ดู: 32114|ตอบกลับ: 87
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] [24-04-54] ไปทำ "ปากบาง" กับคุณหมอภูค่ะ ยึ๊ยๆ >< (แถมรูปฉีดไฮยาเ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Peona เมื่อ 2011-4-24 12:51

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Peona เมื่อ 2011-4-24 12:43

ขอตั้งกระทู้ไว้ก่อนนะคะ

วันนี้ตอนบ่ายสามจะไปเฉือนปากกับคุณหมอภูแล้วค่ะ
หลังจากจองคิวไว้ตั้งแต่มกราคมนู้นนนน
ตอนนี้อยู่ระหว่างระยะทำใจ

กลับมาถึงบ้านแล้วจะมาอัพให้ดูนะคะ

PS.กลัวจังเลยอ่ะค่ะ เคยฉีดเมโสแฟตที่แก้มมา มันเจ็บมากเลยอ่าาาาา
PS2. รูปจมูกฉีดตั้งแต่กุมภาแล้ว ไว้มาอัพพร้อมกันนะคะ ตอนนี้ไม่อยากทำอะไร กลัวจริงๆอ่ะ แต่ก็อยากสวย T T

ขอกำลังใจด้วยค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-24 14:49:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นี่รออยู่ในคลีนิคแล้วค่ะ T________T
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-24 19:49:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ iceziecools ตั้งกระทู้

ใช่ค่ะ ^^
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-24 20:07:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาแล้วค่ะ พึ่งถึงบ้าน ยังไม่ได้กินอะไรเลย กินลำบากจัง T T

ได้คิวบ่ายสามค่ะ แต่กว่าจะได้ทำก็สี่โมงกว่าๆแล้ว คิวหน้าและหลังก็ทำปากทั้งคู่เลย
คุณหมอภูนี่ฮอตจริงๆ

พอถึงเวลาก็ตกลงแบบปากกับคุณหมอค่ะ คุณแม่ไปด้วย
แอบเถียงกับคุณแม่นิดนึง แม่อยากได้ปีกนกจัดๆ ติ่งแหลมๆ
แต่ว่าไม่ค่อยชอบค่ะ เลยบอกหมอ ไม่เอาบางมาก แล้วก็ติ่งไม่แหลมมาก แต่ขอปากยิ้มๆ

ตกลงได้เสร็จ ก็ขึ้นเขียงค่ะ!!!
กลัวมากๆ เพราะเคยฉีดเมโสแฟตที่หน้า โคดดดดเจ็บเลย ใจเสาะมากๆ ToT
แต่คุณหมอบอกว่า ไม่เจ็บเท่าครับ ประมาณครึ่งนึง  ถ้าทนเมโสได้ ปากก็ชิวๆ
เลยบอกคุณหมอว่า ก็เกือบทนไม่ได้เหมือนกันค่ะ แต่หนีไม่ได้ T___T

คุณหมอก็เอาสีมาวาดๆปากนิดนึง แล้วก็ฉีดยาชา
ปรากฎว่าเจ็บนิดดดเดียวเองค่ะ น้อยกว่าเมโสเยอะแยะมากมาก สบายมาก(แต่เหงื่อแตกพลั้กๆ)

ขึ้นตอนต่อไป คิดว่าคุณหมอคงจะกรีดปาก ปิดตาอยู่ก็ไม่รู้เหมือนกันค่ะ
คุณหมอบอกว่า ถ้ามีอะไรไหลลงคอก็อย่ากลืน ก็ไม่กลืนค่ะๆ ไม่กลืนนนนน
แต่ปรากฎว่ามันไม่ไหลลงคอค่ะ มันไหลอาบแก้มแบบรู้สึกได้เลย
ไหลลงแก้ม เลยมาที่ท้ายทอยเลยค่ะ แล้วก็ไหลเรื่อยๆอีกต่างหาก!!!
ในใจก็คิด "เอาแล้วเว้ย เลือดมันจะหมดตัวมั๊ย" ปจด ก็มา นี่ก็เลือดไหลเป็นน้ำตกเลย T T
คุณหมอบอกว่า อย่าตื่นเต้นนะครับ เดี๋ยวเลือดไหลเยอะ (แหนะ เหมือนรู้แฮะ)

พอเสร็จ คุณหมอดูดน้ำลายออก แล้วก็เย็บๆ ก็ไม่เจ็บค่ะ
สรุปไม่เจ็บ แต่หน้ามืดเล็กน้อย คงเพราะตื่นเต้นมากๆๆๆๆๆ แล้วก็นอนเช้าทุกวันด้วย ><

