เจ้าของ: แช่
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จมูกที่ฉีดซิลิโคนเหลว

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-22 08:40:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย beno เมื่อ 2011-5-22 01:14
ยาสลายซิลิโคน มีด้วยเหรอครับ ไม่น่าจะมีนะครับ ผมเดา ...

ตอนนั้นหมอพูดไรก้อเชื่อหมดเพาะอยากหายพอถามหมอหลายๆท่านดูมันบ่มีหรอกขอบคุณนะค่ะที่มาแบ่งปันความรู้กันตอนนี้ก้อได้แต่รอ
เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้สู้  ฟ้าหลังฝนย่อมงดงามเสมอ
สู้นะคร้าบบ ใครฉีดซิลิโคนเหลวมาต้องทำใจอะคร้าบบ มีปัญหาทุกคนเลย
ตอนนี้เป็นไงบ้างค่ะ
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-3 12:51:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ bird999 ตั้งกระทู้

ขอบคุณค้าตอนนี้ก้อได้แต่รอเวลาอย่างที่คุณหมอบอก
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-3 13:00:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ hanoo1234 ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะตอนนี้เวลาท้อแท้หรืออยากร้องไห้อาการแบบนี้เกิดขึ้นทุกวันก้อจะเปิดเพลงฤดูที่แตกต่างของนพรชนิมันช่วยได้เหมือนที่ตัวเองบอกฟ้าหลังฝนย่อมสดใส อดทนเวลาที่ฝนพร่ำอย่างน้อยก้อทำให้เราได้รู้ถึงความแตกต่างว่ามันคุ้มค่าเท่าไหนถึงเฝ้ารอ
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-3 13:01:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ jeab-jeab ตั้งกระทู้

ก้อได้แต่รอเวลาอย่างที่คุณหมอบอกขอบใจจ้าคนดี
ไม่ทราบว่าหมอที่ำทำให้เค้าเอาซิลิโคนเหลวออกมาได้มากแค่ไหนคะ คุณไ้ด้เห็นรึป่าว เพราะเราก้อฉีดมาเหมือนกันค่ะ แต่ 6 ปี ไปเอาออกมาเหมือนกัน แร้วก้อทราบจากคุณหมอมาด้วยว่าอย่าไปหลงเชื่อยาฉีดสลายซิลิโคน มันไม่มีจริงนะคะ มันเป็นยาฉีดเพื่อสลายผังผืด แผลเป็นนูน คีรอยด์ ให้เนื้อส่วนที่เป็นส่วนเกินหายไป แต่ถ้าเราเอาไปใช้กับเนื้อปกติมันจะสลายเนื้อดีเราค่ะ เนื้อเราจะแหว่งหายไปเรย แต่ซิลิโคนเหลวยังอยู่เหมือนเดิมนะคะ เพราะเราเคยเห็นภาพจากคุณหมออ่ะคะ เพราะหลายคนจะหลงเชื่อไปฉีดสลายมาเยอะเรย ถ้าตอนนี้บริเวณที่มีซิลิโคนเหลวยังไม่ปรากฏอาการอะรัยก้ออย่าไปยุ่งกับมันอีกนะคะ ต้องรออย่างเดียว รอให้ร่างกายเราสร้างเนื้อเยื่อขึ้นมาทดแทนที่ส่วนที่มันหายไปค่ะ ทานอาหารพวกโปรตีนเยอะ ๆ เนื้อ นม ไข่อ่ะคะ อย่าไปฉีดอีกนะคะ ต้องรอ ใจเย็น ๆ แร้วเด๋วค่อยแก้ปัญหาต่อไป สู้ ๆ ค่ะ ปัญหาทุกทางมีทางออกนะคะ
ลองชมรีวิวตอนที่เราเอาซิลิโคนเหลวออกดูนะคะ http://www.dungdong.com/forum.ph ... mp;page=2#pid735669
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-4 10:53:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ cheezy13 ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากเลยสำหรับข้อมูลดีๆตอนนี้ที่เรากังวลก้อคือว่าเนื้อที่มันหายไปจะขึ้นมาอีกไหมแต่ตัวเองบอกว่ามันจะขึ้นแต่ต้องใช้เวลาเราก้อใจชื้นขึ้นมาขอบคุณมากกกกเลยรู้สึกยังมีหวังส่วนตัวเองก้อขอให้หายไวๆสวยวันสวยคืน

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณเช่นกันคร่าา  โพสต์ 2011-7-4 11:56
สู้ๆๆๆๆค่ะ...เปงกำลังจัย.
เอาแล้วไง คะ  เราก้อพึ่งมาเปนสมาชิกได้ไม่นาน พอได้อ่านเรื่องนี้แล้ว เหนใจเพื่อนๆมนุษด้วยกันคนเปนหมอ ทำไมถึงเปนแบบนี้ได้ เฮ่อออออออออ
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-18 11:35:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mammaro เมื่อ 2011-9-17 11:50
เอาแล้วไง คะ  เราก้อพึ่งมาเปนสมาชิกได้ไม่นาน พอได้อ่ ...

