เจ้าของ: monatee
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เมื่อฉันเสียใจกับศัลยกรรม

[คัดลอกลิงก์]
51#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-28 20:20:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มนอยากขอบคุณคุณหมอทุกคนที่ช่วยแก้ไบโอให้แก่คนที่ทำไบโอนะค่ะ
เป็นบุญกุศลแก่พวกเรามาก...ความคิดของมนนะค่ะ มนคิดว่าการศัลยกรรมเป็นเรื่อง
ของจิตใจด้วย....มันไม่ใช่แค่ความสวยงามอย่างเดียว
ความสวยงามทำให้เรามั่นใจ และได้โอกาสหลายๆ อย่างในชีวิต
โดยเฉพาะหมู่ดารา นักแสดง ที่ต้องมีสิ่งนี้เพื่องาน
..................................................................................
จริงๆ แล้วพอรู้ข่าวมันก็ไม่ได้นิ่งนอนใจที่ปล่อยให้มันลุกลามขนาดนี้
มันเคยเข้าไปปรึกษาหมอคลีนิคดังๆ แต่หมอ ( บางคน ) ก็บอกว่าไม่รับแก้
แต่ที่ร้ายกว่านั้นยังถาม( แบบไม่ต้องการคำตอบ )ว่าไปทำมาทำไม
แต่บางครั้งเจอหมอ ( บางท่าน ) ก็ใจดี บอกว่าถ้าไม่มีปัญหาก็ยังไม่ต้องแก้
เพราะมันอาจจะเลวร้ายกว่าเดิม มนก็เชื่อค่ะ แต่มนคิดว่าคนที่ทำไบโอมา
100 ทั้งร้อยต้องเอาออกเพราะผิวสำผัสมันมากว่าซิลิโคนแท่ง มันจะกิน
เนื้อเยื่อเราเป็นก้อนแข็งเรื่อยๆ ใครที่โชคดีเอาออกไว ก็ดีเท่านั้น สำหรับ
คนที่เหลืออยู่น้อยก็อันตรายน้อยลง
ไบโอของมนเริ่มแข็งแล้วค่ะ จมูกก็โตมาผิดรูปผิดร่าง
บอกตรงๆ วันที่ไปหาหมอคม และหมอเฉลิม ( แต่ไม่สามารถเข้าปรึกษาได้ )
สภาพจิตแย่มาก วันเสาร์ที่ 26 กันยายน มนนั่งรอตรงบันไดหน้าคลีนิด
ฟอร์จูน ตั้งแต่แปดโมงเช้า แล้วย้ายออกมานั่งตรงเก้าอี้สนามหน้าตึกฟอร์จูน
เพื่อโทรเช็คกับพี่แดงเป็นระยะ ด้วยความหวัง ทั้งเหนื่อยทั้งหิว
แต่กินอะไรไม่ลงเลย ปากมันขม นำลายก็เหนียวๆ ทุกครั้งที่โทรเข้าไปที่คลีนิค
ใจเต้นแรงมาก มันเป็นอาการของคนที่มีความหวัง แต่ตอนที่รู้ว่าความพยายาม
ของเราสิ้นสุดแล้วเมื่อ 18.30 น. มนถึงได้รู้ว่าอาการคนสิ้นหวังเป็นอย่างไร
ตอนนั้นนึกอะไรไม่ออกเลย โทรหาเพื่อนสนิท 2 คน คนหนึ่งติดธุระ อีกคนฝากข้อความ
ไม่ได้โทรหาแม่เพราะไม่อยากให้แกไม่สบายใจ
โทรหาสามี ไม่รับสาย และไม่แน่ว่าถ้าเขารับแล้วจะพูดอะไรให้เราแย่ไปกว่านี้หรือเปล่า
.......สมองบอกว่ากลับบ้านเถอะ เริ่มมืดแล้ว คิดถึงลูกจับใจ
ตอนนั้นอยากมีใครก็ได้กอดเพราะอยากร้องไห้มากๆ
เชื่อไหมว่า แวบหนึ่งมนคิดถึงเว็บนี้ เพื่อนๆ ในนี้เพราะถึงแม้เราจะไม่รู้จักกัน
แต่ความรู้สึกบางอย่างที่ได้รับจากเพื่อนที่นี้ทำให้มนรู้สึกว่ายังพอมีหวังนะ
โดยเฉพาะพี่เหม่ง บั้บเบิ้ล และพี่แคท  มนคงพูดได้แค่ว่า ขอบคุณ
แต่ความรู้สึกดีๆ ที่รู้สึกกับเพื่อนในเว็บนี้มันมากกว่าหลายพันเท่าค่ะ
จริงแล้วตัวไบโอเอง ทางยุโรปเขารับรองนะคะ  แต่สหรัสกับไทยไม่รับรอง
ตัวไบโอจริง ๆ ขายกัน ซีซี หลายตังอยู่  และแล้วมันก็ กลายพันธิ์มาเป็นอีลอบนี้ไปได้...ยังไง

