ดู: 19501|ตอบกลับ: 74
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จมูกที่ฉีดซิลิโคนเหลว

[คัดลอกลิงก์]
เราเปนอีกคนหนึ่งที่เคยฉีดซิลิโคนเหลวมาประมาน7ปีมีวันหนึ่งสังเกตจมูกตัวเองมีเส้นแดงๆตรงสันความกลัวเลยไปหาหมอร.พสวยด้วยแพทย์ไปหาคุณหมอดูเขาบอกว่าสิ่งที่ฉีดมาคือซิลิโคนเหลวเสี่ยงกับการเปนมะเร็งความกลัวตายเลยตัดสินใจทำราคาอยู่ที่18000หมอก็บอกวิธีทำขูดซิลิโคนออกแล้วจะใส่แท่งให้คิดว่าใส่แท่งแล้วต้องสวยขึ้นแน่(คิดเอง)คิดว่าเคสเราคงหนักกว่าคนที่เสริมธรรมดาแน่ก็ไม่ได้คิดไรพอมาเปรียบเทียบกับคนที่เคสเดียวกับเราต่างกันหลายขุมมากของเราทั้งเขียวทั้งช้ำเยอะมากพอเริ่มยุบสังเกตได้จมูกของเราผิดรูปผิดร่างแข็งๆเปนคลื่นๆตะปุ่มตะป้ำยังมองในแง่ดีเคสของเราคงหนักกว่าชาวบ้านเด๋วคงหายพอถึงเวลาที่หมอนัดเราก็ถามคุณหมอทำไมมันถึงเปนแบบนี้ค่ะหมอพูดว่าเปนแคสที่น่าพอใจมากถ้าเปนคนอื่นจะไหลย้อยไปตาไปแก้มก้อยังมองคุณหมอในแง่ดีคุณหมอบอกวิธีมาให้นวดๆไปเถอะจะดีเองเราเชื่อนะกลับไปถึงบ้านก็นวดจนคนรอบข้างแปกใจจมูกที่ผ่านการผ่าตัดมาไปนวดแรงๆมันจะไม่อักเสบหรือเราก้อแหม่งๆแต่เชื่อเพาะเขาเปนหมอใครจะเก่งกว่าหมอจริงไหมนวดเท่าไรก้อเหมือนเดิมคราวนี้กลับไปหาหมออีกรอบคุณหมอไม่เหนมันดีขึ้นเลยหมอบอกงั้นฉีดยาสลายซิลิโคนไปสักเข็มเราก็อยากหายฉีดก็ฉีดเสียไปอีก1000คุณหมอยังยืนยันนวดไปเถอะเราทำตามหมอบอกอย่างเคร่งครัดคิดว่ายังไงคงหายพอผ่านไปสักพักนวดจนท้อไม่เหนมีอะไรดีขึ้นกลับไปหาหมออีกคราวนี้หมอบอกจะทำให้อีกเราก้อผู้หญิงเนอะอยากหายอยากสวยเปนธรรมดาตกลงทำเสียไปอีก4000คุณหมอทำยืนยันนวดไปเถอะเราก้อถามเพิ่งผ่าเส็จนวดเลยหรือหมอบอกใช่บางคนหมอไม่เย็บแผลด้วยเรางงนะแต่ไม่กล้าพูดอะไรต้องเชื่อเพาะเขาเปนหมอจริงไหมเรากลับมาบ้านก็ทำตามที่หมอบอกนวดทั้งๆที่เพิ่งผ่าเส็จพอผ่านไปสักพักแผลที่ผ่าครั้งที่2เริ่มยุบเราจิตตกเลยเพาะเนื้อด้านข้างจมูกด้านซ้ายหายไปข้างนึงผิวยังแข็งเหมือนเดิมเนื้อบางลงมากคราวนี้ความเครียดมาเยื่อนเปนจริงเปนจังถึงเวลานัดเจอหน้าคุณหมอเหมือนหมอจะตกใจนะแต่ยังวางฟรอมจับจมูกเราดูเราก้อถามทำไมถึงเปนแบบนี้ค่ะหมอไม่เปนไรหรอกเนื้อที่มันแหว่งๆไปพังพืดมันยึดกับซิลิโคนหมอยังไม่ยอมรับว่าปาดเนื้อเราหายไปยังบอกให้เรานวดๆไปเด๋วมันจะดีดตัวขึ้นมาเองคราวนี้แหล่ะความรู้สึกของเราพรั่งพรูออกมาเกิดมาหนูไม่เคยผ่าตัดเข้าร.พบ่อยแบบนี้เลยทำแล้วคิดว่ามันจะสวยขึ้นทำไมถึงเปนแบบนี้หมอคงลำคาญเลยบอกอีก1เดือนมาใหม่ถ้ายังไงหมอจะแก้ไขให้เราก้อใจชื้นขึ้นมาหมอยังตบท้ายให้นวดไปเถอะเราก้อกลับไปนวดยังเก่าคิดว่าเนื้อที่หายไปมันคงไปยึดกับพังพืดอย่างที่หมอบอกเราจะเก่งกว่าหมอไม่ได้กลับมาทำอย่างที่หมอบอกนวดไปแต่ใจคิดว่าเนื้อข้างซ้ายมันคงแหว่งไปแล้วเริ่มทำใจแต่คิดอีกเดือนยังไงหมอคงแก้ไขให้อยู่แล้วยังมีความหวังพอคบนึงเดือนกลับไปหมอบอกให้ทำใจจะไปแก้ร้อยครั้งพันเหมือนเดิมเราก้อถามไหนคุณหมอบอกจะทำให้มันดีขึ้นหมอพูดไม่ทำให้แล้วทำอีกเด๋วตรงนั้นยุบตรงนี้แหว่งสรุปแล้วเนื้อเรามันหายไปแล้วจริงๆแต่หมอไม่ยอมรับเราเสียใจมากอยากพูดอะไรเยอะแต่พูดไม่ออกเลยเหมือนโดนทุบหัวตรง4แยกความศรัทธาในตัวหมอหมดเลย
เป็นกำลังใจให้นะคะ
เป็นกำลังใจให้คะ สู้ ๆ คะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-25 21:56:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ aomies ตั้งกระทู้

