ดู: 4019|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

มีใครเป็นแบบนี้ไหมคะ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-4-30 17:47:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ TangMo22 ตั้งกระทู้

ตรงกับเเพมเลยอันนี้ ก่อนหน้าที่เเพมจะไปเเก้มาทำกับหมอที่ดอนเมืองค่ะ
หลังทำได้3วันถอดเทปออก ปรากฎว่าเบี้ยว เเต่ก็ปลอบใจตัวเองเหมือนคนอื่นนั่นเเหละว่ามันคงบวมไม่เท่ากันเเล้วสันมันก้เเดงรอยซิลิโคน เเต่พอผ่านไป 1 เดือนมันก็ยังเบี้ยวเเละที่สำคัญเจ็บ สันเเดงเเละมีน้ำเหลืองเเบบใสๆเหลืองๆคือ เเบบไม่ถึงขั้นเป็นหนองอะค่ะ เเล้วบางวันก็บวมจนเเฟนเราทักว่าจมูกเธอเป็นอะไรอะบวมมาก เเละซิลี่โยกไปมาได้อีกตะหาก(ช่วง 5 เดือนถ้าน้ำเหลืองไหลหรือบวมติดกันหลายวันเราจะอัดยาเเอนตี้ไบโอติค จนเราดื้อยาไปเเล้ว)
เลยตัดสินใจที่จะไปเเก้ เข้าไปปรึกษาหมอมาหลายที่ทุกที่บอกว่าต้องถอดออกทิ้งไว้ 6 เดือนเเล้วค่อยกลับมาเสริมรวมทั้งที่สุดท้ายที่เราปรึกษา(ถ้าเราถอดออกมันก้ฝ่อ เรารับไม่ได้อะถ้าจมูกเราฝ่อเลยยอมเบี้ยวไปถึง 5 เดือน) เเต่ที่สุดท้ายที่ไปเเนะนำว่าให้กลับไปหาหมอเดิม หรือไม่ก็รอไปอีกสัก 2-3 เดือนเพราะพึ่งทำมา เราก้กลับไปนะเขาก็ว่ามันเบี้ยวจะเเก้ให้ เสียค่ายา 2,500 บาท
เเต่เรารู้สึกว่าไม่มีความเชื่อมั่นหมอเดิมเนื่องจากทำหลายคนเบี้ยว เเล้วเพื่อนเราพึ่งไปทำก็เบี้ยว ทีเเรกเราตั้งใจจะใช้กระดูกหลังใบหูเเต่หมอเเละพี่ๆว่าจมูกเราสั้น เล็ก เนื้อบาง ถึงเอากระดูกมาต่อปลายมันก็ไม่ได้ยาว เหมือนจะเสียเงินเปล่าประโยชน์เเล้วเจ็บถึงสองที่ ที่สำคัญกลัวผลเเทรกซ้อนตามมาด้วย
จนเราตัดสินใจไปปรึกษากับหมอศรันย์เเละเเก้มาล่าสุดกับหมอศรันย์ หมอว่าซิลิโคนเดิมที่เสริมมานั้นมันใหญ่กว่าเเกนกระดูกเราเเล้ววางไม่เเนบทำให้มันดีดตัวทำปฎิกิริยากับเนื้อหนัง ทำให้อักเสบ ถ้าทิ้งไว้นานก็จะทะลุได้ (สันก็มีทะลุนะคะ คือขอบวิลิโคนมันคมหนะ) เนื้อเราน้อยบางต้องเสริมเเกนเล็กๆบางๆ พอตอนที่ผ่าหมอก็เห็นว่ากระดูกเราคดนิดหน่อยอาจมาจากการวางเเกนจากหมอก่อนๆหรือพื้นฐานเดิมก็เป็นไปได้ เจอตะไบไปกรอดๆ ปัจจุบันเเฮปปี้มากค่ะ จากที่เคยเจ็บ สันเเดง น้ำเหลืองไหลออกมา จมูกบวม ก็ไม่มีอาการเดิมเเบบนั้นอีกเลย ถึงเเม้ว่าเราจะลดความโด่งของซิลิโคนลงมาจนบางสุด ปลายจะไม่มีหยดน้ำยาวๆ เราก็คิดว่ามันสวยไปอีกเเบบคือ ดูจิ้มลิ้มเข้ากับหน้าดี ตอนนี้ได้หนึ่งเดือนกับสองสัปดาหืเเล้วค่ะ จมูกยุบหมดเเล้วเเละคิดว่าคงไม่ยุบเเล้วหละเพราะมีความรู้สึกว่ามันยุบเเละเนื้อรัดเเกนดีละ

แสดงความคิดเห็น

ความรู้สึกตอนนั้นเหมือนมันจะทะลุ เเล้วหนุเจ็บไหมนั่น  โพสต์ 2011-5-2 19:28
ตอนที่พี่เป็นพี่หงุดหงิดมากเพราะของพี่เจ็บเเละมีน้ำเหลืองอะจ้า  โพสต์ 2011-5-2 19:28
แต่ยังไงตั้งใจไว้แล้วคะว่าจะแก้ อาจจะรอให้เรียนใกล้จบคะ  โพสต์ 2011-5-2 19:16
ตอนนี้ก็ดีขึ้นแต่ก็ยังมีน้ำเหลืองบ้าง บางวันคะ แต่ไม่ค่อยอักเสบละคะ  โพสต์ 2011-5-2 19:16
ขอบคุณนะคะ นู๋จะแก้กะคุณหมอศรัญย์เหมือนกันคะ เอาแบบพอดีๆดีกว่า  โพสต์ 2011-5-2 19:15
2#
โพสต์ 2011-5-3 17:10:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ Envy_me ตั้งกระทู้

ทีเเรกพี่ก็อยากเอาออกเเต่นึกถึงตอนที่จมูกย่นๆฝ่อๆเเล้วรับตัวเองไม่ได้พี่ถึงได้ไปเเก้
ราคาเอาออกนี่พี่ไม่ทราบจ้า เเต่ส่วนมากจะไปเเก้ซะส่วนใหญ่ ราคาตกที่ 15,000 บาทจ้า
ลองโทรไปนัดปรึกษาได้ ทางคลีนิคไม่คิดค่าปรึกษาคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้