ตัวพี่เองก็ไม่คิดจะทำไบโอ แต่หมอที่เราไปคุยด้วย(ที่โคราช) เชียร์ขาดใจ สุดท้ายยังงงตัวเองเลย
ว่าตูทำไปได้ไงวะนี่  ไหนละที่ว่าสวย   จมูกใหญ่ ก็ ใหญ่  ทำให้ก็เบี้ยว ยังมีของแถม
ฉีดให้ตรงดั้งเหมือน ก้อนหินถูกจับมาวาง  บอกให้ทำนิดเดียว  ล่อไปซะเยอะ
กลับมาแฟนด่า  จิตตกหนักเข้าไปใหญ่ ไล่ให้ไปเอาออกกับหมอ (คนเดิม ด้วยนะ ที่สำคัญ)
เราก็บอกว่าเอาออกยาก  แต่เขาสั่งมาเลยว่าต้องเอาออกกับหมอคนเดิม เพราะจะรู้ดีว่า
ใส่เข้าไปตรงไหน    แต่ใจเราไม่มั่นใจกับหมอคนเดิมเลย  ด้วยความที่ไม่อยากทะเลอะ

ช่วงเวลา หลังจากทำ ข้าวก็กินไม่ลง  นอนก็ไม่เคยหลับ  ตัวผอมไขมันหายหมดเลย
เพื่อนเห็นก็ตกใจเป็นหว่ง หาอะไรมาให้กิน    แต่มันกินไม่ลงจริง ๆ นะ

10 วัน  ได้เวลาเช็ค ก็ปรึกษาหมอว่าให้เอาออกเลย แฟนว่า  เอาออกได้หรือเปล่า หรือว่าต้องรอ
หมอก็บอกว่า ได้       แต่ก็ยังไม่หมดความซวย  เพราะหมอไม่เคยเอาออก  เอาเข้าอย่างเดียว
หมอก็ขูดเนื้อเข้าไปลึก ด้านบนก็บาง  ด้านข้างก็ยังเป็นสันเส้น ๆ ไบโอเหลืออยู่ดูเล่นอีก(ทำไม)
ตอนแรกหมอคงดูออกคะ  แต่ไม่หมด  ก็เลยขูดออกอีก

ปลายก็ไม่เอาออกให้ แต่ว่าหมอเจอะเข็มเข้าไปหว่างจมูกแล้วนะ    มันก็เลยทำให้ตัวไบโอ
ไหลออกมาตามรูเข็ม  (เข็มไบโอใหญ่นะคะ เป็นเข็มเหล็ก) ติดเนื้อแถวนั้น  เวลากินของเผ็ด
ก็จะแสบ ๆ

