ดู: 39045|ตอบกลับ: 127
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รู้สึกแย่มั๊ก ๆๆ กะหมอบุญถิ่น....

[คัดลอกลิงก์]
เราไปตามนัดกะน้อง ตกลงทำกันทั้งสองคน ที่โทรนัดไว้ล่วงหน้าไปตามนัด วันที่่ 12 พ.ค. เห้อ ๆ ก็ตั้งใจจะไปทำจิง ๆ เตรียมตัว ด้วยการสั่งป้าร้านขายน้ำผลไม้ ให้ทำน้ำใบบัวบกมาให้จำนวน 4 ขวด ขวดใหญ่เลย เห้อ ๆ รวมกะของน้องด้วย ถือไปด้วยหนักมาำกๆ
                         เข้าไปก็ไปบอกที่เคาน์เตอร์ว่ามาตามนัดค่ะ บ่าย 2 โมง แต่เราไปถึงก่อน 1 ชั่วโมง ก็ประมาณ บ่ายโมง เข้าไปมีคนรออยู่หลายคนเหมือนกัน ส่วนใหญ่เป็นพวกเด็ก ๆ นักศึกษา ไปถึงยื่นบัตรอะไรเรียบร้อย หมอผู้หญิง (เมียหมอ) เรียกน้องเราไปดูจมูก เค้าก็ใช้ปากกาเมจิก ขีดจมูก น้องเรา แล้วก็ บอกว่าของน้องเราทรงเบี้ยวไปทางซ้าย เห้อ ๆ เราก็เริ่มใจไม่ดีล่ะ แล้วน้องเราก็ถามหมอผู้หญิงว่า เบี้ยวแบบนี้ทำได้มั้ย หมอผู้หญิงตอบว่า ตามเส้นที่เขียนให้ดูเอาเอง.....จะทำมั้ย ถ้าไม่ทำก็คืนบัตร อืม เราก็อึ้งไปทีนึ่ง แต่น้องเรามันอยากทำมาก มันก็เลยบอกว่าทำ...หมอผู้หญิงก็เลยบอกให้พยาบาลพาขึ้นไปข้างบน อืม แล้วน้องก็ขึ้นไปข้างบน....
                     ต่อไปเป็นคิวของเรา เห้อ ๆ หมอผู้หญิงก็เรา ปากกาเมจิก มาขีด ๆ แล้วก็บอกเราว่า เบี้ยวนะสันไม่ตรง แล้วก็เรามือมาบีบดูจมูกเราแล้วก็บอกว่า เบี้ยวตามนี้ เอ่อ.... ของเราก็เบี้ยวหรอเนี่ย...... แล้วเราก็ถามหมอผู้หญิงว่า ของหนูเบี้ยวมากเลยหรอค่ะ แล้วถ้าทำออกมาจะเห็นว่าเบี้ยวเลยหรอป่าวค่ะ .... หมอผู้หญิงบอกว่า "ตามเส้นที่ขีดให้ตามนั้น"  คือเข้าใจมั้ยว่าเราก็ไม่รู้ตัวหรอกว่าจมูกเราเบี้ยวยังงัย แล้วจะทำได้มั้ย แล้วถ้าทำแล้วจะเบี้ยวมากมั้ย แค่นั้น หมอผู้หญิงไม่ยอมตอบ บอกแต่ว่าดูเอาเองตามเส้นที่ขีด ....
                      ตอนนั้นเราเริ่มไม่พอใจล่ะ อะไรว่ะทำหน้าดุใส่เรา เราแค่ถามแค่นี้......แล้วก็ถามเราเหมือนเดิม จะทำมั้ยถ้าไม่ทำก็คืนบัตร อืม ! เราบอกว่าทำเพราะเราก็อยากจะคุยกะหมอบุญถิ่น อยากรู้ว่าของเราจะทำได้มั้ย เบี้ยวมากหรอป่าว ถ้าเบี้ยวไม่มากเราก็จะทำ เพราะตั้งใจมาทำเต็มที่แล้ว เห้อ ๆ ขึ้นไปข้างบนไปก็เจอน้องตอนนั้นหมอบุญถิ่นเรียกน้องเข้าไปคุยพอดี เราได้ยินน้องคุยกะหมอ หมอบุญถิ่นบอกว่าของน้องเราเบี้ยวนะ จะทำมั้ยเพราะถ้าทำออกว่าเบี้ยวแล้วต้องรับให้ได้ว่ามันเบี้ยว แล้วจะทำมั้ยจะไปนั่งคิดดูก่อนหรอว่าจะคืนบัตร .... อืม เราก็ได้ยิน อืม ....******************* รออ่านต่อ ข้างล่างจ้าา...

