12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: lovepapa
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ฉีดหน้าอก อันตรายป่าวคะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
อย่าฉีดเลย เสริมดีกว่า ฉีดนะรู้ป่าวว่าเป็นอะไร เดี๋ยวต้องมานั้งขูดออกอีก เดี่ยวข้างนี้ไม่เท่ากันเดียวข้างนี้ไปทางข้างนั้นไปทาง จิตตกป่าว ทางทีดีถามหมอหลายๆท่าน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sawasdeeann เมื่อ 2012-2-20 17:32

..................................................................
สงสัยเหมือนกันจ้า ถ้าเราฉีดไปแล้ว สวยธรรมชาติจริง แต่ถ้าเรามีลูกมา สารที่ฉีดไปมันจะมีผลกระทบกับการให้นมมั๊ยอ่ะ - -*
ฉีดหน้าอกมีทั้งข้อดีและเสียต่างกัน
ต้องแน่ใจว่าสิ่งที่ฉีดเข้าหน้าอกเราต้องไม่ใช่ ซิลิโคลนเหลวหรือไขมันปลาวาฬ เพราะอาจหน้าอกเน่าได้
เท่าที่เห็นคนที่ฉีดหน้าอกจะเป็นการฉีดฟิวเลอร์ หรือใช้ไขมันตัวเองฉีดเข้าหน้าอก
ข้อดีคือธรรมชาติ เป็นหน้าอกจริงๆของเราเอง
ข้อเสียคือ แพง อยู่ได้ไม่นาน เพราะสารพวกฟิวเลอร์หรือไขมันจะสลายไปเองโดยธรรมชาติ ต้องเติมทุกๆหกเดือนหรือ1ปี หรือเมื่อหน้าอกเริ่มเล็กลง
เสริมหน้าอกแบบซิลิโคลน เกรดมาตรฐานสากล จ่ายเงินครั้งเดียวอยู่ได้ตลอดชีวิต ถ้าไม่ต้องการแก้ขนาดของซิลิโคลนหรือหน้าอกยานเพราะมีลูก แต่การจับอาจไม่ธรรมชาติเท่าหน้าอกจริง หรือหน้าอกที่ฉีดสารเติมเต็ม
ไปทำมาแล้วใครสนใจดูรีวิวเราได้จ้า เริ่ดจริงอะไรจริง
คุณหมอทำมาดีมากประทับใจเว่ออ
เราทำมาแล้วเหมือนกันค่ะ ของเราฉีดฟิลเลอร์ค่ะ
ทำที่ไหนดีอ่ะค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะหมอไหนดี
ผ่าตัดเลยดีกว่า ของเราธรรมชาติมาก มันมีทรงให้เลือก สูง ธรรมชาติ หยดน้ำ เราทำทรงธรรมชาติ นวดบ่อยๆจะนิ่ม เหมือนของจิง แต่จะไม่เหลว คนอื่นแทบจะไม่รุ้ ถ้าเทียบกับฉีด มันจะสลายไม่หมดร้อยเปอร์เซน ตอนนี้ยังไม่มีผลต่อร่างกาย แต่ไม่รุ้อีก กี่สิบปีต่อไปจะมีผลมั้ย ต่อให้มันอยุ่ได้ยี่สิบปีจะไม่มีผลต่อร่างกาย แต่ช่วงอายุของคน มันมากกว่านั้น เทียบกันไม่ได้เลย คิดดูดีๆนะคะ เจ็บตัวแค่ วันสองวัน ขยันนวด ไม่อยากให้กลมบล็อก ก็อย่าเอาใหญ่มาก จะได้ไม่ปวดหลัง ไม่คลำเจอขอบซิลิโคลน หมอที่กรุงเทพเก่งๆทั้งนั้น
ทีเอมมี่ทำมาแล้วนะคะ แบบฉีดฟิลเลอร์ ที่เลือกแบบนี้เพระาไม่ต้องพักฟื้น ไม่มีแผลผ่าตัดอ่ะค่ะ ผลที่ได้ก็นิ่ม ให้เพื่อนผู้หญิงดูก็บอกว่าเหมือนของจริงมากนะ การเลือกว่าจะเสริมแบบไหนนั้นคิดว่าอยู่ที่ทัศนคติและความพึงพอใจของบุคคลนั้นๆอ่ะค่ะ
คุณเอมมี่ทำหมอไหนครับ รบกวนช่วยตอบด้วยทางข้อความก็ได้ เมื่อกี้ไปดูรีวิวของคุณมาชอบมาก
รบกวนช่วยบอกด้วยค่ะ อยากทราบมากค่ะ
ตอนแรก ก็สนใจ เพราะไม่ต้องพักฟื้น แต่เสียดายที่สุดคือ... มันอยู่ไม่ถาวร และราคาสูง

และถ้าโดนสัมผัสแรง มันจะไหลซีมเข้าเนื้อเยื่อข้างในเรามั้ย  เคยอ่านเจอข่าวฉีดแล้วไปอุดปอดเสียชีวิต แต่อาจะเป็นสารอันตราย เลยล้มเลิกความคิดทันที

ฉีดก็ดีนะค่ะแต่แพงไปนิด อันตรายไหมหนูว่ามันอยู่ที่ตัวฟิลเลอร์และคุณหมอมากกว่า เห็นที่ออกข่าวกันเสียๆหายๆก็ของถูกหรือไม่ก็หมอเถื่อนนะค่ะ
ไปฉีดมาแร้วค่ะ ไม่เปนดั่งที่คิด ตอนนีเคลียดมากนมไม่ยอมนิ่มสักที แข็งเปนก้อน แต่ถามว่าสวยมั๊ย สวยค่ะ แต่มันไม่นิ่ม นวดทุกวัน คัยทำแร้วเปนแบบนี้บ้างค่ะ
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้