เจ้าของ: sunchai22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอระบายความ(อัดอั้น)ในใจกับบุญรัตน์คลีนิคหน่อยนะครับ

[คัดลอกลิงก์]
แฟนเรากับเพื่อนเราก็ทำที่หมอบุญถิ่น ออกมาดูดีเป็นธรรมชาติมาก ไม่รู้โชคดีหรือจมูกเดิมดีอยู่แล้ว ส่วนเรื่องการให้บริการ คำพูด อะไรพวกนี้เตรียมใจไว้ก่อนไปทำแล้วเพราะเห็นแก่ราคาถูก อิอิ ยังดีที่ออกมาโอเค ยังไงก็ขอให้ได้ดั้งสวยตรงสมใจไวๆนะคะ

แสดงความคิดเห็น

ถือว่าโชคดีไปคับ  โพสต์ 2011-5-10 20:38
ผมก็เหมือนคุณเลยทำครั้งแรกก็หมอบุญถิ่นนี่แหละ จมูกพังเพราะหมอคนนี้ จะจำไปจนตาย
ผมทำได้ 20 วัน มันกลายเป็นแผลทะลุตรงหว่างตาเลยได้เอาออก แล้วหมอก็คืนตั้งให้ โดยไม่ได้รักษาอะไรให้เลย  ตอนนี้ผ่านมาเกือบปีแล้วจมูกก้เริ่มดีขึ้น  หลายเดือนที่ผ่นมานอยมาตลอด

สู้ๆๆคับ  โพสต์ 2011-5-10 20:47
หมอสายตาเอียงหรือป่าว...เห็นบอกทุกคนว่าเบี้ยวตลอด....

หมอบอกว่าเคสเอียงของหมอมีประมาณ 60% คับ อิอิ ไม่น้อยเรยนะ  โพสต์ 2011-5-30 12:29
เราว่าให้หมอไปวัดสายตาดีก่านะ -*-  โพสต์ 2011-5-23 15:46
ห้าๆๆ นั่นดิคับ  โพสต์ 2011-5-10 20:48
เหมือนกัน  มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆค่ะ บอกว่าจมูกอายเบี๋ยว เปงไปได้ไง เบ๊ยวทุกคนเลยหรอ ตอนนี้คิดว่าจะทำใหม่ อยากได้ ทรง ไอซ์(ผู้หยิง)อ่ะค่ะ
ดูของบางมดไว้อ่ะคะ ดีป่ะค่ะ หรือที่ไหนดีค่ะ ^^

ทรงไอซ์ อภิษฎา น่ะหรอคับ จมูกสูงแหลมมากๆ เรยนะคับ  โพสต์ 2011-5-10 20:48
เข้ามาอ่านแล้วค่ะ สรุปเจอปัญหาเดียวกัน คำพูดที่รับรับคำเดียวกันเป๊ะ คือ เราเห็นมาหลายคนแล้วนะ ทำที่นี่เบี้ยว เอียง เกือบทุกคน รวมถึงเราด้วย แล้วคำตอบที่ได้รับมา ก็เหมือนกันทุกคน ผิดหวัง เสียใจมาก ไม่คิดจะกลับไปทำที่นี่อีก และเวลามีคนมาถามก็ไม่เคยแนะนำเลย เพราะบริการไม่ดีเท่าที่ควร พนักงานพูดจาแย่มาก แล้วตอนนี้ได้ที่แก้ยังคะ เราหามานานแล้ว ทนกับจมูกเบี้ยวๆ เอียงๆ มาเกือบปีละ ยังหาที่แก้ไม่ได้เลย