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-15 04:38:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต่อไปก็คิวเราเข้าไปคุย ... หมอบุญถิ่นเอาแผ่นสีขาว ๆ มาทาบ แล้วก็บอกว่า จมูกมีแบบนี้ กับแบบนี้ จะทำแบบไหน เราก็บอกว่าทำแบบที่ 2 คือแบบที่ ระหว่างคิ้วไม่สูงมากนัก อืม แล้วก็บอกว่าของเราเบี้ยวนะ เบี้ยวตรงกลาง ...อืม ...เราก็บอกว่าหมอว่า " ค่ะของหนูเบี้ยว แล้วเบี้ยวมากมั้ยค่ะ ถ้าเอาซิลิโคนใส่เข้าไปแล้วจะเห็นว่าเบี้ยวมากมั้ย" หมอถอนหายใจใส่เรา แล้วบอกว่าตามโครงจะจมูกเดิมของเราเป็นยังงัยทำออกมาก็จะเป็นแบบนั้น เห่อ ! แล้วเราก็ถามต่อว่า "โครงจมูกของหนูมันเบี้ยวมากมั้ยค่ะ คือหนูไม่รู้นะค่ะ " หมอบุญถิ่น ไม่ตอบคำถามเรา แต่กลับบอกเราว่า จะทำมั้ย ถ้าไม่ทำก็คืนบัตร เธอทำให้หมอเสียเวลา ................ เห้อ ๆ เราเลยบอกหมอว่าเราไม่ทำค่ะ
                 แล้วเราก็เดินออกจากห้องมาหาน้อง ซึ่งน้องเรากำลังนั่งตัดสินใจอยู่ว่าจะทำหรือไม่ทำ  เราเลยบอกน้องว่าในเมื่อของเรามันเบี้ยว ก็ไม่ต้องทำ ไปทำที่อื่นดีกว่า ตอนนั้นพยาบาลยืนอยู่ตรงนั้น บอกเราว่าถ้าของเราเบี้ยว ไปทำที่ไหนก็เบี้ยว แล้วพยาบาลยังบอกอีกว่าหมอบุญถิ่นไม่ชอบให้คนไข้ถาม เห้อ ๆ เราไม่สนใจ บอกน้องว่าจะทำมั้ย พี่ไม่ทำแล้ว เซ็ง ! ถ้าน้องจะทำพี่จะนั่งรอ ระหว่างนั้น พยาบาลอีกคนเดินมาบอกว่าไม่ทำก็คืนบัตรนะค่ะ คนอื่นจะได้คิวทำต่อ เห้อ ๆ แย่ เข้าไปอีก เราเลยบอกน้องว่าไม่ต้องทำแล้ว ไปทำที่อื่น มันจะเบี้ยวก็ปล่อยมันเบี้ยว ไปทำที่อื่นที่เค้าพูดจา ดี ๆ ดีกว่า เซ็ง ๆๆ ระหว่างที่น้องเราตัดสินใจกลับ น้องกะเทยที่ได้คิวก่ิอนหน้าเรา เค้าบอกเราว่า หมอก้อดุแบบนี้ล่ะ หมอเค้าไม่ค่อยง้อลูกค้า เห้อ ๆ แย่ จิง ๆ เราเดินออกมา แล้วก็ไม่หันไปมองอีกเลย ....
      การที่เราเลือกทำที่นี่ ไม่ใช่เพราะราคาถูกนะ เราหาข้อมูลมาหลายหมอ.... ทีแรกเราจะทำกับหมอเฉลิม แต่คิวยาว เป็นปีหน้า รอไม่ไหว แล้วพอดีมีคนแนะนำหมอบุญถินเลยมาหาข้อมูล และเห็นว่าทำสวยดี เลยโทรไปถามคิวพอดีได้คิว วันที่ 12 พ.ค เราเลย Okay ทำ อุตสาห์ลางานมาทำ แต่ไม่ได้ทำ รู้สึกแย่ กลับมาอีก ....
          เพราะจิง ๆ เราก็เห็นหมอบุญถิ่นทำจมูกทะลุไปหลายคนนะ แต่เราก็ตัดสินใจไปทำเพราะหลายคนก็เชียร์ ... เราเลยไป แต่ตอนนี้เรากลับรุ้สึกดีมั๊ก ๆ ที่เราไม่ตัดสินใจทำกับหมอบุญถิ่น ไม่งั้นถ้าเบี้ยวออกมาจะต้องรู้สึกไปตลอดชีวิตแน่ ๆ ...

