เจ้าของ: ฟน
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] การเปลี่ยนแปลงตัวเองครั้งใหญ่กำลังจะเกิดขึ้น

[คัดลอกลิงก์]
ตอบกระทู้ ฟน ตั้งกระทู้

เห็นด้วยกับคุณ yingsmile อย่างแรง

แสดงความคิดเห็น

โห ขอบคุณนะคะ นาน น๊าน จะมีคนทักแบบนี้ เพิ่มความมั่นใจให้หนูได้ระดับนึ  โพสต์ 2011-3-22 05:35
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cutecutecute เมื่อ 2011-3-21 22:37

แฟนฝรั่งใช่มั้ยคะ
ถามแฟนก่อนไปศัลย์นะคะ เผื่อเค้าชอบแบบนี้ จะได้ไม่เจ็บตัวฟรีด้วย เอาเงินไปทำสปา อบผิว ไปทัวร์รอบโลก ซื้อ Iphone จะคุ้มกว่า
บางอย่างเรามองว่าสวย แต่แฟนเรามองแล้วเฉยๆ

หนูเองที่ไม่พอใจกับใบหน้าตัวเอง และก็หนูเองอีกนั่นแหละที่ไม่มั่นใจค  โพสต์ 2011-3-22 05:30
น้องลองทำสีผมให้อ่อนลงดูไหมคะ หากแฟนเป็นต่างชาติก็เขาคงไม่ชอบให้น้องเสริมอะไรหรอกค่ะ หน้าตาน้องไม่ได้ขี้เหร่นะคะ มั่นใจในตัวเองค่ะ ถามตัวเองก่อนดีไหมว่าไม่ชอบส่วนไหนของใบหน้าตัวเอง พวกเราจะได้ช่วยตอบได้มากกว่านี้ น้องถามรวมทั้งหน้า พี่ขอตอบว่าน่ารักค่ะ ไม่ได้สวยแบบสดุดตาสำหรับคนไทย แต่รับรองอยู่ต่างแดนฝรั่งมองเหลียวหลังค่ะ อยู่ที่การแต่งตัวด้วยนะคะ

แต่เราชอบผมสีดำของน้องมากเลย เชื่อว่าฝรั่งชอบหญิงไทยที่ผมดำ  โพสต์ 2011-6-2 13:48
ขอบคุณนะคะสำหรับคำแนะนำ หนูจะเอากลับไปคิดดูคร้า  โพสต์ 2011-3-22 05:24

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

แปดเต็มสิบค่ะ   เสียที่ผิวคล่ำไปหน่อย  และรูปปากหนาไปนิส    หน้าไม่ต้องเปลี่ยนแปลงอะไรเลย  ทำปากให้สวย เรียบบาง เป็นกระจับ  แต่งน่าก้อใส่  คอนแท็ก  กับเพิ่มขนตาไป  คุณ ก้อเป็นคนที่สวยเต็ม10  และค่ะ

ใส่คอนแท็กสีอะไรดีคะ  โพสต์ 2011-3-22 05:19
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-22 04:44:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ M_Meaw ตั้งกระทู้

ใส่คอนแท็กสีอะไรดีคะ

สีเทาสวยคร่า  โพสต์ 2011-3-27 21:37
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-22 04:57:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ เหวอ~ ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะ
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-22 04:59:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kwangbarbor ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะจ๊ะ
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-22 05:10:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ yayayeeyee ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะคะ

นี่ก็อารมณ์เดียวกันค่ะ
ไม่ขี้เหร่ค่ะ  แต่ดูมีอายุไปนิดนึงค่ะ ลองทำผมสีอ่อนดูสิค่ะ  พี่ก็หน้าแก่มากอายุ28 แต่คนสามสิบกว่าๆๆเรียกพี่ทั้งนั้น  แต่ตอนหลังศัลยกรรม ดูแลผิวออกกำลังกายกินวิตมินบำรุงต่างๆๆๆทำตังให้สดสัยอย่าเครียดเดียวเราก็จ่ะสวยเองค่ะในแบบของเรา

คนสามสิบกว่าๆๆเรียกพี่ทั้งนั้น เหมือนกันเลยค่ะ เฮ้อ....  โพสต์ 2011-3-22 16:36
ทำจมูกก่อนเลยคะ เชียร์ สวยแน่ๆคะ เพราะพี่หน้าตาสวยมีเอกลักษณ์แพลชอบคะ
เปนกำลังใจให้ ขอให้สวยสมใจไปเลยค่าาา:)

