เจ้าของ: ฟน
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] หนู-ลูกเป็ดขี้ดเหร่

[คัดลอกลิงก์]
51#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-22 02:06:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Paerin ตั้งกระทู้

แล้วคุณแพลทำยังไงคะถึงได้ความมั่นใจ - เชื่อมั่นในตัวเองกลับคืนมา ช่วยหน่อยนะคะ
52#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-22 02:09:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ cartoonjung ตั้งกระทู้

แต่งแบบไหน ประมาณไหนคะ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยคะ Thank you na ka
53#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-22 02:14:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ saranaka ตั้งกระทู้

ชอบคำแนะนำของคุณมาก มีประโยช์มาก ช่วยประกอบในการตัดสินใจของหนูได้เยอะเลยคะ  
54#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-22 02:28:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฟน เมื่อ 2011-3-22 02:28

ตอบกระทู้ แคล ตั้งกระทู้

" เพราะผมทรงเนี้ยไม่สวยตัดไม่ได้หรอก เชื่อเรา" อืมมม ตกลง ตัด หรือ ไม่ตัดดีคะ ขอโทษนะคะคือหนูไม่ค่อยเข้าใจนะคะ.
* คุณแคล ให้คำแนะนำหนูได้ดีมาก เหมือนเป็น Stylist ส่วนตัวหนูเลย แบบเห็นภาพหนะ เดี๋ยวหนูจะเอาไปแก้ไขนะคะ
55#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-22 02:44:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
       หนูอยากขอบคุณทุกท่านมากนะคะ สำหรับคำแนะนำดี ดี มีประโยชน์และกำลังใจที่ส่งมาให้ ขอบคุณจริงๆคะ ขอให้คุณพระคุ้มครองทุกท่าน และ ขอให้สวย หล่อ ยิ่งๆ ขึ้นไป นะคะ สาธุ
ตอนแรกที่ดู ยังนึกว่าลูกสาวของดี๋ดอกมะดัน ที่เป็นดาราอ่ะค่ะ สวยดี คมดีค่ะ

แสดงความคิดเห็น

โห เฟิร์นไม่กล้าไปเทียบหลอกคะ แต่ก็ขอบคุณนะคะ  โพสต์ 2011-3-22 17:00
ผมว่าถ้าอยากทำก็เสริมจมูกก่อนหลังจากนั้นควรลดโหนกแก้มกับลดกรามจะสวยและเซ็กซี่ขึ้น

อืมมม มีเหตุผล ขอบคุณนะคะ  โพสต์ 2011-3-22 17:02
เอ่อ อยากบอกว่า เจ้าของกระทุ้ก็หน้าตาปกติค่ะ ก็ดูดีน่ะ แต่การแต่งหน้าแต่งตัว กับทรงผมมันน่าจะปรับเปลี่ยนค่ะ
อยากบอกว่า เราเนี่ย ผิวแทน ไม่มีดั้ง จมูกบาน หน้าผากโหนก คางสั้น มีเหลี่ยม (ไม่มีไรดีเล๊ย)
555555555 (แล้วมันจะขำทำไมเนี่ย - -")
แต่เราเป็นคนมั่นใจในตัวเองตั้งแต่เด็กอะค่ะ ที่บ้านชอบให้ทำนู่นทำนี่ เลยโตมาเป็นคนดูมั่นๆ
รู้ตัวค่ะว่าเป็นคนไม่สวยแต่เรามีความคิดว่า นิยามความสวยของคนมันไม่เหมือนกัน และทีสำคัญเรารู้ว่าเรามีดีที่ไหน
ตอนนี้หลังๆมีบ้างแฟนชอบทำให้เสียเซลฟ์ เดินจูงมือมั่งไม่จูงมั่ง แทบไม่พาไปเจอเพื่อนเลยค่ะ
แถมแฟนยังชอบล้ออีกเช่น "ไอ้เหม่ง"  "จงเบ่งบาน ฟูจิ คิจากุ" (คำปลดปล่อยดาบในการ์ตูนเรื่อง BLEACH)พร้อมๆกับแหย่รูจมูกเรา ถึงจะรู้ว่าเค้าล้อเล่น ถึงจะรู้ว่าเค้ารักแต่ก็อดจิตตกไม่ได้ ..
แต่ค่ะแต่..มันไม่ได้ทำให้เรารู้สึกแย่กับตัวเองมากมายขนาดความมั่นใจเลยค่ะ เพราะแฟนก็แอบหวง (ไม่รู้ทำไม)
คือพอเราจิตตกมากๆ เราก็จะสะบัดหัว เชิดหน้าแล้วพูดว่า "เชอะ ชั้นก็มีดีแหล่ะว๊า อย่างน้อยจิตใจชั้นก็ดีกว่าผู้หญิงหน้าสวยๆบางคน ชิส์ๆๆ" คือพยายามคิดบวกอะค่ะ อย่าทำให้จิตใจตัวเองหม่นหมอง เพราะมันจะสะท้อนออกมาที่หน้าตา