เรามีเรื่องเล่าอีกแต่ตอนนี้ยังมึนๆไม่รู้จะพิมต่อยังไงใครรู้บอกหน่อย
ตอบกระทู้ แช่ ตั้งกระทู้

มันอาจจะกระทบความรู้สึกมากๆ แต่ยังไงก็ใจเย็นๆนะคะ
ปัญหายังมีทางออกค่ะ^^
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-25 22:09:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบใจนะแต่เครียดมากเลยจิงๆเปน10เดือนที่ทรมานมาก
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-27 11:41:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย แช่ เมื่อ 2011-4-25 21:56

เรามีเรื่องเล่าอีกแต่ตอนนี ...

เราไม่อยากให้ใครต้องมาพลาดแบบเราทุกคนทำศัลยกรรมเพิ่มความมั่นใจแต่สำหรับเราความมั่นใจหายไปหมดเลยแคสแบบเราถ้าใครเปนต้องหาข้อมูลดีๆครั้งที3เราก้อไปแก้กับหมอสำรวยไม่รู้จะยังไงหมอบอกครบ1ปีค่อยว่ากันใหม่คุณหมอดูแลดีเหมือนจะเข้าใจความรู้สึกเราอย่างว่าความศรัทธาในตัวหมอเราหมดแล้วหมอสำรวยเลยต้องเหนื่อยเปน2เท่าทั้งรักษาจมูกและจิตใจในเวลาเดียวกัน
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-27 11:49:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ jeab-jeab ตั้งกระทู้

ขอบใจนะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-27 15:12:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ jeab-jeab ตั้งกระทู้

เรายังเล่นไม่ค่อยเปนขอบใจมากเลย
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-30 14:29:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ numod ตั้งกระทู้

ขอบใจจ้า ตอนนี้อาการเหมือนคนลุ้นหวยยังไงไม่รุ6เดือนแล้วที่แก้ล่าสุดเราหมอสำรวยก้อบอกว่าเราจะหายแต่ก่อนหน้านั้นหมอที่เราทำพูดไว้ทำร้อยครั้งพันครั้งเหมือนเดิมเขาทำให้เราหมดสรัทธาในตัวหมอหมอสำรวยทั้งพูดทั้งปลอบเราก้อไม่ค่อยจะเชื่อเขาบางทีกลัวหมอรำคาญดีนะที่แกเขาใจเราหรือแอบด่าในใจรึป่าวไม่รู้
เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆ
สู้ๆๆๆๆๆๆนะค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-18 20:44:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Spicy-girl เมื่อ 2011-5-18 01:56
สู้ๆๆๆๆๆๆนะค่ะ

