ดู: 11314|ตอบกลับ: 49
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้ไบโอค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย op-oon เมื่อ 2011-3-28 14:42

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย op-oon เมื่อ 2011-3-28 14:33

พอดีว่าจะแก้ไบโอวันที่2เมษานี้ค่ะ ซึ่งไกล้เวลาแก้มากแล้ว อีก7วันเอง เลยมาลงรูปก่อนที่จะไปแก้ให้เพื่อนๆมาดูกันก่อน และเผื่อว่าบางคนที่มีปัญหาเกี่ยวกับเคสนี้ได้ดูกัน สำหรับเพื่อนๆคนไหนอยากจะถามข้อมูลหรือสอบถามอะไรถามมาได้เลยค่ะเรามีความรู้เรื่องนี้อยู่บ้างพอสมควรและพอที่จะตอบคำถามได้บ้างจากการที่สืบค้นเกี่ยวกับเรื่องนี้มาพอสมควร

จะไปแก้ไบโอที่จมูกใช่มั๊ยคะ อยากทรารายระเอียดค่ะไปทำที่ไหนคะ สนใจเหมือนกัน หาข้อมูลอยู่แชร์กันะคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-28 15:07:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่ค่ะ แก้วันเสาร์นี้ค่ะ เลยนำข้อมูลมาแชร์กันเพราะมีคนมีปัญหานี้หลายคนค่ะ คือเข้าใจว่าบางคนเจอกับปัญหาซิลิโคลไหลย้อยบ้างผิดรูปบ้าง แยอะค่ะ จะไปแก้ที่หมอโกวิทย์สงขลาค่ะแต่ของเราต้องไปแก้ที่โรงพยาบาลเลยแบบว่าโดนไปแยอะอ่ะ ไม่ได้แก้แถว ก.ท.ม.
อ้อ ไกลมากเลยนะคะแล้วเค้าบอกขั้นตอนการแก้มั๊ยคะ เห็นบางที่บอกว่าต้องฉีดสลายซิลิโคลที่มันอยู่ในเนื้อเยื่อที่จมูกเราก่อน จึงจะเสริมใหม่ได้
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-28 15:16:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คือ หมอแต่ละคนมีขั้นตอนการแก้ต่างกันไปค่ะ สำหรับของเราก็คือขูดออกแล้วเสริมเลย ซึ่งออกได้ประมาณ80% แต่แย่นิดนึงค่ะไบโอไม่สามาสเอาออกได้หมดเพราะมันจะเกาะเป็นผังผืดบริเวณเนื้อเยื่อที่จมูก
ถ้าอยู่กรุงเทพ หน้าจะเป็นหมอคมกริช หมอสำรวย หมอเฉลิม แยอะค่ะแต่ต้องเลือกนิดนึงค่ะ

อืมม เคยเห็นพี่ที่ทำงานเค้าก็ไปแก้ไบโอมา ของเค้าขูดออกแล้วก็เสริมใหม่เลยทรงสวย แต่ว่าระหว่างตามันดูตุ่ยๆ ทั้งที่จมูกทำมานานเป็นปีแล้ว เราเลยกังวลว่าแก้แล้วจะออกมาแบบพี่เค้า แต่อันนี้ไม่แน่ใจว่าขึ้นอยู่กับปริมาณที่เราฉีดเข้าไปรึเปล่า เพราะก่อนแก้พี่เค้าฉีดมาเยอะมาก  เทียบกับของเราแล้วเราจัดว่าน้อยมาก แต่เค้าไม่ยอมบอกว่าแก้กับหมออะไร บอกแค่ว่าเป็นคลีนิคแถวประตูน้ำ  
ของเราไปจองคิวหมอศิริพรชัยมา

แสดงความคิดเห็น

ได้วันไหนค่ะเนี้ย สู้ๆน่ะค่ะเอาใจช่วยจะสวยแล้ว  โพสต์ 2011-3-28 21:25
ตอบกระทู้ ปต ตั้งกระทู้