จริงๆเราก็จะทำจมูกอยู่แหล่ะค่ะ เก็บตังค์ครบก่อน ที่จะทำก็คิดแค่ว่า อืม มันอาจจะดีกว่านี้ (เด๋วสวยแระจะเชิดใส่แฟน ฮา) แต่ถ้าทำแล้วรู้สึกรับหน้าสวยๆของตัวเองไม่ได้ก็จะเอาออกค่ะ 55555 แต่ถึงจะไม่ได้ทำ เราก็โอเคนะคะ เราคิดว่าเรารับได้ (คนอื่นช่างมัน) 55

เจ้าของกระทู้แค่ปรับทรงผม การแต่งตัว แต่งหน้า บุคลิกนิดหน่อยก็ OK แล้วค่ะ
ความงามเกิดจากภายใน ถ้าเรามั่นใจแล้วมันก็เปล่งประกายออกมาเองค่ะ ^^

55555 เจ๋ง  โพสต์ 2011-3-23 20:24
ตอนแรกก็ขำๆ เจอบ่อยเค้าเริ่มเอามาคิดละ เคยตกงานเพราะหน้าตา เชื่อมะ...  โพสต์ 2011-3-22 17:08
ทำอะทำได้นะคร่ะ ศัลยกรรม แต่ต้องรู้ก่อนว่าเราด้อยตรงไหน  มันมีหลากหลายวิธีไม่ว่าจะแต่งหน้า ทรงผม สีผม การแต่งตัว  ผิวไม่ต้องขาวเนียนๆๆก็สวยคร่ะ ศัลยกรรมก็เลือกดูว่าเราบกพร่องตรงไหน เค้าก็เคยโดนแฟนบอกว่า  ผู้ชายหน้าตาแย่กว่าแฟนเรายังมีแฟนน่ารักกว่าเลยย เราฟังเราก็เสียใจนะ เราไม่ดีขนาดนั้นเลยหรอก็พยายามมเปลี่ยนแปลงตัวเอง จัดฟัน และก็ว่าจะทำจมูก ทำปากบาง  จริงงเราก็สนใจเรื่องความงามมาตั้งแต่ม.ปลายเเละ ทั้งแต่งหน้า อยากขาว ทั้งที่ผิวมันไม่ขาวอะคร่ะ เดี่ยวขาวได้สักพักก็ดำ หลัง ๆก็ ขอเนียนอย่างเดียว ใส่บิ๊กอายแต่งหน้า เครื่องสำอางนี้ก็ลองมาเยอะปัจจุบันยังหาเข้ากับตัวเองไม่ได้เลย  ตอนนี้อยู่ปี2 เราปล่อยตัวเองมาตั้งแต่มีแฟน ก็พยายาามอัพสวยเพราะเลิกกับแฟนไปและไม่ได้เพื่อมันนะ เพื่อตัวเอง ไม่สนใจหรอกคร่ะ พวก ปากหอยปากปูที่มันด่าเราไม่สวย ความสวยมันอยู่ที่ใจเรา ความสดใสร่าเริงต่างหากคือสเนห์ของผู้หญิง  ค่อยๆๆศึกษาเลือกดีีดี คุณต้องสวยขึ้นคร่ะ พยายามทำตัวให้เด็กลงคร่ะ  สู้ๆๆ ผู้หญิงอย่าหยุดสวยเนอะ  ^ ^
จขกท.น่ารักจัง ให้คะแนนด้วย
ก่อนอื่น  ขอทราบอายุจะได้ไหมคะ จะได้นะนำให้สมวัย  

