เจ้าของ: kadie_kadie
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] นัดทำจมูกหมอสมศักดิ์ คุณจักร รัชดาซอย24 วันที่ 8 เมษา จ้า

[คัดลอกลิงก์]
ขอดูรูปหลายๆมุมหน่อยได้ไหมคะ อยากเห็นค่ะ
ทรงสวยเหมือนอั้มเลยค่ะ ใครเป็นต้นแบบเอ่ย
นานๆ จะมีให้ชม ลงรูปเยอะๆ นะคะ
รออออออออออออออออ ร๊อ รอออออออออ
เป็นไงบ้างค่ะ จขกท หายบวมหรือยังเอ่ย... หายเร็วๆนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ยังไม่ค่อยหายบวมเท่าไหร่ค่ะ ขอบคุณนะค่ะ  โพสต์ 2011-5-3 13:05
เป็นงัยมั่งค่ะ หายบวมยังค่ะ
ขอดูรูปอีกน้าคร้า. สวยจิงๆ
อย่าคิดมากนะคะ เรื่องราคาเราเป็นคนตัดสินใจ ใครว่าแพงอย่าได้แคร์ค่ะ เพราะเคยทำมาเลยรุ้ว่ากำลังใจสำคัญ ไว้รอหายสวยๆๆมากกว่านี้แล้วค่อยเอามาลงอีกนะคะสู้ๆค่า
108#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-4 13:55:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปัญหาตามมาแล้วค่ะ ใช่ว่าราคาสุดแล้วปัญหาจะไม่มีอนนี้จิตตกอย่างมากค่ะ เพิ่งไปพบคุณหมอมาเมื่อวาน สรุปว่าต้องฉีดลดบวมเจ็มมากค่ะเดาได้ว่าคงเจ็บเหมือนคนที่เค้าคลอดลูกเลยค่ะ และต่อไปนี้จะเป็นการเล่าประสบการณ์จริงเลยค่ะไม่ใช่ว่ามีความแค้นส่วนตัวกับหมอนะค่ะแต่เจอกับตัวเองค่ะ สรูปเมื่อวานฉีดปู๊บเรารู้สึกว่ายาที่ฉีดไหลออกมาค่ะจนลงคอแต่หมอบอกว่าไม่เป็นไรแห้งดีงงเลยคะ แล้วรูจมูกเราก็เอียงหมอบอกว่าเป็นเพราะแกนเก่าเอียงเปิดรูปให้เราดูด้วยค่ะ อ่าวแล้วทำไมตอนแรกบอกว่าแก้ได้หล่ะค่ะแต่คุณหมอก็ดีค่ะบอกว่าจะแก้ให้เราสะดวกวันไหนมาแก้ได้เลย เฮ้เจ้บตัวอีกแล้วไงแต่อันนี้ทำที่คลีนิก แล้วไอ้ตรงที่ทะลุหล่ะค่ะเราจะทำไงไหนจะเป็นคีลอยตรงที่เย็บปีกอีกโอ้แม่เจ้าทรงสวยจริงค่ะนไม่อยากเอาออกแต่ตอนนี้เริ่มกลัวแล้ว  อันนี้เป็นอุทาหรณ์นะค่ะ ใช่ค่ะหมอเค้าฝีมือดีมากจริงๆแต่อาจจะเป็นเมื่อ5-6ปีที่แล้ว อายุอะนะค่ะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆแล้วงานแบบนี้ก็ต้องใช้สายตาเยอะคงผิดลาดกันได้ แต่ทำไมมาตกที่ฉ้าน โอ้

