ดู: 16842|ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] ฉีดแก้มกับหมอภูมา........บวมโครตๆ จะยุบมั้ยเนี่ย

[คัดลอกลิงก์]
ไปฉีดเมโสแก้ม กับหมอภูมาตั้งแต่วันเสาร์ที่ 2 เมษา

วันนี้วันที่7 เมษา  5วันแล้ว ยังบวมอยู่เลยค่ะ แต่ข้างซ้ายยุบมานิดนึง

ทำไมมันยุบไม่เท่ากัน   แงๆๆๆๆๆ

แล้วอีกกี่วันมันจะแฟ่บคะ
เจ็บมากไม้คะ แล้ว 2 ข้างคึุหมอคิดกี่เข็มคะ
ต้องโทรนัดป่าวคะ
ลองเอาอะไรประคบหน้าดีไม้อะคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-7 21:30:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ฉีด 2 ข้าง  1,500 บาทค่ะ

แต่เห็นคุณริต้าฉีดไม่เห็นบวมเลย เจนบวมมากเลยค่ะ

ไม่กล้าเอาอะไรประคมกลัวๆ

แสดงความคิดเห็น

ใจเย็นๆนะคะ บวมเหมือนกันแต่ไม่มากอ่ะค่ะ ^^  โพสต์ 2011-5-1 00:12
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-7 22:36:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jahbear เมื่อ 2011-4-7 22:40

รูปค่ะ

ภาพวันที่ 1 หลังฉีดกลับบ้าน.jpg (257.88 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 24)

วันที่ 1 หลังฉีดกลับบ้าน

วันที่ 1 หลังฉีดกลับบ้าน

ภาพวันที่ 3 หลังทำ.jpg (325.37 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

วันที่ 3 หลังฉีด

วันที่ 3 หลังฉีด

ภาพวันที่4 หลังทำ.jpg (401.22 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

วันที่4หลังฉีด

วันที่4หลังฉีด
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-7 22:42:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต่อๆค่ะ

ภาพวันที่ 5หลังทำ.jpg (272.95 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

วันที่5หลังทำค่ะ

วันที่5หลังทำค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-7 22:56:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jahbear เมื่อ 2011-4-7 22:58

วันที่ 6 หลังทำ
เห็นชัดเลยว่ามันยุบไม่เท่ากัน 2 ข้าง พระเจ้าช่วย
แล้วจะทำไงดีละเนี่ย

วันที่ 6 หลังทำ.jpg (265.71 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

วันที่ 6 หลังทำ.jpg

วันที่ 6 อีกรูป.jpg (368.91 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

วันที่ 6 อีกรูป.jpg

ของริต้าค่อยๆยุบอ่ะค่ะ รูปช่วงอาทิตย์แรกบวมเหมือนกันค่ะ  โพสต์ 2011-5-1 00:13
สวัสดีครับ  ผมก้อเป็นคนฉีดเมโสแฟตแก้มครับ เพราะผมเป็นคนมแก้  ผมฉีดที่จรัสผลคลีนิค5 ครั้ง6000  บาทครับแล้วหมอภูเค้ามีเป็นครอสไหมครับ

ใช่แล้วค่ะ ตามนั้นเลย  โพสต์ 2011-5-1 00:13
ขออนุญาติตอบแทนจขกท.ค่ะ พอดีเคยได้ยินมาว่ามีคอส3ครั้ง4000บาทค่ะ  โพสต์ 2011-4-9 03:33
ตอนฉีดเจ็บมั้ยค่ะ อยากรู้
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
เราฉีดมาบามเป็นอาทิตย์..ฉีดมาสองครั้งแล้ว
ตอนนี้ยุบเยอะลงพอใจแล้วค่ะ..
ฉีดเมโสที่ว่านี้ คือทำให้แก้มที่มีไขมันหรือแก้มป่องให้เล็กลงใช่ไหมคะ (แอบฉลาดน้อย) ยังไงก็ให้หายเร็วๆนะคะ
จะตามไปฉีดเหมือนกันค่ะ ได้ยินมาว่าเจ็บมากกกกก แต่อยากสวยก็ต้องทน^^