คิดเหมือนกันเลยคะ ตอนนี้กำลังหาข้อมูล ขอบคุณนะคะ จุ๊บ จุ๊บ  โพสต์ 2011-3-22 16:38
หน้าตาเก๋ ไม่เหมือนใคร อย่าดีกว่าค่ะแบบนี้สวยกว่าเยอะ ทำสีผม ใส่บิ๊กอาย น่าจะโอกว่าเยอะนะคะ เพราะศัลยกรรมที่รู้ๆๆอะคะ ทำดีก็ดีโลด แต่ถ้าเจอแจ็คพอต ก็ต้องมานั่งเครียด (แบบเรา 555+) แร้วแต่ จขกทค่ะ แต่ถ้าเปนเรา เราว่าโอแร้วค่ะ

อืมมมม สู้ สู้ นะคะหนูเป็นกำลังใจให้ค่ะ  โพสต์ 2011-3-22 16:42
ไม่ขี้เหร่เลยครับ  ลองเปลี่ยนทรงผมดูมั๊ยครับ เรื่องศัล ถ้าอยากทำก็ทำไปเลยครับ
ถ้าให้ผมมองนะครับ คุณเป็นคนตาลึก เห็นเบ้าตาชัดดูเหมือนคนเพลียๆตลอด แนะนำให้ทำตากับ ฉีดโบท็อกลดกรามดีกว่่าครับ ทำจมูกให้โด่งมากกว่านี้เลยครับ ไม่งั้นเบ้าตาจะลึกกว่านี้อีก ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ ผมให้ 6 ครับ

ใช่คะใช่ดูเหมือนคนเพลียๆตลอด จริงๆ ขอบคุณที่แนะนำนะคะ  โพสต์ 2011-3-22 16:45
คือ ผมไม่แนะนำให้ทำจมูกครับ ตกคำว่า ไม่ควรทำจมูกไป  โพสต์ 2011-3-22 13:16
จขกท. สวยแบบมีเสน่ห์มากค่ะ อย่างเราอายไปเลย
ขอถามน้องคนสวยกลับหน่อยคะ
สงสัยว่าน้องไม่ชอบส่วนไหนของร่างกายที่สมบูรณ์ของน้องคะ เพราะพี่ว่าน้องหน้าตาดีคะ หน้าตานางแบบโว๊ค เม็กกาซีน สิงค์โปร ได้เลยคะ

อืม..หนูก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน รู้แต่ว่าไม่สวย ที่แน่ๆความมั่นใจไม่มีเลย  โพสต์ 2011-3-23 16:32
ถ้าคุณพี่อยากเปลี่ยนแปลงตัวเองนะคะ

แนะนำให้เปลี่ยนในสิ่งที่คิดว่ามันด้อยที่สุดในหน้าน่ะค่ะ

อย่างกรณีของอ้อมอ้มจะไปดัดฟันก่อนเลย เพราะฟันมันเหยิน

พอจัดฟันแล้วรูปปากเปลี่ยนทำให้พอดุได้ขึ้น หลายปีต่อมามีเพื่อนมาทักเรื่องดั้ง

ก็เลยส่องกระจกดุ เออ จริง หน้าไม่มีมิติเลย เสริมอีกหน่อยคงจะดุได้กว่านี้

สรุปแล้ว ทำมาสองอย่าง จัดฟัน กะเสริมจมูก ก็หายจากลูกเป็ดขี้เหร่ได้พอสมควร

ตอนนี้พอใจกะหน้าตัวเองมากขึ้นเลยค่ะ

ปล. ลองทำตามที่อ้อมแนะนำดูนะคะ จากที่ว่าตัวเองเป็นลูกเป็ดขี้เหร่ เผลอๆ อาจจะเปลี่ยนเป็นดาวลูกไก่ก็ได้ อิอิ ลองดูๆๆค่ะ เปลี่ยนในสิ่งที่ตัวเองคิดว่าด้อยที่สุดในหน้าตัวเองก่อนเลยค่ะ อ้อมเอาใจช่วยนะคะ

ขอบคุณนะคะ  โพสต์ 2011-3-23 16:33
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-23 16:53:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฟน เมื่อ 2011-3-23 16:56

