ดู: 5086|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] > > ทำคางก่อนแล้วค่อยถอน ฟันคุดจะได้ไหมค่ะ !!?

[คัดลอกลิงก์]
พอดีว่า ใจร้อนอยาก ทำคาง ก่อนเปิดเทอม แต่ก็มี โครงการจะถอนฟันคุด จะมีผลกระทบกับคาง หรือเจ็บขณะถอนมั้ยค่ะ ต้องรอให้แผลหาย ซักกี่เดือนถึงจะไปถอนได้  อีกอย่าง ก็ว่าจะทำปากบางด้วย ต้องทำอย่างไหนก่อนดีค๊ะ ?  หรือควรจะถอน หรือจัดการในช่องปากให้เรียบร้อยก่อนไหม  ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ  ขอบคุณค่ะ
ทำคางแล้วอ้าปากกว้างๆไม่ค่อยได้นะคะ ต้องสักพักนึงคะ
เราถอนฟันคุดแล้ว ส่วนตัวนะว่าถอนก่อนดีกว่าค่อยทำคาง  เราผ่าฟันคุดอีกสักพักเราก็ทำจมูก
ผ่าฟันคุดไม่ใช่ขึ้ๆเลยค่ะ หมอใช้เครื่องมือสารพัดกว่าจะงัดออกมาได้ ทั้งเจ็บทั้งหน้าโยกไปโยกมา
ถ้าทำคางก่อนเเล้วไปถอนฟันคุด ทรมานที่สุดๆๆๆ
ถอนฟันก่อนดีกว่าจ้า บางหมอเขาจะผ่าฟันคุดถ้ากรณีที่มันยังไม่โผล่เเล้วจะเย็ยเเผล 5-7 วันตัดไหม
(ตอนอายุ 17-18 ไปผ่ามาโอ้ ทรมาน ปวดสุดๆนอนไม่หลับต้องอัดยานอนหลับอะ)
เเต่ถ้าฟันโผล่เเล้วถอนออกเจ็บไม่กี่วันก็ไปทำคางต่อได้ค่ะ
คิดว่าควรถอนฟันก่อน แล้วค่อยทำคาง  แต่ควรทำทีละอย่างน๊ะค๊ะ

ล่าสุด  เนมก็เพิ่งทำคางมาเอง  ไม่เจ็บเลย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-29 21:52:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ NameZzii ตั้งกระทู้

คุณเนม ทำคางที่ไหนหรอค่ะ อยากเห็นรีวิว ออกมาธรรมชาติมั้ย ราคาเท่าไหร่ ทำกะใครเอ่ย  มันตึงๆ ยิ้มกว้างๆได้ไหมค่ะ จะเบี้ยวรืเปล่า แหะๆ  ถามเยอะไปหน่อย กำลังหาข้อมูลค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย BeLLeiiZ เมื่อ 2011-4-29 21:52
ตอบกระทู้ NameZzii ตั้งกระทู้

คุณเนม ทำคางที่ไหนหรอค่ะ อ ...

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=24966

ทำกับคุณหมอศรัณย์  อินทามระ  43  เนมเอารูปมารีวิวลองไปดูน๊ะค๊ะ  มีไรลองปรึกษาดูได้  ราคาอยู่ที่  25000  บาท
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้