เจ้าของ: monatee
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เมื่อฉันเสียใจกับศัลยกรรม

[คัดลอกลิงก์]
เป็นกำลังใจให้นะคะ  คุณต้องหายค่ะ สู้ๆ ^_^
อย่าคิดมากนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
เป็นอีกหนึ่งกำลังใจนะคะ..
เพิ่งได้มาอ่านคะ อ่านแล้วเศร้าตามไปเลย
ยังไงอย่าเพิ่งท้อนะคะ มาเป้นอีกหนึ่งกำลังใจให้คะ ยังไงพี่ก้อยังมีลูกเปนกำลังใจสำคันนะคะ
แล้วก็ทางที่ดีควรรีบทำดีกว่านะคะ แต่ก็อย่าลืมศึกษาข้อมูลเวลาขูดดีๆจะได้ไม่ต้องขูดหลายทีกว่าจะหายนะคะ

ไม่ค่อยมีความรุ้เรื่องซิลิโคนเหลวเลย แต่ก็ขอให้พี่หายเร็วๆนะคะ ขอให้พระเจ้าคุ้มครองพี่นะคะ จากใจจริงเลย
มันต้องมีทางแก้สิ อย่าเพิ่งหมดหวังน่ะ โรงพยาบาลรัฐ เอกชนไรเงี่ยลองไปถามรึยังอ่ะ รู้สึกเป้นห่วงแทนอ่ะ คลินิคไม่ได้ไป โรงพยาบาลเลย มันต้องมีทางแก้สิ โรคสมัยนี้หมดเก่งตามรัฐเยอะแยะ แค่นี้เอง ยังไง เราว่าก็ต้องได้น่ะ ขอให้หายไว น่ะ เป็นกำลังใจให้ ยังไงก็มีคน เอาใจช่วย แค่คุณกล้า อย่าท้อ อย่านั้งฟูมฟาย ตั้งใจ ไม่มีอะไรแพ้เราหรอก ถ้าเราสู้ สู้ๆน่ะ
เพิ่งเค้ามาอ่าน เศร้าตามเลย
เคยคิดจะไปฉีดเหมือนกันแต่ด้วยตอนนั้นยังเรียน และกลัวเจ็บ
เลยไม่ได้ฉีด

สู้ๆค่ะ ทุกปัญหาต้องมาทางแก้ค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
อ่านแล้วเศร้าเลยคะ เปนกำลังใจให้นะคะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ เพื่อนเติ้ลก็ไปทำไบโอมาเหมือนกันสมัยเรียน ปีแรกมันปูดขึ้นมาตรงปลายจมูกเป็นตัว S น่ากลัวมาก แต่ตอนนี้ไปแก้แล้วค่ะ สู้ต่อไปค่ะ อย่าท้อ
ขอเป็นอีกกำลังใจให้คุณมนนะคะ เคยมีปัญหากับจมูกมาแล้วเหมือนกัน ถึงจะคนละกรณีกัน แต่อาการจิตตก กินไม่ได้
นอนไม่หลับ มีเหมือนกันค่ะ เข้าใจคุณมนมากๆ อย่างที่เพื่อนๆ ทุกคนบอก ปัญหาทุกปัญหามีทางแก้เสมอค่ะ ค่อยๆ คิด
หาทาง คุณหมอช่วยได้ค่ะคุณมน พยายามต่อไปนะคะ อย่าเพิ่งท้อ และขอให้ได้แก้ในเร็ววัน แล้วกลับมาเป็นแม่มนคนสวย
ของลูกเหมือนเดิมนะคะ...
ค่อยๆแก้ปัญหาไปทีละนิดๆนะคะ