สู้ๆนะคะ่  โพสต์ 2011-5-31 02:16
ประสบการณ์คะ แต่ก็เปลี่ยนใจเลือกหมอใหม่แล้วคะ  โพสต์ 2011-5-9 05:06
เกือบไปแก้กับหมอแล้วเชียว ทีแรกคิดว่าแพงแล้วน่าจะดีขอบคุณที่มาเล่า  โพสต์ 2011-5-9 05:06
หลังจากศึกษารีวิวมานานพอสมควรก่อนทำจมูก ทำให้รุว่า    จะทำหมอไหนแพงเท่าไหร่ ต้องขึ้นอยู่กับดวงด้วย   เฮ้อออ.....กำลังจะไปทำคิดมากเลยเรา

สู้ๆนะค่ะ ลองมาดูรีวิวหมอยุทธสิ เราจะไปทำกะหมอยุทธ สิ้นเดือนนี้คะ  โพสต์ 2011-5-4 18:19
ใช่ค่ะใช่ว่าแพงแล้วประสบความสำเร็จกันซะทุกคน เซ็งเลยเรา  โพสต์ 2011-5-4 15:08
สู้ สู้ นะค่ะ ยังดีที่คุณหมอท่านมีจรรยาบรรณแก้ให้ค่ะ
แล้ามาบอกเล่าเก้าสิบอีกนะค่ะ ติดขอบทู้จริงๆค่ะ

ได้เลยค่ะ  โพสต์ 2011-5-4 16:04
ตอบกระทู้ beavis ตั้งกระทู้

ถ้าไม่ขอแล้วรูปคู่จะมาจากไหนล่ะคะ ส่วนตัวนะพี่อย่าเกี่ยวกันเราแลกกันเรื่องข้อคิดเห็นดีกว่าอย่าง complain กันนะคร้า

เปล่าค่ะ เห็นภาพแล้วอิจฉา ไม่ค่อยจาเห็นแกยิ้มหน้านี้ค่ะ  โพสต์ 2011-5-14 23:15
ตอบกระทู้ kadie_kadie ตั้งกระทู้

เป็นกำลังใจให้นะ สวยคะยิ่งนานยิ่งสวยรับรองค่ะ เออถ้าเราเอาคัดเตอร์บัตเข้าไปทุก ๆ วันจะทำให้รูจมูกที่ตกแต่งบานไปมั๊ยคะคิดว่างัย
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ หายไวๆ รอชมค่ะ เพราะน้องไปทำกับหมอสมศักดิ์
สวยมากกกกกกก  เรยอยากทำบ้าง  แต่จะไปตัดกรามกับหมอจุฑาก่อนค่ะ
อ้าว กำลังว่าทรงสวยอยู่เเล้วเชียว
ต้องกลับไปเเก้อีก อะก็ยังดีนะที่คุณหมอรับผิดชอบเเก้ให้อะเเต่ว่ากว่ามันจะยุบอีกหละ โอ้ยไม่อยากจะคิดว่ามันนานน่าดูเลยวุ้ย
หายเร็วๆนะค่ะ... รอหายเเล้วค่อยมา Review ค่ะ
116#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-10 21:37:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้แค่ปลายค่ะแกนจมูกล้มอ่ะค่ะ 240,000 เจ็บตัวอีกรอบแต่ครั้งก่อนทำสองหมื่นรอบเดียวจบ เฮ้อกลุ้มนี่อีกวันสองวันก็ต้องไปแก้อีก

สู้ๆนะ เค้าเป็นกำลังใจให้  โพสต์ 2011-5-13 20:35
ไม่เป็นไรนะค่ะ อดทนอีกแปปเดียว เดี๋ยวก็สวยสมใจแล้วค่ะ^^  โพสต์ 2011-5-11 01:32
ต้นฉบับโพสต์โดย kadie_kadie เมื่อ 2011-5-10 21:37
แก้แค่ปลายค่ะแกนจมูกล้มอ่ะค่ะ 240,000 เจ็บตัวอีกรอบแต่ ...