ขอแนะนำนะคะว่า  คุณน่าจะเปลี่ยน ลุค ภายนอกเป็นอันอับแรก  ภายนอกนี่ไม่ใช้  ศัลยกรรมนะคะ  เป็นอย่างที่บอก  เช่น  

คุณเป็นคนผมยาว  ตรง  ลองเปลี่ยนป็นซอยผม  เอาแบบแนะนำนะคะ คือ  บอกช่าง  ให้สไล้ ปลายผมเป็นรูปตัว วี  ซอยให้เป็นทรงมากขึ้น

ลองเปลี่ยนสีผม ดู  จากเดิมสีดำ  เปลี่ยน แนวเลย  สีบลอนด์  จะทำให้คนผิวเข้มอย่างเรา  หน้าสว่าง ขาว ขึ้ม  ช่วยได้มากนะคะสีผมเนี่ย   

ตอมาการแต่ตัว  จากที่เห็นในรูป  โปรไฟล์   คุณ  แต่ตัวโอ่อยุ่นะคะ  ไม่ได้ แก่อะไรเลย  ออกแนว  แรงด้วยซ้ำ แต่ที่แรงของคุนเนี่ย จะออกแนว  ภรรยา ฝรั่ง  มากเกินไปหน่อย  ให้ดรอบ ลงมานิสสสนึก  น่าจะดีคะ   หัดมาดูแลตัวเอง เริ่มจากตรงนี้ก่อน  แล้วค่อยเป็นstep  ไปคะ   
ตอบกระทู้ ฟน ตั้งกระทู้

No ไม่ต้องตัดค่ะ ทรงนี้แหละสวย อินเทรนด์ด้วย แค่เซทให้เป็นทรง เหมือนผมดัดรอนใหญ่ๆน่ะ
หน้าตัวเองเองแนว Vanessa Hudgens นะ น่าจะแต่งหน้าแบบ Vanessa ด้วย แต่จริงๆ ความมั่นใจ
ไม่ได้อยู่ที่ความสวยเด่นเสมอไปค่ะ ความรู้ความสามารถ ก็เป็นส่วนประกอบในการเสริมสร้างความมั่นใจได้
เช่น เราต้องหาสิ่งที่เราถนัด ชอบ และฝึกฝนทำให้ได้ดี อย่างเรา ก็คิดว่าตัวเองไม่สวย ออกขี้เหร่ด้วยซ้ำไปชอบทำอาหารไทยและอาหารอิตาเลี่ยน
แล้วเราก็ฝึกทำบ่อยๆ เก่งแล้วทำให้เพื่อนใหแฟนทาน หนีไม่รอด อยู่หมัดเลยค่ะ นั่นคือความมั่นใจในตัวเองที่ใครก็เทียบเราไม่ติดค่ะ

คำแนะนำพี่เป็นแรงบัลดาลใจให้หนูได้เยอะเลย ขอบคุณจริงๆนะค่ะ จากใจ..  โพสต์ 2011-3-23 18:04

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

หนู-ลูกเป็ดขี้เหร่

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แคล เมื่อ 2011-3-23 03:34

แบบการแต่งหน้าเซ็กซี่แบบวัยรุ่นค่ะ

Vanessa_Hudgens_single_Say_OK.jpg (22.91 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

vanessa-hudgens6207.jpg (114.97 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

images.jpeg (5.26 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ทุก คน มี ดี นะคับ อย่าไปคิดอย่างงั้น สิ

