เจ้าของ: IIsJ__Love
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] เกือบตายเพราะศัลยกรรม ปากบาง แชร์ประสบการณ์

[คัดลอกลิงก์]
126#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-24 19:17:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ IIsJ__Love ตั้งกระทู้

กินของแสลงรึป่าวค่ะ กินเฉพาะข้าวต้ม กะหมูหยอง ดีที่สุดนะค่ะ 1 อาทิตย์เต็มๆ แผลแห้งเร็วมาก แล้วก้อเช้ดน้ำเกลือทุกครั้งหลังทานอาหาร อย่าให้มีสะเก็ดเลือดติดไหมนะค่ะ เพราะตอนตัดไหมจะเจ็บมากถ้ามีสะเก็ดเลือด พยายามให้มีแต่ไหมโล่งๆเลยจะดีที่สุด แต่อย่าดึงนะ ทำเบาๆ แล้วก้อห้ามให้โดนน้ำเด็ดขาด รับรองแผลสวย หายไวค่ะ อิอิ
Uncencer ตกใจ รูปปากสวยค่ะ หายไวไวน๊าา เลือดหยุดไหล?  
ตอบกระทู้ IIsJ__Love ตั้งกระทู้

เลิกทายานั้นดีกว่ามั้ยค่ะ ไหมมันละลายแบบนี้จะดีหรอ??? ของเราหมอบอกห้ามทาลิป วาสลีนก้อห้าม ห้ามเด้ดขาด ห้ามทุกอย่างเลย ส่วนแผลเนี่ยะมันเปิดแบบนั้นจะดีหรอ??? โทรไปถามคลีนิคแล้วให้พยาบาลถามหมอดีมั้ยค่ะ?? น่ากลัวนะเนี่ยะ

แสดงความคิดเห็น

โอเคค่ะ พยายามให้แผลแห้งสนิทนะค่ะ :)  โพสต์ 2011-4-26 14:21
เริกทาแล้วครับผมรีบล้างยาออกแล้ว ตอนนี้ปล่อยแผลไว้ครับ  โพสต์ 2011-4-24 21:00
เราก็หลุดนะ ของเราทำกับหมอภู   หลุดเหมือนกัน แต่ค่อยๆ หลุดๆ ตอนล้างแผล ไม่ได้ สังเกต หรอก มาสังเกตุตอนวันสุดท้ายไปตัดไหม หลุดเกือบหมด  แต่แผลก็สมานปิดกันดีนะคะ ไม่มีปัญหาอะไร
ตามอ่านมาตลอด อย่าหายไปนะคะ มาอัพเดทให้ดูเรื่อยๆนะคะ
ถือซะว่าเป็นวิทยาทานกับคนอื่นนะคะ
สู้ต่อปายยยยยยย
โอ้ย ดีนะที่มี สติ ถ้าเป็นเรา คงทำอะไรไม่ถูก สติมาปัญหาเกิด หายไวๆ นะจ้า
หายไว้ๆนะครับ
เราว่านะ ถ้าปากนายหายดีแล้ว ไปทำบุญด้วยนะ อุปสรรคเยอะเกิน
แต่ขอให้หายไวๆนะ เป็นเรานะคงทำอะไรไม่ถูกแล้ว คงแย่แน่
นายแน่มาก
ดูรูปปากที่ทำใหม่แล้วสวยค่ะ ดูไม่เบี้ยวค่ะ ยังไงขอให้หายเร็วๆนะค่ะ
136#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-25 08:14:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย omepeang เมื่อ 2011-4-24 18:54
แล้วจะเอาไงต่อล่ะครับ
หาหมอเถอะเด๋วจะหนักกว่านี้นะ ...

วันนี้หมอว่าจะโทมาถามอาการครับว่าเป็นไง แต่ผมอยากให้เย็บแผลให้ติดดีกว่าเพราะแผลจะได้สวย ไม่อยากมีปัญหาภายหลังอ่า
137#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-25 08:17:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nokyung_beauty เมื่อ 2011-4-24 18:12
อยากมีปากกระจับมั่ง เจ้าของกระทู้ถ้าแผลหายดีแล้วต้ ...

กว่าจะหล่อก็ยากหน่อยนะครับ เพราะแผลตอนนี้มันเปิดอีกเพราะไหมหลุดเพราะยาทาบ้าของหมอนี้และทำเอาไหมผมละลายแล้วแผลเปิดหมด
138#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-25 08:43:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย round4 เมื่อ 2011-4-24 17:10
อยากทำปากบนเหมือนกัน สนใจหมอภู เเต่แอบเสียวอ่ะ ...

ไม่ต้องกลัวครับอาการที่ผมเป็น รู้สาเหตุและว่ามาจากยาทาของหมอจัดให้ครับ มันกัดไหมทำให้ไหมละลาย แล้วแผลก้เลยเปิดอ้า แบบนี้ครับ ถ้าเห็นยาแบบผมกรุณาโยนทิ้งไปไกลๆๆยาเอามาทาเด็ดขาด
น่ากัวอะ ยังไงก้อหายไวๆนะค่ะ

