เจ้าของ: owl_lala
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวทำตา เจ้าของกระทู้เครียดค่ะ!! T^T

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-19 21:15:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กรรมอย่าเพิ่งประคบร้อนครับ ประคบเย็นก่อนๆๆ
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-9-19 21:03

อ่าว?? แต่สามวันแล้วนะคะ
ประคบร้อนแล้วมันชัดขึ้นหรอคะ

แล้วเมื่อไหร่ถึงประคบร้อนได้เอ่ย ได้ยินมาว่าให้ประคบสลับร้อนเย็นรึเปล่าคะ แหง่วๆ
1 สัปดาห์ห้าม ประคบร้อนเด็ดขาด
มันจะบวมมากขึ้น และไม่หาย
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-19 21:36:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จ๊ากกกกก

โชคดีเพิ่งประคบไปครั้งเดียวค่า ให้ประคบเย็นทั้งอาทิตย์เลยหรอคะ

ขอบคุณมากๆ ค่า
หลักการมันมีอยู่ครับ
ถ้าร้อนมันจะทำให้โลหิตไหลเวียนดีขึ้น หลอดเลือด และเส้นเลือดจะขยายตัวขึ้น และแน่นอนมันจะทำให้บวมขึ้นด้วยครับ
เย็นผลจะตรงกันข้าม ^^ ครับ
อ้าว แล้วประคบร้อนเมื่อไหร่  ต้องเอาไว้หายบวมแล้ว ถึงประคบได้ครับ แต่ในกรณีของทำตา ประคบเย็นอย่างเดียว
ก็เพียงพอแล้ว   แต่มีกรณีทำจมูกหลังจากที่ประคบเย็นแล้ว และจมุกยุบหมดแล้ว มีรอยคล้ำดำๆเขียวๆแบบหมีแพนด้าที่ใต้ตา
อันนี้แหละครับ ประคบร้อนจะช่วยได้

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

โหความรู้ใหม่ครับ
ขอบคุณมาก
ใจเย็นๆค่ะ เดี๋ยวมันก็จะยุบเอง ของเราก็ 3 เดือนกว่าจะเข้าที่
ทีนี้ชั้นเล็กเลย
ใจเย็นๆนะคะ ชั้นจะเล็กลงอีกแน่นอนคะ มีน้องที่รู้จักคนนึงทำกับหมอคนนี้มาเหมือนกันคะ เค้าบวมนานเหมือนกันคะ แต่พอหายบวมแล้วชั้นตาสวยมากๆเลยคะ  ตอนนี้ที่ดูเหมือนชั้นใหญ่อาจจะเป็นเพราะว่ามันบวมอยู่นะคะ ใจเย็นๆนะคะ เดี๋ยวก็
สวยแล้ว
คุณ Lucy1 คะ แล้วชั้นออกมาหนามั้ยคะ ออกมาสวยป่าวคะ?
ต้นฉบับโพสโดย owl_lala เมื่อ 2009-9-19 13:21

ชั้นตากำลังดีค่ะ ไม่ใหญ่จนดูเป็นคนตาบวม และก็ไม่เล็กเหมือนไม่ได้ทำ
สรุป OK เลยค่ะ สวย เท่าที่เห็นนะคะ :)
ใจเย็นๆค่ะ เพราะมันบวม
ตอนนี้Lucyก็เพิ่งทำจมูกมา ที่ไปเสริมมาได้ 10 วัน ก็หว่างตาบวม ปลายจมูกบวม ก็รอค่ะ วันหาย
รอหน่อยน้า อย่าเครียดจ้า เดี๋ยวก็สวยยแล้นจร้า
ผมว่าคุณทำมานี่เวลายุบต้องสวยแน่ๆครับ ใจเย็นๆเพิ่งทำมาเมื่อวานเอง โน้น 1 เดือนถึงจะสวย แต่ที่แน่ๆ10 ก็สวยบ้างแล้วหล่ะครับ
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-20 15:21:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลักการมันมีอยู่ครับ
ถ้าร้อนมันจะทำให้โลหิตไหลเวียนดีขึ้น หลอดเลือด และเส้นเลือดจะขยายตัวขึ้น และแน่น ...
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-9-19 21:43

ขอบคุณมากค่า คุณ HongRim ความรู้ใหม่จริงๆ ค่า
จะประคบเย็นไปอีกอาทิตย์นึงเลย
แล้วแผลสะเก็ดๆ นี่ปล่อยให้หลุดเองรึเปล่าคะ  นานเท่าไรห่ถึงจะหลุดเอ่ย (ได้ทีถามซะเรยยย)

