ดู: 42980|ตอบกลับ: 94
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] ตัดกรามกับหมอจุฑามาค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
รีวิวครั้งแรก ตื่นเต้นๆๆๆ อิอิ
พอดีพึ่งไปตัดกรามกะหมอจุฑามาน่ะค่ะ แล้วก็เลยอยากจะมาบอกกล่าวให้คนอื่นได้มีข้อมูลบ้าง
เพราะรีวิวตัดกรามนี่หายาก แล้วพอดีเราก็ได้รับความรู้จากดั้งโด่งไปบ้างอะไรบ้าง
เลย ไหนๆก็ไหนๆ ว่างๆ เพราะพักฟื้นอยู่แล้ว ก้อยากจะทำตัวเป็นประโยชน์เล็กน้อย
อิอิ พูดซะตัวเองจะกลายเป็นแม่พระละเนี้ย 5555
แต่ขอบอกไว้ก่อนนะคะ ว่า ยังลงรูปไม่ได้ เพราะว่าคอมมีปัญหานิดหน่อยค่ะ

ก็ประมาณอาทิตย์ที่แล้ว ไปถึงคลินิกหมอนะคะ โดนเลื่อนวันทำไปหน่อย เพราะคุณหมอคนไข้เยอะมาก
สุดท้ายก็ได้ทำ เข้าห้องผ่าตัดไปนานมากๆเลยค่ะ  6 ชม.กว่าๆได้มั้ง เริ่มตั้งแต่เข้าไปนอนเตรียมตัวน่ะค่ะ
ออกมา เป็นสภาพที่ บวมเป่ง สุดๆ อารมณ์แบบอยากจะให้คนเฝ้าไข้ถ่ายรูปไว้ให้เก็บไว้รีวิว เค้าไม่ยอมทำให้น่ะค่ะ
เค้าบอก อย่าเลย น่าเกลียดมาก 555+
ก็เป็นงั้นไป เลยนอนพักฟื้นโดยมีสายระโยงระยาง กับไอที่พับรอบๆหัวไว้ อีก 6 ชม
โหดมาก เพราะปวด จริงๆ  อึดอัด บวม

พอครบ 6 ชม. พยาบาลเค้าก็มาแกะผ้าที่พันรอบหัวให้ สบายขึ้นหน่อย แต่ก็รู้สึกยังบวมเหมือนเดิม
ปากงี๊ปิดไม่ได้เลยอ่ะ 555+
ละก็นอนต่อไป... อีก 6 ชม.มั้ง เค้าก็แกะสายเลือดเสียให้
ขั้นตอนนี้เป็นอะไรที่ ไำม่รู้จะบอกไงอ่ะ มันเป็นประสบการณ์ที่ไม่สามารถหาได้ที่ไหนค่ะ 555+
เพราะมันเจ็บ เสียว แล้วก็ยังไงก็ไม่รู้ แบบ วืบๆ อะค่ะ เพราะเค้าเจาะเข้าไปแบบ ถึงในแผลใช่มั้ยคะ
แล้วมันเหมืือน ยาวมั้ง มันก็เลย หนักหนากว่าเอาสายน้ำเกลือออกเยอะค่ะ
ก็ไม่เป็นไร พอเอาข้างนึงออก เริ่มทำใจได้ อีกข้างก็เลยเหมือนจะดีขึ้น

หลังจากนั้นก็จะเริ่มได้ดื่นน้ำหวาน น้ำ อะไรอย่างงี๊
แล้วเค้าก็ให้ลุกไปบ้วนปาก
ช๊อคมากค่ะ เจอหน้าตัวเองในกระจก แบบ เห้ย นั่นใครว้ะ 555+
ทีนี้ บ้วนปากไปซักพัก เริ่มหน้ามืดค่ะ เพราะว่า นอนมาตลอด แล้วไปก้มๆเงยๆ
เกือบล้มอ่ะค่ะ เลยต้องนั่งตรงโถส้วมไปก่อน กลัวการลุกขึ้นยืน เหอๆ
ซักพักเค้าก็ พาไปนอนที่เตียงต่อ วัดความดัน ครั้งแรกได้น้อยค่ะ ซักพักมันก็กลับมาเป็นปกติ
เค้าก็ไปชงโอวัลตินอุ่นๆให้
ขอแนะนำเพื่อนๆนะคะ ถ้าไปทำ ให้นั่งอยู่บนเตียงซักพักก่อนลุกเดิน เดี๋ยวหน้ามืดล้มไปนี่เรื่องใหญ่น่าดู

