ดู: 21836|ตอบกลับ: 42
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อัพดั้งแล้ว กับหมออัครเดช (คลินิกหมออัครา พัทยา)

[คัดลอกลิงก์]
ผ่านมา 15 วันแล้ว เดี่ยวจะรีวิว ภาพเก่า ๆ ให้ดูนะคับ .....
ครั้งแรกเราก็ทำที่นี้แหะ ๆ เป็นยังไงบ้างลงรูปด้วยน๊ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-7 20:37:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พรุ่งนี้ได้ดูแน่คัฟ แต่มันยังไม่เข้ารูปเท่าไหร่ แล้วด้วยที่เป็นคนจมูกเล็กด้วย หมอเลยทำให้โด่งมากไม่ได้ แต่อยากให้มีหยดน้ำอีกนิดนึงอ่ะ แต่รอดูไปก่อน ประมาณ 1 เดือนแล้วค่อยว่ากันใหม่ แต่ก่อนทำ สันจมูกระหว่างตาไม่มีเลย ใส่แว่นลำบาก ชอบเลื่อนลงมา อะอะอะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-7 20:39:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ snack ตั้งกระทู้

ทำแล้วเป็นไงบ้างอ่ะคัฟ อยากรู้ ผลลัพท์จากหมอเดียวกัน
ตอบกระทู้ icie ตั้งกระทู้

เราก็จมูกเล็กหมอทำออกมาก็สวยธรรมชาติดี โด่งนิดนึง
แต่ว่าอยากได้โด่งกว่านั้นก็เลยแก้
อยู่พัทยาเหมื่อนกันค่ะ ที่แรกว่าจะทำจมูกที่นั้นเหมื่อนกันแต่ เพื่อนพาไปทำที่ศรีราชา แต่มีโคลงการจะไปดูดไขมันที่นั้นค่ะ เอารูปมารีวิวให้ดูเยอะๆนะค่ะ หายไวไวนะพี่
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย snack เมื่อ 2011-5-8 13:57

ตอบกระทู้ thip20077 ตั้งกระทู้

ที่อัคราเดชดูดไขมันเท่าไหร่หรอคาง2ชั้น
อยากเห็นมากจ้า
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-9 03:08:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เด๋วพรุ่งนี้ (วันจันทร์) จะเข้าไปหาหมอ เด๋วเอารายละเอียดมาให้นะคัฟ

แสดงความคิดเห็น

ฝากถามราคาดูุดไขมันที่ท้องด้วยนะเพื่อน  โพสต์ 2011-5-9 12:23
มารอชมความหล่อนะครับ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-9 03:46:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เริ่มกันเลยละกัน ภาพแรกภาพก่อนทำ เป็นคนที่ไม่มีดั้งอย่างแรง อะอะอะ

ซึ่งหลังจากตัดสินใจแล้วมาปรึกษาคุณหมอ (ท้าวความตอนแรกก่อนว่าจะไปทำที่พราวคลินิค แต่วันที่ไปสอบถามคลินิคปิดก้อเลยย้อนมาที่คลินิคอัครเดช) รายละเอียดคร่าว ๆ ดังนี้ ซิลิโคนจะมีด้วยกันสามแบบ
แบบที่1 เป็นแบบซิลิโคนแท่งสี่เหลี่ยม ธรรมดา ๆ ซึ่งหมอจะเหลาให้เป็นรูปทรงที่หลัง อันนี้ 8000 บาท
แบบที่ 2 เป็นซิลิโคนญี่ปุ่น เป็นแบบที่มีขาลงมาตรงปลายจมูกด้วย สีน้ำตาล เหมือนเครื่องหมาย "ถูก" อ่ะคัฟ อันนี่ 10000 บาท
แบบที่ 3 เป็นซิลิโคนอเมริกา เหมือนกับแบบซิลิโคนญี่ปุ่น แต่เป็นสีขาว มีอ็อพชั่นเพิ่มโดยมีสันปีกข้างจมูกให้ด้วย อันนี้ 15000 บาท