ออกมาปากเจอ ใส่แมสปกปิดซะ แล้วก็กลับบ้านค่ะ หุหุ ^^

ปล.สรุปว่าไม่เจ็บค่ะ ใครจะทำ ไม่ต้องกลัว ไม่เจ็บจริงๆ แต่หลังจากหมดยาชานี่ก็ไม่รู้ค่ะ ฮ่าๆๆ
ปล2.จนถึงตอนนี้เลทอดยังไหลซิบๆอยู่เลย ปกติรึเปล่าอ่ะคะ T___T ไม่กล้าล้างแผล

รูปก่อนเฉือนค่ะ

อันนี้ตอนกลับมาถึงบ้านค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-24 20:12:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ส่วนจมูก เอามาให้ดูเป็นทางเลือกค่ะ ฉีดที่คุณหมอภูเหมือนกัน
เดิมเป็นคนจมูกเหมือนโด่งอยู่แล้ว แต่ตรงหว่างตามันหายไปค่ะ

ฉีดคนละครึ่งโดสกับเพื่อน ก็คนละ 4000 ค่ะ
ไฮยาค่ะ

ไม่(ค่อย)เจ็บ ไม่ปวมค่ะ ฉีดเสร็จก็ออกเตร็ดเตร่ได้ สบายยย !!

แสดงความคิดเห็น

หลอดละ 8000 ค่ะ หลอดนึงก็คงจะ 1cc รึเปล่า ไม่แน่ใจ  โพสต์ 2011-4-29 22:51
cc เท่าไหร่หรอค่ะ แม่หนูสนใจมากเลยค่ะ ตอนนี้อ่ะ !  โพสต์ 2011-4-29 22:23
ได้แค่ห้าเดือนค่า  โพสต์ 2011-4-26 17:23
ฉีดจมูกแบบนี้อยู่ได้กีเดือนค่ะพี่  โพสต์ 2011-4-25 07:25
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-25 11:23:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Peona เมื่อ 2011-4-25 11:25

รูปวันนี้ค่ะ นับเป็น วันที่ 2 แล้วกัน

บวมมากๆ บวมกว่าเมื่อวานอีก รู้สึกเมื่อยปากบนนิดหน่อยค่ะ มันเจ่อๆ ฮ่าๆ

เมื่อคืนมีเจ็บๆ ปวดๆบ้าง ก็เลยหลับๆตื่นๆ พยายามไม่ไปสนใจมัน
ตอนตื่นเช้าขึ้นมานี่คราบเลือดเยอะมากๆ เช็ดออกไปเยอะมากก็ยังไม่หมด
(จะเป็นลมแทน เห้อออออ)

คุณหมอบอกว่า อย่าให้มีสะเก็ดเลือดติด
เดี๋ยวคงต้องพยายามเช็ดต่อไปค่ะ

ค้า ข้างละ 8000 ค่า ตอนนี้ขึ้นเป็น 10000 แล้วเน้อ  โพสต์ 2011-5-1 01:31
เท่าไรคะ  โพสต์ 2011-4-30 15:46
เท่าไรคะ  โพสต์ 2011-4-30 15:45
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-26 17:19:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาอัพรูปวันที่ 2 ค่ะ (จริงๆแล้ว #18 คือของวันที่ 1)

วันที่สอง นอนหลับสบายมากค่ะ ตื่นซะบ่ายสองเลย วันนี้ไม่เจ็บไม่ปวดเท่าเมื่อวาน
ตามความรู้สึก ก็รู้สึกว่าปากยุบลงด้วย
(แต่ถ่ายรูปออกมาแล้วเบอะเลยย...)
กินอะไรง่ายขึ้นค่ะ ไม่ได้กินอาหารอ่อนมาตั้งแต่เย็นเมื่อวานแล้ว
วันนี้ก็ดูดน้ำจากหลอดได้สบายค่ะ

แต่คราบเลือดตามบมไหมก็ยังออกไม่หมดอยู่ดี
เช็ดแผลไปได้ซักพักก็หน้ามืด จะเป็นลม กลัวๆ ฮ่าๆๆ เลยต้องค่อยๆเช็ด

แล้วก็มีรอยช้ำเยอะขึ้นที่ปากด้านในค่ะ แสบๆนิดหน่อยเหมือนร้อนใน
แต่รวมๆแล้วก็ดีกว่าเมื่อวานเยอะค่ะ

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-26 17:25:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ Garuda ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากๆเลยค่า ^__^
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-28 13:35:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Peona เมื่อ 2011-4-28 13:37

มาอัพเดทรูปวันที่ 3 กับ 4 ค่า (รูปไม่ค่อยชัดนะคะ ถ่ายจากมือถือ)

วันที่ 3 ค่ะ บวมเท่าๆกับวันที่สอง ไม่บวมขึ้น ไม่ยุบลงค่ะ
แต่ตอนเช้ามีรอบช้ำนิดหน่อย พอตอนเย็น รอยช้ำเยอะมากๆ
แล้วที่ด้านในของปากแห้ง เป็นสีม่วงๆเหลืองๆ แล้วก็ลอกนิดหน่อยค่ะ
(ปกติใช่มั๊ยคะ)

