เจ้าของ: dearraamon
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ควรทำไรกะหน้าอีกดีคับ กลุ้มใจมากกกกกกกกกกกกกกก

[คัดลอกลิงก์]
จากที่เราดูหน้าคุณ เราว่าหล่อธรรมชาติแล้ว  ถ้าทำเยอะเกินไปเรา ว่ามันจะดูฝืนธรรมชาตินะ แค่ออกกำลังกาย เราว่าหน้าคุณก้อจะเฟอร์เฟคขึ้นอีกนะคะ  
โหยยยย นี่ยังไม่หล่อพอเหรอค่ะ เเพมว่าหล่อเเล้วนะถ้าเปรียบกับภาพก่อนเข้าวงการ หุหุ
หล่อและเพอร์เฟคสุดๆๆๆแล้วคัฟ
ok เเล้วค่ะ คุณน้อง
ถ้ามาถามคนธรรมดาแบบเราๆ ดูจากรูปก็เรียกว่าหล่อระดับนึงแล้วนะ คือเราไม่รู้ว่ามาตราฐานความหล่อของคุณระดับไหน สรุปคือไม่ต้องทำเพิ่มแล้ว
ตอบกระทู้ dearraamon ตั้งกระทู้

คนเราถ้าไม่พอใจมากขนาดนั้นกะดูซันนี่ยูโฟร์นะคับ
ว่าหน้ากลัวขนาดไหน
55555555 หล่อที่สุดดดดดด
หล่อแล้วค๊ะ:)
โห หล่อ ดูดีขนาดนี้ ยังกลุ้มอีกเหรอคร้า
ผมว่าโดยรวมก็โอนะ คับแต่ถุงใต้ตา เอาออกก็ดีนะคับ
แนะนำครับ ออกกำลังกายจริงๆ
ควร ออกกำลังกาย ลดน้ำหนัก คับ ผอมลงก่านี้ก้อจะดี ส่วนเรื่องศัลยกรรมพักไปก่อนดีก่าคับสัก 3 เดือน
จริงๆดูดี(ต้องบอกว่าโคตรๆดูดีเลย) ถ้าอยากหาข้อบกพร่องมันจริงๆสำหรับเราว่าปีกจมูกคะ
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-2 14:10:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ viri ตั้งกระทู้

เอาสะปลงเลยกรู

แสดงความคิดเห็น

ปลง? แฮ่ๆ กลัวจะโกรธเหมือนกัน สู้ๆนะ จะทำหรือไม่ทำแล้วก็ขอให้้้happyมาก  โพสต์ 2011-4-4 03:48
ดูดีแล้วค่ะ ตอนนี้ไม่ต้องทำอะไรแล้วล่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย viri เมื่อ 2011-4-2 05:58

ถ้าจะแก้อีกหน่อยเดียวนะ  ก็จมูกค่ะ
ตาคุณ จขกท อาจเล็กนิดนุง ดูไม่บาลานซ์ คิ้วเล็ก หน้าหวานไปหมดเลยไม่เด่น  แต่ถามว่าหล่อไม้ หน้าตาดีไม้ ...หล่อแล้ววววววววววว
ถ้าคุณ จขกท เป็นคนในครอบครัวดิชั้นนะ ...จะขอ คัดค้านค่ะ ...ไม่ต้องทำอะไรอีกแล้ว พอเห๊อะ 555+ ให้เฟริ์มหุ่นง่ายกว่าค่ะ วิธีนี้เห็นด้วยค่ะ

ขอช่วยเสริมทีละเรื่องนะคะ  ***ที่บอกว่ากลุ้มมาก >>แนะนำนิดได้ไม้คะว่า  อย่ากลุ้มเลยค่ะ
เข้าใจว่า เจ้าของใบหน้าอยู่กับมันมา ถ้าไม่พอใจก็อยากทำเพิ่ม แต่หากถึงขั้นกลุ้ม กินนอนไม่ได้ ลดทอนความกลุ้มลงมาหน่อยจะดีกว่าค่ะ
***ถ้ายังมีคำถามเวียนวนในหัว ว่า >> ยังไม่พอดี ยังไม่หล่อ แม้ว่าจะทำหน้ามาเยอะแล้ว
วันที่คุณหล่อที่สุด จนไม่ต้องทำอะไรแล้ว.... ก็จะไม่มีวันมาถึงซะทีหรอกค่ะ
เมื่อไหร่จะได้หยุดใช้ชีวิต ชื่นชมความสวยแบบเพอร์เฟค และไม่เพอร์เฟคของความเป็นมนุษย์ซะทีหล่ะคะ
ต่อให้หล่อแบบโดม ก็ยังจะยืนหน้ากระจก ถามตัวเองว่า มีอะไรอีกที่เราต้องแก้  ก็ศัลยกรรมทุกปีๆๆ จนแก่  เหนื่อยหน่ะค่ะ
เผลอๆจะลดระดับจิตใจเราลง  กลายเป็นชอบติ ดูถูกคนอื่น หาความเพอร์เฟคที่ไม่มีวันเจอ