มันถึงคราวซวยของเราเมื่อชาติที่แล้วอาจไปทุบดั้งคนอื่นเขาไว้ทุกวันนี้ก้อภาวนาให้กลับมาเหมือนเดิมเราพยามทำใจนะกับเรื่องจมูกแต่มันทำไม่ได้สักทีตัวเองน่าจะเข้าใจนะผู้หญิงด้วยกัน ยังไงก้อขอบใจนะจ๊ะ
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-18 11:36:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ratmack เมื่อ 2011-9-17 10:30
สู้ๆๆๆๆค่ะ...เปงกำลังจัย.

ขอบคุณมากเลย
เท่าที่เรารู้มานะคะ  เหนเค้าบอกว่า  เอายังไงก้อเอาออกไม่หมด เพราะมันติดกับผังผืดข้างในอ่ะค่ะ
แล้วอย่างนี้มันจะอันตรายมากน้อยแค่ใหนคะ
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-21 16:42:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mammaro เมื่อ 2011-9-21 16:18
เท่าที่เรารู้มานะคะ  เหนเค้าบอกว่า  เอายังไงก้อเอาออ ...

ก้อไม่รู้เหมือนกันแต่ถือว่าเอาออกแล้วช่างมันเตอะอะไรจะเกิดมันก้อต้องเกิดมีเพื่อนร่วมชะตากรรมเยอะจากที่ไปหาหมอมาหลายที่ที่สำคัญพังพืดมันไม่ได้เปนอันตรายใดๆขนาดเสริมจมูกธรรมดายังมีพังพืดเลยจ๊ะ
สอบถามผมได้นะคับ  เพราะ ผมคนนึงที่เคยเป็นเหยื่อ ซิลิโคลนเหลว เพราะ คนที่ฉีดมาแค่มันไหล ก้อช้ำพออยู่แล้ว ยังไปเจอคลีนิคที่ใช้เราเปนหนูทดลองอีก  ผมแนะนำนะคับ  หมอชัช ลพบุรี เก่งสุดในการแก้จมูดที่ ฉีดมา เพราะ มีน้องคนนึงน่าสงสารมาก  ไม่รู้จะไปหาใคร  ตอนแรกไป คลีนิคที่ กรุงเทพ ต้องมาฉีดยาละลาย พังพืด ติดต่อกัน 4 อาทิต แระถึงจะแก้ได้ เสียไป  20000  แก้มาก้อยิ่งกว่าเดิม อีก  ผมเลย แนะนำให้ไป หาหมอชัช  ขูดออก และใส่แท่ง  หมอจะรู้ว่าควรขูดถึงไหน จะโดนเนื้อเยื่อ  ราคา  ขูดพร้อม ใส่แท่ง  ตัดปีก  18000 เอง แระอีกอย่าง ผมมั่นใจมากว่า สวย  เพราะ ขนาด พวกที่อยู่ต่าง จังหวัด ไกลๆๆจะฉีดกันเองใช่ไหมคับ เพราะความรู้เท่าไม่ถึงการ  หรือจาเหงแก่ของถูงอย่างผม เสียค่าฉีด  500  แก้มา  15000  นี่แระ  เสียน้อยเสียยากเสียมากเสียงาย  แต่เราต้องจำไว้นะคับ  ว่าเราขูดออก  กว่าจะเข้าที่มัน จานานกว่าคนที่เสริมใหม่ๆๆ เปงกำลังใจให้นะคับ ปรึกษาได้นะคับ
42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-16 13:58:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ aaa164 ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากเลยค่ะตอนนี้ก้อไม่กล้าทำไรแล้วเพาะเนื้อมันบางมากเพาะกลัวยิ่งทำเนื้อจะหายไปหมดก้อคงต้องคอยอย่างที่คุณหมอสำรวยบอกไว้อีก1ปีคอยให้เนื้อมันขึ้นมาก่อนเราเครียดจิงๆแต่ใจร้อนไม่ได้มีคำแนะนำอะไรดีๆบอกเรามั่งนะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mamaii เมื่อ 2011-10-16 14:13