แล้วเมื่อคืนก็เกิดเหตุขึ้น เพื่อนโทรศัพย์มาปรึกษาอะไรนิดหน่อย
ก็เลยเม้าจนเลือดสาดเลยค่ะ  แผลแอบฉีกนิดนึง
ก่อนนอนเลยเช็ดเลือกซะหน่อย แล้วเลือดก็หยุดไปเลยค่ะ

ส่วนอันนี้เป็นภาพวันที่ 4 ค่ะ

ตื่นมาก็ถ่ายเลยค่ะ ยังบวมอยู่มากๆ แล้วก็ช้ำมากๆ โดยเฉพาะรอบๆรอยเย็บข้างขวา(ในรูปคือซ้าย)
ปากด้านในก็ช้ำ แล้วแห้งลอก แล้วก็เหนือริมฝีปากก็เหลืองๆค่ะ
(แต่จริงๆแล้วไม่เหลืองเท่าในรูปนะคะ)

จิตแอบตกนิดหน่อยค่ะ ทำไมยุบช้ากว่าคนอื่นเค้าน้า
แถมช้ำมากๆอีกต่างหาก ฮือๆ

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-28 13:39:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย domadoo เมื่อ 2011-4-27 20:50
แวะมาชมครับ หายไว ๆ นะครับ ผมว่าหมอภูเรื่องนี้ต้องยก ...

จริงๆค่ะ เห็นสครมารีวิวก็สวยเป้ะทุกคน
ไอเราก็อยากจะปากสวยๆอย่างเค้าบ้างเนอะ อิอิ ^^
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-28 13:44:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย priggy เมื่อ 2011-4-28 10:21
หายเร็วๆน๊าา  รอดูการเปลี่ยนแปลงจ้าหมอภูทำออกมาสวยแ ...

ขอบคุณมากๆเลยค่า รอวันที่ปากจะยุบแล้วก็จะได้สวยๆบ้าง ฮ่าๆๆ
วันที่่สี่เข้าไปแล้ว ยังไม่ยุบลงบ้างเลยค่ะ
แถมช้ำกว่าวันที่สามอีก เฮ้ออออออ

สงสัยจะอีกยาวไกล

งืมมมม รอต่อไปค่ะ TvT  โพสต์ 2011-4-28 14:20
เด๋วก็สวย ช่วงวันที่ 3-4 นี่แผลจะบวมสุดล่ะ จากนั้นก็จะเริ่มดีขึ้นแล้ว  โพสต์ 2011-4-28 14:15
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-29 20:12:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ nu085 ตั้งกระทู้

อันรูปจมูกตรงๆค่ะ ไม่ค่อยโด่งเท่าไหร่ ไม่เป็นสันมากค่ะ
ฉีดนิดเดียวเองค่ะ ครึ่ง cc
ก็เลยให้คุณหมอเติมแค่ตรงหว่างตา ^^

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-4-29 20:18
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-29 20:20:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อัพรูปปาก 5 วันค่า

วันนี้ตอนเช้า ยังยุบลงกว่าวันที่สี่ไม่มากเลยค่ะ
แต่พอตอนนี้ยุบลงเยอะมากๆแล้ว แต่ในรูปยังดูเจ่อๆอยู่เลยค่ะ เหอะๆ
สงสัยไม่ค่อยได้ประคบ ก็เลยยุบช้า แถมกินยาไม่สม่ำเสมออีก
(เพราะว่าตื่นสาย T__T)

แล้วก็ยังมีรอยช้ำอยู่เยอะค่ะ ด้านในปากก็ลอกเป็นแผ่นๆเยอะเลย
วันนี้ล้างแผลนานมากๆ ก็เพราะปากลอกนี่แหล่ะค่ะ มันลอกเยอะมากจริงอะไรจริง

แถมลอกมาจนถึงรอยเย็บเลย เอาออกยากมากก แต่พอเอาออกได้ก็รู้สึกดีขึ้นค่ะ
ปากยุบลงเยอะเลย แต่ก็ยังไม่มากอยู่ดี
แต่ยุบก็ดีแล้วค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-29 21:01:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ไม่รู้ว่าถ้าไปคนเดียวจะได้รึเปล่าอ่าค่า
เพราะว่าเราไปกับเพื่อนอ่ะจ้า แต่คิดว่าไม่น่าจะได้นะคะ
หาคู่ไปหารดีกว่าเนอะ ชัวๆ