>>> ก่อนที่เราจะทำจมูกครั้งแรก 5 ปีที่แล้ว เราเคยดู สมัยนั้นเรียกUBC ช่องserie เรื่อง Nip Tuck ที่เกี่ยวกับศัลยกรรมหน่ะค่ะ
ตัวแสดงเล่นเป็นหมอศัลย์ที่เก่งมากๆ  มีตอนนึง หมอศัลฯตัวเอก พูดกับคนไข้ว่า
"ความสวยงามบนใบหน้าและร่างกายมนุษย์ ต้องเกิดจากความ*สมส่วน* พอเหมาะพอดี
คุณ(พูดกับคนไข้) มีตาที่สวย ปากที่สวย จมูกที่สวยเช่นกัน  แต่พอมารวมกันบนหน้าเดียวแล้วมันแย่..."
ไอ้คนไช้เสียselfไปเลย
   กรณีคุณอ่ะ มันไม่ได้แย่นะ เรียกว่าดีแล้ว ถึงบอกว่าถ้าจะให้ติ ก็หาจนเจออ่ะ แก้จมูกค่ะ ถ้าอยากจะทำอ่ะนะ

เราว่า การไปจี้อวัยวะบนใบหน้า  พยายามแก้ไขนั่นนี่ ....จะเวริ์กรึเปล่าคะ  
สู้ๆนะคะ เป็นห่วงค่ะ  แค่นี้ก็ดีแล้วหน่ะ ^^   ไม่โกรธนะ เอาใจช่วย  

แสดงความคิดเห็น

กด Likeeeeeeee ค่า  โพสต์ 2011-4-4 18:55

คะแนน

4

ดูบันทึกคะแนน

เหนด้วยกับหลายๆคอมเม้นนะคะ ที่ว่าตัวเองดูดีแล้ว หล่อรึเปล่า อันนี้ต้องตัวเองว่าตั้งค่าของคำนี้ไว้แค่ไหน ทำเพื่อตัวเองรึทำเพื่อลบคำดูหมินคนรอบข้าง

เหนด้วยกับบางคอมเม้นมากๆที่ว่า ควรจะปรึกษาจิตแพทย์ นะคะ
การปรึกษาจิตฯเปนเรื่องที่ไม่น่าอายนะ ต่างประเทศพบเหนได้ทั่วไป
ลองดูนะๆ เพราะ ในความคิดเรา ถ้าเทอมาเปิดกระทู้ไล่ถามความคิดเหนคนอื่นว่า ชั้นควรจะทำไรกับหน้าชั้นอีกดี?
มันรู้สึกว่า เฮ๊ย ต้องชั่งใจละล่ะ เพราะตัวเองยังไม่รุ้เลยว่าต้องการไรกันแน่ ควรปรึกษาผู้เชียวชาญเฉพาะทางนะคะ
อย่างอนกันนะที่แนะนำให้ปรึกษาจิตฯ เพราะทุกคนหวังดีเนอะ ถึงอาจจะไม่ได้รุ้จักกันเปนการส่วนตัวนะคะ
บางคำ จขกท. ใช้คำแรงไปป่ะคะ ในบางคำพูด มาขอความคิดเห็นละทำไมต้องใช้คำพูดแรงๆด้วยอะคะ ก็ตามอ่านมาทุกทู้ เห็นใช้คำพูด ใส่อารมณ์ประมาณนี้ทุกกระทู้
เราว่าไม่ต้องทำแล้วล่ะค่ะ เป๊ะแล้วค่ะ ดูดีๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย whitevanilla เมื่อ 2011-4-1 19:24

เอ่อ....จริงๆ...เราว่า..หน้าคนๆนึงจะโมได้แค่ไหน..ต้องดูจากพื้นหน้าเป็นหลักค่ะ..
ตามที่ จขกท. ว่ามา..คุณก็ทำเยอะ(มาก)พอสมควรละค่ะ..ถ้าภาพอย่างนายแบบเวียดนาม
ที่เค้าโมมาได้ระดับนี้..เพราะหน้าพื้นเดิมเค้าไปได้ค่ะ...
แต่สำหรับคุณ..เราว่าแค่นี้ก็ดีละค่ะ..อย่ากระเสือกกระสนตัวเองมากจนเกินไปเลย...
มันไม่ดีต่อภาวะจิตใจคุณด้วยค่ะ..คุณไม่รู้สึกแปลกเหรอคะ..ที่เวลามาส่องกระจกต้องมานั่ง
ส่องแต่จุดที่ด้อย หรือจุดที่จะต้องเปลี่ยนแปลงของตัวเองตลอด....
จริงๆหน้าคุณตอนนี้(รวมทั้งผิวด้วย) โดยรวมแล้ว..เราว่าเดินไปไหนก็ต้องมีแต่คนมองล่ะค่ะ
(ไม่ว่าจะมองโจ่งแจ้ง หรือแอบชำเลืองมอง)..ทั้งหญิงและชายแหล่ะที่มองคุณ..
แล้วจะพูดในใจว่า "หน้าตาดีจัง"

ปล. ชอบตาคุณจัง..ตาสวย ดูดี มีแววอบอุ่น..เอิ๊กๆๆๆ

คะแนน

3

ลองลดค.อ้วนดูนะ..
เผื่อช่วยได้.เพราะรูปสุดท้ายยังดูเหมือนจะบวมๆอยู่เลย เอาซัก5กก.นะ
รับลองมาครบชุดแน่ทั้งจมูก คาง แก้ม รับรองคม
ถ้าอยากแก้นั่นนี่รองลลดนน.ให้maintainได้ซักระยะนึงก่อน
จะปรับเปลี่ยนหรือแก้ ค่อยโฟกัสได้ถูก
แค่นี้ก็หล่อมากมายแล้วค่ะ     
เราว่าเพิ่มปลาย หยดน้ำอีดนิดโอเคเลยค่ะ

คะแนน

1

น่าจะแก้จมูกอ่ะค่ะ
แค่นี้ก้อหล่อมากแล้วคร่า   จาหลอไปไหนอีกค่ะ อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้