เจ้าของ: lshq
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ผ่าขี้แมลงวัน กับคุณหมออภิชาญค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อิอิ นั่งอ่านๆดู คุณหนึ่งเนี่ยน่ารักนะ เป็นธุระให้ทุกคำขอเลย...อยากบอกว่า เรามีจุดเดียวกันเลยค่ะ ข้างเดียวกันด้วย แต่ของนัทใหญ่กว่าคุณหนึ่ง เคยไปเลเซอร์ออกแล้วครั้งหนึ่ง นานเปนสิบปีแล้วค่ะ..แค่มันก้อยังขึ้นมาอีก..ก้อเลยเลิกล้มความตั้งใจแล้วค่ะ คิดซะว่าเป็นไฝเสน่ห์...เพราะมีจุดเดียวกับคุณพ่อเลยค่ะ...รอดูตอนตัดไหมด้วยจ้า ขออนุญาติวางรูปนะคะ..ถ้าทำไม่ใจว่าราคาเท่าไหร่อ่ะคะ

นัทกะหนุน44.JPG (30.77 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

แสดงความคิดเห็น

กำ ขอโทษค่ะรูปใหญ่้มาก...-*-  โพสต์ 2011-5-8 18:19
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-9 01:24:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Priya_natch ตั้งกระทู้

คุณนัทจ๋า ยินดีค่ะ แหะๆ ถ้าหนึ่งช่วยอะไรได้ก็เต็มใจเสมออยู่แล้วจ้า
โอ้มีข้างเดียวกันจริงด้วยค่ะ ตอนแรกหนึ่งเลือกผ่าเพระากลัวมันกลับขึ้นมาอีกนี่แหระค่ะ อีกอย่างเคยเลเซอร์แล้วมันก้เป็นวงกว้างกว่าตัวขี้แมลงวันเองอีก เลยเข็ดแล้วค่ะ หมอก้ว่าผ่าเลย ฮ่าๆ

วันนี้หนึ่งเอารูปตัดไหมมาลงให้ดูนะคะ เพิ่งตัดเมื่อวานค่ะ ^^
ของหนึ่งทำมา 2000 ค่ะ แต่หนึ่งว่าน่าจะต่อหมอได้นะ ลองคุยดูค่ะ ฮ่าๆ หมอเค้าเฟรนลี่อยู่แล้ว ยังไงติดชมด้วยนะคะ อิอิ
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-9 01:26:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังตัดไหมจ้ะ แผลเนียนระดับที่เราพอใจเลย ยังแดงๆอยู่บ้าง เพิ่งครบอาทิตย์นึงค่ะ
หมอยังให้ทายาต่ออีกอาทิตนึง แล้วนวดๆที่แผลต่อหลังจากนี้ค่ะ ติชมด้วยนะคะ ^^

29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-9 14:22:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ppang ตั้งกระทู้

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆเลยค่ะ เลเซอร์สร้างคอลลาเจนหรือคะ น่าสนๆ ราคามันจะประมาณเท่าไหร่อ่ะคะ คิดเป็นจุดรึเปล่า
ว๊าววว  หนึ่งของเปิ้ลเยอะมากเรยทั้งหน้าเรยกะว่าได้ ไฝ กระ ขี้แมลงวัน เยอะแยะไปหมด ถามแม่ แม่บอกว่าตอนนอนไม่ได้เอามุ้งมาครอบแมลงวันเรยมาขี้รด  แงๆๆ  แม่ทำไมทำแบบนี้โตขึ้นมาหนูกะไม่สวยสิ (แอบน้อยใจ) ส่าแต่เจ็บไหมคะ แล้วมันจะเป็นแผลเป็นมั้ยนะกลัวตรงนี้แระที่ไม่กล้าไปผ่า
แล้วแต่หมอคะ ราคาที่เมืองไทยคงไม่แพงมากแต่ทำแล้วคุ้มนะเพราะถ้าไม่ทำมันจะเกิดแผลเป็นได้

ขอบคุณมากๆค่ะ คุณ ppang มีที่ไหนแนะนำมั้ยคะ T^T หนึ่งไม่ค่อยชำนาญเลย  โพสต์ 2011-5-9 17:18
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-9 17:17:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ple123 ตั้งกระทู้

หนึ่งก้มีๆ เหมือนเปนนกรรมพันธ์มั้งง ที่บ้านหนึ่งก้มีกระมีไฝ อะไรพวกนี้เยอะกันหมดเลยจ้ะ กลัวอยุ่ว่าแก่แล้วสงสัยกระขึ้นเต็มหน้าเหมือนญาติๆหง่ะ T^T
นี่ก้มีที่จมูกด้วยสองเม็ดแต่ก้ไม่กล้าทำ พอดีเหนมันไม่เข้มมากเลยช่างมันแระกัน ฮี่ๆ

หนึ่งยังไม่รุ้เรยจ้ะ 55 หมอบอกว่าอาจจะเปนรอยขีดๆ แต่หนึ่งบอกหมอว่าโอเคค่ะ ทนได้ดีกว่าเปนจุดดำๆ ตอนนี้คงต้องพยายามสุดริดไม่ให้โดนแดดเรย กลัวเปนจุดดำๆ เอาไว้เปิ้ลแวะมาดูอีกน๊า เด๋วหนึ่งอัพเดทให้ชมจ้ะ อิอิ
ตอบกระทู้ lshq ตั้งกระทู้