ทนทรมานกับรอยช้ำอยู่นานร่วม 2-3 เดือน    ไปได้ยาอาเปะ มาทาที่แผล  อาทิตย์หนึ่ง
เนื้อฟูขึ้นมาเลย  

อยากบอกมลว่า แก้ครั้งเดียวอาจไม่เสร็จนะคะ  เพราะพี่ก็เจอคนที่แก้ไบโอ กับซิลิโคนแหลว
เขาแก้หลายรอบอยู่เหมือนกัน  
วันหนึ่งยังไงมันต้องดีขึ้น  แต่ต้องให้เวลามันหน่อยนะคะ  สู้ ๆ

ตามไปดูรูปที่ทู้นะคะ  จะลงให้ดู
คุณมล. เคสของผมหมอหลายๆท่านไม่รับทําหมดหวังแล้ว ลองมาหาหมอเฉลิมที่สุดท้ายจริงปรากฏว่าหมอรับทําดีใจมากๆๆ
คุนต้องโทรไปเช็คเวื่อยๆน่ะทิ้งเบอรไว้ด้วยน่ะ

ผมมั่นใจว่าคุณหมอเฉลิมแก้ได้ ผมทําแล้าประทับไจ

หรือไปจองคิวปรึกษาพร้อมทั้งคิวแก้พร้อมกันเลยน่ะ

ที่สําคันราคาสมเหตุสมผลด้วยครับ

อย่าคิดมากน่ะ รอแก้มานานแล้วรอคิวปรึกษาอีกนิดหนึ่งคงไม่สายเกินไปน่ะ

เอาใจช่วยน่ะ
54#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-29 10:46:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณ xxxxแก้แล้วหรอค่ะ ? ดีใจด้วยค่ะ
มนก็อยากจะทิ้งเบอร์ไว้ให้พี่แดงเหมือนกันแต่พี่เขาไม่รับค่ะ เขาบอกให้ลองโทรมาเช็คเอง
มนจะลองพยายามดูอีกทีค่ะ
ไม่ใช่พยายามอีกทีนะครับ ต้องพยายามหลาย ๆที ทุกครั้งที่เรารุ้สึกกลุ่มใจเราก็โทรไป ๆๆๆๆ ไม่ต้องกลัวว่า สายจะไหม้หรือเปล่าคนเราไม่เห็นแก่ตัวเอง แล้วจะเห็นแก่เราล่ะครับ เราทำแล้วไม่ได้เดือดร้อนใคร อย่างมากพี่แดงก็ต้องรับสายเพิ่มขึ้นเท่านั้นเองครับ
ตัวเรามีปัญหาขนาดนี้แล้ว ผมว่าเราต้องเกรงใจตัวเองมากกว่าครับ
โทรยปเถอะพี่แดงไม่ด่าหรอก

ของผมไม่ใช่เคสไบโอนะครับ

มั่นใจว่าฝีมือเฉลิมเอาอยู่

โทรไปเรื่อยๆน่ะจะให้ดีจองคิวทําพร้อมกันเลย ครับเพราะคิวทําได้ยากมากๆ

คิวปรึกษาแล้วค่อยโทรหาพี่แดงอีกทีหากคิวตัวเองได้ิช้า

เอาใจช่วยน่ะ
57#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-29 15:47:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค่ะ มนเองก็เชื่อในฝีมือคุณหมอเหมือนกัน มนก็ไม่รู้จะไปพึ่งใครแล้ว
มนภาวนาให้ความหวังของมนเป็นจริง วันนี้อากาศร้อนมากๆ มนรู้สึกปวด
มากๆ เบ้าตามนคล้ำลงมากๆ ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร ลูกชายกลับบ้านแล้วเห็น
หน้าแม่บอกว่าเหมือน หลินปิง .....เพื่อนคนไหนเป็นเหมือนมนไหมค่ะ
แต่กินยาแก้ปวดก็บรรเทาได้บ้าง  กินยาที่หมอ ( หู ตา คอ จมูก )ให้มา
ใกล้หมดแล้วค่ะ จะแวะไปหาหมอเสาร์-อาทิตยืนี้ ต้องเอาลูกไปฝากกับ
แม่สามีอีกแล้ว ไม่อยากทิ้งลูกเลย .................ลูกจ๋ารอแม่ก่อนนะ
ถ้าแม่หายดี แม่จะชดเชยเวลาที่หายไปให้ลูก...........................
.................................................................................
.........................................
โฮ...พี่หนูสงสารพี่จังเลย..หนูช่วยภาวนาให้พี่อีกคนหนึ่งละกัน..ภาวนาให้คิวว่าง..ภาวนาให้พี่แดงบอกว่า..วันนี้คนไข้ยกเลิกคิว..

