ดู: 3799|ตอบกลับ: 14

[ทั่วไป] อยากรุ้ที่ทำจมูก แบบว่าทำครั้งเดียวอะค่ะ ไม่แก้เรยมีที่ไหนบ้าง

[คัดลอกลิงก์]
คือแบบว่า เราตั้งไจจะทำอะค่ะ พยายามศึกษาแระดูริวิวของเพื่อนๆมามากมาย บ้างก้อทำแร้วไปแก้ มันน่ากลัวอะค่ะ เสียเงืนมาก แม่เราด่า 555 เอาแบบว่า ราคา พอประมาน ไม่ถึงหมื่น เชื่อว่าเพื่อนๆก้อทำกันมากมายแร้วกับราคานี้ เราไม่อยากไป กทม ไม่สะดวกเรย ที่สระบุรี ลพบุรี อไลแบบนี้อะค่ะ เพราะเราเรียนหยุ่ที่นั่นพอดี ว่าจะทำก่อนเปิดเทอมด้วย เพื่่อนๆ ช่วยตอบเราด้วยนะ สงสารเราด้วยค่ะบ้านไม่ค่อยมีตังแต่อยากสวยย 55555555
โพสต์ 2011-4-30 15:36:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทุกคนก็ต้องการทำจมูกครั้งเดียวแบบไม่แก้เหมือนคุณyoyiนั่นแหละครับ ไม่มีใครทำแล้วอยากแก้อยากเปลี่ยนใหม่ แต่ก็ต้องยอมรับนะครับว่าการศัลยกรรมมีความเสี่ยง หมอทุกหมอก็ทำสุดความสามารถแต่ไม่มีใครรับประกันได้ว่าจะได้ตามความต้องการโดยไม่มีปัญหา บางคนเบี้ยวบ้าง บางคนไม่พอใจรูปทรง แต่หลายคนก็ได้ตรงตามที่ต้องการ ดังนั้น หาข้อมูลเยอะๆ หมอที่เชี่ยวชาญก็มีเยอะครับ ในเว็บไซต์ดั้งโ่ด่งก็มีรีวิวให้ดู หวีงว่าคงจะได้จมูกที่สมใจอยากนะครับ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุนน๊าาาาาคะ  โพสต์ 2011-5-1 11:44
โพสต์ 2011-4-30 15:43:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นกำลังใจให้ จขกท.นะครับ
ความจริงการทำจมูกครั้งเดียว หรือหลายครั้ง
ส่วนหนึ่งก็ขึ้นอยู่กับความพอใจของเราด้วย
ไม่ได้ขึ้อยู่กับสถานที่เสมอไปนัก

เห็นด้วยคร้าาาา มันอยู่ที่หลายๆอย่างค่ะ  โพสต์ 2011-4-30 16:58

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ 2011-4-30 16:28:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เห็นด้วยกับคุณระย้าและคุณnanvarisค่ะ
โพสต์ 2011-4-30 16:43:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แบบที่มีปัญหา เอียงเบี้ยว บางใส จะทะลุ อันนี้ก็ต้องแก้จริง ก็ศึกษาเอาจากรีวิว ว่าหมอไหนทำแล้วมีปัญหาไม่เยอะ
หรือมีปัญหาแล้วหมอมีความรับผิดชอบที่จะแก้ไข มีเวลาสำหรับเคสหลุด
ดูรีวิว อันสวยๆต้องดูที่ทำมาแล้วนานๆ ว่าเป็นปี สองปี แล้วยังสวยอยู่ไหมหรือมีปัญหาเมื่อหลายเดือนผ่านไป
พึงระลึกไว้ว่า เคสที่เขากล้าลงรีวิว แสดงว่ามันก็ต้องดีระดับนึง
แต่ที่ทำออกมาไม่ดี เขาคงไม่กล้าเอามาลง มันคงมีมากกว่าที่เราเห็นในบอร์ดแน่ๆ
ให้ใส่ใจกระทู้ที่เป็นเคสหลุดมากๆ

หมอแต่ล่ะคนจะมีทรงจมูกที่ทำได้ถนัด คือมันเป็นทรงที่หมอเขาว่าสวยอ่ะ ทีนี้สวยของเรา สวยของหมอ มันตรงกันไหม
ถ้าชอบจมูกจุ๋มจิ๋ม แต่ดันไปเจอหมอชอบสูงโด่ง มันคงไม่ไปด้วยกัน
บางคนไม่มีปัญหาแต่ก็อยากแก้ โด่งไปสูงไปอยากเว้าหัวตากว่านี้. อยากยาวกว่านี้ อยากสั้นกว่านี้ โด่งไป บลา บลา บลา

จะว่าไป เราก็ต้องแก้เหมือนกัน เหอ เหอ  โพสต์ 2011-5-1 12:18
ไช่เรยค่ะ แบบนี้ละปันหาเยยยยยยย  โพสต์ 2011-5-1 11:51
โพสต์ 2011-4-30 16:45:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าจะเอาทีเดียวสวยนี่มันยากยิ่งกว่างมเข็มในมหาสมุทรอีกจ้าหนู
เพราะเเต่ละคนก็ทำกันถอดเข้าถภอดออกซะส่วนมาก เบี้ยวไป โด่งไป สั้นไป ยาวไป ไม่จบไม่สิ้น
ขนาดหมอ ที่โปร  ที่ดัง ที่เก่ง ที่เเพงเป็นเเสนๆทำออกมายังพลาดจนคนไข้หาที่เเก้กันวุ่นวาย
มันขึ้นอยู่ความพอใจ พอเหมาะ ของตัวเองว่ามันสวยมันพอดี
ลองดูรีวิวเยอะๆหลายๆหมอ ชอบเเบบไหน ราคาพอเหมาะสมก็ส่องๆไว้ หาเบอร์จดๆไว้เเล้วลองโทรไปสอบถามรายละเอียดตามคลีนิคหรือนัดปรึกษาไปเลยจ้า เเล้วค่อยมาเลือกทีหลังว่าเลือกหมอท่านไหน

