ดู: 59680|ตอบกลับ: 256
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] คิดมานาน โพสรูปให้ดูครับ แก้จมูก+แก้คาง+กรีดตา+botox by คุณหมอเฉลิม

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับ เพื่อนๆ แนะนำตัวเอง ชื่อ ตั้ม เป็นสมาชิกก็นานพอสมควร แอบศึกษาข้อมูลก็มากแล้วครับ

ขอเล่าย้อนนิดนึงครับตามจริงทำศัลยกรรมโดยความบังเอิญมากกว่า

ตอนแรกคิดจะทำแค่ฉีดไขมันตัวเองเพื่อเสริมหน้าผาก

แต่ทำไปทำมาเลยได้ทั้งจมูก+คาง 5555+ ยังงงตัวเองอยู่เลยครับ ทั้งๆที่ไม่ได้ศึกษาข้อมูลอะไรเลย

แบบจมูกหรือทรงคางก็ไม่ได้เลือกไปให้หมอดู บอกแค่ว่าเอาแบบธรรมชาติเข้ากับหน้า

พอทำเสร็จก็กลับโคราชเลย คิดดูว่าไม่เคยไปเช็คหรือไปหาหมออีกเลย พักแค่อาทิตย์กว่าก็ไปเที่ยวผับและ

ส่วนจมูกและคางที่ได้ดูเป็นธรรมชาตินะครับ แต่ไม่ชอบทรงเลยมันดูเป็นผู้หญิงไปทำให้หน้าดูหวานๆ เซ็งจิตมาก

แล้วยิ่งไปจัดฟันมาหน้ายิ่งเปลี่ยน จมูกยิ่งเรียว คางยิ่งแหลม เลยดูแปลกๆ

อ้อ ลืมบอกไปว่าทำครั้งแรกกับ หมอกมล ทาว์อินทาว์

หลังจากนั้นได้ศึกษาหาข้อมูลแบบจริงจัง และได้เห็นรูปพี่เอ และน้องหนึ่งซึ่งไปทำกับหมอเฉลิมมา

ทำให้ผมมั่นใจว่าคุณหมอจะเปลี่ยนแปลงหน้าตาให้ผมดูดีขึ้นได้....

จากนั้นผมก็ได้จองคิว และได้วันทำวันที่ 2 ก.ย. แบบจมุกก็ไม่ได้เอาไปให้ดู บอกหมอเอาแบบโอเปิ้ล หมอบอกว่า

ทรงโอเปิ้ลโด่งมากนะ เลยบอกว่าเอาแบบมีฮั้มมีปลายหยดน้ำนิดๆ ขอให้เป็นทรงผู้ชายและกัน

กว่าจะเสร็จเกือบ 5 ทุ่ม พอทำเสร็จ โหนี่จมูกใหม่หรอนี่ มันดูโด่งมากจัง เพื่อนบอกว่าสวยมาก

เลยถามหมอว่าสูงเท่าไร เห็นหมอบอกว่า 6 มิลมั่งครับ (อันนี้ถามครั้งล่าสุดตอนไปตัดไหมที่คาง)

ทำเสร็จถ่ายรูป เอ๋ทำไมคางมันยื่นกว่าเดิมหว่า ตอนแรกหมอบอกว่าจมูกใหม่ก็เข้ากับคางอยู่

แต่พอถ่ายรูปกลับยื่นมาก พี่แดงบอกว่ามันยื่นมากไปและแหลมด้วย เลยคุยกับหมอว่าน่าจะแก้ดีไหม

หมอบอกว่าน่าจะแก้ เลยให้ไปดูคิวกับพี่แดงว่าพอได้ป่าว ตอนแรกก็ไม่แน่ใจว่าจะได้เพราะต้องกลับโคราชเลย

พี่แดงเลยให้กลับไปก่อนวันตัดไหมให้โทมาถามอีกครั้ง

...6..วัน เลยโทไปหาเพื่อนัดตัดไหม แต่ก็แอบถามนะว่าพอได้คิวทำคางหรือป่าว (แอบลุ้น)

และแล้วเหมือนสวรรค์เป็นใจ ตอนเย็นพี่แดงบอกว่าพรุ่งนี้ตอน 1 ทุ่ม ให้รอเลย ดีใจมาก แต่ต้องดึกแน่เลย

คราวที่แล้วกว่าจะถึงโคราชก็ตี 2 กว่าๆ เฮ้อเหนื่อยอีกแล้วเรา ช่างเถอะเพื่อความหล่อ อิอิ

ตอนทำคางวันนั้นไม่รู้เป็นงัยมีคุณหมอมาดู 1 คน รู้จักคนเดียวหมอวรวิทย์ อีกท่านพี่แดงบอกว่ามารพ.จุฬา

ทำคางเสร็จพี่แดงบอกว่าคิวต่อจากผมติดฝนมาไม่ได้ เอาหว่าทำไรต่อดี เลยบอกหมอทันทีว่าขอทำตาต่อ

หมอถามว่าแน่ใจหรอ แน่ซิครับ ก็ตามัน 2 ชั้นหลบในนี่ หลังจากนั้นคุยกับหมอว่าจะเอาแบบไหน

ตอนทำได้ยินคุณหมอเฉลิมคุยกับหมออีกท่านว่า อาจจะไม่รับทำตาเพราะตาเริ่มแย่ ต้องเพ่งมาก

แต่เท่าที่ดูตาผมก็สวยนะครับ เพื่อนๆชอบมากดูเป็นธรรมชาติ

ล่าสุดไปพบหมอเพื่อตัดไหมที่คางกับตา หมอว่าจมูกสวยไม่เบี้ยว ดูโด่งดี หน้าเปลี่ยนไปมาก คางอีก 2-3 เดือนกว่า

