เจ้าของ: tookta1979
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ขูดคางที่ฉีดซิลิโคลนเหลวกับคุณหมอวรวิทย์

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-25 22:38:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ JJenie ตั้งกระทู้

ทุกอย่างโอเคค่ะ ปกติดี รอเพียงแต่ตัดไหมค่ะ
อยากทราบว่าตอนผ่านี่ เค้าผ่าข้างในปาก หรือข้างนอกอ่ะครับ ? แล้วแผลเป็นไงมั่งใหญ่มั้ย ?
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-26 08:59:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nickytime ตั้งกระทู้

ผ่าใต้คางค่ะ ส่วนแผลตอนนี้เท่าที่เห็นก้อเป็นรอยเย็บอยู่ค่ะ คิดว่าถ้าตัดไหมออกคงเป็นรอยแผลยาวประมาณ2-3ซม.อ่ะ

แสดงความคิดเห็น

ฉีดมากี่ปีแล้วค่ะ  โพสต์ 2011-4-26 09:26
ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-26 13:28:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ tookta1979 ตั้งกระทู้

2ปีกว่าๆค่ะ
ลงรูปให้ดูเยอะๆนะคับ
เมื่อวานโทรไปปรึกษาหมอมาแล้วค่ะ
แต่ขอเก็บตังค์ และทำใจก่อน กำลังคิดอยู่ว่าจะไปเสริมจมูกก่อน หรือจะผ่าเอาซิลิโคนเหลวที่คางออกก่อนดี

ต้นฉบับโพสต์โดย JJenie เมื่อ 2011-4-26 17:02
เมื่อวานโทรไปปรึกษาหมอมาแล้วค่ะ
แต่ขอเก็บตังค์ และ ...

เอาคางออกก่อนจิ แล้วค่อยทำจมูกให้รับกะคางที่เอาออกแล้ว
เห็นด้วย ต้องเอาคางออกก่อน แล้วค่อยทำจมูก
เออใช่ ลืมนึกถึงไปเลย

ขอบคุณทุกคนมากค่ะ สงสัยคงต้องจัดการกับคางก่อนล่ะ :)

แต่ยังไงก็ยังรอดูรีวิวคางของคุณ tookta1979 อยู่นะคะ
อยากเอาออกบ้างค่ะ
กลุ้มใจมากมายเลยอ่ะ
รอดูค่ะ  
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-28 10:37:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ JJenie ตั้งกระทู้

โทษมีนะคะที่ตอบช้า เมื่อวานเพิ่งกลับมาถึงเวียดนามค่ะ
โทรไปปรึกษาแล้วคุณหมอว่างัยบ้างคะ
เรื่องราคาต่อรองกับคุณหมอได้นะ คุณหมอใจดี
เราว่าไปขูดคางออกก่อนดีกว่านะ  เพราะว่าขูดคางเราว่าเจ็บตัวน้อยกว่าเสริมจมูก นะ
เราไม่มีอาการปวด,บวมหรือเจ็บอะไรเลยตั้งแต่ขูดคางมา แค่กินยาให้ตรงตามเวลา และรอเวลาตัดไหม แต่เรื่องตัดไหม เราคงตัดเองเพราะคุณหมอบอกว่าตัดง่ายๆๆ  หลังตัดไหมแล้วจะรีวิวรูปให้ดูอีกทีนะ เป็นกำลังใจให้ สู้สู้
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-28 10:41:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ omgggg ตั้งกระทู้

ไม่ต้องกลุ้มใจนะคะ ทุกอย่างแก้ไขได้
แต่ต้องบอกไว้ก่อนว่า การที่ขูดซิลิโคลนออก ไม่สามารถจะขูดออกได้หมด 100 เปอร์เซ็นต์นะ ลองโทรปรึกษาคุณหมอดูก่อนได้ แต่ว่าก้อมีคุณหมอหลายท่านที่รับทำ แต่ราคาก้อจะแตกต่างกันไป ลองหาข้อมูลดูนะคะ
อยากเห้นรูปตอนขุดแล้ว มีไหมคะ???
ตัดไหมเมื่อไหร่เอ่ย ไม่มีอาการบวมเลยหรอ ?? ดีจัง รอชมอยู่นะคับ
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-28 11:47:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nickytime ตั้งกระทู้

ตัดไหมหลังวันที่ 3 พค.ค่ะ แต่ให้สามีตัดให้ค่ะ
เพราะว่ากลับมาเวียดนามแล้วอ่ะ
ไม่อยากให้หมอที่นี่ตัดให้ไม่ไว้ใจ
คุณหมอวรวิทย์บอกว่าตัดเองก้อได้ไหม ตัดไม่ยาก
ไม่มีอาการบวม และไม่ปวดด้วย
****ตอนที่เราไปฉีดสลายยังปวดและบวมมากกว่านี้อีก แถมมีเลือดออกหลังที่ฉีดสลายอีกต่างหาก บวมประมาณ 2 อาทิตย์***
คุณหมอวรวิทย์เก่งมาก

แสดงความคิดเห็น

รอ k.tookta คะ วันที่3 แล้ว กำลังใจอยู่ที่ k.tookta คะ  โพสต์ 2011-4-28 12:13
หมอเก่งไหมคะแล้วขูดออกแล้วจะเสริมได้ไหมคะ
แล้วขางจะเสียรูปไหมคะ
มีรูปบ้างมั๊ยคะเนี่ย
รอดูรีวิวอีกคนค่ะ กำลังหาข้อมูลอยู่ เคยเอาออกมาแล้ว 2 ครั้ง แต่ยังไม่เป็นที่น่าพอใจ อยากขูดออกอีกที คราวนี้ว่าจะเสริมแท่งด้วย ไม่รู้ว่าคุณหมอจะเสริมให้เลยหรือต้องรอ
คางหายแดงไหมค้้ะ เพราะตุ๊กตาก็มีปัญหาเหมือนกัน อยากแก้จุดๆ นี้ให้ได้
ผมฉีดซิลิโคนเหลวมาเหมือนกันครับ อยากเอาออกเพราะดูแล้วยาวแต่ไม่แดง อยากรู้ว่ามันต้องทำกี่ครั้งถึงจะหมดอ่ะคับ เพราะตอนนี้อยากเสริมซิลิโคลน เลยอยากที่จะเคลียร์ของเก่าก่อนครับ ขอบคุนจขกท ด้วยครับ
สนใจด้วยคนคะ. ขอให้ออกมาสวยปลอดภัยนะคะจะเป็นกำลังใจให้คะ
เอาออกแล้วต้องเสริมมั้ยค่ะ กลัวเสียรูปอ่ะ ว่าจะไปขูดออกเหมือนกันมีคนบอกว่าถ็าขูดแล้ว
ควรเสริมด้วยเลย แนะนำด้วยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้