ตอนนี้สนใจหมอศรัณย์อะคับ  โพสต์ 2011-5-30 12:30
เหมอนเค้าเลยอะ ยังหาที่แก้ไม่ได้เลย กำลังตัดสินใจว่าเอาออกไปเลยดีไหม  โพสต์ 2011-5-23 15:47
ผมสนใจหมอสุชาติ ครับ แต่ตอนนี้ยังไม่มีตังเรย ค่าแก้+ค่าเสริม รวมๆ 28000 อะ  โพสต์ 2011-5-10 20:51
หมอแต่ละที่ใช้กลยุทธ์เหมือนกันหมดเลยนะครับ รอดูสามเดือน หกเดือน ค่อยมาแก้ แล้วใครที่ไหนจะไปทนรอที่จะจ้องมองดูหน้าตัวเองที่คิดว่าผิดปกติไปได้นานขนาดนั้น สุดท้ายก็ต้องยอมควักเงินไปแก้ที่อื่นเพราะไม่อยากเสียเวลาและเจ็บตัวหลายครั้งเพราะไม่รู้ว่าแก้ที่หมอคนเดิมจะดีขึ้นกว่าเดิมหรือเปล่า สรุปหมอแต่ละคลีนิกก็ได้ให้บริการเราครบทุกคน เพราะเราก็เวียนไปแก้มันทุกที่ไปเรื่อยๆ จนกว่าจะโชคดี สงสัยเป็นกรรมทีชาติที่แล้วทำบุญด้วยดอกไม้สั้นๆหงิกๆงอๆก็เลยมีองค์ประกอบขาดๆเกินๆจึงต้องไปตัดเติมเสริมแต่งอยู่อย่างนี้....เป็นกำลังใจให้ทุกทานนะครับ

ขอบคุณมากๆคับ  โพสต์ 2011-5-10 19:48
แนะนำหมอยุทธอีกคนนะคะ

ขอบคุณคับ  โพสต์ 2011-5-10 20:52
ช่าย...คร้า...แต่อายคงทำสูงขนาดนั้นไม่ได้อ่า...กัวทะลุ ^^

ช่ายค้าบ บางมดก้อดีนะ เลืิอกหมอดีดีละกันคับ  โพสต์ 2011-5-12 18:58
ปัยหาหมอบุญมาเหมือนกันหมอผู้หญิงบอกว่าจมูกเบี้ยวถ้าจะทำต้องทุบกระดูกที่โปนออกมาออกก่อน

