เจ้าของ: kaszuka
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

นัดไปแล้ว 30 กันยายน 2552 กับ คุณหมอพีระ

[คัดลอกลิงก์]
อืม นั่นดิ บวมเยอะจัง หายช้า แต่ก็ไม่น่าเป็นไรหรอก เพราะหมอก็บอกแล้ว
ดีครับ เป็นเคสให้คนอื่น ได้รับรู้ด้วยนะ แต่ก็หายม่วง หายเหลืองและ
สู้ๆ ครับ ทำใจเย็นๆ เดี๋ยวก็หล่อนะครับ...
หายไวๆนะคับเป็นยังไงบ้างๆ
เง้อ เริ่มยุบแล้วนี่นา ของผมก็2 อาทิตย์  กว่าจะยุบไม่น่าเกลียด อะครับ
ผมก็ยาชุด 2 เหมือนกัน  ทำครั้งแรกก็แบบนี้แหละครับ ร่างกายมันไม่ชิน
ทำแล้วต้องหล่อแน่ๆคร้า...ไม่ต้องกลัว..ท่องไว้ๆเกาหลีๆ
อืมมม..บวมเยอะนะ..กินน้ำมะพราวเยอะๆนะคะ..หายไวๆคร้า
หายไวๆๆน่ะคราฟ

ระวังเอียงน่ะเวลานอน  อย่าลืมตัวเด็ดขาดน่ะครับ

เดียะเจ็บตัวอีกรอบน่ะครับ

แวว หล่อ มาแล้ว
58#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-17 10:52:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

นัดไปแล้ว 30 กันยายน 2552 กับ คุณหมอพีระ (รูปหน้าทำครบ 16 วัน)

หน้าตรง และด้านข้าง ทำมาครบ 16 วัน  ลงวันที่ 17 ตุลาคม 2552 เวลา 11.11 น.

บวมตรงหัวตายังอยู่ ชัดเจน รอยแดงช้ำ แทบมองไม่เห็นแล้ว

จับดูไม่เจ็บ ไม่อยากกดแรง เพราะกลัวช้ำ เลยแค่แตะๆ....จับๆ

ไม่ได้ทายาแก้ช้ำ แก้บวมอะไรเลย ปล่อยไปตามธรรมชาติ ตั้งแต่วันแรก

กินยาแก้อักเสพตามหมอให้ กินยาจีน กินใบบัวบก กินอาหารจืด ทั้ง 3 มื้อ

ใกล้เห็นความจริงแล้ว.................ไม่ได้ทาครีมบำรุง ครีมกันแดด เลยหน้าเน่ามากมาย
เป็นกำลังใจให้ค่ะ เดี๋ยวจะค่อยๆยุบลงเรื่อยๆ นะค่ะ สู้ๆ
ตอนแรกอี่เองก็เครียดค่ะ ว่าทำมาแล้วจะไม่สวย
เพราะไม่ตัดปีกจมูก แต่คุณหมอบอกว่าไม่ต้องห่วง
เดี๋ยวปีกจะยุบเอง ตอนนี้ก็ครบเดือนแล้ว ยุบลง เยอะแล้วค่ะ
แต่ไหมยังหลุดออกไม่หมด .....
ยังมีปวดๆบ้าง ถ้าเวลาไปกินเหล้า อ่ะ แหะๆ
แต่ทุกอย่างปกติดีค่ะ .....

เป้นกำลังใจให้นะค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะคร้าบ
ของบิ๊กก็บวมที่บริเวณหัวตาเหมือนกันครับ ไม่ยอมจะยุบ ตอนนี้ดีขึ้นและคับ แต่ปลายจมูกกลมดิ๊กรอมันยุบๆ
ขอ ให้ ออก มา งาม ดั่ง ตั้ง ใจ ครับ
หล่อเลยพี่ๆๆ

ของผมบวมเป็นสิงโตเลยคับ

ตอนนี้ไม่กล้าเจอครายเลย

แง้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
63#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-19 14:37:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

นัดไปแล้ว 30 กันยายน 2552 กับ คุณหมอพีระ (รูปหน้าทำครบ 18 วัน)

ความเปลี่ยนแปลงเมื่อครบ 18 วัน

วันที่ 19 ตุลาคม 2552

หัวตา หว่างคิวไม่ยุบลงเท่าไหร่ สันจมูก ปลายจมูกยุบลงนิดหน่อย

ไม่ได้ทาครีมกันแดด ครีบบำรุงมา 18 วัน หน้าโทรม มากมาย

จะมีตัวช่วยให้ยุบลงไวๆ กว่านี้มั้ยครับ ยังดูไม่ปกติดอยู่เลย.....