ได้คิวเมื่อไหร่คะจะรอชม

วันที่2เมษา คือวันเสาร์ที่จะถึงนี้ค่ะ ตื่นเต้นพร้อมกลัวเล็กน้อย แฮ่ๆ  โพสต์ 2011-3-28 21:26
ไปปรึกษาหมอคมกริชมาเหมือนกันค่ะ
หมอบอกว่าใช้เวลาเอาออก 40 นาที เอาออกได้ 70- 80%
ถ้าเอาออกมากว่านั้นจมูกจะบาง ทำให้เวลาเสริมซิลิโคนใหม่จะเห็นแกนเป็นสันชัดเจน
แล้วบางคนจมูกอาจจะเป็นคลื่นเนื่องจากการขูดไบโอ 50:50
แต่ถ้าไม่เอาออกกจมูกก็จะโตขึ้นไปเรื่อยๆ
ถ้าเอาออกตอนฉีดมาไม่ถึง 5 ปี จะเอาออกได้ง่ายและไม่เป็นคลื่น
แต่ของเรา 7 ปี หมอบอกว่าให้ทำใจยอมรับไว้ว่าจมูกอาจจะเป็นคลื่นก็ได้ 50:50
แต่หมอมีวิธีแก้ไขโดยฉีดคลอลาเจนเติมให้ฟรีหลังจากจมูกเริ่มเข้าที่ประมาณ 3 เดือนแล้ว
หมอบอกว่าถ้าปล่อยไว้ยิ่งนานยิ่งเอาออกยาก
ให้กลับไปค่อยๆคิดก่อนตัดสินใจ
ตอนนี้กำลังหาที่แก้ที่ดีดีอยู่ค่ะ
ได้ยินอย่างงั้น ยิ่งคิดยิ่งเครียด (--")
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-28 21:19:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบพี่คนนี้ก่อนน่ะค่ะ zozad คือที่พี่บอกมาว่าที่ระหว่างตาจะเป็นปูดๆออกมาใช่ป่าวค่ะ เค้าว่าหน้าจะเป็นซิลิโคลเหลวที่ยังขูกออกไม่หมดค่ะเพราะละหว่าตาจะเป็ฯดั้งจมูกใช่มัยเป็นส่วนที่ฉีดซิลิโคลเหลวไปแยอะ อันนี้คิดว่าเราควรจะย้ำหมอนิดนึงบอกว่าส่วนตรงนี้นะมีซิลิโคลอยู่มาก แบบลองจับๆดูอ่ะค่ะมันจะเป็นคลืนๆ อืม ไม่ต้องคิดไรมากค่ะ ปรึกษาหมอแยอะๆถามอะไรได้ถามไปเลยค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-28 21:24:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบคนนี้ด้วย Zone ก็เท่าที่อ่านมาคือใช่เลยค่ะเอาออกได้ประมาน 70-80 % เอาออกมากมัันก็ยิ้งต้องตัดเนื้อเราออกมากใช่มัยค่ะเพราะซิลิโคลเหลวมันจะติดกับเนื้อของเราเป็นผังผืด และถ้าไม่ขูดถูกต้องที่สุดเลยคือว่ามันจะไหลย้อยไม่ก็จมูกดูโตขึ้น โอ้ย ย กลัวๆ คือเอาเป็นว่าไม่ต้องคิดไรมากค่ะไปเอาออกดีที่สุด เดียววันเสาร์เค้าไปขูดออกจะupรูปลงมาให้ดูกันน่ะค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย กล่อม เมื่อ 2011-3-28 23:30

คาราวะทุกท่านค่ะ  อยากแก้เหมือนกัน  แต่ก่อนฉีดไบโอ ใส่แกนแล้วมันไม่เวิร์คน่ะ  คือแท่งซิลิโคนไหล เวลานอนตะแคงด้านไหนแท่งก็เอียงไปด้านนั้น  เป็นไปได้มั๊ยคะ ที่เนื้อเยื่่อของเราจะไม่ยอมรับซิลิโคน เพราะเคยมีได้ยินมา  และคุณหมอที่เคยเสริมแบบแกนให้ก็เคยบอกเหมือนกัน    แท่งไหลเกือบทะลุปลายจมูก  เลยตัดสินใจแก้ แล้วก็เสริมแบบฉีดที่ไบโอฯ  ทีแรกที่ยังไม่มีข่าวก็พอใจเป็นอย่างมาก เพราะมันเบาไม่หนัก ไหลไปมา เหมือนตอนใส่แกน  รบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลายช่วยตอบด้วยนะจ๊ะ จะรอค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-29 00:02:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณ กล่อม ที่บอกใส่แท่งซิลิโคลนี้หมายถึงไปฉีดซิลิโคลเหลวมาแล้วไปขูดออกหรอค่ะ เอ้ !!ยังไงหว่าช่วยอธิบายให้เข้าใจหน่อยค่ะ
ของเราโดนหลอกว่าฉีดคอลลาเจนแล้วจะสลายไปเรื่อย ๆ แต่เราว่าเราโดนหลอกแน่  เพราะเราไปหาหมอศิริพรชัยมา  เขาบอกว่าน่าจะเป็นซิลิโคนเหลวมากกว่า  เราก็ว่างั้นแหละ  เพราะมันไหลหมดเลยหัวตาตุ๋ยด้วยเมื่อก่อนตอนฉีดมาใหม่ ๆ ตุ๋ยมากกว่านี้อีก ตอนนี้ยุบลงบ้างแล้วแต่มาใหญ่ตรงปลสยจมูก โอ๊ยเครียดจัง  เราไปหาหมอศิริพรชัยมา  แกบอกว่าแก้ได้จมูกจะเล็กลง  และเนื้อจมูกมากสามารถทำได้  และสามารถทำเป็นหยดน้ำได้อีก  แกพูดจาดีมากนะ  ว่าง ๆ เราก็โทรไปคุยกับแกเสมอเลย  แต่หมอนี้แกไม่รับแก้ ไบโอนะ   เราได้คิว 1  ก.ค. 54  เวลา บ่าย 3 โมง  แต่จองคิวฉุกเฉินไว้วันที่ 21  เมษายน  2554  ไว้  ไม่รู้จะได้หรือเปล่า  ค่าแก้  25,000  บาท  ดูจากรูปจมูกใหญ่หัวตาตุ๋ย  เครียดนะเนี่ยะ  ไม่น่าไปหลงฉีดสารบ้า ๆ นี้เลย:):):