เราก้อเรยม่ะทำเปนหมอหน้าจะพูดดีดีเราเอาเงินไปให้ยังทำแบบนี้อีก

ก้อเรยคิดว่าจะปัยลองปรึกษาที่อื่นดูก่อน

ช่วยแนะนำหน่อยสิ๊ ค๊

แบบราคาพอเพียงมีป่ะ

อรรถพร 8000 แต่โด่งเกิ๊นนนน  โพสต์ 2011-5-20 13:16
หมอภู 9000 + หมอยุทธ 12000 ครับ  โพสต์ 2011-5-20 13:15
ผมอยากให้เคสนี้เป็นข้อเตือนใจอีกเคส ในการเสริมจมูกครับ คือผมอยากให้มองว่าการทำศัลยกรรม เราต้องพร้อมที่จะยอมรับความเสี่ยง บางทีหมออาจจะพลาดในการวินิจฉัยตั้งแต่ต้นครับ และสิ่งหนึ่งที่อยากให้คิดก็คือว่าเราเสริมจมูกไปเพื่ออะไร ราคาในการเสริมจมูกของหมอแต่ละท่าน มันไม่ได้เป็นตัวชี้วัดว่าจะดีหรือไม่ดี มันขึ้นอยู่กับคสามพอใจของเราว่า สิ่งที่มันเพิ่มขึ้นมาบนจมูกเราๆพอใจกับมันมากน้อยแค่ไหน เพราะเราต้องนึกเสมอว่า ราคาของแต่ละที่ทำไมไม่เท่ากัน ทำไมที่นึงราคาแพงมาก แต่คิวยาวข้ามปี
ผมจะยกเคสผมให้นะครับ เริ่มแรกที่ผมทำครั้งแรก ผมก็คิดแค่ว่าอยากให้มันโด่งกว่านี้อีกนิด อยากให้มันออกมาเป็นธรรมชาติ ไม่อยากให้คนทักว่าไปทำมา ที่สำคัญที่สุดคือเรื่องราคา
ผมทำครั้งแรกราคาไม่ถึงหมื่นครับ ที่ๆไปทำบางคนก็ว่าดีบางคนก็ว่าไม่ดี แต่ตลอดเวลาผมจะคิดเข้าข้างตัวเองครับว่า ผมคงไม่ดวงซวยขนาดนั้น ทำมาจะต้องดีแน่นอน มันเป็นปกติครับคนเรามักจะคิดแง่บวกไว้ก่อน ให้กำลังใจตัวเองไว้ก่อนเสมอ ซึ่งเป็นผลดีครับทำให้มีกำลังใจมากขึ้น แต่ขณะเดียวกันผมอยากให้เผื่อใจไว้บ้าง หากผลที่ออกมาไม่เป็นดังที่คิด และการทำครั้งแรกของผม แกนจมูกก็เอียงจริงๆครับ เอียงนิดเดียว ไม่สังเกตก็ไม่เห็น และผมก็ทนมา3ปี จนได้มาเจอเว็บนี้ และหาข้อมูล และตัดสินใจแก้อีกสองครั้ง จนตอนนี้ผ่านมาปีกว่าแล้วครับ
อยากให้กำลังใจเจ้าของกระทู้ครับ ใจเย็นๆ ให้มองว่ามันเป็นเรื่องปกติ ถ้ามันไม่เบี้ยวมากๆ รอสักสามเดือนสี่เดือน เพราะเหตุผลที่หมอทุกท่านบอกแบบนี้ คือระยะเวลานั้นจมูกจะเข้าที่แล้ว และจะไม่ค่อยมีการเปลี่ยนแปลงจากรูปทรงที่เห็นแล้ว ถึงตอนนั้นก็ค่อยๆหาข้อมูลเพิ่มเติม เชื่อมั้ยครับว่าพอถึงเวลานั้นเราจะสนุกกับมัน และเราจะไม่เสียดายเงินในการแก้อีกเลย ไม่เหมือนตอนที่เราทำครั้งแรกที่อยากได้ถูกและดี
เป็นกำลังใจให้ครับ และอยากให้เห็นใจคุณหมอแกบ้างครับ เพราะผมเชื่อว่ากิตติศัพท์ของหมอทั้งดีและไม่ดี คุณจะต้องรู้มาก่อนที่จะตัดสินใจ ความผิดพลาดที่เกิดขึ้นอาจเป็นไปได้ทั้งจากตัวเราและจากหมอ ความผิดพลาดที่หมอเองอาจจะมีส่วนในการวินิจฉัยผิดพลาด
เป็นกำลังใจให้นะครับ ขอให้จมูกไม่เป็นอย่างที่คิด แต่ถ้ามันเบี้ยวหรือเอียงจริงๆ ก็ค่อยๆศึกษาข้อมูลในบอร์ดนี้ และลองไปปรึกษาคุณหมอดูนะครับ สุดท้ายขอให้ได้ทรงจมูกที่อยากได้สมใจครับ

ขอบพระคุณมากๆๆเรยคับ  โพสต์ 2011-5-20 13:18
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dorayaki_bowvy เมื่อ 2011-5-14 06:21

จมูกเราเบี้ยวตั้งแต่ยังไม่ถึง3เดือนแรกเลย ตอนนี้ปล่อยมาได้ปีนึงละ ยิ่งปล่อยไว้มันก็ยิ่งเบี้ยวกว่าเดิม อยากแก้ไขมาก แต่พยายามหาข้อมูลเยอะๆ ไม่อยากเจ็บตัวหลายๆครั้ง ตอนนี้ก็ยังตัดสินใจไม่ได้เลยว่าจะไปแก้กับคุณหมอท่านไหนดี เลยยอมทนกับจมูกเบี้ยวๆที่แสนทรมาน(ใจ)ที่สุด
ปล.เราก็สนใจ K.สุชาติอยู่เฟมือนกัน