ดิฉัน อยากช่วยคุณนะคะ และเชื่อว่าแพทย์ของดิฉันสามารถช่วยได้ แต่ดิฉันไม่มันใจว่าท่านจะช่วยได้มากน้อยแค่ไหน และที่สำคัญจะยอมช่วยมั้ย!! แต่ถ้าคุณยอมสละเวลา และเงินจำนวนนึง ซึ่งไม่ใช่แค่หลักพันเหมือนที่คุณเคยไปทำกับหมอที่ประสบการณ์น้อย คุณก้อจะสวยขึ้นอย่างแน่นอน ถ้าท่านยอมช่วยนะ เพราะเคสคุณนี่หนักพอประมาณนะจากที่คุณเล่า แต่ยังไม่หนักที่สุดค่ะ หนักกว่านี้ยังมีค่ะ ทำใจดีๆนะคะ ปัญหาทุกอย่างมีทางออก  คุณติดต่อดิฉันที่เมลล์นี้นะ friday_hunter@hotmail.com แล้วจะติดต่อกลับอย่างเร็วที่สุดค่ะ  
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-16 14:18:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ mamaii ตั้งกระทู้

หมออะไรบอกเราได้ไหมเราเล่นเน็ตไม่ค่อยเปนน้องชายไม่อยู่ด้วยถ้าเล่นแบบนี้พอได้ถ้าหมอรักษาเราได้เราสู้ตายถ้าเรามีความมั่นใจกลับคืนมาเราหาเงินมารักษาได้แน่เพาะปีกว่านี้เราไม่ได้ทำงานอะไรเลยเงินเก็บที่มีอยู่หมดไปเกือบ2แสนมีแต่ใช้กับใช้ออกไปไหนก้อไม่กล้าจะจ้างคนโน้นคนนี้ซื้อของตลอดไปไหนก้อนั่งแต่แท็กซี่ตัวเองเข้าใจเรานะ แล้วก้อขอบคุณมากๆเลย
ก่อนอื่นเลยนะ ดิฉันขอทราบข้อมูลเกี่ยวกับจมูกของคุณอีกสักเล็กน้อย
1.คุณทำจมูกมากี่ครั้ง
2.แก้มากี่ครั้ง
3.แก้ครั้วสุดท้ายเมื่อไหร่
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mamaii เมื่อ 2011-10-16 15:05

ถ้าคุณไม่ต้องการให้ข้อมูลก็ไม่เปนไรค่ะ ดิฉันแค่อยากรุ้ข้อมูลของคุณคราวๆเท่านั้น เพราะแพทย์ของดิฉันแทบจะไม่มีเวลาว่างเลย ถ้าให้คุณไปหาแบบงงๆ ก็ไม่ต้องทำกัน ท่านไม่ว่างมาทำเคสแก้ขนาดนั้นหรอกค่ะ แต่ดิฉันก็ยังอยากช่วยคุณนะ ติดต่อไปที่เมลล์ของดิฉันได้นะคะ ยินดีช่วยคุณอย่างจิงใจ
47#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-19 08:45:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ mamaii ตั้งกระทู้

ยินดีให้ข้อมูลทุกอย่างขอบคุณค่ะแล้วจะติดต่อกลับไป
48#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-4 10:49:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ sawarot ตั้งกระทู้

ไม่ต้องกลัวศึกษาดีๆเราแนะนำหมอสำรวยเพาะเคยพาน้องที่รู้จักกันในเน็ตเคสเดียวกับเราทำครั้งเดียวเค้าก็โอเคแล้วขอให้โชคดีนะ
ลองไปดู รูปของเราที่ลงไว้นะ  ของเรา  จาเรียกว่า  เอาออกได้ 100%  ก็อคงได้  ฉีดมา  8ปีแล้วค่ะ
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-11 10:41:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ sawarot ตั้งกระทู้

ชื่อคลีนิครัตนโกสินเมื่อวันศุกเราเพิ่งแวะไปให้คุณหมอดูจมูกเรามาเพาะมันครบปีแล้วถ้าตัวเองสนใจลองโทหาคุณหมอดูสิ081-8689066 บอกว่าปิยะมาศแนะนำมาคุณหมอใจดีถ้ามีเวลาเข้าไปหาแกก็ได้ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆสำหรับคำปรึกษาเพื่อความสบายใจเอาให้ชัวร์และตัวเราต้องมั่นใจในตัวคุณหมอ(ที่สำคัญไม่แพง)เราร่ายมาซะยาวเพาะไม่อยากให้ใครพลาดเหมือนเราผู้หญิงก็อย่างนี้แหล่ะขอให้เธอโชคดีนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้