เราก้อพยามให้กำลังใจตัวเองตลอดหมอก้อดีแต่ทำไมเราไม่ค่อยจะเชื่อเขาเลยแต่เขาก้อบอกว่าเราจะหายนะ ขอบคุณสำหรับกำลังใจ
สู้ๆๆๆๆๆๆๆเป็นกำลังใจให้นะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-18 21:04:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ปต ตั้งกระทู้

หายไปไหนมาจมูกเปนอย่างไรบ้างอยากรู้จิงๆเขาเรียกว่าทำให้อยากแล้วจากไป
ช่วงนี้งานยุ่ง ๆ ว่าง ว่างจะลงรูปให้ดูนะ  จมูกเราสวยแล้ว  เราชอบจมูกมากเลย  ส่องกระจกทุกเวลาเลย  อยากมองตัวเอง  
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-18 21:10:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อิจฉาจังงงงงเลย
แช่ไปทำใหม่มาหรือยัง  แล้วตอนนี้เป็นไงบ้าง
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-18 21:16:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ก้อทำแล้วครั้งที่3 6เดือนได้หมอบอกให้รอประมาณ1ปีมันทำไรไม่ได้แล้วเพาะเนื้อมันบางมากได้แต่รอเราเตรียดจิงความมั่นใจหายหมดเลยเราน่ามาเจอกันไวกว่านี้เนอะ
อ่านแล้วเหนใจเจ้าของกระทู้มากๆเลยคะ
ยังงัยเปนกำลังใจให้นะคะ อย่าเพิ่งหมดศรัทธาคะ
ทุกอย่างมันยังมีทางแก้ไข ยังงัยขอให้ดีกว่าเดิมนะคะ
อย่างน้อยก้อสภาพจิตใจ สู้ๆนะคะ เปนกำลังใจให้
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-18 21:27:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Paerin ตั้งกระทู้

ความศรัทธาเราต้องสร้างมันขึ้นมาและต้องใช้เวลาพอมันหมดมันเรียกกลับคืนมายากจิงๆแต่เรายังโชคดีที่เจอหมอดีแต่เราก้อไม่ค่อยจะเชื่อแกอยู่ดีถ้าแกรู้หรือได้อ่านกะทู้เราคงหมั่นไส้เราเปนแน่แท้ขอบใจจิงๆที่เข้าใจความรู้สึกเราอยากร้องไห้

แสดงความคิดเห็น

เข้าใจความรู้สึกเลยคะ ไม่เคยเจอกับตัวแต่เข้าใจ สู้ๆนะคะ เข้มแข็งๆนะ :)  โพสต์ 2011-5-18 21:30
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-20 12:38:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย แช่ เมื่อ 2011-5-18 21:27
ตอบกระทู้ Paerin ตั้งกระทู้

ความศรัทธาเราต้องสร้างมันข ...

ทุกวันนี้ก้อได้แต่ภาวนาให้ปาริหารย์มีจริงดราม่ามากเราช่วงนี้ถึงขนาดต้องพบจิตแพทย์กันเลยทีเดียว
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-20 12:55:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ 01xa ตั้งกระทู้

อยากจะบอกว่าขอบคุณมากและที่ลืมไม่ได้เลยคุณหมอสำรวยเราไม่รู้จมูกเราถ้าคบปีแล้วจะเปนยังไงเราอยากจะบอกเพื่อนๆในเว็บนี้ว่าหมอก้อเหมือนคนอย่างเรามีทั้งดีและไม่ดีจะทำไรแต่ละอย่างหาข้อมูลดีๆอย่าคิดว่าข้ามีตังทำที่ไหนก้อได้เพราะบางครั้งเงินมันก้อฆ่าเราได้จริงๆนะเหมือนอย่างเราอยากสวยจนเจอดีทุกวันนี้ดราม่าทุกคืน
ยาสลายซิลิโคน มีด้วยเหรอครับ ไม่น่าจะมีนะครับ ผมเดาเอาว่าเป็น triamcinolone ที่เอาไว้ฉีดรักษาแผลเป็นที่นูนแข็งที่เรียกว่า keloid อ่ะครับ ฉีดแล้วมันไปสลาย collagen ที่รอยแผลเป็นทำให้รอยแผลเป็นยุบตัวลงครับ สู้สู้นะครับ

แสดงความคิดเห็น

ไม่มีหรอกค่ะ มีแต่สลายผังผืดกับเนื้อเยื่อเท่านั้นค่ะ  โพสต์ 2011-7-3 14:55
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้