ช่วยตอบ PM ผมหน่อยครับเจ๊
เราก็ทําที่รัชดา24 ขอแชร์ประสบการณ์ด้วยคนนะคะเพราะว่าเราก็ทํามาที่เดียวกันเมื่อสี่ปีก่อนทําในราคา45000บาทคะทําเป็นครั้งแรกแล้วก็ลงทุนเพื่อชีวิตที่ดีขึ้นแต่ก็ไม่สามารถจะเก็บจมูกเอาไว้ได้อีกต่อไปปัญหาเริ่มเกิดขึ้นมาเรื่อยๆพอไปหาก็บอกว่าต้องจ่ายนู้นนี่นั้นเพิ่มเติมในการรักษาเมื่อเป็นดังนั้นดิฉันเลยไม่เข้าไปพบหมออีกเลยรอหาข้อมูลและเลือกหมอใหม่ดีกว่าแพงก็ไม่ได้ช่วยอะไรเพราะหมอทําออกมาสวยก็จริงแต่ขอเล่านะคะปัญหาที่เกิดกับตัวดิฉันเองทนมาสี่ปีเต็มตอนนี้เริ่มอยากเอาออกคะสาเหตุคือมีพาสติกข้างในรูจมูกโผ่มานิดหน่อยพอมีนํ้ามูกไหลก็จะอัดเสบพอหน้าหนาวยิ่งแล้วใหญ่จมูกหดแผลข้างในรูจมูกก็มีเลือดพอมีนํ้ามูกจะรู้สึกเจ็บมากจมูกบวมเลยเมื่อถึงหน้าหนาวแต่ถ้าหน้าร้อนก็ดีขึ้นเอาเป็นว่าที่บ้านขาดยาแก้อักเสบไม่ได้เลยที่เขียนก็แค่อยากจะบอกข้อมูลส่วนตัวเอาออกมาเพื่อจะเป็นประโยชน์แก่คนที่จะเสียเงินไปทําก็อยากให้อ่านเอาไว้พิจารณาดูหน่อยนะคะส่วนตัวแล้วก็หาข้อมูลมาเป็นปีเพื่อที่จะไปแก้กับหมอท่านอื่นอยู่ตอนนี้ก็หาดูข้อมูลของหมอหลายท่านก่อนที่จะไปเจ็บตัวอีกครั้งนี้ก็กลัวมากแต่ก็ไม่สามารถที่จะเก็บจมูทเอาไว้ได้อีกต่อไปอีกสองเดือนก็คงต้องตัดสินใจหาหมอเพื่อทําใหม่ขอเป็นกําลังใจให้ทุกท่านนะคะ

สู้ๆนะคะ เปนกำลังใจให้ค่ะ  โพสต์ 2012-4-16 23:07
เปนกำลังใจให้นนะค่ะ  โพสต์ 2011-5-11 19:09
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อั๋น2 เมื่อ 2011-5-13 23:42

