เจ้าของ: sunchai22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอระบายความ(อัดอั้น)ในใจกับบุญรัตน์คลีนิคหน่อยนะครับ

[คัดลอกลิงก์]
ตอบกระทู้ namijungza ตั้งกระทู้

ค่ะ ธรรมดาเนอะเพื่อนเราที่ทำมากับหมดบุญ ก็เบี้ยวนะนิดๆไม่สังเกตุก็ไม่เห็นแต่เราไม่ชอบเราว่ามันทื่อๆอ่ะ เราเลยไม่ได้ทำจมูกซักที อยากทำที่ดีๆไปเลยแต่ไม่รู้จะไปหมอไหนดีค่ะ รุ้สึกจมูกเราเอียงด้วยไง

แสดงความคิดเห็น

หมอดีดีเยอะคับ แนะนำตอนนี้หมอยุทธพงษ์ อะ  โพสต์ 2011-10-26 02:07
แนะนำให้ตัดแต่งปีกจมมูกให้เท่ากันจะดีกว่าจ้า การที่เราจมูกเอียงอยู่แล้วไปเสริมมันก็ต้องเอียงอยู่ดี เว้นแต่ว่าไปแก้ไขรูปจมูกก่อน ค่อยเสริม แต่เห็นจากในรูปจมูกไม่ได้เอียงอะไรมาก ความคิดเห็นส่วนตัวแนะนำให้ไปตัดแต่งปีกจมูกให้เท่ากันสองข้างก็เลิศเลยค่ะ ไม่ต้องแก้ เว้นแต่ว่าเสริมมาแล้วแกนจมูกใหญ่อีกก็น่าจะแก้จ้า
สู้ๆนะ

ขอบคุณค้าบบบบบบบ  โพสต์ 2011-12-8 21:31
แต่ความคิดเรานะดูเหมือนหมอจะไม่เต็มใจที่บริการในราคา 5000 บาทที่เค้าตั้งมามากกว่าประมาณว่าเค้าทำให้ถูกแล้วจะเอาไรมากหล่ะมั้ง

ประมาณนั้นเรย  โพสต์ 2011-12-8 21:32
กูจะนัดทํา กูโทรไป ไม่ติด กูธก็โทรอีกมีคนรับบอก 30นาทีโทรมาใหม่ พอกูโทรไป ไม่ติดเเต่มีคนรับ1วิ เเล้วสายหลุดเลย เเดกตังครั้งละสามบาท จนนี่20บาทเเล้ว กูจะลองให้เเดกตังเล่นอีกดีมั้ค่ะ จะไม่ทามเล้วนะ เหี้ยจริง

แต่พนักงานรับสายชอบตัดสายทิ้งนะแอบเห็น  โพสต์ 2012-2-21 23:36
เปนไปได้เลือกที่อื่นเถอะคับ  โพสต์ 2011-12-8 21:32
ต้นฉบับโพสต์โดย sunchai22 เมื่อ 2011-4-23 18:56
ขอฝากคำถามนิดนึงนะครับ
สำหรับท่านที่จมูกเบี้ยว คด เ ...

มีปัญหาแบบนี้ เห็นเพื่อนเราก็ จมูกดบี้ยวแต่กำเนิดพอไปเสริมมันก็เบี้ยวนะ ลองไปเมโกะสิ แพงหน่อย แต่คุณหมอก็ตะไบกระดูกให้ตรง พอเสริมออกมา จะไม่เบี้ยวเลยค่ะ

ขอบคุณมากคับ  โพสต์ 2012-1-28 09:17
เราก็ทำกับหมอบุญถิ่น ภรรยาก็บอกว่าเอียง ฐานเอียง
ทำออกมาก็เอียง ตอนนี้ถอดออกแล้ว สบายใจไป..
สรุปใส่ไป 5,000 ถอด 3,000 เจ็บตัวฟรี อิอิ..

