เจ้าของ: friendzzxx
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] วันที่แสนทรมาน มาถึงแล้วว T..T รีวิวตัดกราม BY : หมอจุฑา ^^

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-4-12 13:03:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมาก ๆ นะคะที่เอามาแชร์ กำลังอยากไปตัดโหนกและกรามมาก ๆ อยากรู้ว่าขั้นตอนจะเป็นยังไง ต้องลางานไปนานแค่ไหนค่ะ ? ถึงจะออกไปทำงานอีกได้ ?
2#
โพสต์ 2011-4-12 13:42:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากๆนะคะคุณเฟรน ขอให้สวยขึ้นเรื่อยๆๆๆ อย่าหยุดสวยเลยนะคะ แล้วจะมาเยี่ยมอีก ตอนนี้ต้องหาวันลาให้ได้เยอะ ๆ ก่อน เพราะไม่สามารถบอกนายได้ว่าลาไปทำศัลยกรรม ไม่งั้นคงโดนนายบอกให้ลาออก ฮ่าๆ เลยคิดว่าผ่าฟันคุดน่าจะเป็นคำตอบที่ดีมาก ๆ เลย แต่ต้องตัดโหนกด้วยนี่สิ ไม่รู้จะตอบยังไงเลย ขอบคุณคุณเฟรนมาก ๆ อีกครั้งนะคะ เราเป็นคนกระโหลกโต หัวโตไม่รู้พอทำออกมาจะเป็นสามเหลี่ยมรืเปล่า อยากทำมากเลยค่ะ ตอนนี้คุณเฟรนทานอะไรได้ตามปกติหรือยังค่ะ ?
3#
โพสต์ 2011-4-13 08:12:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
บวมน้อยลงไม่ค่ะวันนี้ ? มาติดตามผลค่ะ ^^
คุณเฟรนรู้จัก เชียงใหม่ศัลยกรรมคลินิกไหมค่ะ ? เค้ามีตัดกราม ลดโหนกเหมือนกัน เห็นราคาต่างกันเลยไม่แน่ใจว่า วิธีการต่างกันหรือเปล่า ? อยากตัดโหนกมาก ๆเลยค่ะ แต่กลัวว่าถ้ากระดูกโหนกยุบแล้วหน้าจะแบนเลยหรือเปล่า คิดหนัก ๆ อยากเห็นผลงานคุณหมอเร็ว ๆ จังเลย คุณเฟรนสวยไวไวนะคะ อยากดู ๆ ค่ะ
4#
โพสต์ 2011-4-14 06:49:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ พิม123 ตั้งกระทู้

คุณเฟรนค่ะ  ตอนเก็บข้อมูลกับคุณหมอชาตรี แล้วมีข้อเปรียบเทียบกันอย่างไร ทำไมไม่ทำที่นั้นอ่ะคะ ? อยากรู้ข้อเปรียบเทียบค่ะ ขอบคุณมากนะคะ
5#
โพสต์ 2011-6-24 17:12:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ติดตามคุณเฟรนตลอดค่ะ
ตอนนี้อยากได้คิวคุณหมอ
เริ่มเอนเอียงไปทางคุณหมอจุฑามาก  ๆ เลย
ต้องขอบคุณคุณเฟรนจริง ๆ
แต่เราต้องแอบที่บ้านไปทำ แอบทุกคนเลย เพราะไม่งั้นโดนด่าแน่ ๆ
อิจฉาคุณเฟรนมากมาย ที่ไม่มีใครว่า
ของเราโดนด่ามาก ๆ เลย
คิดว่าพูดไปคงโดนด่ามากกว่าเดิม เลยจะหายไปตัวไปสวยเลยดีกว่า อิอิ
6#
โพสต์ 2011-6-27 08:10:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณเฟรนตอนนี้เราดัดฟันอยู่ ถ้าเราไปตัดโหนก แล้วกี่เดือนถึงเริ่มจะหายดี พอจะไปหาหมอฟันต่อได้
เพราะหมอต้องจับหน้าพลักไปพลักมา ฉีกปากกว้่าง ๆ เพื่อดูฟัน
เรากลัวแผลมันจะฉีก เลยอยากรู้ว่าถ้าตัดโหนกเสร็จแล้ว จะไปลุยให้หมอ สะกำฟันต่อ ต้องฉีกฟ้า ดันหน้าไปซ้าย ขวาไปมา สามารถทำได้หรือเปล่าค่ะ ? หรือจะยิ่งเพิ่มความอักเสบ ?
7#
โพสต์ 2011-9-19 18:27:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณเฟรนค่ะตอนนี้ไปลดโหนกแก้มมาแล้วได้กระดูกมานิดเดียวเอง แต่ตอนนี้หน้าบวมมากๆเลย บวมหนักไปหมดเลย ของเฟรนบุบบวมเต็มที่ตอนตัดกรามนานแค่ไหนจ๊ะ
8#
โพสต์ 2011-9-20 13:07:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ keetarkeetar ตั้งกระทู้

ตัดกับหมอสุทัศน์ที่ยันฮีค่ะ ตัดแต่โหนกแก้มค่ะ จริง ๆ ก็อยากตัดกรามไปด้วย แต่หมอไม่ตัดให้ค่ะ
คือคิดว่าไหน ๆ จะเจ็บตัวแล้วก็อยากเรียวไปเลยทีเดียว แต่หมอก็ยินยันไม่ตัดกรามให้ค่ะ หมอแค่หมอว่าไม่รู้จะจัดตรงไหน เหอๆๆ เลยได้แค่โหนกออกมา แต่พอเห็นกระดุกแล้วแอบตกใจเพราะคาดหวังว่าจะได้โหนกออกมาเยอะ ๆ ปรากฏว่าออกมาชิ้นเล้ก ๆ เอง ตอนนี้ยังบวม ๆ ระบมอยู่มาก จำหน้าตัวเองไม่ได้เลย ปวกช่วงขมับด้วย
9#
โพสต์ 2011-9-20 13:08:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตัดกับหมอสุทัศน์ที่ยันฮีค่ะ ตัดแต่โหนกแก้มค่ะ จริง ๆ ก็อยากตัดกรามไปด้วย แต่หมอไม่ตัดให้ค่ะ
คือคิดว่าไหน ๆ จะเจ็บตัวแล้วก็อยากเรียวไปเลยทีเดียว แต่หมอก็ยินยันไม่ตัดกรามให้ค่ะ หมอแค่หมอว่าไม่รู้จะจัดตรงไหน เหอๆๆ เลยได้แค่โหนกออกมา แต่พอเห็นกระดุกแล้วแอบตกใจเพราะคาดหวังว่าจะได้โหนกออกมาเยอะ ๆ ปรากฏว่าออกมาชิ้นเล้ก ๆ เอง ตอนนี้ยังบวม ๆ ระบมอยู่มาก จำหน้าตัวเองไม่ได้เลย ปวกช่วงขมับด้วย
10#
โพสต์ 2011-9-20 13:09:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้เฟรนหายบวมหมดแล้วใช่ป่ะคะ อ้าปากได้ปกติแล้วหรือเปล่า ?

แสดงความคิดเห็น

ราคาปกติ 68,000 ได้ลด 10 % จ่ายไป 61,200 คะ  โพสต์ 2011-9-20 13:55
ตัดโหนกแก้มมาราคาเท่าไหร่ค่ะ  โพสต์ 2011-9-20 13:30
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้