จะเข้าที่

สรุป ได้ไปกลับกทม.- โคราช 3 ครั้ง ได้รอบมิดไนท์ทุกครั้ง อิอิ

ได้ความเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีครับ ประทับใจพี่แดง

และโดยเฉพาะคุณหมอเฉลิมที่ทำให้ผมดูดีชึ้น ขอบคุณครับ

ปล.ขอบคุณพี่โอมที่แนะนำเรื่องการดูหลังทำคาง  และสูตรทานน้ำมะพร้าวดีจริงนะครับ หายไวดีด้วย

ส่วนรูปผมจะมาโพสตอนค่ำๆนะครับ เดี๋ยวไปฟิตเนตก่อนครับ

คะแนน

6

ดูบันทึกคะแนน

ปูเสื่อรอชมความหล่อครับ :)
น่านดิ.... รอรูป... ว่าแต่โชคดีจัง ได้คิวแบบเต็มสตรีม
ทั้งที่คิวคุณหมอ ยังกะทอง... อยากทำอะไร ได้ทำ ทันใจเลย  
รอชมเหมือนกันจ้า
รอดูรูปจ้า

โชคดีมากจริง ๆ คะ  ได้ทำทุกอย่างเลย

รอชมนะคะ  
ปล.โคราชเหมือนกัน
นู๋กะรอดูด้วยคนค่ะ
รอด้วย  รีบนนั่งเก้าอี้หรูเชียว
รอด้วยยยยยยยยยย จ้า
โคราชเหมือนกันคร้า มานั่งรอชมด้วยคนนะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-21 22:33:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด tummy เมื่อ 2009-9-21 22:34

รูปก่อนทำนะครับ ถ่ายประมาณปลายเดือนมีนาคมที่ผ่านมา จมูกดูเป็นแท่งๆ ตาไม่มีชั้น  

หน้าบานๆ

รูปด้านข้าง คางยื่นมาก จมูกดูสั้นๆ
อ๋อ น้องนะเอง ที่พี่โอมเคยเล่าให้ฟัง

ขอบคุณมากครับที่มาโพสในเว็บดั้งโด่ง

อยากเห็นรูปหลังทำอ่ะครับ รอดูอยู่
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-21 23:11:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก่อนขึ้นเขียงเมื่อวันที่ 2 ก.ย. ที่ผ่านมาครับ
รูปหน้าตรง

ด้านข้าง

พอดีทำเสร็จแล้วลืมถ่ายรูป เพราะดึกมากต้องขับรถกลับโคราช
วันที่ 9 ก.ย. 52
รูปนี้ครบ 7 วัน มาตัดไหมครับ ลืมบอกไปว่าผมทำจมูกพร้อมฉีด botox

ด้านข้างดูมีมุม ฮัมเริ่มชัด จมูกเปลี่ยนทรงไปเลย และรอทำคางกับตา

หลังทำคาง+ตา 2 ชั้น

t7.jpg (57.67 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 21)

แสดงความคิดเห็น

ตานี่ถ่ายตอนเพิ่งทำเสร็จเลยเหรอคะ ทำไม่มีแผลเย็บเลย  โพสต์ 2011-3-25 22:19
โหหหหทำตาแล้วดูดีขึ้นนะเนี้ยะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-21 23:22:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จมูก 11 วัน ตา+คาง 3 วัน ได้เวลาแกะบล็อกคางออก ตายังตึงๆ ขอบตาเหลือง จมูกยุบมากแล้ว

ด้านข้าง จมูกเริ่มเข้ารูป คางยังบวม+เหลือง
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-21 23:23:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
2# Jedi

ได้ชมแน่นอนครับ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-21 23:24:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น่านดิ.... รอรูป... ว่าแต่โชคดีจัง ได้คิวแบบเต็มสตรีม
ทั้งที่คิวคุณหมอ ยังกะทอง... อยากทำอะไร ได้ทำ ทันใจเลย  ...
ต้นฉบับโพสโดย king_sun เมื่อ 2009-9-21 17:21

ก็ไม่คิดว่าจะได้ทำเหมือนกัน อาจเป็นเพราะเห็นใจที่อยู่ไกลมั้งคร้าบบบบ แต่ดันได้คิวสุดท้ายทุกที เหอๆๆ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-21 23:25:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รอชมเหมือนกันจ้า
ต้นฉบับโพสโดย ming2007 เมื่อ 2009-9-21 17:25

ขอบคุณครับ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-21 23:25:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รอดูรูปจ้า

10890
ต้นฉบับโพสโดย bratz เมื่อ 2009-9-21 17:30

ขอบคุณครับ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-21 23:26:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รอด้วยๆๆๆ
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-9-21 17:53

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ได้ความรู้จากคุณปลาเยอะเหมือนกันในเวปนี้ ขอบคุณครับ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-21 23:27:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รอคับ
ต้นฉบับโพสโดย vitra เมื่อ 2009-9-21 19:13

ขอบคุณครับ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-21 23:28:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โชคดีมากจริง ๆ คะ  ได้ทำทุกอย่างเลย

รอชมนะคะ  
ปล.โคราชเหมือนกัน
ต้นฉบับโพสโดย baramee เมื่อ 2009-9-21 19:20

ยินดีที่ได้รู้จักคนโคราชเหมือนกันครับ อยู่แถวไหนอ่ะครับ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-21 23:28:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นู๋กะรอดูด้วยคนค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย nokjung เมื่อ 2009-9-21 19:21

ขอบคุณครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้