มันอาจต้องใช้เวลา
ไบโอหรือซิลิโคนเหลว ตอนนี้เขาเรียกชื่อใหม่ว่าไขมันเทียม หรือบางที่ก็บอกว่าคอลลาเจนคะ..ฉีดเข็มละ 1000-2000 บาท คนที่เรารู้จักแห่ไปฉีดเยอะทุกเดือนเขาบอกว่าเป็นหมอ(ไม่รู้เป็นหมอจริงๆหรือเปล่า)จะมารับฉีดให้ที่ร้านเสริมสวย เราเห็นที่ฉีดแล้วบางคนฉีดทั้งหน้าเลยผลออกมาก็สวยมากๆ...แต่คนพวกนั้นหารู้ไม่ว่าสวยได้แค่ชั่วคราวไม่คุ้มกับการสูญเสีย..เฮ้อ

คุณมนคะ ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้คุณนะคะ ปัญหาทุกอย่างมันมีทางแก้นะคะ ถ้าแก้ไม่ได้สิ่งนั้นคือไม่ใช่ปัญหาค่ะ
ผมเข้ามาอ่านแล้วรู้สึกถึงการที่คนเราหันหน้าไปทางไหนแล้วไม่มีใครสามารถช่วยเราได้มันรู้สึกยังไง  แต่ผมต้องขอขอบคุณ และยกย่องคุณ monatee ที่ได้นำประสบการณ์จริงมาแจ้งกับพี่พี่น้องน้องใน club เพื่อเป็นวิทยาทานและให้คนที่กำลังจะทำได้ระวัง และศึกษาข้อมูลก่อนทำ ผลเสีย ผลกระทบ และอีกหลายอย่าง

ผมขอบคุณ คุณmonatee อีกครั้ง  และขอเป็นกำลังใจให้คุณ monatee ให้สามารถแก้ไขสิ่งที่ผิดพลาดครั้งนี้ และ ให้กลับมาสวยครับ ยังไงก็อย่าคิดอะไรมากไปกว่านั้นเพราะเรายังไม่รู้และอาจจะทำให้จิตใจเศร้าหมองครับ  ลองมองไปในทางที่ดีว่า มันต้องแก้ไขได้  และทั้งหมดก็จะแก้ไขได้และออกมาด้วยดี

พ๋มจะสวดมนต์ขอพรพระให้ช่วยให้คุณมนต์หายดีและปลอดภัย เพื่อตัวคุณและลูกครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ผมสวดมนต์เพื่อฝึกสมาธิครับ เพราะว่าเป็นคนสมาธิสั้นมากๆ พอได้สวดมนต์แล้ว ผลคือ มีความตั้งใจทำอะไรได้ยาวนาน มีจิต มีสติ และผลดีที่เห็นอีกข้อคือ ผมใจเย็นขึ้นมากครับ