5555555555+++++ ยาวเลย อยากระบายนะค่ะ รู้สึกแย่กับหมอบุญถิ่นและภรรยาจิง ๆ

ผมก็ทำกับหมอบุญถิ่นมาเหมือนกันครับ ดุจริงครับ อิอิ ........
ของผมเค้าก็บอกว่าเบี้ยวนะ แต่ทำออกมาก็ไม่เท่าไหร่........
ลองศึกษาเยอะ ๆ ครับ มีหลายหมอที่ทำเก่งนะครับ สู้ ๆ ครับ
ทำที่ที่เราสบายใจดีกว่านะคะ ...ทำไป เงินไม่ใช่บาทสองบาท ต่อให้ถูกยังไงเราว่าการบริการก็สำคัญเหมือนกัน ยิ่งถ้าทำไปแล้วเบี้ยว สุดท้าย ถ้าหมอยังจะมาพูดจาไม่ดีอีก เราว่าถึงตอนนั้นคงรู้สึกแย่ยิ่งกว่านี้...ค่อยๆหานะคะ^^
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-15 04:51:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ rabbit145 ตั้งกระทู้

ช่ายค้าา .....ดุ .... พูดไม่แคร์ลูกค้าเลย คือถ้าบอกว่าของเราเบี้ยวยังงัยมากน้อย แค่ไหน เราก็ทำไปแล้วนะ ... แต่นี้ถามอะไรไม่ยอมตอบ ถอนหายใจใส่อีก เห่อ .....
เห้อๆๆๆ จิงๆๆ ของ เรา ก็ บอก ว่า เบี่ยว แต่ ทำ เระ ก๊อ มะ เบี้ยว
โห  จริงหรอค๊ะ  

เนมทำกับคุณหมอศรัณย์  อินทามระ  43  ก็ทำดี  พูดจาดูเป็นกันเอง

พนักงานหลังการขายก็ดูแลดี
ความจริงหมอที่โมทำเค้าก็บอกนะคะว่าจมูกเบี้ยว ฮ่ะๆๆ แล้วก็ทำเสียงดุๆ
แต่โมก็ตัดสินใจทำอยู่ มันก็ไม่ได้เบี้ยวมากกก....นะคะ ก็ยังโอเคอยู่
แต่ว่า ถ้าเจอหมอทำท่าทางแบบนี้ ก็คงจะรู้สึกไม่ดีเหมือนกัน....
ก็ค่อยๆศึกษา หาหมอที่เก่งๆ ใจดีๆละกันค่ะ สู้ๆ อิอิ
ผมว่าการเอาใจใสและการให้คำแนะนำที่ดีนี้สำคัญพอๆกับฝีมือของหมอเลยนะครับ เข้าใจในส่วนของ จขกท ถ้าผมโดนผมก็ฉุนเหมือนกัน ไม่ได้มาขอทำฟรี ที่เก่งๆยังมีอีกเยอะครับไม่ต้องกลัว
หมอบุญถิ่นคืนเงินให้ด้วยเหรอ...
คือ ว่าของเราตอนที่ไปทำงะ หมอผู้หญิงเขาให้จ่ายเงินก่อน ค่อยขึ้นไปคุยกับหมอบุญถิ่น งะ
หมอบุญถิ่นเคยบอกใครจมูกตรงบ้างไหม เพระาอ่านๆจากรีวิวเห็นบอกเบี้ยวเกือบทุกคน
ดีแล้วที่ไม่ทำ เป็นเราจะด่าหมอด้วยเรย 55 5+

คะแนน

1

ปรึกษาหรือสอบถามข้อมูลไม่ได้ จรรยาบรรณมีไหม หรือจะเอาแต่ตังค์

ที่สำคัญ ที่บอกว่าเบี้ยวนี่คือ เป็นการแก้ตัวให้ตัวเองไว้ก่อนเลยหรือเปล่า เพราะบอกลูกค้าเหมือนให้ทำใจไว้ก่อนว่าบอกแล้วนะว่าเบี้ยว ถ้าทำแล้วเบี้ยวฉันไม่ผิดนะ  อ่านกระทู้มาก็เยอะ ชอบกระทู้ความจริงแบบนี้ที่สุด ทำให้คนได้รับรู้เยอะๆ ลูกค้าเยอะแล้วไม่ต้องใส่ใจกันหรือไง ถามไม่ได้หรือไง เสียเวลาขนาดไหน คนมาทำเขาเสียทั้งเวลาและเงิน เฮ้อ

