เจ้าของ: kaszuka
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

นัดไปแล้ว 30 กันยายน 2552 กับ คุณหมอพีระ

[คัดลอกลิงก์]
เอาจัยช่วยค่ะ  ตอนนี้จมูกเราหายแล้ว ยังไม่ตัดไหมเลยนัดหมอพีระทำปากต่อวันพุธเลย แบบว่าจัยร้อนอะ
ลืมบอกค่ะทำจมูกกับคุณหมอเฉลิมค่ะ คุณหมอมือเบามากทำละเอียดทุกขั้นตอนชอบมากเลย
หายไวๆนะคร้าบ อย่าลืมลงรูปให้ดูด้วยนะคร้าบ อยากเห็นๆ หล่อชัวร์
อิอิเเวะมาเยี่ยมครับ

หบ่อเเน่ๆเลยครับ

เเบบคังอินด้วยย

โอ้วววววหล่อชัวร์
รอ ดู รูป นะ คับ...{:13_864:}
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-5 13:41:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด kaszuka เมื่อ 2009-10-5 13:46

ตอนนี้ยังบวมอยู่เลย ปวดด้วย ยาแก้อักเสพ หมดวันนี้แล้ว

ใบบัวบกก็กิน ยาสมุนไพร ก็กิน  ยัง อักเสพ บวม อยู่เลย ปวดเบ้าตามากมาย

ไม่รู้ทำไงแล้ว พาราแก้ปวดไม่ได้  อยากจะบ้าตาย

5 วันแล้ว ไม่มีทีท่าว่าจะเบาลง ทำไงดี  ปวดมากๆ ทำงานไม่ได้เลย เป็นไข้ด้วย

หน้าบวมเป็นสิงโต.................บวมและบวม

จะต้องทนไปอีกกี่วันเนี่ย หน้ามัน ใช้น้ำเกลือเช็ดตอนนี้เกลียดหน้าตัวเองอ่ะ  

ปวด ปวด ปวด ปวด มากมาย ใครก็ได้ช่วยที ต้องไปหาหมอมั้ยครับ
หาย ไว ไว นะ คับ...

บวม + เหลือง เยยย...ยย ย
หายไวไวนร้าค๊าฟ

ร่มๆค๊าฟร่มๆ พาราซัดได้เลยจร้า

เเก้ไข้ ยาลดบวมซื้อทานได้นะครับ  ไว้ครบ7วันไปพบคุณหมอได้เลยจร้า

หรือไม่สบายใจก็โทรไปปรึกษาที่คลินิกก่อนได้นะครับ

เป็นกำลังใจให้นร้า ยุบเเล้วหล่อเเน่ๆ
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-5 19:33:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โทรไปถามพยาบาล ให้สอบถามหมอแล้ว  คุณหมอบอกว่า เป็นปกติ บางคนบวมนาน เป็น 10 วัน

บางคนบวม 3-7 วัน ไม่ต้องตกใจ ตราบใดที่ไม่มีรอยแดงช้ำแบบฟกช้ำรุนแรง ไม่มีน้ำหรือขอเหลวไหลจารูจมูก

หรือจากแผลที่เย็บ แสดงว่าไม่เป็นอะไร เพียงแค่ ร่างกายไม่เหมือนชาวบ้าน เลยบวมนานกว่า อักเสบนานกว่า

เท่าที่สังเกต แผลแห้งดี ไม่มีอะไร แต่เจ็บจี๊ดๆ ที่แผล กับบวมที่ดั้งแค่นั้น ส่วนยาลดบวมกินครบโดสก็ไม่ต้องกินแล้ว

ยาแก้อักเสพปรับยาตัวใหม่ให้อีก ถ้าไม่ดีขึ้น ก็ให้ไปหาหมอในวันที่ 7 ครับ

เฮอออ...........แอบเครียด คงไม่ต้องงั้ดที่ทำไปแล้วออก ไม่อยากเจ็บตัวฟรี
มันบวมอยู่อะ เป็นกำลังใจให้นะ ยุบไวๆนะ ครับ อิอิ
ใช่ครับ ดูแลตัวเองดีๆครับ อย่างที่บอกมันปกติ บางคน 5-7 วัน
แต่บางคนบวมไปเกิน 10 วันก็มีครับ ไงก็อดทนไว้ครับ เดี๋ยวหล่อแล้วนะ
อย่านอย อย่าจิตตก ... สู้ๆ ครับ
มาอัพรุปบ่อยๆนะคับ