อยากรู้ว่าเจ็บมากน้อย ต้องไปลองนะคะ ^^  โพสต์ 2011-5-1 00:15
หลังฉีดต้องดูแลยังไงบ้างคั้บ
นวดหลังทำ 2 ชม
แล้ววันอื่น ๆ ต้องนวดไหม

ขอบคุณครับ
ทำไมเราฉีดไม่บวมอย่างนี้เลยอะ ครั้งแรกเราฉีด เราบวมวันที่ฉีดกับวันถัดไป ครั้งที่สองบวมวันเดียวคือวันที่ฉีด พอนอนรุ่งขึ้นก็ไม่บวมแล้ว ส่วนที่ลง 2 ข้างไม่เท่ากันเป็นไปได้ หน้าคนสองข้างก็ไขมันไม่เท่ากันอยุ่แล้วค่ะ กล้ามเนื้อข้างในก็ไม่เท่ากัน ยังไงก็ต้องไปฉีดซ้ำนะคะ เพื่อจะได้ลดเท่ากันทั้งสองข้าง

ปล. ทำไมเราทำแพงมากๆเลยอะ ทำที่ของขวัญอะ เค้าไม่ได้เรียกเมโส เค้าเรียก fat lose ครั้งนึงก็ 8 พันแล้วค่ะ ดีนะมีโปร ลดเหลือสี่ครั้ง + โบ 40cc 19900 ก็ยังรู้สึกว่าแพงอยู่ดี
เคยฉีด แฟต เหมือนกันครับของ ของขวัญคลินิค ที่อุดร
ถ้าจำไม่ผิด 6 หรือ 8 เข็ม 10,000
ลดไปเยอะเหมือนกันแต่เหี่ยว ห้อยเลยครับ
ทำไงดี
เราทำที่ รมรวิน คลีนิค ครั้งละ 5000 ทำแล้วเหมือนในรูป เลย
ฉีดเมโส fat โดยการทำให้เซลล์ไขมันสลายนั้นส่วนใหญ่จะใช้ phosphatidylcholine ซึ่งเชื่อกันว่าสามารถละลายเซลล์ไขมันได้ แต่ว่าเจ้าตัวฟอสฟ่าเนิ้ยมันสกัดจากถั่วเหลือง ละลายในน้ำมันได้ดี เวลาฉีดเข้าบริเวณต่างๆของร่างกายจะทำให้เป็นก้อนไตอยู่สักพัก กว่าร่างกายจะดูดซึมทำให้มันสลายไปครับ คนไข้อาจจะต้องทนหน้าบวมประมาณอาทิตย์หรือสิบวัน บางรายฉีดบ่อยๆหน้าจะบวมนานมากขึ้น เนื่อจากเกิดพังพืดมาครับ แทนที่หน้าจะเล็กกลับใหญ่บวมมากขึ้นครับ
เราก้อ 5-6 วันแล้วค้ะหน้ายังเปนซาลาเปาอยุ่เลย โรงเรียนจะเปิดแล้ว แง้วๆๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย teeleck เมื่อ 2011-11-25 05:40
ฉีดเมโส fat โดยการทำให้เซลล์ไขมันสลายนั้นส่วนใหญ่จะใ ...

แล้วพังผืดที่ว่านี้จะเป็นไรมั้ยคะ ใหญ่แล้วจะกลับมาเล็กเหมือนเดิมมั้ยเพราะฉีดบ่อยเหมือนกัน
เราก็ทำที่หมอภูมาเหมือนกันดูรีวิวจากคุณริต้าเนี่ยแระ หน้าเราบวม7วันได้อ่า เซ้งมาก แต่หลังจากนั้นแก้มก้อยุบไปคะดีระดับหนึงว่าจะไปทำอีกครั้ง ขอบคุณเพื่อนๆที่มารีวิวนะคะ ขอให้หายเร็วๆใจเย็นๆสวยแน่นอนคะ
เอ่อ..ทราบมาว่าที่ภูนิศามีฉีดเมโสแฟต (แบบหน้าไม่บวมครั้งล่่ะ 2000 บาทอ่่ะ )ไม่มีแล้วเหรอหรือเข้าใจไรผิดเอง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้