ตอบกระทู้ dreamjung ตั้งกระทู้

"อยากเปลี่ยนตัวเองเพื่อเค้า" อืมม... คิดว่าเพื่อตัวเองมากกว่าค่ะ เพื่อให้มีความมั่นใจบ้าง ตอนนี้บอกตรงๆความมั่นใจอยู่ที่ศูณย์....มันแย่นะคะ ใครที่ไม่เคยเจอกับตัวนี่หนูว่ายากที่จะเข้าใจ เจ็บนะ สภาพจิตใจก็แย่ นี่ที่นั่งพิมพ์ๆ อยู่หนูยังร้องให้ ไม่ได้เข้ามาหาความมั่นใจ หรือ ให้ คนชมอะไรทั้งนั้น แต่คือ อยากรู้จริงๆว่าคนอื่นมองเรายังไง อารมณ์แบบ เกลียดตัวเอง เฮ้อ.....แย่ค่ะแย่

เอาใจช่วยนะคะ จริงๆ ความสุขอยู่ใกล้นิดเดียวเอง ที่จิตใจตัวเอง  โพสต์ 2011-3-23 23:33
เพื่อนแม่งชอบถากถาง แล้วก็พวก Taxi เนี้ย ฮึ้ย...ปรี้ด (คนเดียว)  โพสต์ 2011-3-23 17:32
ขอบคุณนะคะพี่ ตอนนี้ขอไปนั่งร้องให้ ให้สาแก่ใจก่อน....  โพสต์ 2011-3-23 17:29
เริ่มจากจมูกก่อน เลือกหมอดีๆ ไม่มีปัญหานะคะ โครงหน้าสวย ทำแล้วสวยแน่ๆ  โพสต์ 2011-3-23 17:11
ถ้าอยากทำแน่ๆ ก้อลุยเลยจ้า เครียดมา 7 ปี เครียดทุกวันไม่ดีต่อจิตใจน้า  โพสต์ 2011-3-23 17:10
ดีค่ะพี่ฝน  หนูว่าพี่สวยยุแล้วนะค่ะ  แต่ถ้าให้หนูแนะนำ พี่ควรจะบำรุงผิวก่อนค่ะดูผิวหมองคล้ำ พี่น่าจะบำรุงผิวให้ใสก่อน อาจจะเข้าสปา ขัดผิว ก้ได้ค่ะ ผิวพี่สีแทนสวยดีค่ะ แค่บำรุงให้ใสๆก้สวยแล้วค่ะ

แต่ถ้าพี่จะศัลยกรรมหนูแนะนำให้ฉีดโบท๊อกลดกราม หรือ เหลากรามให้หหน้าเรียวค่ะ และก้กรีดตาสองชั้น ลองทำสองอย่างนี้ก่อนนะค่ะ ค่อยๆทำไปทีละอย่างสองอย่างก่อนนะค่ะ

แต่ที่สำคัญที่สุดคือกการบำรุงผิวให้ใสค่ะ และชุ่มชื่้นอยู่เสมอค่ะ ผิวสวยใสไม่จำเปนต้องผิวขาวก้ได้ค่ะ ผิวสีแทนก้สวยได้ค่ะ สู้ๆ จ่ะ  ^^ อย่าหยุดสวย  คริคริิ