แต่ ถ้า จะทำ จิง ๆ นะ สมูกกับ ตา สวย แน่

ถ้าจะเอาแบ ขั้นเทพ ปาก บาง ด้วย เลย

สวยแล้วแหละ
เปลี่ยนลุกค์ค่ะ
ทำผมหน้าดูเกาหลีๆๆหน่อยทำสีผมแต่งตาไสต์เกาหลีแล้วก็เปลี่ยนการแต่งตัวให้ดูหวานๆๆก้โอแล้วคุณหน้าดูดีอยู่แล้วไม่ต้องศัลก็ดูดีแล้วค่ะที่สำคัญบำรุงผิวให้ขาวๆๆใสๆๆก็โอแล้วค่ะ ถ้าผิวสวยไม่จำเป็นต้องแต่งมาก ก้ดูดีได้นะค่ะสู้ๆๆผู้หญิงอย่าหยุดสวย  

เหมือนกันเลยอ่ะ เมื่อก่อนโดนเพื่อนว่าประจำว่าขี้เหร่ แล้วแถมช่วงชีวิตตอนนั้นสิวเขรอะมาก แถมผมก็ไม่สวยเหมือนเจ้าของกระทู้ ผมเส้นใหญ่แถมไม่มีน้ำหนักอีกต่างหาก ดูกระเซอะกระเซิง หาความดูดีไม่มีเลย ตาก็เหมือนคนเศร้าอยู่ตลอดเวลาเพราะชีวิตรู้สึกมีแต่เรื่องเศร้าๆ ฟันก็เหยิน จมูกก็แบนแถมเป็นจมูกชมพู่ด้วย ปากก็หนา เอ่อ..ที่บรรยายมาเนี่ยหมายถึงตัวพี่นะ อิอิ

เดิมทีก็เครียดที่ตัวเองขี้เหร่อยู่แล้ว ยังจะมาเจอเพื่อนตอกย้ำอยู่นั่นล่ะ เลยฮึดว่าเดี๋ยววันนึงฉันจะสวยให้ดู อิอิ พอดีช่วงนั้นก็มีไปวัดไปบวชกับเพื่อนที่เขาชอบตอกย้ำว่าพี่ขี้เหร่นี่แหล่ะ ใจก็คิดว่าจะทำยังไงถึงจะสวยขึ้นมาได้บ้าง ทำไมเราไม่มีบุญเหมือนคนอื่นๆที่เขาเกิดมาสวยกัน

อยู่ๆก็ได้ยินหลวงพ่อท่านเทศน์ขึ้นมาว่า ใครอยากสวยให้ถวายผ้าอาบน้ำฝนในวันเข้าพรรษา แล้วท่านก็เทศน์ถึงที่มาที่ไปตามในพระไตรปิฏกที่มีเรื่องเล่าเกี่ยวกับที่มีคนถวายผ้าอาบน้ำฝนในวันเข้าพรรษา

จากนั้นพี่ก็เลยถวายผ้าอาบน้ำฝนในวันเข้าพรรษาบ้าง ซื้อพวงมาลัยไหว้พระบ่อยๆ เพราะอ่านเจอมาว่าผลบุญจากการเอาดอกไม้บูชาพระจะช่วยให้เราสวย แล้วก็มีบ้างที่เวลาสวดมนต์เสร็จก็อธิษฐานขอให้ดูดีขึ้นสวยขึ้นอ่ะ เล่าแล้วก็อาย อิอิ แต่ของแบบนี้ก็ต้องคงคอยหมั่นทำเรื่อยๆนะคะ แล้วรวมถึงการแต่งตัวแต่งหน้าด้วยเช่นกันค่ะ ประกอบกันด้วยหลายๆปัจจัย

ส่วนใครที่ชอบพูดกระทบว่าเราขี้เหร่ไม่เหมาะกับแฟน นั่นเพราะเขาอิจฉาด้วยไงคะ เพราะส่วนมากใครๆก็อยากได้แฟนหล่อกันทั้งนั้นอ่ะค่ะ