ตอนนี้ผมสนใจหมอศรัณย์อะัคับ  โพสต์ 2011-5-30 12:31
หลายเคสประทับใจนะคับ ผมก้ออยากที่จะประทับใจด้วย ว่าจาไปปรึกษาดูก่อน  โพสต์ 2011-5-20 13:19
แนะนำอีกท่าน หมอยุทธพง หน้ารามคับ หาข้อมูลอยู่ ราคาแก้ 15000 - 18000  โพสต์ 2011-5-20 13:18
ผมเคยไปปรึกษาหมอบุญมาเหมือนกันครับ....แต่แบบว่าผมทำงานเกี่ยวกับวงการพยาบาลก็เลยเปลี่ยนใจไม่ทำครับผม  เท่าที่ได้ไปปรึกษาด้วยได้ข้อมูลไม่มากและก็คุณหมอจะบอกว่าจมูกเราเสิรมได้ไม่มาก เอาแบบไปให้หมอก็ไม่ดูหลอกครับ...จะสังเกตได้ว่าหมอบุญจะมีการเสริมก็คือจะกรีดจมูกด้านในแค่ด้านเดียวและเวลาที่คุณหมอเปิดโพรงหรือสร้างช่องว่างในการเสริมชิลิโคนนั้นอาจจะมีการทำที่ไม่ได้สวน.....เอาใจช่วยทุกคนนะครับ.....เลือกให้ดูคิดให้นานตัดสินใจขึ้นอยู่กับคุณและเงินในกระเป๋าคุณเอง:)

....................... อั๊ยยะ ถามเองตอบเอง แล้วจะถามทำไม งง  โพสต์ 2012-7-7 02:22
เสริมแบบเปิดด้านเดียวโอกาสเอียงสูงใช่ไหมคับ  โพสต์ 2011-5-30 12:31
คับผม  โพสต์ 2011-5-20 13:19
ทามมาเหมือนกานอ่ะ รูป นี้เลยงะ

แต่เอียงไหมนั่น  โพสต์ 2011-5-22 02:19
สวยดีนะคับ  โพสต์ 2011-5-20 13:20
แนะนำครับหมอสุชาติ ทำดีมากเลยครับ ผมก็ศิษย์หมอสุชาติ หมอใจดีมากเลยครับ

ผมไปปรึกษามาแล้วคับ ค่าแก้ 28000 เกือบเปนลม 55+  โพสต์ 2011-5-20 13:14
อื้ม ทำมาเบี้ยวเหมือนกันเลย  ไปทางซ้ายอ่ะ   หึหึ    จะเปิดเทอมแล้วอ่า    อายเพื่อนแย่เลย
กว่าที่บ้านจะให้ทำ ก้อนานกว่าจะขอได้  แล้วมาเปนอย่างนี้อีก

ฮือฮือๆๆๆๆ

นี่ก้อนิดเดียวนะ แต่ที่แย่คือ เหมือนไม่ได้ทำเลย  โพสต์ 2011-5-16 20:02
สู้ๆๆคับ ของผมเหมือนอาการเบี้ยวจาน้อยลงไปนิดหน่อย ย้ำว่านิดเดีัยว  โพสต์ 2011-5-16 05:50
ตอบกระทู้ piinggz ตั้งกระทู้