แต่ด้วยที่เบี้ยน้อยหอยน้อย อะอะอะ ก็เลือกแบบที่ 2 ตอนแรกนึกว่าจะได้ทำเลย (ทำใจมาเรียบร้อย) แต่คิวหมอไม่ว่างเลยได้คิววันที่ 22 เมษายน (บอกก่อนว่าช่วงที่ทำเป็นช่วงของวันไหลพัทยาพอดี เลยติด ๆ ขัด ๆ หน่อย กลัวเปียก)

และแล้ววันที่ 22 ก้อมาถึง หมอนัดขึ้นเขียงตอนบ่ายโมงตรง (คิวที่ 2) พอไปถึงก้อจัดการจ่ายค่าอัพดั้งให้เรียบร้อย 10000 บาทถ้วน แล้วทางผู้ช่วยแพทย์ก้อให้ทานยา แล้วก้อถ่ายรูปก่อนทำ แต่ที่นี่ไม่มีการเขียนสเกลวัดจมูกก่อนทำนะ ไม่รู้ทำไม เสร็จแล้วก้อเข้าห้องผ่าตัด หมอมาถึงคำถามแรกที่ถามเราคือ "กลัวมั๊ยครับ?" เราก้อตอบว่าไม่กลัว (แค่สั่น) แล้วหมอก้อถามชื่อ แล้วถามว่าอยากให้จมูกเป็นแบบไหน เราก้อตอบว่า ขอโด่ง ๆ นิดนึ่ง แล้วก้อขอสันจมูกตรงหว่างตาด้วย หมอตอบกลับมาว่า ถ้าจะเอาโด่งสันจะไม่ค่อยมีนะ แต่ถ้าจะเอาสันจะโด่งมากไม่ได้ เอาล่ะสิ งานเข้า เลือกไม่ถูก เป็นคนปากห้อย ๆ แล้วถ้าจมูกไม่ล้ำออกมา มันก้อยังห้อย ๆ เลยบอกงั้นแล้วแต่หมอแล้วกัน หมอก้อบอกเอาแบบธรรมชาติก้อแล้วกัน เพราะกว่าจะสวยก้อประมาณ 3 เดือน เราพยักหน้า แล้วหมอก้อฉีดยาเบลอเข้าที่ข้อพับแขน สักประมาณ 20 วินาที เราจะรู้สึกว่าลอย ๆ เบา ๆ ตาเบลอ ๆ ไม่รู้เรื่องนิดนึง แล้วหมอก้อจัดการฉีดยาชาเรียบร้อย สักพักนึง จมูกก้อจะเป็นก้อนหินทันที แบบไม่รู้สึกอะไรเลย เราก้อลองเอามือจับ ๆ ดู แล้วหมอก้อเอาซิลิโคนมาเหลา หลังจากนั้นก้อเอาเบตาดีนฆ่าเชื้อสีเหลือง ๆ มาทาที่หน้า ตอนนี้เราถามหมอว่า ขอดูได้มั๊ย หมอบอกว่า ได้ แต่จะเห็นอะไรเพราะมันอยู่ปลายจมูก แล้วหมอก้อเอาผ้ามาคลุมหน้าเหลือแต่ตรงจมูก หมอเริ่มเอามีดกรีดที่ปลายรูจมูกซีกขวาด้านใน ดัง "กึ้ด" เลือดก้อออกตามมาหมอเอาผ้าก็อตมาอุดไว้ ตามด้วยเหล็กด้ามยาว ๆ เข้าไปเหลาตรงสันจมูกดัง "กึ้ด ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ " จนถึงตรงหว่างคิ้ว เปลี่ยนผ้าก็อตที่อุดจมูกอีกรอบ หมอก้อดึงจมูก แล้วยัดซิลิโคนเข้าไป แล้วหมอก้อบีบ ๆ ให้เข้ารูป หมอก้อพลิกซ้ายพลิกขวาดูว่าเข้ารูปแล้วหรือยัง แล้วก้อปราการด่านสุดท้ายคือ เย็บ รู้สึกว่าจะประมาณ 3 เข็ม หรือยังไงนี่แหล่ะ เวลาหมอดึงด้ายจะรู้สึกว่าดัง ฟืดดดดด ฟืดดดดด เมื่อเย็บเสร็จ ก้อนอนพักสักครู่ แล้วก้อลุกไปห้องพักฟื้น ก้อจะมีพยาบาล เอายามาให้กินอีก แล้วประคบเราด้วยน้ำแข็ง เอากระจกมาให้เราดู เสร็จแล้วก้อออกไปถ่ายรูปอีกครั้ง รับยา นัดวันตัดไหม แล้วก้อขับรถกลับบ้านสบายใจ.......
ตามมาด้วยรูปเพิ่งทำเสร็จ วันที่ 1