แต่เราก็ดีอ่ะ ไม่มีอาการเวียนหัวจากยาสลบเลย เอ๊ะหรืือที่เราเกือบล้มนั่นเค้าเรียกว่าเวียนหัวอ่ะ
เกิดมาไม่เคยเวียนหัว ไม่อยากเวียนหัว 55 รู้ลางๆพอว่ามันจะมีแบบ บ้านหมุนๆ ซึ่งเราไม่มี ดีไป

อ้อแล้วลืมบอกว่าต้องประคบเย็นตั้งแต่เอาไอที่พันหัวนั่นออกเลย
เราก็เลยประคบต่อ เค้าเอาโจ๊กซองมาให้กิน กับโอวัลตินเป็นอาหารเช้า กับยาอีก 6 เม็ด (ช๊อค! เยอะไปม๊าย)
ก็กินไปอย่างว่านอนสอนง่าย แล้้วก็เริ่มเดินไปเดินมาในห้อง ประคบเย็นไปด้วย
เพราะเห็นมีคนบอกให้เดินเยอะๆนิ แล้วก็ประมาณนั้นแหล่ะทั้งหมดทั้งปวง เตรียมตัวกลับบ้าน
เพราะเราเดินได้แล้วก็อยากกลับบ้านแล้วอ่ะ 55

กลับมาวันแรก ก็กินข้าวต้ม กับหมูสับที่เล็กได้โล่ ค่อยๆยัดมันเข้าปาก
ช่วงแรกๆนี้กินไรเหมือนเด็กๆเลยอ่ะ ป้อนเข้าปากก็ต้องคอยเช็ดไอส่วนที่มัน ไม่เข้าปาก 555
ทุกๆคำ เลอะเทอะๆเล็กน้อย
พยายามเดินไปเดินมา ประคบเย็นไป เหมือนพวกมีปัญหาอ่ะ ทำไรก็มีมือสองข้างกับคูลแพ็คประกบอยู่ข้างแก้ม ฮ่าๆ
แล้วนอน ตื่นมาหวังให้มัน ดูดีขึ้น ไม่เลยค่ะ บวมเท่าเดิม

พอวันที่สาม ตื่นมา แบบ บวมหนักเลยอ่ะ บวมกว่าคืืนวันที่ 2
ไม่รู้เพราะว่าคืนวันที่สองมันเริ่มลดไปหรือไงเลยทำให้มันกลับมาบวมขึ้นได้อีก
จิตตกเลยค่ะคราวนี้ นอยสุดๆ ก็ประคบต่อไป ยืนดูหนัง ส้นเท้าปวดไปหมด ไม่กล้านั่ง 555
คิดแล้วเครียด เพราะตอนนี้เราก็นั่งอยู่ นานแล้วด้วย กินฝรั่งแบบ ชิ้นนึงใหญ่ประมาณ 3 มิลอ่ะ 55

เอาเป็นว่า ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้ละกันนะคะ เพราะไม่รู้จะเล่าอะไรแล้ว
ไว้เดี๋ยวลงรูปได้จะลงให้ดูนะคะ แล้วจะคอยมาอัพเดตเรื่อยๆ ถ้าไม่ลืม
มีไรก็ถามได้ค่ะ อิอิ

แสดงความคิดเห็น

หายเร็วๆนะเราก็นัดไว้แล้วตัดกราม15เมษาไม่รู้จะโดนเลื่อนไม  โพสต์ 2013-3-24 00:04
ติดตามชมนะคะ
หายไวๆ ส่งกำลังใจให้ค่า
แวะมาให้กำลังใจครับ  สู้ ๆ น๊า ขอให้ดีวันดีคืน สวยสมใจ ค๊าฟฟ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย amides เมื่อ 2011-3-26 14:57

