เจ้าของ: monatee
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เมื่อฉันเสียใจกับศัลยกรรม

[คัดลอกลิงก์]
หนูมาให้กำลังใจนะ
ช่วงนี้ถ้ารู้สึกไม่ค่อยสบายใจ ลองสวดมนต์ก่อนนอนนะค่ะ อิติปิโสเท่าอายุ +1 ค่ะ
รู้สึกดีจริงๆ เพราะมันเป็นอีกกำลังใจที่เราสามารถทำได้

สู้ต่อไปปปปป

ขออย่ายอมแพ้
77#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-30 19:16:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอาไงดี..................โทรไปหาพี่แดงแล้ว
แกบอกไม่มีคิวตุลาว่างเลย โทรไปทุกวัน .................แล้วถ้ารอมันจะต้องแก้ปีหน้า
ไบโอมันจะทะลุไหม? ใครเคยเป็นแบบนี้บ้าง
ช่วยแนะนำมนด้วย.............................................................................
นึกว่าทำบุญนะค่ะ
ทุกอย่างจะต้องดีขึ้นอย่างแน่นอนครับ เอาใจช่วยนะครับ
พี่มลสู้ๆ นะครับ ทุกปัญหามีทางแก้  อาการปวดหัวหรืออย่างอื่นอาจจะเป็นเพราะเราเครียด หรือคิดมากเกินไป
การที่จิตของเราป่วย จะทำให้ร่างกายแย่ไปด้วยนะครับ
ทำจิตใจให้แจ่มใสนะครับ น้องตัวน้อยยังเป้นกำลังใจให้พี่มลนะครับ ยังมีคุณแม่ และทุกคนในบอร์ดอีกที่ยังส่งแรงใจให้
ทุกอย่างขึ้นอยู่กับกำลังใจครับ กำลังใจดี อะไรอะไรก็จะดีขึ้นครับ สู้ๆครับ

ปล.
อย่างที่พี่ตี้บอก ไบโอมันไม่น่าจะเข้าไปในกระแสโลหิตได้
เพราะเท่าที่ฟังดูว่าเป็นซิลิโคนปั่นน่าจะโมเลกุลใหญ่พอสมควร
ลองถามพี่แดงดูซิคะ ว่าหมออีกท่านที่อยู่ฟอร์จูนแก้ได้หรือเปล่าแล้วขอปรึกษาหมอท่านนั้นเลย เห็นว่าเป็นรุ่นพี่คุณหมอเฉลิมด้วยค่ะ  ลองดูเป็นอีกทางเลือกนึงนะจ๊ะ
ลองปรึกษาอาจารย์หมอวรวิทย์ก็ไม่เลวนะครับ

เคยเป็นอาจารย์หมอที่จุฬา

ตอนนี้ทำอยู่ 3 แห่ง

ประจำอยู่ที่ร.พ. บำรุงราษฎร์ และ อีก ร.พ. พี่จำไม่ได้

แล้วก็ที่ คลีนิคฟอร์จูนครับ

ในปี 2515 ท่านเคยสอบได้คะแนนสูงสุดเป็นที่ 1 ของประเทศด้วยนะครับ

ลองหาข้อมูลหลายๆหมอ พี่เป็นกำลังใจให้ครับ
พี่ มนค่ะ  พี่มนต้องสู้ๆๆ นะค่ะ เข้มแข็งเข้าไว้ คนเรามีพลาดกันได้ หนู๋คิดว่า ถ้ามีพี่ๆๆ ในเวปไปคุยให้คุณหมอเฉลิมฟัง ท่านคงเห็นใจพี่มน  แล้วอยากแก้ให้แน่นอนค่ะ ....  พี่มนอดทนรออีกนิดนะค่ะ ใครที่อยากจะซ้ำเติมก็ปล่อยเค้าไปเถอะค่ะ เค้าไม่โดนก็คงไม่รู้  ขอแค่มีคุณแม่ และ ตัวเล็กเข้าใจเราก็พอ เพราะทุกวันนี้เราอยู่ได้เพราะเค้าไม่ใช่หรอค่ะ...  ทุกอย่างอาจจะไม่ได้เลวร้ายเหมือนกับที่เราคิดก็ได้ค่ะ .....  เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
คุณมน.  ผมอ่านแล้วเห็นใจคุณมากน่ะครับ