ยิ่งนานวัน ความหล่อยิ่งมาเยือนแล่ะ

เห็นรางๆๆแล้ววว

ไม่ตอ้งคิดมากเป็นกันทุกคนน่ะครับ

ห้ามนอนตะแคงนะ เน้นนอนหัวสูงๆๆนะครับ

ผมมีนัดกับหมอพีระ 24 ต.ค. นี้เองครับ ติดตามกระทู้นี้อยู่
66#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-25 21:08:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด kaszuka เมื่อ 2009-10-25 21:14

25 วันแล้วครับ

ทำจมูกมาครบ 25 วัน ยุบลงไปมากมาย แต่ตรงหัวตายังบวมอยู่ที่เห็นชัดๆ

รูปด้านข้าง จะเห็นที่บวมๆ อยู่ครับ อดทน อดทน อดทน..ต่อไป

ตรงอื่นแม้ยังบวม แต่โดยรวมๆ ดูไม่ค่อยออกแล้ว ไม่หน้าแปลกแล้ว

เฮอ................อดทนต่อไป  

ดั้ง...ยังลอยออกจากหน้าอยู่  แต่ใกล้เป็นปกติแล้วครับบ

เป็นไงครับ ผลงานคุณหมอพีระ แห่งโรงพยาบาลปิยะเวช

นัดครั้งต่อไป คุณหมอให้ไปเจอที่คลีนิคครับ
เริ่มหล่อแล้วววว
ขอรบกวนนิสนุงนะค้า อยากให้พวกเราช่วยมาอัพเดทรูปกันที่ห้องนี้หน่อยค่ะ จะเป็นห้องรวมรูป เพื่อให้เพื่อนๆที่อยากดูเฉพาะรูปได้ดูแบบจุใจ ม้วนเดวจบอ่ะค่ะ  http://www.dungdong.com/viewthre ... &extra=page%3D1
โหหห

ความหล่อเริ่มมาเยือนแล้วค๊าบพี่

หล่อๆๆๆๆๆ
ว้าว แอบดู กะทู้ นีมา คุณหมอ ฝีมือดีมาก หล่อมาก แค่ยังไม่ยุบยัง ok เลยค่ะ กำลังคิดจะทำอยู่
แต่หมอไม่ได้อยู่โรงพยาบาลนนทเวชแล้ว จะไปปิยะเวท ไกลมาก คลีนิคที่ใหม่ของคุณหมอเป็นอย่างไรบ้างก็ไม่รู้
ไม่ใช้โรงพยาบาลเสียด้วย กลัว คลีนิคใหม่ของคุณหมอเป็นอย่างไงบ้างค่ะ อย่างไงไปแล้วช่วยบอกหน่อยนะค่ะ
หายเร็วๆ ค่ะ
71#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-29 13:06:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คลีนิคใครเปิดธันวาคม ครับ ไม่ใช่โรงพยาบาล คงไม่ต่างจากคลีนิคตามห้างของหมอท่านอื่นๆ มั้งครับ

แต่อยู่ในศูนย์กีฬาอ่ะ คงมีมาตรฐานครับ เป็นสปอร์ทคลับไฮโซอ่ะ
72#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-5 20:05:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หว่างตา ยังไม่หายบวมเลยอ่ะ
73#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-5 20:25:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปครบ 1 เดือนกับอีก 5 วัน

ถ่ายโดยใช้กล้องมือถือ โนเกีย 5730 ครับ

ตรงหว่างตา ยังบวมอยู่ครับ แต่ยุบไปเอยะแล้ว

ปลายจมูก ยังบวมแข็งๆ ครับ

ต้องรอต่อไป...............มันคงจะดีกว่านี้

แนะนำได้นะครับ ว่าจะทำไงดี
ทนรอรอและทนดูดีมากๆเชื่อนะ
ยุบลงเยอะแล้วนะคับ
ได้กินน้ำมะพร้าวอะป่าว
ลองกินดุนะคับ ลดอักเสบได้อย่างดี
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้