55555555+  โพสต์ 2012-1-28 09:17
น้ำตาจะไหล ของเราก้อเบี้ยววว มองปกติยังพอถูๆไปได้ แต่อย่าถ่ายรูปเชียวววว    อยากแก้ทรงจมูกด้วยยย หมอไหนแก้ทรงสวยค่ะ แนะนำทีๆๆๆ

ไม่รู้เหมือนกันคับว่าหมอไหนสวย มีบางท่านแนะนำ เมโกะ แต่สนใจหมอยุทธอะ  โพสต์ 2012-1-28 09:17
เฮ้ยยยยย อ่านกระทู้นี้ต้องพูดคำนี้เลยค่ะว่า เฮ้ยยยยยย
เคสเรา หมอก็บอกแบบนี้ค่ะ บอกว่า "แกนจมูกคุณเอียง เสริมมาก็คงเอียง รับตรงนี้ได้ไหม"
เราพยายามส่องดูแทบตาย ก็ไม่รู้สึกว่าจมูกตัวเองเอียง
แต่ตอนนั้นอารมณ์อยากทำจัด หน้ามืดมั้งคะ ก็เลยทำไป
จนทุกวันนี้ก็ดูว่าเอียงค่ะ
คิดมาตลอดว่า อืม... คงเพราะเราแกนจมูกเอียง แต่นี่เล่นบอกเหมือนกันหมดนี่หว่า

โธ่ เว้ย... จะไปแก้แล้ว คอยดูเหอะ!!!
(อารมณ์เสียจริงๆ )

จริงๆๆๆ หมอบอกเกือบทุกคนว่าเอียงอะ  โพสต์ 2012-1-28 09:18
ของเราก็เบี้ยวเรา แก้ใหม่มาแล้วได้7วันไม่รู้จะเบี้ยรไหม แต่หมอไม่เคยบอกเราเลยว่าฐานเอียงรึไร แต่เบี้ยวอะ รอบนี้ก็เหมือนจะไม่ดีเลย หมอเดอะแหละค่ะ. เสียใจ

เปลี่ยนหมอเถอะคับ เหอๆ  โพสต์ 2012-1-28 09:18

เสริมจมูกกับหมอบุญถิ่นได้เกือบ2ปีแล้วค่ะช่วยดูด้วยค่ะ
ไม่รู้ว่าแอบเบี้ยวรึเปล่า

สวยกำลังดีคับ คงไม่เบี้ยวทุกคนหรอกคับ  โพสต์ 2012-1-29 00:54
ต้นฉบับโพสต์โดย Pang_mee เมื่อ 2012-1-28 10:59
ไม่รู้ว่าแอบเบี้ยวรึเปล่า

ไม่เบี้ยวนี่ค่ะ เบี้ยวหรือไม่เบี้ยวไม่ต้องกังวลค่ะ มันอยู่ที่ฐานจมูกของแต่ละคน ว่าเอียงหรือตรง ถ้าคนพอดั้งอยู่แล้ว อันนี้ตรงค่ะ เสริมมาก็สวยนะค่ะ แต่ถ้าแหมบเลย อันนี้ บางทีจมูกคุณก็แอบเอียงแต่คุณไม่รู้ไงค่ะ จะรู้ได้ เนื่องจาก X-Ray เท่านั้น

หรือนานไปอาจจะเบี้ยวได้ถ้าซิลี่รัดกะผังพืดอะ  โพสต์ 2012-1-29 00:55
ไม่ต้องกังวลหรอกคับ ถ้าตอนแรกไม่เบี้ยวต่อไปก้อคงไม่ม้างงงง  โพสต์ 2012-1-29 00:54
ต้นฉบับโพสต์โดย PoonFah เมื่อ 2011-9-28 02:11
หมอบุญถิ่นก็บอกว่าจมูกแกนเอียง

เค้าก็บอกว่าให้คิดใ ...

เราก็ทำมา2อาทิตย์แล้ว ส่อทุกวันตอนนี้ยังไม่เบี้ยว อิอิ

เหมือนถูกหวย^_^  โพสต์ 2012-2-21 23:41
ดีใจด้วยค้าบ  โพสต์ 2012-2-4 00:40
ผมก็โดนทักว่าเบี้ยว แต่ผมทำออกมาสองปีนิดๆละ พอใจดีครับ

ยินดีด้วยนะค้าบ  โพสต์ 2012-2-4 00:40
เราก็ไปทำหมอบุญค่ะ ได้ 1 ปีละหมอก็บอกว่าเราก็จมูกเบี้ยวเหมือนกับแถมยังถามว่าเคยไปกระแทกอะไรแรงๆรึเปล่าคงเป็นเคสอะคะ ตอนทำออกมาก็กลัวเบี้ยวเหมือนกัน

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=34668

ค้าบ  โพสต์ 2012-2-4 00:41
ถ้าจะทำทั้งที ขอบริการดีๆสักนิดเหอะ แค่เจ็บก้อน่ากลัวมากแย้วว ขอบคุณค่ะ ที่นำมาเป็นวิทยาทาน ตัดออกจากตัวเลือกเลย คลีนิคนี้ หมอคงจะบอกว่าจมูกเราเบี้ยวเหมือนกัน หุหุ