ขอให้หายไวๆหล่อๆนะคับ
เอาใจช่วยค่ะ ขอให้หายไวๆ นะ
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-7 19:51:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยุบไปเยอะแล้วครับ  เอาไว้ครบ 15 วัน ค่อยเอารูปมาโชว์ครับ

ปรับยา......แล้วดีขึ้นเรื่อยๆ ยุบดี กดดุไม่ค่อยเจ็บแล้วครับ

เฮอออ.........โล่งอก.....นึกว่าจะแย่แล้วซ่ะอีก
ขอให้หายไวๆนะครับของผม 4 วันละยังบวมอยู่เหมือนกัน

หายแล้วรับรองหล่อชัวน์ครับ
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-9 12:24:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ครบ 9 วัน วันที่ 9 ตุลาคม 2552 เวลา 11.11 น.

ใช้กล้องถ่าย....รูปที่แล้วใช้มือถือถ่ายไม่ชัด....คราวนี้เอากล้องถ่ายจะได้เห็นถึง

ความบวม เหลือง เขียว ช้ำ และการเปลี่ยนแปลง 9 วัน แล้วยังไม่ยุบเลย

ยังบวมอยู่พอสมควร หน้าดูแปลกๆ ..................

ถ้าครบ 15 วันแล้วจะยุบกว่านี้มั้ยเนี่ย

หน้ายังไม่ได้ล้าง เช็ดแต่น้ำเกลือ  ครีมบำรุงอะไรก็ไม่ได้ทา สิวเสียนไม่ได้ลอก

พอกหน้า ขัดหน้า ข้ามกันไปเลย โทรมกันสุดๆ เฮอออออ............................

ทำไมไม่เหมือนชาวบ้านเค้า หายช้าจังเลย
ทน เอา หน่อย คับ ช่วง นี้ ..

ต้อง ทน หน้า เหียก ไป ก่อน..

แต่ ว่า... นาย ก็ บวม นาน เหมือน กัน นะ คับ..

นอน เยอะ ไป ป่าว.. คับ

แล้วตอนนี้เป็นไงมั้งคะ
หายไวๆ นะ เป็นกำลังใจให้ ขอให้หล่อขึ้น หล่อขึ้นค่ะ
ทำครั้งแรกก็แบบนี้อ่ะค้าบบ บวมนาน ผมก็นานมากๆๆครั้งแรก แต่พอครั้งสอง สาม 3 วันหายเลยค้าบ
ใจเน็นๆๆนะค้าบบ
ไปทำกับคุณหมอมาวันเดียวกันเลยเราทำทั้งปากและจมูกและลงรูปม่ายเป็น
ยุบบวมก็หล่อเต็มที่แล้ว
ทนอีกนิดคับพี่

ใกล้จาเปงคังอินแล้ว

สู้ๆ
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-16 10:29:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด kaszuka เมื่อ 2009-10-16 10:46

ครบ 15 วัน เมื่อวานนี้

มาโพสรูป วันที่ 16 ตุลาคม 2552

อาการ บวมยังอยู่ แบบว่ายุบช้ามากๆ ช้าสุดๆ ช้ากว่าคนทั่วไป แบบว่า..............ท้อเลย

ครบ 14 วัน ไปหาคุณหมอ คุณหมอบอกว่า ไม่น่าจะเป็นอะไร เพราะไม่แดง ไม่ช้ำ  เพียงแต่ยุบช้ามาก

1000 คน จะมีไม่เกิน 2 คน ที่เป็นแบบนี้.........เพราะร่างกายดูบซับช้า ตอบสนองช้า

ยาแก้อักเสบ 3 กลุ่ม แพ้ไป 2 กลุ่ม......(สำออยจังกู)

แต่โดยรวมก็โอเค ไม่เจ็บ ไม่ปวด แล้ว ครบเดือนคงยุบหมด

คุณหมอก็ใจดี ให้ยามาเพิ่มไม่คิดเงินเพิ่มด้วย ปรับยาให้อีก 7 วัน ก็ยุบวันยุบคืนแต่ช้ามากๆ ครับ

ผิวบอบบบาง  สำออย... นิดหน่อยก็ช้ำ นิดหน่อยก็เขียว .....

ยุงกัดก็แดง เกาก็ห้อเลือด มดกัดก็แพ้เป็นอาทิตย์ นอนทับขาตัวเองก็เขียว ช้ำ

ก็แบบนี้แหละครับ.............

ดูกันเป็นแคสสตาทดี้ ว่าแบบนี้ก็มีครับ ไม่ไช่จะหายกันใน 7-10 วัน เหมือนทั่วไป
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้