตังรีบๆทำให้มันจบๆเสร็จก็ถีบหัวกลับบ้านเซ็งแทนง่ะ
เราก็เคยเจอมาหลายหมอพอได้อ่านกะททู้นี้รมเสียของขึ้นแทนเลย ลองหาดูแบบจมูกที่หลายคนมาโพสในนี้แล้วคล้ายๆของคุณแล้วเข้าไปปรึกษาเลยค่ะอย่าใจร้อนหาข้อมูลเยอะๆค่ะ ไงก็โชคดีค่ะ ให้ผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ
เข้าใจเจ้าของกระทู้มากๆๆ

หมอเปิดคลินิคมาก็นาน ไม่เคยพัฒนาไปในทางบวก มีแต่แย่ลง
หมอแบบนี้ก็มีด้วย ดีแล้วค่ะที่ไม่ทำ ปากมีไว้แค่ทานอาหารแค่นั้น
แล้วที่บอกจมูกเบี้ยวงั้นเบี้ยวงี้  อ้างป่าวเราทำมา2ที่ล่าสุด หมอนก เรื่องฐานเบี้ยว
เราเป็น เค้ายังบอกเลยจะพยามแก้ไขให้ตรงให้ได้รูปที่สุด เราปรึกษานานมากลูกค้าก็เยอะแต่หมอไม่รีบ
ไม่มาทำกิริยาอะไรอย่างนี้เลย ตอนทำก็เหลากระดูกเก่าที่เบี้ยวให้ด้วย สุดยอดแห่งความบวม
แต่หมอใจเย็นและช่วยแก้ไข สิ่งที่เรียกว่าจุดบกพร่อง ได้ดีมาก ไม่ได้มาโฆษณา
แต่เรื่องเบี้ยวมันแก้ได้ถ้าคิดจะแก้ ตอนนี้จมูกเราตรงขึ้น  และก็ชอบมากด้วย   
อยากให้หมอมาอ่านจังเลย ถ้าคุณเก่งจริงคุณก็ต้องแก้ไขได้สิคะ จขกทไปหาหมอคนอื่นเถอะค่ะ
หมอแบบนี้ก็มีด้วย ดีแล้วค่ะที่ไม่ทำ ปากมีไว้แค่ทานอาหารแค่นั้น
แล้วที่บอกจมูกเบี้ยวงั้นเบี้ยวงี้  อ้างป่าวเราทำมา2ที่ล่าสุด หมอนก เรื่องฐานเบี้ยว
เราเป็น เค้ายังบอกเลยจะพยามแก้ไขให้ตรงให้ได้รูปที่สุด เราปรึกษานานมากลูกค้าก็เยอะแต่หมอไม่รีบ
ไม่มาทำกิริยาอะไรอย่างนี้เลย ตอนทำก็เหลากระดูกเก่าที่เบี้ยวให้ด้วย สุดยอดแห่งความบวม
แต่หมอใจเย็นและช่วยแก้ไข สิ่งที่เรียกว่าจุดบกพร่อง ได้ดีมาก ไม่ได้มาโฆษณา
แต่เรื่องเบี้ยวมันแก้ได้ถ้าคิดจะแก้ ตอนนี้จมูกเราตรงขึ้น  และก็ชอบมากด้วย   
อยากให้หมอมาอ่านจังเลย ถ้าคุณเก่งจริงคุณก็ต้องแก้ไขได้สิคะ จขกทไปหาหมอคนอื่นเถอะค่ะ
ตอนเราไปทำ ไม่มีบอกเบี้ยง มีแต่บอกว่าทำโด่งได้แค่นี้ จะทำไหม

ด้วยความอยากทำก็ืำไป สรุปว่าทำมาสองปีกว่า ไม่มีใครดูออกเลยว่าทำมา ธรรมชาติมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกเกิ๊นนนนนนนนนนนนนนนน

ทะลุไม่ไหวอ่า กลัว  โพสต์ 2011-5-17 07:16
ก็ดีแล้วครับ ดีกว่าออกมาทะลุแบบผมอ่าายังแถมไม่รับผิดชอบ  โพสต์ 2011-5-16 06:15
เปลี่ยนหมอสิค่ะ เห็นใครไปทำมาก้อมีแต่มีปัญหา หมอที่เมืองไทยมีเก่งๆเยอะแยะ ราคาปานกลางก้อมี แถมพุดจาดุแลเอาใจใส่ดี หมอบุญลูกค้าเยอะก้อจริงเพราะราคาถูก เค้าเลยไม่แคร์ตามราคา:)

เห็นด้วยอย่างแรงคะ เก็บเงินอีกนิดไปทำกับหมอที่รับฟังและบริการเราดีๆ  โพสต์ 2011-5-17 07:52

คะแนน

1

จริงครับ ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ไปทำมา หมอพูดจาแย่มากขอคอนเฟริม คุยกับแม่บ้านถูพื้นในห้องน้ำห้าง ยังพูดจาดีกว่าหมอเยอะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้