หากว่างรบกวนโทรมาหาผมที่เบอร์087-094-4070

ขอบคุณครับ
คุณมน ถ้ามันบวมแดงมากๆแล้ว เราว่าลองเข้าไปคุยกะหมอวรวิทย์ที่คลินิคหมอเฉลิมก่อนก็ดีค่ะ หมอวรวิทย์คงได้คุยกะหมอเฉลิมด้วยถ้าเป็นเคสที่ซับซ้อน ยิ่งทำให้รักษาได้ดีขึ้นนะคะ

ถ้ามีอาการมากๆ เราก็ไม่อยากให้ปล่อยไว้นาน เห็นคุณมนบอกว่าทานยาแก้อักเสบมาซักระยะแล้วด้วย
ลองนัดหมอวรวิทย์ก่อนตามที่พี่โอม และพี่ๆอื่นๆแนะนำก็ดีค่ะ

ขอให้รักษาหายค่ะ
กี้ ขอเป็นกำลังใจให้พี่มนนะครับ สู้ๆ ถ้าไม่สบายใจ ก็เข้ามาปรับทุกข์ในบอร์ดก็ดีแล้วครับ มีเพื่อนๆ น้องๆ ให้กำลังใจ มากเลยครับ
เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ ๆ อย่าคิดไรมาก คิดได้แต่อย่างนาน ท้อได้ แต่อย่าถอย นะครับ เอาใจช่วยนะครับผม

คุณไม่ได้อยู่คนเดียวในโลกนี้นะยังมีใคร ๆ อีกหลายคนเป็นกำลังใจให้คุณเสมอ

singapore_opera_blog_turandot_banner.JPG (40.89 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

เพื่อนๆคนไหนที่มีคิวหมอเฉลิม แล้วเกิดไม่อยากทำหรือมีเหตุให้ต้องล้มเลิกยังไม่พร้อมที่จะทำ

ก็นึกถึง เคสของคุณมนด้วยนะคะ  ถือว่าช่วยๆกันโนะ ^^

เป็นกำลังใจให่ค่ะ
อดทนนะคะ อย่าร้องไห้ เข้าใจคุณมน มากๆๆๆๆ เห็นใจจริงๆๆๆ
ต้องหาทางแก้ปัญหานี้ให้ได้นะคะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอให้คุณมนโชคดี เจอหมอดีๆๆนะคะ
สู้ๆ ค่ะพี่ทุกอย่างมีทางแก้ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
เสียดายจังเนอะมล  อยากรู้จังว่าเขาแก้ได้กี่เดือนแล้ว
อย่างนี้พอหมอเอาไขมันใส่เข้าไป มันจะไม่ปนกันไปใหญ่หรือไงเนี่ย...
และก็อยากรู้ว่าปลายเขานิ่มหรือเปล่า
ถ้าเข้ารู้จักเวปเรา  พี่จะให้ยาไปลองทาดูเผื่อจะดีขึ้นมา

แล้วหมอคมบอกหรือเปล่าว่าจะทำยังไงกลับปลายของมล
พี่ครับ  อย่าท้อน่ะครับ ผมเข้าใจความรู้สึกแบบนี้ดีครับเหมือนตายทั้งเป็นเลย มันคอยหลอนเราตลอด  บางวันหลับไม่อยากตื่นเลย อยากให้มันเป็นความฝัน  แต่ถ้ามันผ่านไปได้ จะเหมือนเราเกิดใหม่เลยครับ  

ลูกชายพี่คือกำลังใจที่ดีที่สุดครับตอนนี้เค้ารักพี่  เป็นกำลังใจที่หาไม่ได้จากที่ไหนอีกแล้วครับ  

ปมเชื่อว่า พี่ต้องผ่านเรื่องร้ายๆนี้ไปได้ครับ
สู้ๆ......ครับ

ผมว่า ทุกอย่างมีทางออก****ถ้าเราคิดว่า มันยาก มันลำบาก หรือ เหนื่อย ท้อ ตั้งแต่ต้น เราก็จะรู้สึกแย่ อย่างนั้น

แต่ถ้าให้เราพยายามนึกถึงสิ่งที่ดีดีเข้าไว้  มันก็จะรู้สึกดีไปด้วย เป็นกำลังใจให้ตัวเอง นะครับ