วันที่ 2

บวมคัฟ พี่ท่าน เหมือนฉีดคอลาเจน 10 แกลลอน ตึงเป๊ะ!!!!

แค่สองวันก่อน ที่เหลือเด๋วตามมาคัฟ

Picture 026.jpg (23.17 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

Picture 026.jpg

ตื่นมาอีกที่โด่งเลย เอาใจช่วยนะหล่อวันหล่อคืนค่ะหายไวไวนะ  โพสต์ 2011-5-9 12:27
โห นายเก่งมากรู้อีกว่าหมอทำอารายกะหน้าของเราสลบไม่รู้ไม่ได้ยินเสียง  โพสต์ 2011-5-9 12:27
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-9 03:48:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ thip20077 ตั้งกระทู้

อยู่แถวไหนอ่ะคัฟ เราร้องเพลงอยู่บาร์ซอย 10 อ่ะ เกือบถึงเซ็นทรัล

แล้วพักรักษาตัวกีวันอ่ะจะไปทำงานได้เหรอแผลยังไม่หาย  โพสต์ 2011-5-9 12:37
ทำงานที่ถนนว้อกกิ้งอ่ะรอชมรีวิวนะหายไวไวนะค่ะหล่อขึ้นเยอะเลย  โพสต์ 2011-5-9 12:37
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-9 03:56:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนแรก ๆ ก้อนอยด์ กับเพื่อน ๆ ว่า มันดูไม่ค่อยโด่ง อยากแก้ แต่เพื่อนบอกว่าสวยแล้ว ต้องดูประมาณเดือนที่ 3 ถึงจะรู้ (เพื่อนไปเสริมกันมาก้อเยอะ ต่างที่แต่ก้อดูสวย ๆ กันทุกคน) แล้วแต่รูปหน้าคนด้วย

เวลานอนด้วยนะน้ำใบบัวบหกินเยอะๆนะหายไวไวดูแลตัวเองด้วย  โพสต์ 2011-5-9 12:29
รอ3เดือนก่อนตอนนี้ยังไม่เห็นผลอารายหรอกหาหมอนมาล๊อคคอ  โพสต์ 2011-5-9 12:28
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-9 09:34:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอ๊ะ หรือว่าเราอ้วนหน้าเลยใหญ่จมูกเลยเล็ก  

เราจะไม่อ้วนกว่าเหรอแต่เธอดูหล่อขึ้นมากเลยนะหน้าคมดี  โพสต์ 2011-5-9 12:29
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-10 00:46:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เวลาส่องกระจกหน้าตรง ดูสันด้านขวาจะคมและตรง ส่วนสันด้านซ้ายจะดูมน ๆ แล้วโค้งนิด ๆ (หมอเจาะจมูกด้านขวาเพื่อสอดแท่งซิลิโคน) แต่ถ้าจับแกนมันก้อตรงปรกติ สรุปแล้วมันเป็นอะไรรึเปล่า (หรือเราเป็นอะไรรึเปล่า จิตตก อะอะอะ)
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-10 01:09:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย icie เมื่อ 2011-5-10 01:20

ตามมาด้วยวันที่ 3 ไปทำงานตามปกติ ในแบบบวม ๆ นิดนึง.....

