ดู: 1979|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูแลผิว] มีปัญหาเรื่องผิวครับ

[คัดลอกลิงก์]
คือปกติผมเป็นคนผิวขาว...แต่ไม่ได้ขาวใสนะ....ช่วงนี้รู้สึกว่าสีผิวเปลี่ยนไปทั้งตัว...รวมทั้งหน้าด้วย...คือตอนนี้ผิวเป็นแบบคล้ำๆ  เรื่องกินผมก็กินปกตินะ เคยกินแบบไหนก็แบบไหน (เทอมที่ผ่านมาเครียดเรื่องเรียนจัด...มันส่งผลด้วยหรือเปล่า) ผมอยากทราบว่า สาเหตุมันมาจากอะไร แล้วมีวิธีแก้ยังไง....หรือผมดูแลผิวมากเกินไป
ช่วงนี้แดดอาจจะแรงก็ต้องบำรุงให้มากกว่าเดิม ทาพวกกันแดด ที่มีค่า SPF เยอะๆน๊ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-11 06:18:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ snack ตั้งกระทู้

ขอบคุณครับ....ปกติทาทั้งตัวเลย...สองสามอาทิตย์มานี่ไม่ไดทาเลย...แฮะๆ
นั้นอาจเป็นอีกหนึ่งสาเหตุ เพราะแสง UV
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-12 02:38:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย NUni69 เมื่อ 2011-5-11 06:46
นั้นอาจเป็นอีกหนึ่งสาเหตุ เพราะแสง UV ...

มันคล้ำทั้งตัวเลยง่ะครับ...ทั้งๆ ที่ใส่เสื้อผ้าปกปิด
เป็นเหมือนกันค่ะ เมื่อก่อนนิวส์ผิวขาวชมพู  ก็ยังดำขึ้นเลยค่ะ  แค่โดนไอแดดเฉยๆยังจะแย่แล้ว
มีทางเดียวคือ  ทาครีมแล้วอยู่แต่ในร่ม  เท่านั้นแหล่ะค่ะ
เรากินอาหารเสริมอะ มันช่วยให้ผิวแข็งแรงขึ้น ต้านรังสี UV ได้ดีขึ้นอะค่ะ
เหมือนกับว่าโดนแดดก็เออคล้ำนะ แต่ไม่มากเท่าก่อน แล้วผิวก็คืนสภาพเดิมไวอะค่ะ
ไม่ไหม้ไปเลย แต่มันไม่ใช่กลูต้าไรพวกนั้นนะคะ แล้วมันก็เนียนๆนิ่มๆขึ้น
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้