ของเค้าเนี้ยฉีด3ครั้ง เวณ จิงๆ ฮ้าๆ  โพสต์ 2011-3-29 17:17
ดีนะที่เชื่อไม่หมดฉีดมานิดเดียวถ้าเชื่อทั้งหมดฉีดครบ3ครั้งคงตุ่ยๆๆๆ  โพสต์ 2011-3-29 16:45
ค๊ะ โดนหลอกเหมือนกันเลย แย่จังไม่หน้าหลงผิดไปฉีดเลยแงๆ  โพสต์ 2011-3-29 16:00
ผ่านมา10ปียังตุ่ยๆเหมือนเดิมไม่น่าเลย  โพสต์ 2011-3-29 15:17
เราเองก็ไม่รู้ว่าที่ฉีดมาเป็นอะไรเพื่อนบอกเดี๋ยวก็สลายไปเอง  โพสต์ 2011-3-29 15:16
ของเราแก้แล้วเสริมใหม่ทันทีเลย
ตอบกระทู้ zozad ตั้งกระทู้

เราก็แก้ไบโอมาเหมือนกัน แต่แก้กับหมอชาลี คุณหมอให้วลาในการแก้ 4 โมงตัดตรงหว่างคิ้วให้ด้วยแต่หมอที่อื่นเขาจะไม่ตัดเพราะมันยาก เราฉีดได้ประมาณ 6 ปี ส่งเมลมาคุยกันก็ได้นะเรายินดีส่งรูปให้ดู thanmj@yahoo.com หรือสอบถามหมอที่ 0875751928
ตอบกระทู้ op-oon ตั้งกระทู้

เราก็เป็นคนหนึ่งที่ฉีดไบโอประมาณ ุ ปี แต่ตอนนี้แก้ออกแล้วเมื่อปลายปีที่แล้วใช้เวลา 4 ชั่วโมง คุณหมอตัดตรงระหว่างคิ้วให้ด้วย เสริมซิลิโคนใหม่ให้เลย ถามยังไงก็ส่งเมลมาหาเราก็ได้เรายินดีส่งรูปให้ดู ส่วนใหญ่หมอจะไม่ตัดตรงหว่างคิ้วเพราะมันยาก thanmj@yahoo.com หรือสอบถามที่ 0875751928

เราจะแก้วันเสาร์นี้แล้วค่ะยังไม่รู้เลยว่าจะแก้ได้ดีซักแค่ไหน  โพสต์ 2011-3-29 16:02
ตอบกระทู้ Jeab78 ตั้งกระทู้

อยากเห็นรูปค่ะก่อนทำและหลังทำนะคะ แล้วนานไหมคะ กว่าจะเข้าที่นะคะ ส่งมาตามเมลนี้ได้เลยนะคะ Chutamat1@hotmail.com รอดูค่ะ

มีรูปก่อนทำ2รูปค่ะเดียวหลังทำจะเอามาลงให้่ะ  โพสต์ 2011-3-29 16:02
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-29 16:05:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้นับเวลาถอยหลังอีก4วันก็จะไปแก้ไบโอแล้วค่ะ อยากให้มันออกไปจากชีวิต แงๆ เอามันออกไปที T.T
รอชมนะคะ :):)

ขอบคุณค๊ะ  โพสต์ 2011-3-29 16:20
ตอบกระทู้ Jeab78 ตั้งกระทู้

เราจะส่งไปให้ดูนะ

จ๊ะๆ มีกระทู้ไหมขอเข้าไปชมหน่อย  โพสต์ 2011-3-30 16:04
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-31 21:41:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ฮือๆอีกแค2วันเองจะต้องขึ้นเขียงแล้วรู้สึกกลัวขึ้นมาเลย
ขอให้สวย ๆ นะค่ะ

สาธุจ๊ะ อิอิ  โพสต์ 2011-4-1 12:50
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้