ขอแชร์ด้วยคน ประสบการณ์ แก้จมูก กับหมอสมศักดิ์ สำหรับเรา ตัดปีกจมูก แล้วก็เสริมซิลิโคน คุณหมอคิดราคา 120,000 ผ่านมา 1 ปี แล้ว ปัญหาของเราก็คือ รู้สึกว่ามันธรรมชาติเกินไป ไม่โด่ง ทั้งๆ ที่เนื้อจมูกเราก็เยอะ น่าจะทำให้โด่งได้กว่านี้  (จริงอย่างที่เค้าเล่ากันว่ามักจะทำให้ไม่โด่ง)  เห็นลอยซิลิโคนที่หัวตาด้วย แง้ แง้
    หลังเสริมจมูกประมาณ 3 เดือนแรก เสริม ก็โด่งดี แต่พอผ่านไป 1 ปี แฟบลงเยอะเลย เหมือนไม่ได้เสริมเลยแล้วถ้าอย่างนี้ อนาคต จมูกเราจะเปลี่ยนอีกไหมน้อ   
120#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-14 04:46:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค่ะ หลังจากที่จิตตกเนื่องจากรูจมูกไม่เท่ากันก็ได้ทำการแก้ค่ะ แต่จะขอเล่าตั้งแต่ต้นเลยนะค่ะคือวันนั้นก็นัดหมอเพื่อนที่จะทำการแก้ค่ะหมอนัดให้ไปตอนสี่ทุ่มเราก็แอ๊ะใจไปดึกจังต้องไปดูหนัง Fast and Furious และแล้วก็ไปถึงคลีนิก สี่ทุ่มครึ่ง เข้าไปปุ๊บก็มีผู้ชายคนนึงนั้งอยู่ท่าทางจะรอแฟน นั้งรออีกเกือบครึ่งชั่งโมงก็มีผู้หญิงคนนึงลงมาสรุปก็มาแก้จมูกค่ะ และแล้วก็ถึงคิวเราลืมบอกไปที่ร้านตอนนั้นมีแต่คุณหมอกับภรรยาหมอสองคนพอเสร็จภรรยาหมอก็ให้ขึ้นไปชั้นสองโอ้แม่เจ้าพึ่งรู้ค่ะว่าชั้นสองทำเป็นห้องผ่าตัดเลยค่ะัรอหมอกินข้าวอีกเกือบครึ่งชั่วโมงเซ็.มากค่ะกว่าจะได้ทำเกือบเที่ยงคืนพอเสร็จหมอก็ทำการฉีดยาชาขอบอกว่าแค่ผ้าปิดตาเราแกยังไม่ปิดเลยค่ะแสงเข้าตาแบบสุดพลัง(พอนึกภาพออกกันนะค่ะ) พอเสร็จปุีบออกมาเราบอกหมอขอดูกระจกพอเราเห็นปุ๊บเราบอกหมอมาแก้ที่รูจมูกนะค่ะทำไมมันเอียงได้รับคำตอบจากคุณหมอว่าปากเราเบียวแบบว่าอึ้งมากไม่สามารถถามอะไรต่อได้เลยค่ะ สรุปนี่ต้องทำปากอีกไหมค่ะ งงมากแล้วก็ออกมาจากคลีนิกตอนเที่ยงคืนกว่า โอ้แต่ขอบอกว่าตอนที่ทำที่โรงพยาบาลเรารู้สึกว่าทำแล้วคุ้มเงินจังถึงแม้ว่าจะเบี้ยวนิดหน่อยเพราะบริการดีมากไม่่เจ็บไม่มีเลือดคิดในใจว่าดีนะที่ทำที่นี "แต่"พอตอนแก้สิค่ะ เราไม่ได้จ่ายเงินเพิ่มนิเลือดเต็มแล้วก็เจ็บมาก เสียเงินไม่เท่าไหร่เสียความรู้สึกซิค่ะ แบบตอนนี้เซ็งมากกลายเป็นอวตารอีกรอบแถมรู้สึกว่ามีความผิดปกติด้านในรูจมูกอีกค่ะเพราะมีน้ำมูกไหลตลอดทั้งๆที่ไม่เคยเป็นมาก่อน อยากจะให้อ่านไว้เป็นอุทาหรณ์เลยนะค่ะ

อ่านแล้ว ถ้าหมอเหนื่อยไม่น่าจะรับคนไข้ทำเลยเนอะ รู้สึกแย่แทนค่ะ  โพสต์ 2012-10-29 01:27
ขอให้หายไวๆนะคะเข้าใจเจ้าขกทมากดิฉันก็ไม่เคยลืมครั้งแรกที่ทําจมูกได้เหมือนกันคะไปรอทําบ่ายสามได้ทําตอนเกือบสามทุ่มกลับบ้านก็ดึกมากเลย

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-5-15 04:41
พี่ทำตอนเที่ยงคืนค่ะ เสร็จตีสองค่ะ
123#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-15 04:48:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Vikki ตั้งกระทู้

OMG!!!นานมากค่ะ
124#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-15 04:49:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ อั๋น2 ตั้งกระทู้

แล้วของหนูจะหดไปด้วยไหมหน๋อ???
I will show you when I come back next time.
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้