ดู: 32772|ตอบกลับ: 230
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เมื่อฉันเสียใจกับศัลยกรรม

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2009-9-27 16:12:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อย่าคิดมากนะคะคุณมน เราเองก็เสริมไบโอมา เข้าใจความรู้สึกค่ะ ตัดสินใจแก้กับหมอคมค่ะ เพราะไม่อยากรอ
ถ้าเข้าใจไม่ผิด คุณมนคุยกับคุณหมอคม ท่านสามารถเอาออกให้ได้แต่เสริมเข้าไปใหม่ทันทีเกรงว่าจะมีปัญหาถูกต้องไม๊คะ
และคุณหมอได้ให้กลับไปตัดสินใจ อีกครั้ง ส่วนตัวนะคะ เราว่าตอนนี้ปัญหาอยู่ที่ไบโอก็เอามันออกก่อนเถอะค่ะ เรื่องเสริมถ้า
ยังไม่ได้ก็พักไว้ก่อน ลองคุยกับคุณหมอดูว่าเมื่อไหร่จึงเสริมได้ ไม่แนะนำให้รอถ้ามีปัญหามากจริงๆ มีคุณหมออีกหลายท่านที่รับแก้ค่ะ
เดือนหน้าเราก็จะแก้กับหมอคม ยังไม่ทราบว่าผลจะเป็นเช่นไรเลย เป็นกำลังใจให้ค่ะ
2#
โพสต์ 2009-9-28 04:45:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลองปรึกษาคุณหมอนพรัตน์ดูดีไม๊คะ มีคนไปแก้มาก็สวยนะคะ
ถึงราคาอาจจะสูงหน่อยแต่ก็น่าจะคุ้มน๊า ลองโทรไปปรึกษาดูก็ได้ค่ะ
3#
โพสต์ 2009-9-28 19:04:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
[quote]ขอบคุณกำลังใจจากทุกคนนะค่ะ  ขอบคุณเว็บไซด์นี้มากๆ ที่เป็นเหมือนที่พักใจ
เมื่อประสบชะตากรรม วันนี้เพิ่ง ...
ต้นฉบับโพสโดย monatee เมื่อ 2009-9-28 13:03 [/quote
]ถูกเลยค่ะคุณมน เราเองทำมาตอนนี้6-7ปีแล้ว ตอนที่ทำ ไบโอเป็นอะไรที่ใหม่มากๆ และเปิดคลินิคอย่างถูกต้อง น่าเชื่อถือ  ตัวคุณหมอเองเค้าก็มีซิลิโคนแท่งนะคะ แต่โปรโมทไบโอมากกว่า และด้วยความที่เป็นหมอพูด มันดูน่าเชื่อถือค่ะ และประเ็ด็นสำคัญไม่ใช่ซิลิโคนเหลว คือทุกอย่างมันดูดี มีคนมาทำเยอะด้วย แต่พอเราเสริมมาสักพัก ก็มีข่าวออกมา ว่าเป็นซิลิโคนแท่งนำมาปั่น เรางี้ใจเสียเลย แต่ก็ยังไม่มากอะไรเพราะส่วนตัวไม่ได้เกิดปัญหา อาจเพราะฉีดไม่มาก
และคุณหมอตอนคุยดูมีจรรยาบรรณมากๆ เข้าไปทำกับเพื่อน2คน กรณีเราน่าสมน้ำหน้าตรงที่ เป็นคนค่อนข้างจมูกโด่งอยู่แล้ว และตอนแรกคุณหมอจะไม่ทำให้ แต่ด้วยความโลภอยากได้ปลายสวยๆ ก็ยืนยันทำ สรุป ได้ปลายมาก็ไม่ได้สวย ใหญ่กว่าปลายก่อนทำอีก ราคาก็แพงถ้าเทียบกับการเสริมสมัยนั้น   ตอนแรกชอบมากค่ะ กระแทกได้บีบได้ เหมือนจมูกจริงๆเลย แต่ตอนนี้ท่าจับจะรู้ว่าปลายเบี้ยว แต่มองข้างนอกไม่รู้ และตรงระหว่างตา ตัวไบโอมันตกไปอยู่ด้านข้างไกล้หัวตา คุยกับเพื่อนที่ทำด้วยกัน เค้าบอกว่าอย่าเลยดีแล้ว ส่วนตัวเพื่อนชอบค่ะ ไม่คิดเอาออก แต่เราไม่รอค่ะ เคยคุยกับคุณหมอนพรัตน์ ท่านว่าจริงๆไม่มีปัญหาไม่ต้องเอาออกก็ได้ แต่จมูกอาจจะใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ และต้องทำใจว่าแ้ก้มาจะไม่สวยเท่าแก้ซิลิโคนปกติ  แต่ตอนนี้คิวค่อนข้างเยอะ เห็นว่าคุณหมอมีคนไข้แน่นทุกวัน และได้สนใจคุณหมอเฉลิมเหมือนกันค่ะ แต่คิวปีหน้าคงไม่ไหว เลยลงท้ายด้วยคุณหมอคมกริชนี่แหละ ที่ฝีมือดีอีกท่านและเห็นว่ามีคนแก้ไบโอมาเยอะ ก็เลยจะตัดสินใจทำ

ยังไงคุณมนไม่ต้องกังวลมากนะคะ ยังมีคนที่มีปัญหาคล้ายคุณมนเยอะแยะ และมีคุณหมอหลายท่านที่สามารถแก้ไบโอได้ อีกทั้งเดี๋ยวนี้เทคนิกศัลยกรรมล้ำหน้าขึ้นเยอะ เชื่อว่าต้องมีทางออกที่ดีแน่นอนค่ะ
เมื่อไหร่ที่ท้อแท้ นึกถึงลูกและคุณแม่เอาไว้นะคะ ยังไงพวกเค้าก็ไม่มีทางเดินหนีจากคุณค่ะ อย้าท้อแท้ หรือท้อถอยในเมื่อ2แขนยังมี2ขายังเดินได้ค่ะ สู้ๆค่ะ
4#
โพสต์ 2009-10-6 17:08:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณมน เป็นไงบ้างคะ ไปปรึกษาคุณหมอมารึยังเอ่ย
ลองไปหาหลายๆที่นะคะ เราเองก็ไม่ได้เคสดีกว่าซักเท่าไหร่ เพระาแกนเบี้ยวโค้งปลาย หว่างตาตกไปด้านขวา
เพียงแค่ยังไม่ทะลุออกมา อย่างที่เคยบอกนะคะ เราก็ยังไม่เคยเข้าไปปรึกษา เรียกว่าวันไปคือไปคุยกับหมอแล้วเดี๋ยวรู้ผลเลย
ว่าจะออกมาเป็นยังไง ยังไม่รู้เหมือนกันว่าทำได้ไม๊

ส่วนตัวอย่างที่บอก เข้าใจคุณมนนะคะ ว่าอยากทำออกมาแล้วดีเป็นเรื่องธรรมดา อย่างน้อยก็ให้ดีกว่าตอนนี้อะเนอะ
แต่ก็อย่างที่บอก หมอไม่ได้เก่งแค่คน2คน และปัญหาค่อนข้างมาก อย่ารอปล่อยเวลาไปเรื่อยๆ อาการอาจจะรุกรามไปกันใหญ่ ลองหาข้อมูลแล้วนัดปรึกษาเลยจะดีกว่า สู้ๆค่ะ

ไม่ได้มีแค่เราที่มีปัญหา ทุกปัญหามีทางออกของมันเสมอ เพียงแค่อย่าท้อและหยุดเดิน เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้