นี่เป็นรูปปัจจุบันค่ะ จับไปก็ไม่เป็นก้อนค่ะ
แต่ไม่รู้ว่าเนียนเหมือนดั้งจริงๆเลยรึเปล่า เพราะดั้งจริงๆก็ไม่เคยมีก่ะเค้า ฮ่าๆ
แต่บางวันไอตรงที่ฉีดมันก็จะแข็งหน่อย บางวันก็จะนิ่มหน่อยค่ะ
แต่เราคิดว่าไม่เป็นก้อนนะคะ ^_^

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ  โพสต์ 2011-4-29 21:17
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-1 01:40:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Peona เมื่อ 2011-5-1 01:50

ตอบกระทู้ palmotto ตั้งกระทู้

ถ้าฟันเริ่มขึ้นที่แล้วคิดว่าคุณหมอน่าจะทำให้นะคะ
เพราะเห็นคนที่จัดฟันไปทำหลายคนเลย

เราคิดว่าเราเนี่ยแหล่ะค่ะ เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีในการดูแลตัวเองหลังทำ
ยาก็กินไม่สม่ำเสมอ ประคบน้อยมาก
นอนเช้า ตื่นเย็น ล้างแผลไม่บ่อย วาสลีนที่หมอให้ก็ไม่ค่อยได้ทา

=_______=

ไม่ควรเอาอย่างนะคะ ฮ่าๆ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-1 01:41:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด

RE: [24-04-54] ไปทำ &quot;ปากบาง&quot; กับคุณหมอภูค่ะ ยึ๊ยๆ &gt;&

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Peona เมื่อ 2011-5-1 01:55

ตอบกระทู้ greentealatte ตั้งกระทู้

แล้วแต่คนจ้า บางคนฉีดครั้งเดียวเห็นผลเลย
บางคนก็หลายครั้ง

แต่สำหรับเรา ครั้งเดียวไม่เห็นผลจ้า ^_^
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-1 01:50:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด

@ไม่บวมนะคะ หรืออาจะบวมแต่ก็น้อยมากๆ แปปเดียว
จะมีก็แต่ตอนแรกโด่งดี แล้วก็ยุบลงเรื่อยๆอย่างรวดเร็ว
(สงสัยตอนที่มันโด้งนั่นคือบวมรึเปล่าก็ไม่รู้)

@ตอนนี้ไม่มีอาการแดงจ้า

@ค่อนข้างพอใจค่ะ แต่อยากได้โด่งกว่านี้ นี่มันเนียนเกินไป....

@คิดว่าถ้ายุบแล้วคงไปฉีดเพิ่มค่ะ แต่ก็แอบกลัวผลข้างเคียงว่าจะเหมือนซิลิโคนเหลวรึเปล่า
แต่คิดว่าคงจะฉีดค่ะ เดี๋ยวอาจจะปรึกษาคุณหมออีกที เพราะใจนึงก็อยากจะเสริมไปเลย
แต่ถ้าต้องขูดเหมือนซิลิโคนเหลว คงไม่เสริม คงฉีดเพิ่มจ้า ^^
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-3 20:53:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Peona เมื่อ 2011-5-3 21:03

มาอัพเดทปากต่อน้าค้า

วันที่ 7 - ตัดไหม

ตัดไหมไม่เจ็บอย่างที่คิดค่ะ ^_^
ตอนแรกกลัวมากเลย เพราะเห็นหลายคนเตือนว่า
"ตัดไหม เจ็บกว่าตอนทำอีก!!"

แต่จริงๆแล้วก็ไม่ได้เจ็บขนาดนั้นค่ะ แค่จี๊ดๆนิดเดียวเอง
เหมือนเวลาเราปากลอก แล้วดึงออก แล้วก็มีเลือกซิบๆนั่นแหล่ะค่ะ
แค่นั้นเอ้งงงง สบายมาก หุหุ

คุณหมอบอกว่าม่วงมากเลยครับ ฮ่าๆ ให้ประคบร้อน(อย่างเดียว) บ่อยๆ
แต่แผลตรงดี แล้วก็พอแผลแห้งแล้ว ให้นวดๆหน่อย
และอีกสองอาทิตย์ก็นัดมาดูอีกทีค่า
(ยาแก้อักเสบไม่ต้องกินแล้ว กินแต่ยาลดบวมค่า)

19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-3 20:59:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันที่ 8 ค่า - ยุบลงนิ๊ดดเดียวเอง T_T

แอบนอยส์นิดนึงอ่ะค่ะ ทำไมไม่บางเลย เท่าปากเก่าเลยค่ะตอนนี้
แต่แผลยังไม่ม้วนเข้าเท่าไหร่ค่ะ เลยหวังว่ามันคงจะม้วนเข้าไปอีกเยอะๆ ฮ่าๆ

รบกวนถามท่านที่ทำมาว่า หลังจาก 8 วันนี้แล้วมันจะม้วนเข้าไปอีกเยอะแค่ไหนคะ

^____________^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้