ลองไปดูคับ ปรึกษาฟรี ลองดูว่าจะทักว่าเบี้ยวไหม  โพสต์ 2012-2-4 00:41
อ่านจบจนได้ ขอบคุณนะค่ะ

ยินดีค้าบ  โพสต์ 2012-2-4 00:42
นั้นจิ มาอ่านกระทู้นี้ เลยไม่รู้จะไปปรึกษา และทำกะหมอบุญถิ่นดีมั้ยนิ

ไปเถอะคับ อย่าเชื่อคนอื่นเลย ต้องเจอกับตัวเอง ถึงจะชัวร์  โพสต์ 2012-2-8 01:51
ของเขาทำออกมาน่า ยังกับอวตาล ปีกว่าแร้วยังคงเหมือนเดิมมั่ยมีอะรัยเปลี่ยนเรย พอกลับปัยปรึกษาก้อบอกว่ามันเขากับโครงน่าแร้ว

หาที่แก้ใหม่ดีกว่าครับ  โพสต์ 2012-2-17 00:57
สวัสดีค่ะ คือกำลังหาที่แก้อยู่อ่ะค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมค่ะ ว่าหมอไหนฝีมือดีๆบ้าง
ราคาพอเบาๆกระเป๋าหน่อยอ่ะ

แนะนำหมอยุทธพงษ์หน้าราม แก้ 18000 คับ ลองหาดูรีวิวดูนะคับ  โพสต์ 2012-2-18 09:20
พออ่านจบรุ้สึกว่าเราต้องรอบคอบมากขึ้นแล้วล่ะก่อนทำต้องเตรียมพร้อมทั้งคำถาม และหลักฐานการตอบของหมอ

ครับ  โพสต์ 2012-3-11 01:01
ทำมาเหมือนกันได้4วันแล้วมองชัดเลยอ่ะว่าเอียงซ้าย พอจะมีวิธีที่ไม่ต้องแก้ไหมค๊ะ กลัวเจ็บอ่ะ

ลองกลับไปหาหมอดูคับ หมอจาบอกว่า บอกแล้วไม่ใช่หรอ ฐานจมูกคุณเอียง อิอิ  โพสต์ 2012-3-11 01:02
ต้าก็คิดว่าจะไปทะ แต่ฐานจมูกไม่เท่ากันครับ

ครับ  โพสต์ 2012-3-16 21:02
ของเรามีคิววันที่หกนี้อ่ะ  พอมาอ่านดูแล้วจิตตกเลย ไม่รู้จะกล้าไปทำมั้ย แต่ที่ดูของหลายๆคนรีวิวมาให้ดู  สวยๆๆกันทั้งนั้นเลย  เห้ออออ  คิดหนักอ่ะ

ไม่ใช่ทุกคนหรอกค้าบ เปนกำลังใจให้นะคับ  โพสต์ 2012-4-1 01:25
เราเคยไปปรึกษาเหมือนกัน กะจาทำวันนั้นเลย
หมอผู้หญิง พูดดีมากเลยนะ วัดจมูกให้  ขีดเส้นลงมาก็ตรง ไม่ได้บอกว่าเบี้ยวด้วย
เราบอกว่าขอโด่งได้มั้ยคะ หมอผู้หญิงเค้าดึงจมูกแล้วบอกว่าได้ ให้บอกคุณหมอที่ทำว่าเอาโด่ง

แต่!! มันเสียตอนคุยกะหมอบุญนี่หล่ะ มาวัดแล้วบอกว่า พอมั้ย พอมั้ย
เราก็ไม่เข้าใจว่าพอแค่ไหน บอกไปว่า ไหนคุณหมอว่าดูรูปจมูกแล้วทำให้เลยไม่ใช่หรอ
เค้า ด่าว่าเราพูดไม่รู้เรื่อง โหยเซ็งจิตสุดๆ พนักงานก็ไม่สุภาพเลยนะ
ที่สนใจไปเพราะเพื่อนทำแล้วสวยนะ(เพื่อนก็หน้าสวย) แต่ทรงจาแหลมๆ มาตรฐานเดียวกัน

บ่นยาวไปขอโทดนะคะ อึดอันมากวันนั้นโมโห ไม่เคยมีใครมาพูดกะเราแบบนี้เลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้