รอดูรูปประกอบละกันเนอะ เก่งจังเลยอะคะ หนูกลัวอ่าตัดกราม ><
ขอรูปด้วยนะคะ
ว๊าวว ศิษย์พี่ ได้คิววันที่5 นี้คะ
โดนหมอเลื่อนกี่วันคะ ไม่อยากโดนเลื่อน แค่นี้กะจะลงแดงตายละค๊า อยากทำ TT
เปงกำลังใจให้พี่หายเร็วๆ นะคะ
หายบวมเร็วๆน๊ะคร้าาาา
แอบน่ากลัวอะ นึกภาพตามคำบรรยาย อยากตัดกรามอยู่ค่ะ กำลังศึกษา ขอบคุณที่มารีวิวนะคะ หายเร็วๆน้า
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-26 21:43:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ friendzzxx ตั้งกระทู้

อ่า โดนเลื่อนวันเดียวเท่านั้นค่ะ
อย่าไปเครียดๆ เดี๋ยวถึงวันจริงๆจะลังเล
เราเกือบจะตัดสินใจไม่ทำอ่ะ กลัว 5555
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-26 21:45:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกกำลังใจนะคะ ช่วงนี้นอยมากๆ เมื่อไหร่จะหายบวม T T
ส่วนรูปต้องขอโทษจริงๆค่ะ แต่ไว้ลงให้แน่ๆ
จขกท.เล่นเอมม่่ะคะ ขอหน่อยได้ป่าวว ไว้เม้า แหะๆ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-27 21:01:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ friendzzxx ตั้งกระทู้

ต้องขอโทษด้วยจริงๆนะคะ พอดีไม่เล่มเอ็มอ่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-27 21:04:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดตนะคะ วันนี้ก็ บวมเหมือนเดิม ผ่านมาอาทิตย์นิดๆแล้ว
อาจจะยุบลงไปนิดเดียว แค่นิดเดียวจริงๆ
แล้วก็เขียวๆช้ำๆ มาได้ สามวันละค่ะ เหอๆ
ได้แต่หวังว่าพรุ่งนี้ตื่นมาจะสวยกว่าเดิม เอิ้กๆ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-27 21:11:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เพิ่มเติมอีกนิดนึงนะคะ จะบอกว่าชอบคุณหมอจุฑามาก
เพราะท่านพูดตรงมาก พูดกวนด้วย แต่ตลก แล้วก็มีรอยยิ้มเสมอๆอ่ะ
เวลารอแบบหงุดหงิดมากเพราะอย่างที่ทุกคนรู้ว่าคลินิกนี้ บริหารเวลามีปัญหานิดนึง
แต่คือพอเข้าไปคุยกะท่านก็ฮาๆไปแล้วท่านก็มีเวลาให้ด้วย
เพราะก่อนหน้านี้ได้ไปคุยกะคุณหมอสุทัศน์ แต่แบบ แทบไม่คุยด้วยเลย
เราก็เลยไม่มั่นใจ เพราะสำหรับเรา เคสแบบนี้มันสำคัญนะ น่าจะมานั่งคุย บอกเราดีๆอะไรงี๊
ไม่ได้ว่าใครนะคะ แค่ความเห็นส่วนตัว อิอิ
แวะมาเป็นกำลังใจให้ แล้วก็ ปูเสื่อ รอรูปครับ อิอิ
อยากทำ แต่กลัวบวกกะมีวันหยุดนิดเดียว ต้องทำงานนอีก
อยากดูรูปแย้ววว
ยกนิ้วโป้งให้สองนิ้วทั้งหมดที่มีทุกมือเลยด้วย(ก้อมีแค่นี้แหละพูดซะเหมือนเยอะเนอะ) เก่งจังค่ะ พักรักษากรามดีๆให้หายเร็วๆนะคะ เราคงต้องขอหน้าบานต่อไปเพราะใจไม่กล้าพอ
รอดูรูปอยู่นะคะ
ศิษย์ น้องงง อิอิ เราตัดมาได้ 7เดือนแร้ว ตอนนี้โอเชเข้าที่ได้ แต่ยังไม่เต็มที่เท่าไห่ร...คริๆ ขอให้สวยวันสวยคืนน่ะจ๊ะหายบวมเราๆเนาะ
สนใจไปตัดโหนกแก้มกับคุณหมอเหมือนกันค่ะ แต่เป็นคนเบ้าตาลึกมาก ๆ เลย ไม่รู้ว่าตัดออกมาแล้วจะเป็นยังไง ขอบคุณนะคะที่มาแชร์ ขอดูรูปหน่อยนะคะ
หายไวๆนะคะ ฟังแล้วน่ากลัวเหมือนกันนะคะ เหอๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้