ใช่เลยอ่ะคะ อยากไ้ด้เงินเค้า แต่ไม่สนใจ

อีกไม่นานคงเจ๊ง
ตอบกระทู้ pondkung ตั้งกระทู้

ขอแชร์ไอเดียด้วยคน  เห็นด้วยอย่างยิ่ง ที่การทำศัลยกรรม ย่อมมีความเสี่ยง  แต่เราเป็นผู้ตัดสินใจ เลือกระดับของความเสี่ยงได้  ถ้าเสี่ยงมาก เราก็อย่าทำ  ต้องหาข้อมูลให้แน่ใจ ว่าเสี่ยงน้อย เราค่อยตัดสินใจไปทำ  ทีนี้ จะรู้ได้อย่างไร ก็ต้องหาข้อมูล อ่านดูจากในเวปท์ ฟังจากคำบอกเราของเพื่อน  เห็นจากผลงานของหมอ  อย่าตัดสินใจทำโดยไม่มีข้อมูล ไม่รู้อะไร  เพราะว่าทำออกมาแล้วไม่ดี จะเสียหายเป็นหลายเท่า เสียทั้งเงิน เวลา และต้องทนแบกหน้าอยู่กับมันอย่างเสียความมั่นใจ  
  งานศัลยกรรมความงาม  เป็นทั้งศาสตร์ และ ศิลป์  ศาสตร์ คือความรู้ ความสามารถ  มาตรฐานทางการแพทย์  ส่วน ศิลป์  คือความสุนทรี ของหมอ ในการที่มีความสุข กับการทำงานที่สวยงามปราณีต เป็นที่ชื่นชมของลูกค้า  งานศิลป์ เป็นงานที่ละเอียด อ่อน ที่ต้องใช้เวลา ที่พอเพียง  ฉะนั้น หมอที่ใช้เวลาน้อยนิด (ไม่ถึง ชั่วโมง)  โอกาสที่จะทำออกมาสวยเนียน ก็จะน้อยลง  หมอที่ ลูกค้าเยอะ เกินไป ก็ต้องเร่งทำ เพื่อไม่ให้ ลูกค้า คน ต่อๆไป ต้องคอยนาน  และหมอเองก็ อยากกลับบ้านไปพักผ่อน  ก็ต้องเร่งทำให้มันหมดๆไป  นี่คือ  จุดออ่น ของเงื่อนเวลา  ส่วนตัวหมอนั้น ต้องมีสุนทรีของศิลป์ คือ มองเห็นความสวยงาม เห็นสัดส่วน อันเป็นธรรมชาติ ของจมูก เห็นทรวดทรงองค์เอวของจมูก ที่มีชีวิต  ต้องลองไปคุยกับหมอดูก่อน ว่าหมอมีหลักการ มีจุดเน้น อย่างไร  ถ้าฟังดูแล้ว เห็นว่า หมอให้ความสนใจ ให้ความสำคัญ กับตรงกับ สิ่งเราไปปรึกษา   ก็ให้นัดหมอทำศัลยกรรมให้ โดยให้หมอมีเวลา ที่จะทำให้เราอย่างสบายๆ  ไอ้ประเภท ไปแทรกคิว อย่าไปทำ  เพราะงานจะเร่งรีบ งานออกมาจะไม่ดี
     การทำศัลยกรรมความงาม ไม่ใช่เรื่องฉุกเฉิน  ฉะนั้น อย่ารีบร้อนทำ โดยไม่แน่ใจ  ไม่งั้น เราจะทำให้กลายเป็นเรื่องฉุกเฉิน เพราะว่าทำออกมาไม่ดีแล้ว  อาจต้องแก็ไขอย่างฉุกเฉิน  และต้องทนทุกข์ใจอยู่กับมัน  

ขอบคุณคับ  โพสต์ 2011-5-20 13:21
ท่าจะจริง เพราะเริ่มรู้สึกว่าเบี้ยวๆๆๆแล้ว ขนาดยังไม่ได้ตัดไหม แงๆๆๆๆ

อ่อ ถ้ายังไม่ได้ตัดไหม อาจจาเกิดจากอาการบวมก้อได้คับลองดูก่อนนะ  โพสต์ 2011-5-20 13:21
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-20 13:22:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกๆๆคอมเม้นคับ ดีใจจัง
อ่า เริ่มกังวลเลยคะ เพราะตอนหนูไปทำ มีรอยแดงจากสิวกลางจมูก ตอนนี้หน้าตึงๆมาก โดยเฉพาะบริเวณจมูก พรุ่งนี้จะไปตัดไหมแล้ว กังวลจัง ตะกี้อ่านกระทู้นึงมา ขนาดทำมา5ปีแล้วยังทะลุเลย TT TT ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะคุณพี่

ขอบคุณค้าบบ  โพสต์ 2011-5-21 01:05
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Anfah เมื่อ 2011-5-20 14:49

