ดู: 10414|ตอบกลับ: 51
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] การเปลี่ยนแปลงตัวเองครั้งใหญ่กำลังจะเกิดขึ้น

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-3-21 20:54:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jimjum เมื่อ 2011-3-21 20:56

อ้อมก็ขี้เหร่นะคะพี่

แยกองค์ประกอบแต่ละอย่าง

หน้ากลม สั้น บานยังกะกระด้ง

ดั้ง ไม่มี

ฟันเหยิน

ตาเล็ก

แต่ที่เปลี่ยนแปลงตัวเองแล้วมีสองอย่างคือ จัดฟัน กะ เสริมจมูก

และคิดว่าคงจะพอแค่นี้ ไม่ทำอะไรอีกแล้ว ใครจะว่าไม่สวย ไม่น่ารักก็ช่าง เหอๆๆ ก็ไม่ได้จะไปเป็นดาราซักกะหน่อย

แต่สิ่งที่ยังไม่เปลี่ยนแปลงเพราะมันเป็นโลโก้ของอ้อม คือหน้ายังบานเป็นกระด้ง แก้มยังป่องเป็นซาลาเปา เหมือนเดิมค่ะ อิอิ

สรุปคือ...พี่สาวยังสวยกว่าอ้อมเยอะเลยค่ะ เป็นกำลังใจช่วยในการเปลี่ยนแปลงตัวเองนะคะ จะรอชมค่ะ

แสดงความคิดเห็น

สวนคะสวยดี น้องอ้อม อารมณ์เดียวกันเลยค่ะ  โพสต์ 2011-3-22 05:17
2#
โพสต์ 2011-3-22 19:06:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าคุณพี่อยากเปลี่ยนแปลงตัวเองนะคะ

แนะนำให้เปลี่ยนในสิ่งที่คิดว่ามันด้อยที่สุดในหน้าน่ะค่ะ

อย่างกรณีของอ้อมอ้มจะไปดัดฟันก่อนเลย เพราะฟันมันเหยิน

พอจัดฟันแล้วรูปปากเปลี่ยนทำให้พอดุได้ขึ้น หลายปีต่อมามีเพื่อนมาทักเรื่องดั้ง

ก็เลยส่องกระจกดุ เออ จริง หน้าไม่มีมิติเลย เสริมอีกหน่อยคงจะดุได้กว่านี้

สรุปแล้ว ทำมาสองอย่าง จัดฟัน กะเสริมจมูก ก็หายจากลูกเป็ดขี้เหร่ได้พอสมควร

ตอนนี้พอใจกะหน้าตัวเองมากขึ้นเลยค่ะ

ปล. ลองทำตามที่อ้อมแนะนำดูนะคะ จากที่ว่าตัวเองเป็นลูกเป็ดขี้เหร่ เผลอๆ อาจจะเปลี่ยนเป็นดาวลูกไก่ก็ได้ อิอิ ลองดูๆๆค่ะ เปลี่ยนในสิ่งที่ตัวเองคิดว่าด้อยที่สุดในหน้าตัวเองก่อนเลยค่ะ อ้อมเอาใจช่วยนะคะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณนะคะ  โพสต์ 2011-3-23 16:33
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้