นัทว่าแผลออกมาดูดีนะคุณหนึุ่ง แผลเหมือนแผลสิว รักษาอีกหน่อยคงจะมองไม่แทบเหนแล้วล่ะคะ มีทริค แนะนำนิดนึงค่ะุ นัทเคยเป็นแผลที่คาง ดูจากรูปได้ค่ะ ข้างเดียวกัน คุณหนึ่งเอาขมิ้นนะคะ แบบสดๆ ฝนสักนิดนึงแล้วทาแผลค่ะ อาจจะไม่เหนผลทันตา แต่ช่วยเรื่องรอยแผลเป็นค่ะ....ลองดูไม่เีสียหลายค่ะสมุนไพรไม่อันตราย...ที่คางนัทหายเกลี้ยงเลยค่ะ...
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-9 22:12:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Priya_natch ตั้งกระทู้

โอ้ขอขอบคุณคุณนัทมากๆๆเลยจ้ะ หนึ่งก้กำลังมองๆหาอยุ่ว่าเอายี่ห้อไหนดี 55 เดี่ยวลองของพื้นบ้านดูค่ะ
นิดนึงนะคะ ตรงรอให้แผลแห้งกว่านี้ก่อนมั้ยคุณนัท ซักอีกอาทิตนึงไรงี้อ่ะค่ะ หรือว่าทาได้เลยคะ

กัวแสบแหระค่ะ ฮ่าๆก้เลยลองถาม เพราะเหนว่ายังมีรูๆนิดนึงค่ะ ^^  โพสต์ 2011-5-9 22:49
รอแห้งสักนิดก้อได้ค่ะ ถ้ากัวแสบค่ะ..^^  โพสต์ 2011-5-9 22:47
คุณหนึ่งตัดไหมหรือยังคะ ซื้อยาทาเเผลเป้นมาทานะ
จะได้หายไวๆ
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-10 17:11:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ alexandra ตั้งกระทู้

ตัดแล้วจ้าคุณแพม ตอนนี้หมอบอกว่าให้ทายาเดิมไปก่อน หนึ่งก้ยังเหนว่ามีจุดๆนิดๆ เลยยังไม่กล้าทาพวกแก้แผลเป็น กะว่าจะรอพ้นอาทิตนี้ไปจะประโคมทาเลยค่ะ ฮ่าๆ

จงแห้งง จงแห้งงง อิอิ วันนี้ออกไปข้างนอกต้องก้มหน้าก้มตาเลยค่ะ ฮ่าๆ  โพสต์ 2011-5-10 23:00
ดีค่ะ รอให้เเผลมันเเห้งก่อน  โพสต์ 2011-5-10 22:01
ตอบกระทู้ lshq ตั้งกระทู้

ขอโทดจ้าตอบช้าพอดีติดสอบอยู่จ๊ะ สะพานกรุงธนมุกไม่แน่ใจนะเคยแต่นั่งแท็กซี่ไปก็ไม่แพงมากจ๊ะ หนึ่งตัดไหมแล้วเหรอ แผลเป็นยังไงบ้างจ๊ะ แล้วเป็นสะเก็ดหรือเปล่า
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-11 17:17:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ amijang ตั้งกระทู้

สรุปแย้วไปรถเหมือนเดิมจ้ะ เสร็จทันพอดี เห้อ ตัดไปแย้ว 55 ยังไม่เปนสะเก็ดเลย้จะเปนรอยแดงๆธรรมดานะ
ชอบคุณครับ ว่าแต่อยากเหนรูปตอนตัดไหมจัง
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-12 17:37:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ gary9 ตั้งกระทู้

รูปของ คห ที่ 28 เป็นหลังตัดแล้วค่ะ แต่หลังตัดวันเดียวจ้า เดี๋ยวไว้มาอัพรูปเพิ่มให้ดูนะคะ ^^
แร้วจะเปนแผลเป็นมั้ยเนี่ย
42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-12 19:15:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ aomloke ตั้งกระทู้

เด่วขอรอลุ้นก่อนค่ะ ฮ่าๆ ตอนนี้มันยังเปนแค่รอยแดงๆอ่ะค่ะ คงต้องหายากันแผลเป้นมาทาแล้วก้หลบแดดด้วยค่ะ
อุ้ยๆๆ มันหายไปแล้ว อิอิ
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-18 16:11:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จ้ะเหลือแต่รอยแดงแล้วตอนนี้ 55
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-30 21:26:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แวะมาอัพเดทรูปให้ดูค่ะ เหลือแต่จุดแดงๆแล้วน๊า อาทิตที่ 3 แล้วค่ะ ^^

อยากเห็นแบบใกล้ๆจังค่ะ
หายไวๆนะคะ
ปล.แล้วปกติต้องแปะแผ่นพลาสเตอร์ไว้ตลอดรึเปล่าคะ
47#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-1 11:33:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ itsme ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากเลยค่ะ เีด๊่ยวจะลองถ่ายแบบซูมๆมาให้ดูนะคะ พอดีหากล้องไม่เจออ 55
ไม่ได้แปะพลาสเตอร์เลยค่ะตั้งแต่ทำมา แต่หมอบอกว่าหลังจากครบสามอาทิตให้คอยนวด กดๆแผลเบาๆไปเรื่อยๆค่ะ
โอแผลเริ่มจางแล้วนะค่ะ เดี๋ยวคงหายค่ะ
49#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-4 20:11:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ grandpa ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะคะ แผลจางลงแล้วค่ะแต่ก็ยังแดงๆนะเหมือนเป็นสิวอ่ะค่ะ อิอิ
หมอรักษาผิวของเราให้ยากันแผลเป็นมาแล้วค่ะ เค้าบอกให้รอเป็นรอยดำก่อนค่อยทาให้มันลอกจ้า
ติดตามครับๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้