เจ้าของ: monatee
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เมื่อฉันเสียใจกับศัลยกรรม

[คัดลอกลิงก์]
ส่งกำลังใจให้คุณมนนะคะ
เพราะเราก็มีลูกน้อยเหมือนกันเข้าใจหัวอกคนป็นแม่ค่ะ
มาให้กำลังใจอีกคนค่ะ
อย่าเพิ่งสิ้นหวังนะครับ เป็นกำลังใจให้
เราก็กำลังจะแก้ไบโอกะคุณหมอนพรัตน์ เดือนมิถุนายน  ไม่ต้องกังวลหรอกคะ  หมอศํลยเก่ง ๆ หลายคน  แล้วที่รับแก้ ก็มีคนหมอหลายท่าน ที่ว่ามาข้างต้น  เป็นกำลังใจให้คะ
คือแบบว่าจากที่ดูมาการทำศัลยกรรมนี่มันมีข้อเสียเยอะเหมือนกันเนอะ

บวกกับวาสนาของแต่ละคนด้วยนะคะ(อันนี้คิดเอง อิอิ)

ไม่มีอะไรที่ดีเพอร์เฟ็คไปหมด
การทำศัลยกรรมที่ดีสำหรับเจเราอย่าไปเกี่ยงเรื่องราคาเพราะของถูกและดีไม่มีในโลก
การดูแลตัวเองในระหว่างเจ็บป่วย การทานยาให้ตรงตามเวลา
และที่สำคัญมากๆเลย การดูผลงานและประวัติรวมถึงชื่อเสียงของแพทย์ นี่เป็นสิ่งที่สำคัญเลยนะคะ

ปล.เคยพลาดจากการทำศัลยกรรมกับคลีนิกแห่งหนึ่งมาจากย่านสุขุมวิทเนื่องจากไม่ได้ติดตามผลงานเพียงคิดแค่ว่า
ทำที่ไหนก็เหมือนๆกัน(ประสบการณ์ช่วยสอนเราแต่เราควรมองประสบการณ์จากผู้อื่นจะดีกว่าถึงจะเรียกได้ว่า ผู้มีปัญญา)

คือแบบว่าจากที่ดูมาการทำศัลยกรรมนี่มันมีข้อเสียเยอ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย hirose เมื่อ 2010-4-23 14:34

สุดยอดไปเลยครับ
สุดยอดไปเลยครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย yonan เมื่อ 2010-4-23 14:47

อ่ะนะ...
เป็นกำลังใจให้คะ สู้ๆนะคะ
ตอบกลับ 154# dunggy

ขอให้หายไวๆๆนะครับ หมอเก่งอยู่แล้ว
ตอบกลับ 159# laink

เป็นกำลังใจให้ครับ
เป็นกำลังใจให้นะคับในความโชคร้ายต้องมีความโชคดีนะคับพี่ สู้ๆๆๆ
ยังไงสู้ๆๆนะค่ะ
เป็นกำลังใจให้จิงๆๆจากใจเลยค่ะ
ขอให้โชคดีค่ะ
อ่านแล้วรู้สึกกลัวเลย ไงก็เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ
เป็นกำลังใจให้ค๊าบ

หลังฝนซาฟ้าจาใสเสมอ ชิมิ
สู้ต่อไปค่ะ  มาเป็นกำลังใจให้อีกคน
ยังไงก้อลองไปศิริราชหรือจุฬาสิคะ มันต้องมีทางแก้สิ อย่าคิดมากนะคะไม่มีอะไรเลวร้ายหรอกค่ะ เวลาไม่สบายใจก้อนึกถึงหน้าลูกไว้แค่นี้ก้อกำลังใจมากมายแล้ว อย่าท้อนะคะ เป็นอีกหนึ่งแรงใจค่ะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ  อย่าท้อนะค่ะสู้ต่อไป...
น่าสงสารมากค่ะ
เห็นใจอย่างยิ่ง
เป็นกำลังใจน่ะค่ะอย่าจิตตกมากค่ะทำบุญใส่บาตรด้วยค่ะจะได้สบายใจขึ้น
อดทนนะครับ สู้ๆๆ มองโลกในแง่บวกนะ
สู้ๆ นะค่ะ.... เป็นกำลังใจให้....

คิดซะว่า.... ยังมีลูกที่รักเรา... (อ่านแร้วน้ำตาจะไหลเรย)

............................................................................. สู้ ๆ น่ะ เป็นกำลังใจให้สุดๆ !!
เปนกำลังจัยให้นะคะ
ต้องหายนะคะ  สู้ๆๆ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ ตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ ทุกคนเป็นห่วง สู้ๆนะคะ อย่าเพิ่งท้อนะคะ
ทุกอย่างจะดีขึ้นค่ะ ต้องให้กำลังใจตัวเองก่อนนะคะ ถ้าตัวเราเองไม่มีกำลังใจแล้วร่างกายเราก็จะแย่ตาม ยังไงคิดในทางที่ดีอย่าไปเศร้าท้อหรือทุกข์กะมันค่ะ ทุกอย่างจะผ่านไปด้วยดีค่ะ สู้ๆ นะคะ พระเจ้าจะคุ้มครองคุณค่ะ..................สู้โว้ยยยยยยยยย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้