ซึ้งในน้ำใจ ที่มีให้กัน ขอบคุณจริงๆ นะคะ  โพสต์ 2011-3-23 17:38
พื้นฐานโครงสร้างหน้าก็ดีอยู่แล้วนะคะ  ขนาดยังไม่ได้แต่งหน้าเลย เริ่มแรกที่จะเปลี่ยนแปลงลองเริ่มแต่งหน้าเพิ่มซิคะ จะช่วยให้สวยขึ้นเยอะเลยคะ  แค่กรีดอายไลเนอก็ช่วยให้ตาดูโตขึ้น ดูไม่เหนื่อยดูมีชีวิตชีวาขึ้น สวยโดยยังไม่ต้องศัลยกรรม แต่ต้องมีความสุขกับการแต่งหน้าด้วยนะคะ อย่างพี่จีจี้ในเว็บนี้แต่งหน้าเก่งมากคะ ไม่รู้เคยเห็นรีวิวรูปของพี่เค้ารึเปล่า โครงหน้าดีอยู่แล้ว พอพี่เค้าแต่งหน้าเพิ่มแล้วสวยมากๆเลย แต่ละวันก็เปลี่ยนการแต่งหน้าไปแต่ละแบบ ไม่รู้ตอนนี้รูปที่พี่เค้ารีวิวอยู่ที่ไหนละ ส่วนทรงผมเข้าร้านทำผมให้ช่างสระไดรให้เลยคะ เราก็เข้าร้านให้ช่างสระไดให้บ่อยๆช่วยให้เราสบาย ผ่อนคลาย สุขภาพจิตก็ดีด้วยนะและได้ผมที่สวยกลับออกมา คู่ควรกับใบหน้าของเรา อิๆๆ ทรงผมช่วยให้หน้าเราสวยขึ้นได้เยอะนะคะ ถ้าอยากดูขาวขึ้นก็เปลี่ยนสีผมออกบรอนๆ แล้วก็ดัดผมนิดหนึ่งเหมือนพลอยเฌอมาลก็ดูเซ็กซี่แล้วคะ เสื้อผ้าก็ผ่าน หุ่นก็โอ อกก็โอแล้วคะ ดูจากรูปแล้วเหมือนชอบแต่งตัวสไตล์เปรี้ยวเซ็กซี่ ก็แต่งหน้าทำผมให้เปรี้ยวเต็มที่สุดๆเลยคะ จะได้แมทกันเพอเพ็คจ้า แต่ถ้าเบื่อแต่งหน้าอยากสวยแบบใสๆโดยไม่แต่งหน้า ตามความคิดเห็นพี่ก็น่าจะเริ่มจากทำปากชมพู และก็เสริมจมูกให้คมขึ้นนิดหน่อย และไม่ต้องใส่ใจคำพูดเพื่อนมากถ้ามันทำให้เราคิดมากจะทำให้หน้าเราไม่แจ่มใส ถ้าเค้าพูดเราอีก น้องก็บอกเค้าไปเลยหน้าอย่างฉันเค้าเรียกสมัยนิยม สเป็กฝาหรั่งยะ อิๆๆ อย่างเธอทำหน้าอย่างงี้ได้ป่าว:) อย่างไปสนใจคำพูดที่ทำให้ชีวิตเราแย่ลงคะคุณน้อง ขอให้มีความสุขกับการแต่งหน้าแต่งตัวทำผมนะคะลองดูแล้วลองถ่านรูปมาให้ดูถึงความเปลี่ยนแปลงหน่อยคะ  สู้ๆๆ

เห็นด้วยค่า แค่แต่งหน้า แต่งตัว ความมีชีวิตชีวา และความมั่นใจก้อมาแระ  โพสต์ 2011-3-23 23:31
หนูก็เป็นคนนึงที่ไม่ชอบหน้าตัวเองเอามากๆ ไปทำกันเถอะค่ะ หนูจะไปทำกับป้าวุ้นเส้นค่ะ พี่ลองส่งรูปให้ป้่วุ้นเส้นดูทางเมลสิคะ ป้่าวุ้นเก่งจริงๆ   
ถ้าคุณขี้เหล่   แล้วพี่จะไม่แย่กว่าคุณหรือคะ 5555

เซ็กซี่มากๆๆๆคะคุณขอบอก
ทำเลย เสริจมูก เหลากรามออก อยากได้หน้าเรียวทำคางเพิ่มก็ได้  จะได้ไว้ผมสั้นดูเก่มากขึ้น เพราะตอนนี้ได้แต่ผมยาวอย่างเดียว
ดูดีอยู่แล้วนะคับ

ถ้าทำคงแนะนำ จมูกกับตาอะ

แล้วปากคล้ำไปหน่อย อาจไปสักปาก เลเซอร์ปาก หรือทาครีมลดปากดำ ปากจาได้ชมพูด จุบุ๊จุบุ๊ อิอิ

โบทอกหน้าเรียว อาจจาทำให้หน้าดูสวยได้รูปมากขึ้นนะคับ
หน้าน้องคล้ายๆสาวฟิลิปินเลยดูจ้ำม่ำน่ารักดี พี่ให้ 8 คะแนนค่ะ แต่ถ้าแต่งหน้าจะให้ 9.5 ที่ไม่ได้ถึง 10 เพราะพี่ขอตัดตรงโหนกแก้มกับสีผิวค่ะ (พี่เป็นคนชอบผิวขาว) จมูกได้ทำหรือยังค่ะพี่ชอบจมูกน้องจังเลย ไม่โด่งแต่มันดูน่ารักดี ถ้ามีเงินหน่อยพี่ว่าปรับโครงหน้าก่อนเลยค่ะ เพราะตา จมูก ปาก สวยแล้ว จากนั้นก็หันมาบำรุงผิวค่ะ ไม่ต้องขาวก็ได้แต่ให้มันดูใสๆก็พอ (ที่พูดมาทั้งหมดเป็นความชอบส่วนตัวของพี่ล้วนๆ แต่ถ้าน้องจะทำจริงๆก็ให้เอาความชอบของตัวเองเป็นหลักนะคะ เพราะหน้าเป็นของเรา เราทำแล้วเราชอบจะส่งผลให้เรามีความสุขค่ะ)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้