วันที่ 4 ไม่ค่อยแตกต่างเท่าไหร่ ตรงแก้มดูออกช้ำ ๆ เหลือง ๆ จมูกยังดูบวม ๆ เบี้ยว ๆ อยู่เลย

วันที่ 5 หน้ายุบลงอีกนิดนึง แต่จมูกยังดูเท่าเดิม

วันที่ 6 เดิม ๆ อ่ะ ช่วงนี้เริ่มนอยด์มากเพราะดูว่ามันไม่คืบหน้า บ่น ๆ กะเพื่อน โดนเพื่อนบ่นกลับ  อิอิ

ครบ 1 อาทิตย์แย้วววววว วันที่ 7 ดีขึ้นอีกนิด

หายไปสองวันเพราะวุ่น ๆ อยู่กับงาน แกะเพลงใหม่ อะไรทำนองนั้น ข้ามมาวันที่ 10 เลย

วันที่ 11

วันที่ 13

วันที่ 15

ครบครึ่งเดือนพอดี เดี๋ยวจะรีวิวให้อีกเรื่อย ๆ นะคัฟ จนกว่าจะครบสามเดือน ยังไงก้อช่วยดูให้ด้วยนะคัฟ

Picture 064.jpg (23.24 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

Picture 064.jpg

Picture 065.jpg (17.48 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

Picture 065.jpg

Picture 084.jpg (22.75 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

Picture 084.jpg

Picture 085.jpg (22.05 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

Picture 085.jpg

Picture 090.jpg (21.49 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

Picture 090.jpg

Picture 091.jpg (22.24 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

Picture 091.jpg
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-10 01:39:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สังเกตุว่า สันจมูกเราหมอทำแบบว่ามันไม่ตรงอ่ะ มันดูโค้ง ๆ งอน ๆ ยังไงไม่รู้ .. งืองือ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-10 03:06:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่น แตน แต๊น วันนี้จร้า.......

มีการเมคอัพ เพราะต้องอยู่หน้าไฟ เฮ้อ.............
พยายามนวดซิจะได้โค้งมนๆสวยดีเดี่ยวก็ดีขุ้นนะของเราก็พึ่งจะครบเดือนเมือไม่นานมานี้เอง 3เดือนนะกว่าจะเข้าทีเข้าทางแต่โดยรวมก็โอเคนะ อย่าไปกังวลกะมันมาก สู้ๆนะหล่อคับสาวตรึมแน่งานนี้
หล่อขึ้นเลยคับหล่อๆ
เป็นไงมั่งวันนี้ชอบหรือเปล่า เราก็อยู่พัทยา แหะๆ:)
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-11 02:18:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ snack ตั้งกระทู้

แถวไหนอ่ะ........
ตอบกระทู้ icie ตั้งกระทู้

นาเกลืออะ :) แต่ตอนนี้อยู่กรุงเทพ
หายบวมแล้วดูโด่งขึ้นเยอะเลยค่ะ
ในกรณีที่รู้สึกว่าไม่โด่ง  อาจเป็นเพราะเนื้อจมูกคุณน้อยก็เป็นได้
ถ้าเสริมโ้ด่งมาๆ อาจจะทำให้จมูกทะลุได้ค่ะ
จากที่เห็นหล่อขึ้นเยอะค่ะ

ผมว่าจมูกก็สวยดีนะครับ ดูไม่ออกเลยด้วยครับว่าทำจมูกครับ  โพสต์ 2012-1-18 19:59
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้