คะแนน

2

หมอแบบนี้    คงจะเจริญอ่าค่ะ   แย่จริงๆ   เห็นด้วยกับข้างบนค่ะ  เป็นเราน่ะ  จะว่ากลับคืนเลยแหละ   
เพื่อนก้ไปทำที่นี่มาคับ ทำออกมาแทบดูไม่รุว่าทำ มันไม่โด่งขึ้นเท่าไหร่เรยอ่ะ แร้วหมอก้ดุด้วยคับ
เอาใจช่วยนะคะ  หมอเก่งๆมีเยอะแยะค่ะ เจอแบบนี้เซงแน่นอน    
ดีใจด้วยค่ะที่คุณยังไม่ได้ทำ เพราะถ้าทำคงรู้สึกแย่มากกว่านี้
เป็นกำลังใจให้ค่ะ ใจเย็นๆ ค่อยๆหาข้อมูล จ้า...
ตัวเองโชคดีจัง.. ที่ได้ไปคุยกับหมอบุญถิ่นก่อนงะ ขอเราต้องจ่ายเงินก่อนถึงได้ขึ้นไป
ทำมาแล้วล่ะเบี้ยวโคตร ฮือเศร้า....
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Boyquake เมื่อ 2011-5-15 06:59

สงสัยจังครับว่า ทำไมบอกเบี้ยวทุกคนเลย
ดีไม่ดีไม่รู้ แต่เท่าที่อ่าน รู้สึกไม่ดีตามไปด้วย
ดีแล้วครับที่ จขกท ไม่ทำ
เชียร์หมอเฉลิมครับ พูดคุยดี ดูแลดีมากๆ
อย่ามองว่าเฉลิมคิวยาวข้ามปีครับ อาจต้องรอนานหน่อย(จริงๆไม่นานถึงปีหรอกครับ) แต่ก้อคุ้มไม่ใช่หรอครับ
เพราะสิ่งที่เราจะยัดลงไปในจมูกเรานี่มันจะอยู่กะเราไปอีกนานหลายปี หรือตลอดชีวิตเลยนะครับ
***ดังนั้นเลือกดีๆครับ เอาหมอที่เราไว้ใจ และคิดว่าหมอเค้าจะดูแลเราได้เมื่อมีปัญหา***
อย่าเลือกหมอเพราะ คนอื่นบอก คิวน้อย หรือราคาไม่แพงนะครับ
ค่อยๆดูไปเรื่อยๆครับ รีบทำได้คิวเร็วทันใจ แต่เสียใจไปตลอดไม่คุ้มหรอกครับ เชื่อผมเหอะ
สู้ๆครับ

คะแนน

1

ดีใจด้วยที่ไม่ทำค่ะ พูดจาแย่มากอย่างงี้อย่าไปอุดหนุนค่ะ หมอดีๆมีให้เลือกเยอะแยะค่ะ หมอเฉลิมที่ว่าเทพๆคิวยาวข้ามปี จริงๆไม่ต้องง้อคนไข้ก็ได้ แต่หมอมารยาทดีมาก ใจดีสุดๆและก็ตั้งใจทำมาก

คะแนน

1

ถูกต้องที่สุดค่ะ หมอเฉลิมใจดี พูดกะเราดีมากค่ะ  ขนาดเราทำได้คิวสุดท้าย ทำตอนสามทุ่มครึ่งแล้วนะ หมอก็ยังดูใจเย็นมาก ไม่มีหงุดหงิดเลยแม้แต่น้อยค่ะ  ถึงคิวจะยาวแต่คุ้มค่ากะเวลาที่รอแน่นอนค่ะ
เราได้คิว วันที่ 18 เค้าจะว่าดั้งเราเบี้ยมะเนี่ย แต่ปัยตรวจ ที่บางมดมา เค้ากะบอกว่าปกติดี มีสัน นิดๆ เสริมอีกหน่อยก็สวยแล้ว กะเลยจะปัยทำกะ หมอ บุญถิ่น แต่พอได้เห็นกระทุ้นี้ เปี่ยนจัยยังทันไม๊นี่ กัวต่อยหมอ
อ่านแล้วขึ้นเลยครับท่านเจ้าของกระทู้ครับ...น่าจะหวดหมอไปซักดอกแล้วจ่ายค่าปรับเอา  
หนังจบอารมณ์ไม่จบอ่ะครับโทษที5555
ประชากรโลก ร้อยละ 98.75899 จมูกเบี้ยวหมดครับ ถ้าเดินเข้าไปที่คลีนิคนี้
เรื่องดุไม่เท่าไหร่ แถมตะคอกเสียงดังด้วยนี่ดิ เดินหนีแทบไม่ทัน
สมัยนานมาแล้ว ที่ผมเข้าไปปรึกษา อยากจะบอกหมอเหมือนกันว่า   
" หมอครับ พูดกับผมดีๆก็ได้ครับ ผมไม่ดื้อ "
ไปหาคุณหมอศรัณย์ดีกว่าครับ ผมก็เบี้ยวมาตั้งแต่เกิด  คุณหมอมีวิธีทำให้ผม แล้วกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้