ยิ่งต้องอยู่กันให้นานๆ ให้พวกนั้นอิจฉาจนอกแตกตาย โทษฐานขี้อิจฉา อิอิ  โพสต์ 2011-3-23 18:28
ยิ่งต้องอยู่กั  โพสต์ 2011-3-23 18:24
อย่าเลิกกับแฟนเพราะคำพูดคนพวกนั้นเลยค่ะ เดี๋ยวยิ่งเข้าทางเขาไปใหญ่  โพสต์ 2011-3-23 18:17
แต่บางอารมณ์ก็ประชดกลับเงียบๆค่ะ ยิ่งว่ายิ่งแต่งให้เขายิ่งอิจฉา อิอิ  โพสต์ 2011-3-23 18:12
พอแต่งตัวขึ้นมาก็หาว่าอัพเกรด ที่ไม่อยากแต่งเพราะกลัวดูแรง  โพสต์ 2011-3-23 18:11
พี่ไม่เห็นจะขี้เหร่ไรเลยอ่า ก็ดูดีออก เพียงแต่ว่าไม่ได้สวยตามแบบนิยมที่ประเทศไทย ประมาณชอบ
ขาว ชอบหมวย ไม่ก็เกาหลี ก็เท่านั้นเอง

พี่ลองคิดดูดิว่า ระหว่างปอมมี่กับพี่อ่ะ แฟนพี่หรือไม่ก็ฝรั่งทั่วไปจะว่าใครสวยก่ากัน ร้อยละ 90 ก็จะ
บอกว่าพี่สวยก่าปอมมี่
แต่ถ้าไปถามพวกที่ชอบออกแนวหมวยแนวเกาหลี ร้อยละ 90 ก็จะบอกว่าปอมมี่สวยก่าพี่

เห็นป้ะ มันเป็นอะไรที่ไม่มีนิยามตายตัวอ่าค่ะ ขึ้นอยู่กับสังคมนิยมนั้นๆ (ใช้คำถูกเปล่าก็มะรู้)จิ
นานาจิตตัง

แต่ถ้าปอมมี่เป็นพี่นะ ปอมมี่จะไม่เปลี่ยนแปลงไรเลย หากปอมมี่กับแฟนพอใจในสภาวะ รูปลักษณ์
ที่เป็นอยู่อยู่แล้ว พี่อย่าลืมนะคะว่าแฟนพี่เค้าคบพี่เพราะมันคือตัวพี่ คนที่เรารัก และเค้ารักเรายัง
ไม่เคยทำให้เราเสียใจ หรือบอกให้ไปทำไรเลย พี่จะไปแคร์คนอื่นทำไม  เค้าก็มีแต่ว่าให้เราเสียใจ
แล้วก็จากไปลั้นลา คนที่เสียใจก็คือพี่  อย่าไปสนค่ะ เชิด เริ่ดไว้

ถ้าพี่ไปเปลี่ยนตัวเองเพราะคนอื่น ซึ่งไม่ใช่เพราะพี่อยากทำด้วยตัวเอง แล้วพอทำออกมาเกิดสมมุติ
แฟนพี่ไม่ชอบ พี่เองก็ไม่ชอบ  ทีนี้ก็จะแย่นะคะ เพราะว่าคนที่เสียใจก็คือพี่สองคนอ่า ไอ้พวกที่ว่าพี่
เค้าไม่มารับรู้ด้วยหรอกค่ะ   พี่ทำตามใจตัวเองดีก่า เพราะพี่ไม่ใช่สมบัติของใครแม้กระทั่งแฟน แล้วก็
อย่าไปแคร์คนอื่น เพราะเราต้องอยู่กับร่างกายเราไปตลอดชีวิต

มั่นใจในตัวเองนะคะ  ปอมมี่จมูกแบน บาน ปอมมี่อยากทำศัลยกรรม  ก็เพราะตัวปอมมี่เอง แฟนปอมมี่ไม่
อยากให้ทำ แต่บอกว่าอยากทำก็ทำไม่เป็นไร ให้ปอมมี่ตัดสินใจเอง ปอมมี่ยังทำเลย  ก็เพราะปอมมี่มีชีวิต
เป็นของตัวเอง ถ้าเค้ารักเราก็ต้องรักในสิ่งที่เราเป็น

