เจ้าของ: IIsJ__Love
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] เกือบตายเพราะศัลยกรรม ปากบาง แชร์ประสบการณ์

[คัดลอกลิงก์]
เพิ่งมาอ่านกระทู้อ่านแล้วอดเป็นห่วงไม่ได้ผมเห็นแผลตอนแรกที่ทำมาแล้วมันน่ากลัวมากมันไม่เนียนเหมือนที่หมอภูทำเลยก่อนทำทำไมไม่ตั้งกระทู้ถามเพื่อนๆ ก่อนว่าจะทำปากเพื่อนๆ ในเวปจะได้แนะนำ ผมว่าหมอภูเก่งที่สุดทำไมไม่ทำกับหมอภูแต่ไหนก็ทำมาแล้วผมก็เอากำลังใจช่วยให้แผลหายเป็นปกติไวๆนะคับเป็นห่วงจิงๆ

แสดงความคิดเห็น

หมอไหนก็ 50-50 ครับขนาดผมเลือกหมอ...คนนั้นผมยังไม่รอดเลยครับ  โพสต์ 2011-4-20 15:51
อยากทราบว่าไปทำที่ไหนมาค่ะ จะทำเหมือนกัน เพราะนัดกับหมอไว้แล้ว (ที่เดียวกันปะน๊า) คุณตู่เป็นคนน้ำเหลืองปกติหรือเปล่าค่ะ ฟังแล้วกลัวไปเลย ยังไงก็หายเร็วๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
โหน่ากลัวมากง่า  เป็นกำลังใจให้น้าคะ
บอกได้มั้ยค่ะว่าที่ไหน เผื่อเป็นแนวทางในการเลือกให้คนที่อยากไปทำค่ะ ขอให้หายไวๆนะค่ะ
หูยยยยยยยยย อ่านแล้วสยองค่อดๆ ขอให้ จขกท ตั้งสติให้ดีๆ ค่อยๆคิดแก้ไขว่าต้องทำยังไงนะคะ ไม่เคยทำปากไม่รู้ว่าต้องเริ่มที่ไหนยังไง หาคุณหมอที่แก้ไขให้ได้ด่วนดีกว่าไม๊คะ เพราะกว่าหมอจะกลับก้ออีกตั้ง 10 วันแน่ะ แต่ปากเราเลือดเรานี่จิมันจะรอหมอได้หรือเปล่า ความปลอดภัยของคุณด้วยนะ เกิดร่างกายมันบล๊อคขึ้นมาแล้วมีปฏิกิริยาต่อต้านอะไรแบบกะทันหันนี่คุณจะแย่เอานะ ศัลยกรรมนี่เสี่ยงทุกอย่างแหละค่ะคุณ หาทางแก้ไขที่มันปลอดภัยต่อคุณดีกว่าค่ะอย่ารอหมอเลย เฮ้อออออออ ต่อไปนี้จะทำอะไรสงสัยต้องขอคุยกับหมอก่อนว่าพอเราทำแล้วภายในเดือนนึงนี่หมอมีรายการบินออกนอกประเทศหรือไม่อยู่หรือเปล่า เกิดฉุกเฉินขึ้นมาแบบคุณนี่เราจะได้ล๊อคคอหมอทัน