โห เท่าที่ฟังมาคงไม่กล้าไปทำกับหมอบุญแล้วค่ะ

คนทำดีดีก้อเยอะคับ ผมคงเปนส่วนน้อยมั่ง เหอๆๆ  โพสต์ 2011-5-21 01:05
ตอนนี้เราเริ่มสนใจหมอจุฬา  ที่ปากน้ำศัลยกรรมคลีนิคขึ้นมาแร๊ว

ดูแกมีประสบการณ์เยอะดี

แต่ลองหาข้อมูลมีน้อยอร่า

ไคเคยทามช่วยแนะนำหน่อย ณ๊

โทดทีค่ะพิมผิด คุณหมอจุฑา ม่ะใช่ จุฬา แร๊วเคยทำไม๊ค๊ะ ดีไม๊!!!  โพสต์ 2011-5-24 19:21
คุณหมอจุฑามั๊งคะ ไม่ใช่จุฬา  โพสต์ 2011-5-24 01:58
สู้ๆๆค้าบ  โพสต์ 2011-5-21 01:05
ขอบคุณเพื่อนมากๆๆเลยที่มาแชร์ประสบการณ์ให้รู้กัน  น้องเราก็กำลังจะำไปแก้ จะได้เอามาคิดอีกที  แต่เรื่องบริการหรือหมอพูดไม่ดีเนี่ย แย่มากๆๆต่อให้ทำสวยไง แค่หมอและพนักงานพูดจาไม่ดีเราก็ไม่คิดจะทำเลยอะ ไปหาที่อื่นที่แนะนำดีพูดจาดีมีอีกเยอะแยะ ไปทำจ่ายตังค์ไม่ได้ขอทำฟรีอะ

แก้ที่อื่นเหอะคับ ลองหาข้อมูลหมอยุทธสิ ผมสนใจอยู่คับ  โพสต์ 2011-5-21 01:06
เป็นไปได้มั้ยว่า หมอเค้าพูดว่าเบี้ยวไปก่อน ให้คนไข้รับรู้อย่างนี้
เพราะเวลาทำออกมาจริง มันเบี้ยวอย่างว่า เวลาคนไข้เอาเรื่อง
จะได้ สวนคนไข้ได้ว่า หมอบอกแต่แรกแล้ว ยังจะทำอีก จะมาโทษหมอได้
(แบบนี้รึป่าว จริง ๆ หมอ ก็ไม่มั่นใจว่าผลจะออกมาเบี้ยวรึตรง แต่บอกเบี้ยวไว้ก่อน เพื่อป้องกันตัว)

ใช่เรยค้าบบบบบบบบบ  โพสต์ 2011-5-30 12:33
ได้บอกเรยว่าเบี้ยว ซึ่งนั่นก้อแสดงว่าจมูกผมไม่ได้เบี้ยว  โพสต์ 2011-5-21 16:51
คับ ปกติถ้าเบี้ยวหมอจาบอกเรยว่าเบี้ยว เท่าที่ผมทราบ แต่ที่ผมทำหมอไม่  โพสต์ 2011-5-21 16:51
ต้นฉบับโพสต์โดย azila เมื่อ 2011-5-20 14:32
อ่า เริ่มกังวลเลยคะ เพราะตอนหนูไปทำ มีรอยแดงจากสิวก ...

อ่า หนูมึนๆอารายอ้ะป่าวเนี่ย ฮ่าๆ พูดเรื่องจมูกทะลุไป จิตตกมากไปหน่อย พิมความเห็นไม่ค่อยสอดคล้องกะกระทู้สะงั้น แหะๆ ขออภัยด้วยๆ
วันนี้เพิ่งไปตัดไหมมา เจ็บเหมือนโดนยาชารอบสอง ตัดไหมหรือตัดเนื้อ แงๆ

อิอิ  โพสต์ 2011-5-22 02:21
ช่ายย ผมไปตัดมีพนักงานตัดให้ เจ็บมาก น้ำตาไหลเรย เจ็บจริงๆ แม่งมือหนัก  โพสต์ 2011-5-22 02:21
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้