ยังไงคุณมนลองฝึกดูก็ได้ครับ จะได้มีความคิดดีดีเป็นจิตแจ่มใสครับ
เข้ามาเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้คุณมนเหมือนกันครับ ผมก้เคยประสบปัญหาคล้ายๆคุณมนเหมือนกันครับ แต่ของผม ไปฉีดซิลิโคนเหลวที่แก้ม กับ คางมา ผลออกมาตอนนี้ คางย้อยยาวมากๆเลย ผมเลยไปขูดออกที่คลีนิคแห่งหนึ่ง แต่ผลลัพก็คือว่าขูดออกมาไม่หมดแถมยังเย็บแผลได้น่าเกลี้ยดมากๆ ตรงมุมคางด้านข้าง 2 ข้างเป็นเหลี่ยมเลย ตอนนี้เลยจะไปปรึกษาต่อที่ ประตูน้ำ โพลีคลีนิค  ผมเคยจิตตกมากๆๆมาแล้ว1ครั้ง เพราะตอนที่ไปขูดซิลิโคนออก พอครบ 7 วันตัดไหม ปากผมเบี้ยวไปเลย แล้วพอไปหมอที่ขูดออกให้ผลสรุปเค้าไม่รับผิดชอบ ทีนี้ผมต้องรับผิดชอบตัวผมเองด้วยการเอาผ้าปิดจมูกมาปิดปากปิดจมูกเพื่อไม่ให้คนอื่นเห็น เพราะเราอายที่พอเวลาคุยแล้วปากเบี้ยว หลังจากนั้นผมต้องไป รพ.ราชวิถีทุกเดือนติดต่อกันเกือบ 5 เดือน จนปากหายเบี้ยว ตอนนั้นเกือบจะฆ่าตัวตายเลยพูดจิงๆ ปากก็เบี้ยวคุยกะคนอื่นต้องเอาผ้ามาปิดปากตลอด ตาอีก1ข้างก็หลับไม่ลงพอเวลาหลับต้องเอามือมาช่วยกดที่ตาให้มันปิดลงด้วย ยังไงผมขอเป็นกำลังใจให้นะครับผมเชื่อว่าเดี๋ยวนี้หมอฝีมือดีๆ-เก่งๆเยอะครับ ขนาดปากผมเบี้ยว ปากผมยังกลับมาเป็นปกติได้ภายใน4-5เดือน  ผมเชื่อครับว่าคุณต้องได้เจอหมอดีๆและคำแนะนำที่ดีๆ ยังไงก็ลองปรึกษาหมอหายๆที่ดูนะครับ จะได้เอาใว้ประกอบการตัดสินใจ ต้นเดือนนี้ผมจะไปแก้จมูกกะหมอเทพ ประตูน้ำ โพลีคลีนิค  แล้วจะให้หมอเทพดูคางด้วยว่าจะแก้ที่หมอคนเดิมเค้าขูดออกแล้วเย็บตรงมุมด้านข้างทั้ง 2 ข้างเป็นเหลี่ยมได้ยังไง
อ่านแร้ว เศร้าจัยแทนจังเรย
เปงกำลังจัยให้น๊ะค๊ะ
:)
มาให้กำลังใจด้วยคนค่ะ สู้ๆนะคะ
อย่าพึ่งสิ้นหวังนะคะ  สู้ๆค่ะ  สงสารมากๆ เลยค่ะ  เป็นกำลังใจให้ด้วยคนนึงค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะคะคุณพี่ เด๋วก้อหายค่ะ สู้ๆ อย่าท้อนะ

ตอนนี้หนูก็เพิ่งไปทำจมูกมารู้สึกไม่ค่อยชอบทรง

อยากเอาออกยังกลัวเลย เข้าใจความรู้สึกค่ะ

ตอนกลางคืนจะนอนก็นอนไม่ค่อยหลับ

หลับๆ ตื่นๆ กลุ้มคิดอยู่ตลอดเวลา

เวลาจะกินก้อกินไม่อร่อย เหมือนคนทั่วไป
คุณมนผมน้ำตาคลอเลย ผมแนะนำว่าคุณมน ไปขูดเอาไบโอออกไปก่อน
อย่าเพิ่งห่วงว่าจมูกจะโด่งหรือไม่เรามาห่วงความปลอดภัยก่อนไหม
หาหมอเฉพาะทางเพื่อขูดเอาซิลิโคลเหลวที่เกาะรวมเป็นพังผืดออกก่อน
เท่าที่รู้มามันจะรวมกะเนื้อเยื่อจมูกหมอจะขูดออกให้หมดรอผิวหนังสร้างเนื้อขึ้นมาให้
คือให้แผลหายสนิทแล้วค่อยมาหาหมอเฉลิมตามคิวนัดเพื่อเสริมเข้าไปใหม่เนาะอย่าเพิ่งห่วงสวยตอนนี้เนาะๆ
เป็นห่วงครับ
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
อย่าเพิ่งท้อนะค่ะพี่
แล้วตอนนี้คุณมนเป็นไงมั่งคะ.....
เป็น กำลังใจ ให้ ครับ อ่าน แล้ว รู้สึก ... เลยครับ
เป็นกำลังใจให้คะ
เป็นกำลังใจอีกแรงนะค่ะ
กระทู้นี้ก้อนานมากแล้ว อยากตามผลอ่ะค่ะ ว่าตกลงคุณมลตอนนี้ได้แก้หรือยัง แล้วเป็นอย่างไรบ้างแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้