ทุกคนก็เป็นกำลังใจให้คร๊าพพพ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
เปนกะลังใจให้ค้า
ปลาว่าเข้าไปคุยกับหมอวรวิทย์ดีกว่าปล่อยเวลาไปเรื่อยๆนะคะ
เคสปัญหาค่อนข้างมาก เข้าไปให้คุณหมอเห็นเลยดีกว่าค่ะถ้าแก้ไขได้ เผื่อคุณหมอจะหาคิวให้ได้นะคะ
ฟ้าหลังฝน มักสวยงามเสมอ

ยังไงบาสเป็นกำลังใจให้นะครับ

ไฟทติ้ง!!!
สู้ ๆ นะคับ เป็นกำลังใจให้คับ
98#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-2 13:18:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่มนไปรอหมอเพื่อนที่เราจับกลุ่มคุยก็บอกว่ารู้จักหมอคมยังไง มนจำได้ว่ามนบอกว่า
รู้จักในเว็บ ซึ่งมีหลายเว็บที่มนแนะนำไปมีดั้งโด่งด้วย แต่จริงๆ แล้วตอนที่มนเจอเว็บ
ดั้งโด่งเนี้ยะ มนลิ้งมาจาก ไทยเลดี้บอยค่ะ ตอนนั้นคิดอะไรไม่ออก คิดว่าสาวประเภทสอง
นี้เขามีความรู้เรื่องพวกนี้มาก เลยลองเขาไปดู พอดีมีกระทู้ที่แนะนำ มาที่นี่ และหมีดหมอ
และสวยด้วยแพทย์ แต่ไม่รู้ว่าเพื่อนคนนั้นจะเข้าไปดูหรือเปล่าแต่แนะนำไปแล้วค่ะ ช่วยๆ กัน
แต่บางคนก็ไม่ถนัดอินเตอร์เน็ต เขาจะมีเวลากับวาสสารหนังสือค่ะ เพราะอาชีพเพื่อน(ที่คุยกัน)
มีหลากหลาย บางคนค้าขาย เขานั่งอ่านหนังสือสะดวกกว่า แต่สารภาพว่าหลังจากคุยกับหมอแล้ว
เราแยกย้ายกันไป มนเองก็ไม่ได้คุยกับใครเลย
หมอบอกว่าปลายของมนถ้าเสริมแท่งกลัวมันทะลุ ถ้าไม่เสริมมันอาจจะผิดรูปผิดร่างได้ เพราะเนื้อมันจะหด
แล้วไม่แน่ว่าปลายแดงๆ นี้มันจะหายไปหรือเปล่า พอมนถามว่าแก้ไขอะไรได้ไหม เขาบอกว่าไม่ได้
พอมนกลับมาที่บ้าน เครียดค่ะไปกระทู้ถามหมออีก หมอบอกว่าเสริมไม่ให้โด่งอาจแก้ปัญหาได้
( บอกเคสว่าเป็นอย่างนี้ๆ ) พอมาตรองดูแล้ว ใช้สมาธิคิดว่าผลและคำตอบตอนที่ไปเจอหมอนั้นแหละ
แน่สุดแล้ว เพราะหมอเห็นของจริงแต่ตอนที่กระทู้ไป ( ตอนจิตฟุ้งซ่าน ) หมอคงจำไม่ได้หรอกว่าเคสนี้ใคร
เพราะคนไข้ที่มาปรึกษาเยอะมาก  ตอนนี้มนลางานมาพัก 2 วันค่ะ ไม่อยากทำอะไร ไม่ได้ท้อนะค่ะ
มนอยากคิดหาทางออกให้ชีวิต ที่ผ่านมามนไม่ค่อยได้อยู่กับตัวเองเลย .............คิวที่หมอเฉลิมปีนี้มน
คงหมดหวังแล้วละค่ะ
99#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-2 13:18:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณเพื่อนๆที่ให้กำลังใจนะค่ะ
แง่มๆ
เห็นกระทู้ที่พี่มนโพสปรึกษาคุณหมอเมหือนกัน
ยังเข้าไปอ่านอยู่เรยค่ะ

ใจเย็นๆนะค่ะ
มาเป้นกำลังใจให้ทู้กวันเรย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้