ดู: 3676|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] ดัดฟันหรือเสริมจมูก

[คัดลอกลิงก์]
เพื่อนๆต่างบอกว่าให้ไปดัดฟันก่อนค่อยไปเสรืมจมูกอะคะ จ.ข.ก.ท. งบน้อยก็เลยอยากไปเสริมจมูกก่อน อยากทราบว่าถ้าไปเสริมจมูกก่อนแล้วค่อยไปดัดฟันทีหลังมันจะเป็นอะไรไหมคะ?

140211-16370255.jpg (369.21 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

เราดัดฟันก่อนน่ะค่ะ (แต่ตอนดัดนั้นยังไม่คิดถึงเรื่องทำจมูกเลยค่ะ)
รู้สึกว่าการดัดฟันเป็นอะไรที่ทำให้โครงหน้าเราเปลี่ยนที่สุดแล้ว คือเราทำตอนปิดเทอม เปิดเทอมมามีแต่คนทักเลยว่าหน้าเปลี่ยนไป (เราถอนฟันออก 2 ซี่ ค่ะ)
เลยคิดว่า ถ้าดัดฟันก่อน น่าจะดีนะคะ แบบว่าได้เห็นโครงหน้าที่เปลี่ยนไปก่อน แล้วจะได้รู้ว่าทำจมูกประมาณไหนจะเหมาะ ความเห็นส่วนตัวนะคะ
เราก็จัดฟันอะได้สองเดือนและ  และคิดจะทำจมูกด้วยยมีแต่คนบอกให้รอฟันเข้าที่ก่อนเเต่เราอยากทำอะ ว่าจะไปคุยกับหมอจัดฟัน ก่อนว่าทำจมูกได้ไหม  แต่เราก็นัดหมอทำจมูกไว้แล้วอะทำวันที่ 1 เม.ย

เจ้าของกระทู้คิดเหมือนเราเป๊ะๆเลย เราโทรถามคุณหมอเสริมดั้ง หมอก็แนะนำให้จัดฟันก่อน
พอไปหาทันตแพทย์ เค้าก็บอกว่าดีแล้วที่มาจัดฟันก่อน และทางทันตแพทย์ยังแนะนำให้เราจัดฟันให้เรียบร้อยก่อน(ให้ถอดเหล็กแล้ว) แล้วค่อยไปทำดั้ง เพราะมีคนไข้ใจร้อนไปทำดั้งมา สรุปต้องแก้ดั้ง 7 ครั้ง หมดไปหลายหมื่นมากๆ
ตอนนี้เราเองก็จัดฟันอยู่ แค่ 4 เดือนเพื่อนๆยังบอกว่าเราหน้าเปลี่ยนเลยอ่ะ หน้าเรียวขึ้น อิอิ แอบดีใจ ^o^
จัดฟันก่อนนะคะ เพราะว่าโครงหน้าเราจะเปลี่ยนค่ะ หลังจัดฟันเสร็จ ค่อยเสริม จะได้รูปจมูกที่เข้ากับรูปหน้ามากกว่าค่ะ
จัดฟันก่อนนะคะ เพราะไม่เช่นนั้น ถ้าทำจมูกก่อน แล้วไปจัดฟันทีหลังรับรองว่าจมูกเบี้ยวชัวร
เราก็เหมือนกันตอนนี้จัดฟันอยู่แต่เป็นจิตๆนิดๆชอบเข้ามาดูรีวิวเสรอมจมูก เราจัดฟันเสร็จก็จะเสริมจมูกเลย พอดีมีเวลาเก็บตังค์ไปด้วย  อีกสองปี แต่จิตน่ะ เข้ามาดูแต่เสริมจมูกยังกะจะเสริม วันนี้  เดือนนี้เลย  แต่เราจมูกบาน ปีกบาน ต้องตัดปีก แล้วเสริม  แนะนำหน่อยว่าตัดปีกที่ไหนแล้วสวย  เสริมสวยพร้อมกันเลย  เมลล์เรา lin_linty@hotmail.com
จัดฟันก่อนถูกต้องจ้า
ไม่เป็น ถ้า เสริม ก่อน ดัด ฟันไม่เป็น ..
ก่อนอื่นต้องมีเงินไปจัดฟันก่อน ระยะเวลาก็คงจะ1-2ปีนะไม่แน่ใจพอจัดฟันแล้วหน้าจะเปลี่ยนได้รูปฟันสวย แล้วก็เก็บเงินอีกครั้งเพื่อทำจมูก ที่นี้ก็เตรียมตัวสวยได้แล้วนะ
ดัดฟันก่อนดีกว่าจ้า แล้วค่อยเสริมจมูก เสริมจมูกแล้วพี่เชียร์ทำตาด้วยนะคะ
ดัดฟันก่อนเลยจ้าาาา มันจะช่วยให้โครงหน้ามีการปรับโดยจมูกจะดูโด่งขึ้นนิดนึง เวลาเสริมจริงจะได้รู้ว่าต้องเสริมแค่ไหนถึงจะพอดี
ดัดฟันก่อนจ๊ะ:)
ดัดฟันก่อนเสริมดีกว่า แต่ถ้าเสริมแล้วจะจัดก็ไม่มีปัญหาค่ะ  แค่ทิ้งระยะห่างให้จมูกมันเข้าที่ก่อนซะหน่อย
เอาทีละอย่างจะได้ไม่เสียเงินเยอะนะคะของพี่ก็จัดฟันอยู่ค่ะพี่ก็อยากจะไปแก้จมูกใหม่แต่ก็กลัวว่าออกมาแล้วจะไม่สวยเพราะหน้ามันก็เปลี่ยนไปตอนนี้หน้าเรียวขึ้นทั้งที่ไม่ได้ฉีดโบท็อกซ์แต่เมื่อก่อนปากเบี้ยวจากการจัดฟันครั้งแรกตอนนี้ก็กลับมาปกติแล้วก็เลยคิดว่าน่าจะทำทีละอย่างไปก่อนหรือไม่ถ้าอยากสวยแบบเร็วก็ฉีดฟิลเลอร์ไปก่อนก็ได้ค่ะเป็นทางเลือกอีกทางค่ะ
มัน ไม่เห็น จะเกี่ยว ว่าทำอะไร ก่อน หลัง สำคัญที่เงินอ่ะนะ มีเงินไหมถ้ามีก้อทำเลย จัดฟันไม่เกี่ยวกับทำจมูกหลอมันอยู่คนล่ะตำเเหน่งไม่เห็นเกี่ยว อยู่ที่ความพร้อมมากกว่า จะแก้ไข้ ปัญหาอะไรก่อนข้อบ่กพร่องอ่ะไม่ต้องคิดให้มาก
ทั้ง 2 อย่างเลยคะจะกิ๊กมากกก
ตอบกระทู้ Eang34 ตั้งกระทู้

คิดว่าถ้าดัดฟันทีหลัง จะทำไห้ซิลิโคนโผล่อ่ะ ฟังดูน่ากลัว ไม่รู้จิงป่าว
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
นอกเรื่อง จขกท หน้าคุ้นๆจังเลยอะ  

แล้วถ้าจัดมาได้ปีหนึ่งแล้ว ทำจมูกโอมั้ยคะ ฟังหลายๆคนพูดแล้วกลัวๆแหะ ใกล้ถึงวันทำแล้วจิดตก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้