ภาวนาว่า..คุณหมอเฉลิมบอกว่าเครสของคุณง่ายมากๆ....เป็นกำลังใจให้พี่มลค่ะ..ดูแลตัวเล็กดีๆ..นะคะ..เด็กต้องการความใกล้

ชิดจากแม่มากๆๆ...
59#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-29 17:36:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปจมูกที่ผิดรูปผิดร่างจากไบโอ

30092009206.jpg (128.47 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

60#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-29 17:39:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รอยแดงปลายจมูกและปีก ไม่รู้ว่ามันไหลลงมาหรือเปล่า

30092009205.jpg (108 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

61#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-29 17:50:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กำลังใจสำคัญ ..........
62#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-29 17:53:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
บวมมากค่ะ
สู้ ๆ นะคับ

หมอ เก่ง ๆ มี เยอะ ครับ

ถ้าคิวหมอ เฉลิม นาน ลอง ปรึกษาหมอ เฉพาะทางที่อื่นก่อนดีมั้ยครับ

ไม่อยากให้รอนาน ไม่รู้มันติดเชื้อ ด้วยหรือเป่า
เป็นกำลังจัยหั้ยค่ะ  ลองไปปรึกษาหมออื่นดูสิค่ะ

เผื่อจำช่วยได้นะค่ะ

ใจเย็นๆมันต้องมีทางออกค่ะ
เข้ามาให้กำลังใจครับคุณมน
อยากให้มีสติครับ อยู่นิ่งๆ ตั้งสติครับ แล้ว พยายามติดต่อ ไปเรื่อยๆ ครับ เดียวก้อได้ครับ
แต่ต้องมีความพยายามสักหน่อยนะครับ  คุณหมอเก่ง และมีความสามารถมากครับ  ยังงัยน่าจะจะสามารถแก้ได้ครับ

แต่อาจจะไม่สามารถเอาออกได้หมด ในครั้งเดียวว
คุณมนคะ อย่าท้อนะคะ เพื่อนๆในที่นี้เป็นกำลังใจให้คุณทุกคนค่ะ

พยายามติดต่อไปเรื่อยๆ ถ้าใจของคุณยึดมั่นที่จะทำกับคุณหมอเฉลิม สู้ๆนะคะ

อย่างน้อยก็มีกำลังใจตัวน้อยๆที่อยู่ข้างๆคุณมน  คุณแม่คุณมน และพวกเราทุกคนในเวปดั้งโด่งนี้ ค่อยเป็นกำลังใจ และคอยรับฟัง เรื่องราวต่างๆ ที่คุณมนไม่สบายใจ ระบายมานะคะ พวกเราพร้อมรับฟังค่ะ ^^