ครับ ตอนนี้ภวนาแบบนั่นละครับเพราะหมอว่าเดียวสมานเอง ได้แต่ลุ้นๆ  โพสต์ 2011-4-25 13:04
140#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-25 13:35:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไหมหลุดครับมาดูแผลกันของวันนี้ซึ่งนับใหม่ที่ทำมาใหม่ก็จะเป็นวันที่ 4 ซึ่งแผลหายดีแล้วอย่างที่รีวิวให้ดูต้นๆ แต่พอมาทายาเมื่อวานครับอาการก็เป็นแบบนี้ซึ่งตอนนี้หลุดเหมื่อนที่ภาพเลย  หมอก็บอกว่าเดียวมันก็หายแผลมันจะสมานเอง  บอกว่าผมเป็นคนต้านไหม แพ้ง่ายก้เลยเป็นแบบนี้ ไม่ก็รอดูอาการเรื่อยๆ เดียวโทรถามอาการทุกวัน ไง 30 เม.ย. ก็เข้ามาให้ดูอยู่แล้วไงรอให้หมอดูอีกนะ ดีไหม ผมก็ได้แต่ครับๆๆ มาดูกัน

555555555 ตอนนี้ได้รูปแล้วคับบางกว่าเก่าเยอะเลยแหะๆ  โพสต์ 2011-5-20 10:56
ปากสวยได้รูป น่าจูบ อิอิ > <~  โพสต์ 2011-5-17 19:01
ไม่เบี้ยวนะค่ะ แต่ไม่รู้แผลมันจะิดกันป่าว????  โพสต์ 2011-4-26 14:23
เข้ามาให้กำลังใจ หายไวๆนะ

ป.ล. เห็นรูปแล้วเกือบกรี๊ดดด กลัวอ่า T_T
142#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-25 15:15:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Garuda เมื่อ 2011-4-25 15:00
เข้ามาให้กำลังใจ หายไวๆนะ

ป.ล. เห็นรูปแล้วเกือบกรี๊ด ...

ผมม่ายค่อยกลัวเท่าไรครับ เพราะเลือดคงไม่ไหลละ แต่สิ่งที่ต้องกลัวคือ แผลอ่าที่เปิดนะ  จะติดกันจะหายป่าวอ่าดิครับ  กลัวกว่า T^T ฮือๆๆๆ

ตอนนี้หมอว่าไม่ต้องเย็บครับ รอให้มันสมานเองเพราะเลือดไม่ไหล  โพสต์ 2011-4-25 15:45
ใจเด้ดมากๆๆอ่า เป็นเจ๊ เจ๊กรีดบ้านแตกแล้ว แล้วคุณหมอว่าไงบ้างค่ะ  โพสต์ 2011-4-25 15:17
143#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-25 16:51:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำไมกลุ่มใจจังไม่หายกับเค้าสักที ทำตั้งแต่ 11 เมษายน 2011 จนมา 25 เมษายน 2011 ปานนี้แผลยังไม่ดีขึ้นเลยสักนิด  จะทำไงดีๆๆๆ ผอมเหลือแต่กระดูกแล้วนะ  ปากก็กนไรไม่ได้กนแต่นม เบื่อโว้ยทรมาน

55555 อืม แต่อีกนานอ่าพี่  โพสต์ 2011-4-26 07:37
แต่ผอมลงเยอะเลยนะ..เด๋วกินใหม่เน๊อะไม่เครียดนะจ๊ะ  โพสต์ 2011-4-25 17:35
ดูจากปากข้างนอกแล้ว ดูปากสวยมากค่ะ อย่ากังวลเบื่อไปนะค่ะ ยังไงก็ต้องดีแน่นอนค่ะ ลองซื้อโจ๊กคัพที่7 มากินใส่ที่ขวดบีบดีมั้ยค่ะ หรือ ซื้อน้ำใบบัวบก มาดื่มกินด้วยก็ดีนะค่ะ ร่างกายรับสารอาหารดีๆ แผลจะได้สมานหายไวๆค่ะ
กรี๊ดดดดด ปากสวยมากค่ะคุณน้อง เรื่องเบี้ยวพี่ว่าไม่นะคะ จมูน้องก็สวย ของจิงใช่ไหมคะ หล่อเเล้วค่ะ
อยากทำเหมือนกันแต่อ่านแล้วหลอนไปเลยอะ จขกท หายไวๆ หล่อๆนะคะ แต่ทรงปากสวยดีค่ะ

กลัวๆๆๆ เลยอะ ดูแลตัวเองดีๆนะคะ หายวันหายคืนดีขึ้นไวๆนะคะ
รูปปากไม่เบี้ยวน่ะค่ะ สวยดีแล้ว แต่แผลน่ะสิ เหนแล้ววว ไม่อยากทำไรอีกกัวววเกิดเอ๊กซิเดนแบบนี้ถึงจะไม่ใช่ปากก้อช่างเนาะ ขอให้แผลแห้งหายไวๆน่ะค่ะ
กลัวว่าแผลที่เปิดอ้าพอหายแล้วจะเป็นรอยแผลเป็นอ่ะค่ะ ขนาดของเราไม่อ้าหายแล้วยังเป็นรอยแผลเป็นสีขาวๆตรงรอยผ่าเลย แต่ยังไงก็สู้ๆนะคะ เป็นไงเป็นกัน มาถึงขนาดนี้แล้ว เป็นกำลังใจให้นะคะเข้าใจและเห็นใจ จขกท. มากๆค่ะ
มองภายนอกมองไม่ค่อยเห็นแผลค่ะ ^^ เราว่าไม่เบี้ยวนะ
ระทึกใจมาก
ยังงัยก็ขอให้หายไวๆนะครับ ทรงปากสวยมากครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้