แสดงความคิดเห็น

กลัวแผลติดเชื้อจังเลยคุณ  โพสต์ 2011-4-20 19:39

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ง่า สรุปว่าได้แต่กดๆแผลให้เลือดหยุดเหรอค่ะ แต่เลือดไหลขนาดนั้น น่าจะเส้นเืลือดฉีกขาดป่าวอ่ะ
ขอให้ได้รับการรักษาที่ดีที่สุดนะคะ
อ่านแล้วน่ากลัวมากๆเลยค่ะ เป็นห่วงคุณนะเป้นยังไงบ้างคะ ตอนนี้ก็ได้แต่รอหรอคะ แย่จังเลยไม่รู้จะช่วยยังไงดีอ่า ยังไงก็ขอให้หายเร็วๆนะคะ
เป็นกำลังใจให้ จขกท. ด้วยนะครับ ลองไป รพ. ที่เน้นเรื่องศัลยกรรมเลยก็ได้ แต่ค่ารักษาไม่แน่ใจนะครับ ว่าเค้าจะคิดเพิ่มหรือเปล่า......(ยันฮี 10,000) หายไวๆนะครับ ผมเองก็เคยประสบเหตุการคล้ายๆกัน แต่เป็นการทำตา2ชั้น เลือดดันจนแผลปริ ไหลนองท่วมเบ้าตา ตอนแรกนึกว่าน้ำตา ลุกขึ้นมาเปิดไฟ เลือดพุ่งเต็มเตียงเรย!!!! โชคยังดีไหมไม่ขาด แผลเลยไม่แยกจากกัน.......ทำตานี่แค่20เข้็ม ปากบางนี่ 50 เข็ม เข้าใจเลยครับ ยังไงลองไปถามโรงบาลเน้นศัลยกรรมดูนะ จุ๊ฟๆ.....
คลีนิคคุณหมอที่ทำปากเปิดหรือป่าวคะ คิดว่าติดต่อคลีนิคให้ติดต่อคุณหมอให้ว่าอาการเป็นแบบนี้ แถมไม่มีรพ.รับรักษา เผื่อคุณหมอจะได้ฝากไปให้พบเพื่อนหมอ ดีกว่าตกวิตก แถมเสียเลือด คิดว่าแผลติดเชื้อด้วย รอไม่ไหวนะคะ เป็นห่วงคะ
สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะคราบบบ
เฮ้ย เพิ่งดูรีวิวน้องไป กลายเป็นแบบนี้ไปแล้วอ่ะ อึ้ย น่ากัวสุดๆๆๆ ไม่นึกว่าจะเป็นขนาดนี้อ่า
ทำหมอไหนครับจะได้ไม่ไปทำ...เอาตัวย่อก็ได้...
พี่ก็นึกว่าตู่คงจะหายแล้วซะอีกนะเนี๊ย..แย่จัง
ต้องไปรักษาอีก..ยังไงก็ดูแลตัวเองดีๆนะมีอะไรผิดปรกติต้องหาหมอเลยนะ
เป็นห่วงจ๊ะ
อยากจะทำเหมือนกัน...แต่พอมาอ่านเจอตรงนี้ เหอๆๆ แอบกลัวเหมือนกัน....ยังงัยพี่ก้อขอให้หายไวๆ นะ เป็นกำลังใจให้...อ่อ พี่เคยอ่านเจอว่า มีบางคนมีปัญหา เลือดไม่แข็งตัว หรือเลือดแข็งตัวยาก ทำให้เลือดไหลไม่หยุด..ถ้ามีโอกาสก้อลองเช็คดูนะ..เผื่อจะได้แก้ถูกทาง อันนี้พี่เดาเอานะ...ยังงัยก้อขอให้ปลอดภัยหายห่วงนะค่ะ...สู้ๆ นะคร๊าบ
หายไวๆนะคะ อ่านแล้วนึกถึงเลือดแบบขาอ่อนเลย
รอให้หายก่อนดีไหมค่ะ แล้วค่อยทำศัลยกรรมใหม่ กลัวแทนเลยค่ะ สู้ๆนะคะ
น่ากัวจัง เป็นกำลังใจให้ค่ะ
หายไวไวนะคะ เอาใจช่วยสู้ๆจ้ะ
น่ากลัวจังคับ
เป็นกำลังใจให้ หายไว ๆ นะครับ สู้ ๆ
อีกตั้ง 10 วันกว่าคุณหมอจะบินกลับเลย ยังไงก็ขอให้แผลไม่แย่ลงกว่าเดิมนะค่ะ
เปนกำลังใจให้ค่ะ
แวะมาให้กำลังใจค่ะ

ยังไงลองแวะไปปรึกษาหมอภูก่อนดีมั๊ยคะ

เผื่อคุณหมอจะพอช่วยได้ ขอให้หายไวไวนะคะ
ผมว่าไปปรึกษาหมอศัลยกรรมท่านอื่นดีกว่าครับ ช่วงที่รอหมอเดิม ส่วนเรื่องจะรักษา หรือไม่รักษาก็อีกเรื่อง อย่างน้อยก็อาจจะได้คำแนะนำมา ในการดูแลตัวเองครับ
ส่วนตัวผมทำปากบน-ล่างมาเช่นกันกับหมอภู ไม่เกิดปัญหาเลย ลองไปปรึกษาท่านดูก็ได้ครับ แต่ไม่แน่ใจว่าหมอจะรักษาต่อให้หรือป่าว งานแก้หรือรักษาต่อนั้นเป็นเรื่องสำคัญที่หมอต้องใช้ดุลพินิจป็นพิเศษหนะครับ ไว้เป็นทางเลือกอีกทางหนึ่งนะครับ ลองดูนะครับ
ขอเป็นกำลังใจให้ จขกท.หายไวไวนะครับ ปากออกมาสวยนะครับ
หายเร็วๆนะคะ เอาใจช่วยค่ะ
อาการตอนนี้เป็นไงมั่งคะ..ดีขึ้นยัง

หายเร็วๆนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้