สู้ๆๆค่ะ
พี่มลผมอ่านแล้วรู้สึกเห็นใจพี่มากครับ จริงๆไอ้ที่ไปทั่วหน้าไม่ใช่ไบโอหรอกพี่ พี่อย่าคิดไปเอง อาจเป็นหัวสิวที่แข็งมากๆก็ได้
ความจริงสารไบโอมันใหญ่กว่าที่จะเข้าไปในเส้นเลือดแล้วไปยังส่วนต่างๆของร่างกายได้ครับ ถึงผมไม่ใช่หมอแต่ผมก็เป็นเภสัชไอ้เรื่องสารพวกนี้ก็ยังได้เรียนมา ความเป็นไปได้น้อยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ถ้ามันไหลตามกระแสเลือดแล้วไปโผล่ ตรงโน้นตรงนี้ได้ คงไม่นำมาใช้ฉีดเข้าร่างกายครับ ส่วนการแก้ใจเย็นๆครับพี่แก้ได้ เปิดจมูกแล้วเลาะไบโอออก เอาไขมันตรงคางมาใส่ปลายจมูก แล้วเสริมเลย ตรงนี้น่าจะเป็นแนวทางที่หมอเฉลิมทำให้ได้ อย่าพึ่งคิดทำร้ายจิตใจตัวเองขนาดนั้นครับ หมอเฉลิมทำให้ได้แน่นอนครับ ไม่ต้องตัดจมูกทิ้งหรอกครับใจเย็นรอคิวสักนิด ตามคิวไปแล้วพยายาม ดูไท่ให้มันทะลุ ครับถ้ามันใสมากๆๆๆๆๆแล้วไปหาหมอเฉลิมเลย รอเลย ผมเชื่อว่าหมอทำให้เป็นคิงพิเศษแน่ เพราะหมอจิตใจดีผมคิดว่าหมอมีเมตตาครับ ถ้ามันกำลังจะทะลุจริงๆหมอทำให้ทันทีแน่นอนครับ โชคดีนะครับ พยายามประคับประคองมันไปก่อนแล้วรอหมอเฉลิมนะครับเพราะหมอแก้จมูกมีปัญหาเก่ง ผมเห็นรูปที่หมอเฉลิมแก้จมูกมีปัญหาแล้วทำออกมาได้ดีจริงๆครับ เรื่องไบโอไปส่วนอื่นๆไม่ต้องกลัวนะอย่าคิดไปเอง
โทรหาพี่แดงบ่อยๆอย่างที่เพื่อนๆแนะนำค่ะ และบอกเหตุผลพี่แดงด้วยนะคะ เป็นกำลังใจให้นะคุณมล
พี่ว่า คิดมากเกินไปนะครับ

พี่ไม่เชื่อว่า คุณมลจะโชคร้ายขนาดนั้น

อย่าเพิ่งหมดกำลังใจ

อาจจะช้าหน่อย

แต่ลางสังหรณ์พี่ไม่เคยพลาด

พี่เชื่อว่า คุณมลต้องพบทางออกที่ดีขึ้นกว่านี้

ไม่ลุกลามถึงขั้นตัดจมูกทิ้งแน่นอนครับ
แก้ไขล่าสุด srantorn เมื่อ 2009-9-30 03:22

ถ้าเกิดรอคิวคุณหมอเฉลิมไม่ไหว  ลองคุยปรึกษากะ คุณหมอวรวิทย์ ดูไหมค่ะ
คุณหมอวรวิทย์ เป็นรุ่นพี่คุณหมอเฉลิม อยู่ที่ฟอร์จูนคลินิคเหมือนกันค่ะ
ลองถามพี่แดงดูอ่ะคะ  เอาใจช่วยด้วยคนนะค่ะ

(อ้างอิงมาจากพี่เอค่ะ nanvaris )
"แนะนำคุณหมอวรวิทย์ ที่ฟอร์จูนคลินิค ที่เดียวกับหมอเฉลิมนั่นแหละครับ
คุณหมอวรวิทย์เป็นรุ่นพี่คุณหมอเฉลิม ตอนนี้มาช่วยงานที่คลินิค
ฝีมือดีใช้ได้ รูปแบบจะเหมือนคุณหมอเฉลิม ไม่ต่างกันมาก
เพราะพี่แดงได้คัดเลือกคุณหมอก่อนจะเชิญมาช่วยงานที่คลินิคแล้ว
คิวก็ไม่ยาวด้วยครับ น่าจะทำได้เลยในวันนั้น
ลองโทรไปสอบถามพี่แดงที่คลินิคดูก่อนได้ครับ"
http://www.dungdong.com/viewthre ... &extra=page%3D1
อ่านเเร้ว รุ้สึกเห้นใจพี่มนจริงๆ อดทนอีกนิดนะค่ะ กิฟเชื่อว่ามันอาจจะไม่เลวร้ายถึงขึ้นต้องตัดทิ้ง