เย็นไว้คร้าบบบ
กว่าจาเข้าที่ อย่ากังวลไปครับ ทำใจสบาย ๆ
หาน้ำมะพร้าว มากินเยอะ ๆ ช่วยลดการอักเสบได้ครับ
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-20 15:26:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใจเย็นๆค่ะ เดี๋ยวมันก็จะยุบเอง ของเราก็ 3 เดือนกว่าจะเข้าที่
ทีนี้ชั้นเล็กเลย ...
ต้นฉบับโพสโดย Lyn_naru เมื่อ 2009-9-20 00:15

ขอบคุณมากๆ ค่ะ คุณ Lyn_naru
ลี่ได้แต่ลุ้นๆๆๆ อย่างเดียว
จริงๆ แอบอยากให้มันยุบเร็วๆ เพราะอยากออกจากบ้านแล้วง่าาา
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-20 15:33:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ชั้นตากำลังดีค่ะ ไม่ใหญ่จนดูเป็นคนตาบวม และก็ไม่เล็กเหมือนไม่ได้ทำ
สรุป OK เลยค่ะ สวย เท่าที่เห็นนะคะ :)  ...
ต้นฉบับโพสโดย lucy1 เมื่อ 2009-9-20 01:55

ขอบคุณมากๆ ค่าาาา เป็นกำลังใจมากๆ เลยค่ะ คุณ Lucy1 มาถึงตอนนี้ได้เล็กๆ ลี่ก้อพอใจแล้วหละค่า
อยากได้หมวยๆ แต่คิดว่าก้อคงแก้ไรไม่ได้มาก อดทน บวก ใจเย็นๆๆๆ เท่านั้นเลยค่ะ

คุณ Lucy1 ก้อสวยไวๆๆๆ นะคะ อดทนไว้เพื่อความสวยค่ะ!
เดี๋ยวลี่ว่าจะมารีวิวแบบละเอียดให้ดูอีกที ถ้าสวยๆ แล้ว อิอิ คุณ Lucy1 ก้ออย่าลืมนะคะ ^^ รอชมๆ ค่ะ
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-20 15:36:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมว่าคุณทำมานี่เวลายุบต้องสวยแน่ๆครับ ใจเย็นๆเพิ่งทำมาเมื่อวานเอง โน้น 1 เดือนถึงจะสวย แต่ที่แน่ๆ10 ก็สว ...
ต้นฉบับโพสโดย RAYKRAB เมื่อ 2009-9-20 03:22

กรี๊ดๆ คุณ RAYKRAB คะะะะะ สมพรปาก สาธู้ สาธุ ค่ะ สิบวันหายโอมเพี้ยงๆๆๆๆๆ

ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนที่เปนกำลังใจให้ค่ะ ทุกคนน่ารักมากค่ะ บอร์ดนี้สุดยอด ^^
เราจะอดทนโดยไม่นอยด์ต่อไป แล้วจะมารีวิว(แบบละเอียด)ให้ดูเรื่อยๆๆๆ ค่าาา
ไปแก้มาแล้วคะเกือบจะ2เดือนแล้วคะเปลือกตาก็เริ่มบวมน้อยลงแต่ก็ยังดูเปลือกตาใหญ่อยู่คะเห็นชัดหน่อยเพราะแก้ข้างเดียวคะแต่ก็เริ่มดีขึ้นตามเวลาที่ผ่านไปคะ
อยากเห็นรุปปัจจุบัน ครับ มาอัพเดท ให้ดูหน่อยนะคับ
อยากเหงเหมือนกานค่า ๆ ๆ ๆ
หลังทำเจ็บมั๊ยค๊ะ
จะไปทำปิเทอมนี้ แต่ไปดูๆหาข้อมูลมา ก็กลัวอ่ะคะT___T
ถือว่าชั้นเล็กนะครับ แผลประมาณนี้สัก 1 เดือนก็เข้าที่แล้วล่ะ สวยแน่ คาฟ
เอารูปอัฟเดทบ้างดิ กำลังติดตามดูว่าเป็นอย่างไร  ก็ใจเย็นๆ ตอนนี้กี่เดือนแล้ว อย่าลืมลงรูปด้วนนะจ๊ะ
มารีวิวเยอะๆน้าาาา จะไปทำเหมือนกันค้ะ                                          
สวยออก รอเวลาให้เข้าที่หน่อย
เราทำ บวมตั้งสี่เดือนแนะ พอหายปลื้มมากก
ใจเย็นๆๆค่ะ จะเข้าที่ประมาณ 6 เดือนค่ะ ทานน้ำมะพร้าวเยอะๆๆค่ะ ช่วยได้ค่ะ แล้วพยายามเหลือบตามองข้าบนบ่อยๆๆ ช่วยบริหารให้เข้าที่ได้เร็วอีกวิธี 1 ค่ะ ...
3เดือนครั้าบบ บเด๋วสวยสมใจ
มีแววสวยนะค่ะ เปนกำลังใจให้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้