เสียงนกเสียงกา ไม่เคยมีผลกับปอมมี่ พี่ก็เหมือนกันนะคะ เข้มแข็ง อย่าได้แคร์สื่อ
แหมใคร ช่างพูดไปซะ  
อย่าได้ไปแคร์สื่อค่ะ
คุณก็ไม่ได้ขี้เหร่ซะหน่อย
ยิ่งถ้างามจากภายในด้วย
แฟนคุณจะโชคดีมาก ๆ นะเนี่ย

สวยแล้วค๊าา

แค่ดูแลตัวเอง  แต่งหน้าแบบนี้

ดูสวย  คมมาดเลย  อย่าคิดมากน๊ะค๊ะ

จะทำให้เราขาดบุคคลิกในเรื่องของความมั่นใจ
น่าตาแบบนี้สวยแล้วค่ะ ไม่ต้องไปทำอะไรเพิ่มหรอก มั่นใจในตัวเองนะคะ
ดูจากรูปนะค่ะพี่ไม่ขี้เหร่ชนิดดูไม่ได้ แต่ look นี้คนไทยไม่ปลื้มค่ะ เขาบ้าเกาหลีกัน พี่เป็น Look  อินเตอร์ เหมือน มะหมี่ นคปภา นะค่ะ ขอโทษนะค่ะ แฟนพี่เป็นฝรั่งหรือเปล่าค่ะ ถ้าใช่ Look นี้ He ปลื้มมากค่ะ คุณสวยเด่นเป็นสง่าดูดีมากที่ประเทศเขา ยิ่งกามใหญ่หน้าโหนก He ปลื้มนักแล อย่าได้แคร์สื่อบ้านเราเห่อเกาหลีมากไป พี่้เน้นแต่งหน้าให้ดูเซ็กซี่ หรือแต่งหน้าให้ดูดีจะได้มีสีสัน ผิวแทนเนียนๆสวยดีค่ะ ที่เมืองนอกสาวที่นั้นต้องไปสเปรย์ผิวแทนกันทุกครั้งก่อนไปปาร์ตี้นั้นหมายถึง ยูดูดีมากถ้ามีผิวแทนสวย ผมลองเปลี่ยทรงดู ดูดาราที่มีหน้าประมาณเราว่าผมทรงเนี่ยมันน่าจะเวริค์กะเรามั้ง  ปรับเปลี่ยนการแต่งตัว ให้ดูแฟชั่นจ๋าไปเลยแล้วพี่จะเปรี๊ยวม๊ากกกกกกกกกกกกค่ะ แต่ถามแฟนก่อนนะค่ะว่าชอบไหม ถ้าฉันเนี่่ยจะลุกมาทำตัวให้เป็นเจ้าแม่แฟชั่น เขารักเราไม่ใช่ที่หน้าตา นานไปก็เหี่ยวก็ยานกันทั้งคู่ค่ะ มีดีข้างในค่ะ มิได้ตะติงโหน่ง อิอิ ผู้หญิงที่หน้าด้านเดินเอาอกโตมาชนแฟนพี่ อย่าถือสาค่ะหล่อนสวยแต่หล่อนง้าวค่ะ พูดใส่หน้าไปเลยสวยค่ะไม่มีปัญญาหาปะปัวหรือค่ะ แล้วหัวเราะใส่หน้าไปเลย ฮ่าาาาาาาาา ภาษิตนี้ยังใช้ไ้ด้เสมอนะค่ะ เสน่ปลายจวักสามีรักจนวันตาย มีสามีหน้่าตาดีและรักเราชาตินี้ดีกว่าถูกล๊อตเตอร์รี่อีกค่ะ มั่นใจในตัวเองเข้าไว้ ค่ะ
เซ็กซี่ดีคะ !!!  สเปกฝรั่งเย้ยยย
หน้าสวยแบบเก๋ๆค่ะ เหมือนนางแบบเลย มั่นใจได้เลยค่ะ Sexy ดี
เป็นไงบ้าง มั่นๆใจไปเลยคร่า อย่าแคร์คนอื่นมาก
ช่ายค่ะคุนเปนคนสวยในแบบของคุน
แต่ขอให้ปรับการแต่งตัวใหม่จะเริ่ดมากกกกกกกกกกค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้