ทำใจให้สบายค่ะ หมั่นดทรหาพี่เเดงๆบ่อยๆ กิฟว่าสักวันก้อได้คิว อดใจรออีกนิดค่ะ

ช่วงที่รอ ก้อทำบุญ สวดมนด์ ทำจิตใจให้สงบนะค่ะ
72#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-30 10:52:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนอ้ง tee พี่โอมที่ให้กำลังใจ นะค่ะ พี่จะพยามจนถึงที่สุดค่ะ
ตอนแรกพี่เห็นพี่ก็เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่งว่าไบโอมันมาโผ่นตรงใบหน้า แต่พอวันที่ไป
หมอคมเข้าพูดกับพี่และเพื่อนไบโอ ( หมอให้เขาไปปรึกษาพร้อมกัน 2 คน )
เขาพุดว่า "...คนเป็นไบโอ 100 เปอร์เซ็นต์ต้องเอาออก ไม่งั้นมันจะโตขึ้นเรื่อยๆ
เพราะผิวสัมผัสมันมากกว่าซิลิโคนแท่ง เดียวมันก็ไปโผล่ตรงโน้นตรงนี้......"
พี่เลยจิตตกทุกวันนี้แหละ
สู้ต่อไปนะครับ ยังไงก็พยายามคิดถึงลูกเอาไว้ครับ

เอาใจช่วยตรับ
อยากรู้จังว่า เพื่อนที่ให้ไบโอเอาออก  เป็นยังไงบ้างคะ

ป.ล.  ตัวเล็กน่ารักมาก
75#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-30 14:18:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เพื่อนที่ให้หมอไบโอเอาออก มนจำชื่อเขายังไม่ได้เลย( จิตตกเลยลืมทุกอย่างเลย )
ไปเจอกันที่คลีนิคหมอคม จังหวะรอหมอเขาเลยมาคุยด้วย เขาบอกว่าไปเอาออกกับหมอไบโอ
4 ครั้งด้วยกัน ครั้งหลังสุดนี้หมอเจาะสะดือเอาไขมันเขาด้วย แต่เห็นจมูกแล้วเหมือนของพี่แคทค่ะ
มันช้ำๆ แต่มากกว่าพี่แคทนะค่ะ เขากลุ้มใจมากไปหาหมอหลายที่แต่ไม่มีที่ไหนเอาออกให้
น่าสงสารมากเลยค่ะ เขาบอกเจ็บมากๆ เลย
เขาเห็นนิตยสารหรือหนังสือพิมพ์ที่โฆษณาคลีนิคหมอคมเขาเลยมาค่ะ ตอนนี้ไม่ได้ติดต่อกันเลย
จังหวะที่เขาไปปรึกษาน่ะ หมอให้เคสไบโอเข้าไปพร้อมกัน แต่หมอเห็นว่าของมนมันใกล้ทะลุ
ตรงปลายนะค่ะ แต่ของเพื่อนคนนั้นมันช้ำๆ แต่ไม่มีแดงจะทะลุเหมือนมน หมอบอกน่ากลัวจะทะลุ
แต่ของเข้าขูดออกก็ไม่มีปัญหาแล้วค่ะ เท่าที่เห็นคนที่เป็นไบโอไปเอาออกกับแกเยอะ แต่เคสมนเนี้ย
มันยากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้