ความคิดเหนยอดไปเรยค่ะ  โพสต์ 2011-5-1 11:46
โพสต์ 2011-4-30 22:07:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าที่สระบุรี ก็มีหมอสุรเชาว์นะ ดังพอสมควร แต่คิวเยอะมาก ยังไงก็ลองโทไปคุยกับทางร้านก่อนนะ

ขอให้โชคดีจ้า

แระหมอสุเทพละคะ  โพสต์ 2011-5-1 11:46
โพสต์ 2011-4-30 22:08:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่มี  ทุกที่มีการแก้หมดครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-1 11:46:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โอยยแระช้าน จะต้งเสียเงินอีกแค่ไหน แค่ยังไม่เริ่มก้อกังวลสะแร้ววววววว !!
โพสต์ 2011-5-1 12:43:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากจะบอกว่า ไม่มีใครอยากแก้หรอก อยากทำครั้งเดียวเหมือนกันหมดแหละ แต่ต้องคิดตามนะค่ะว่าตอน ยังไม่ทำกับตอนทำมันต่างกันจริง แต่จะถูกใจเราใหม่นั้นต้องถามตัวเราเองว่าเป็นไงเอาไม่หลอกตัวเองนะ  คนส่วนใหญ่ชอบคิดว่าทำมาแล้วหน้าจะเหมือนคนนั้นเหมือนคนนี้ แต่ไม่ดูความเป็นจริงเลยว่า เดิมเราหน้าตาดีมากน้อยเพียงไร คนส่วนใหญ่ชอบเหมารวมนะ  ต้องบอกว่าทำจะมูกนะไม่ได้ทำหน้า  เดิมจะมูกสวยหมอมันก็ทำง่าย แต่คนพวกที่จมูกไม่สวยหน้าแย่นี่สิ หมอทำอยากนะ    รองคิดดู แล้วคนที่จมูกไม่สวยหน้าตาไม่ดีแบบพี่นะ พอทำมาแล้วถึงจะรู้ว่าเราต้องการแบไหน หมอเองก็เหมือนกันเห็นเราอีกที่ก็จะรู้แล้วว่าต้องแก้แบบไหน มันถึงมีทำครั้งที่2 ไง  โดยรวมแล้วพี่ก็ถูกใจมากที่ทำมาแต่มันยังไม่สุดนะถึงบอกไงทำมาแล้วถึงรูว่าต้องการอะไรนะ  เราไม่เหมือนพวกที่จะมูกสวยอยู้แล้วไปทำต้องมารุ้นเอา  น้องก็คิดแบบนี้ระกัน คนที่จะมูกสวยอยู่แล้ว(อาจจะเคยทำหรือไม่เคยทำ) พอเขาไปทำหมอเห็นปั้บหมอรู้เลยเติมสว่นที่ขาดชึ่งเขาก็ต้องการตรงนั้นอยูพอดีมันถึงทำแค่ครังเดียวนะ    นี่ท่าหมอไม่เก่งพี่ก็แย่ค่ะดีแฟนรู้มากเรื่องความสยความงามแต่แฟนพี่บอกแก้อีกนิดก็สวยแล้วจมูกนะไม่ใช้หน้า  นี่ก็พูดมากแล้วคิดเอาเองนะค่ะว่าเขาใจที่พี้จะสื่อหรือเปล่า  เพราะท่าน้องไม่เข้าใจที่พี่จะสือ ต่อไปน้องจะเจอปัญหาแน่นอนค่ะ ขนาดพี่ดูไม่รู้จะดูยังไงแล้วแฟนพี่ก็เสียนแล้วเขาเป็นเรือกแบบเองพี่ก็พอใจตอนนั้น แต่มาวันนี้แฟนกับบอกแก้เหอะ อีกนิดนึงและแบบมันไม่เข่ากับหน้าสั้นๆแบบพี่นะ    ทำจมูกนะไม่ใช้ทำหน้าจำไว้   เพราะมันสวยไม่เท่าเขาค่ะจมูฏอย่างเดียวพอ
โพสต์ 2011-5-1 13:31:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ thongake ตั้งกระทู้

เห็นด้วยค่ะ จะช้าหรือเร็วก็อีกเรื่องหนึ่ง
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-1 20:51:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุนมากเรยค่ะพี่   
โพสต์ 2011-5-1 21:43:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ queer ตั้งกระทู้

หมอสุเทพ เราไม่มีข้อมูลเลยอะ แต่เห็นในนี้มีคนรีวิวอยู่น้า ลองๆหาดูจ้า
โพสต์ 2011-9-7 09:34:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราได้คิวกับหมอสุรเชาว์วันที่20 กย 54นี้ใครเคยทำช่วยรีวิวบ้างนะคะอยากรู้ว่าคุณหมอทำยังไงเจ็บไหมแล้วรับประกันหรือป่าวถ้ามีรับประกันกี่เดือนค่ะ รีวิวกันบ้างนะจ๊ะ  ที่สำคัญสวยมั้ยทำแล้วเอียงอย่างที่เขาว่ากันหรือป่าว เริ่มไม่มั่นใจ อิอิ
โพสต์ 2011-9-7 09:35:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แล้วหมอสุเทพที่สระบุรี ทำสวยมั้ยค่ะอยากเห็นผลงาน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้