ดู: 28619|ตอบกลับ: 38
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ฉีดหน้าอก อันตรายป่าวคะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-5-22 23:30:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากไปทำมาก มาก มาก มาก มาก   พี่สาวโทรมาเล่าให้ฟังว่ามี เสริมหน้าอกรูปแบบใหม่จากเกาหลีอะไรสักอย่าง  เพื่อนเขาไปทำมากับหมอท่านนึง  พี่สาวคอนเฟริมว่า จับมาแล้วธรรมชาติมาก ไม่เป็นบล็อคดูไม่รู้  แล้วไม่มีแผลอะไรเลย พักฟื้นก็ไม่มี ไม่เจ็บ ไม่ต้องผ่าตัด เสร็จแค่ 1 ชั่วโมงครึ่ง  ได้ยินดังนั้น อึ้งทึ่งเสียวและwant มากๆๆๆๆๆๆ  โทรไปถามเพื่อนที่เป็นหมอ จากด้านนี้โดยตรง ได้คำตอบว่า ถ้าเป็นสารธรรมชาติ ลิขสิทธิ์สารธรรมชาติตัวนี้ ต้องนำเข้าจากต่างประเทศ  ก็ปลอดภัย 100% แต่ต้องให้หมอที่เก่งและมีการอบรมเรื่องนี้มา อย่างดี ถึงจะฉีดได้ปลอดภัยและสวยจริงๆ   ซึ่งยังบอกอีกว่า ในเมืองไทยก็มีหมอไม่มีคนที่ไป Training  ที่ต่างประเทศแล้ว   

สรุปก็คือ ต้องบินไปฉีดที่เกาหลี หรือเปล่า เช็คที่เกาหลี 200,000 แพงมากไหนจะค่าเครื่องบินอีก อะไรอีก    โอ้ยเครียด เพราะ โทรไปถามที่ โรงพยาบาลยยันฮี   ก็ยังไม่มีโปรโมตนะค่ะ   เลยต้องขอร้องให้ผู้ที่ไปฉีดมาแล้ว รบกวน บอกหลังไมล์ด้วยค่ะ ว่า ไปฉีดฟิลเลอร์เสริมหน้าอก ที่ไหน หมออะไร   

อยากไปทำมากค่ะ  ศึกษาข้อมูลมาอย่างดีแล้ว อยากทำจริงๆ รบกวนคนที่ไปทำมาแล้ว  บอกด้วยหรือส่งข้อมความส่วนตัวมาเลยนะ    ขอบคุณล่วงหน้า

แสดงความคิดเห็น

เด๋วนี้มีฉีดในไทยแล้วค่ะ ราคาถูกกว่าเกาหลี ไม่เป็นอันตรายด้วยค่ะ  โพสต์ 2011-11-18 10:38

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

2#
โพสต์ 2011-6-25 23:54:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย an-ny เมื่อ 2011-6-25 23:54

ไปฉีดมาแล้ว  ไม่อันตรายค่ะ ไม่เจ็บด้วย  ของแอนนี่ใช้เวลาแค่ 40นาทีเองค่ะ คุณหมอบอกว่า ฐานนมค่อนข้างดีฉีดแล้วปรับทรงได้ง่าย หลังจากฉีดเสร็จก็กลับบ้านทำกิจกรรมต่างๆได้เลยค่ะ   ฟิลเลอร์ชนิดที่จะเอามาฉีดเสริมหน้าอกถ้าเป็น ฟิลเลอร์ Aqualift ของบริษัท Dermalink ที่นำเข้ามาขาย และมีทีมแพทย์ผู้เชี่ยวชาญที่ผ่านการเทรนนิ่งอย่างถูกต้อง จากบริษัทแล้ว  ปลอดภัย 100% สินค้ากำลัง ยื่นขอ อย อยู่นะค่ะ แต่แอนนี่รอไม่ไหว เพราะที่ต่างประเทศ ก็ผ่าน อย และ CE ยุโรปมานานแล้ว   ทีมแพทย์ของบริษัท Dermalink มีที่เกาหลีและ ที่ประเทศไทยค่ะ ซึ่ง แอนนี่ฉีดไปข้างละ 200 CC ฝืมือ อาจารย์หมอด้านศัลยกรรมเลยค่ะ   ราคารวมทุกอย่างแล้ว 160,000 บาท

คุ้มค่า คุ้มราคาที่สำคัญ เน้นปลอดภัยและต้องการฝืมือแพทย์ที่เก่งจริงๆค่ะ

จะกระซิบให้ก็ได้นะค่ะ จริงๆแล้ว มีการฉีดฟิลเลอร์Aqualift ที่เกาหลี และยุโรป มีดาราเมืองไทยบินไปฉีดกันเยอะมากๆค่ะ   

ที่แอนนี่อยากฉีดฟิลเลอร์ เพราะ แอนนี่ไม่อยากเสริมโดยใส่ถุง เพราะมันจะไม่ธรรมชาติและ ที่สำคัญเลย สามีไม่ให้ไปทำศัลยกรรม เพราะว่า มันไม่ธรรมชาติ เวลาดันทรงแล้วจะขึ้นมาเป็น บล็อคเลย ตัดสินใจฉีดฟิลเลอร์
แพงกว่า แต่ก็ซื้อความธรรมชาติ  สำหรับคนที่อยากมีหน้าอกสวยๆ ลองปรึกษาคุณหมอดูค่ะ

บริษัท Aqualift thailand  
Email: dermatek@hotmail.co.th  

3#
โพสต์ 2011-6-26 00:44:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อีกอย่างนึงลืมบอกไปค่ะ  เวลาไปฉีด ตอนฉีดเสร็จ คุณหมอเอาถุงพร้อมกลอ่งให้ แอนนี่กลับมาด้วย เพราะให้เรามั่นใจว่า เราได้ใช้ไปข้างละ 200CC จริงๆค่ะ

แต่ก่อนหน้านี้ ไปถามหลายๆคลินิคก็ มีฉีดเสริมหน้าอก แต่ไม่ยอมบอกชื่อฟิลเลอร์ค่ะ และไม่ให้ดูด้วย ถ้าไม่ใช่ฟิลเลอร์ที่ใช้ฉีดสำหรับหน้าอกโดยเฉพาะ อย่าไปฉีดเด็ดขาดค่ะ  เพราะเราไม่รู้ว่ามันคืออะไร

4#
โพสต์ 2012-6-1 13:39:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราทำมาแล้วเหมือนกันค่ะ ของเราฉีดฟิลเลอร์ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้