ดู: 19731|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ยาชาแบบทา ก่อนฉีดยาชาเข้าจมูก

[คัดลอกลิงก์]
พอดีนึกขึ้นได้ว่าเคยถอนฟัน คุณหมอจะใช้ยาชาแบบทา ทาให้ก่อนแล้วค่อยลงเข็มยาชาตามหลังเพื่อบรรเทาการเจ็บตอนฉีดยาชา ก็เลยอยากถามผู้ใดพอทราบใหมค่ะว่าถ้าเราซื้อยาชาแบบทาจากร้านขายยาทั่วไป ไปให้พยาบาลหรือคุณหมอทาให้ก่อนที่เราจะฉีดยาชาให้จมูกเราจะมีผลเสียอะไรใหม แล้วมีคนเคยใช้วิธีนี้ก่อนฉีดยาชามาบ้างรึเปล่าค่ะ อยากรู้ว่ามันเจ็บมากใหมหากเทียบกับการฉีดยาชาลงไปเลย คือผ่านการทำจมูกมาแล้วสองครั้งและคิดว่าจะต้องมีการแก้เป็นครั้งที่สาม การฉีดยาชาเป็นอะไรที่เจ็บปวดและทรมานที่สุดก็เลยอยากได้เทคนิคดีๆเพื่อช่วยให้อาการเจ็บตอนฉีดทุเลาลงมาหน่อยหนะค่ะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กลัวไม่สวยมากกว่ากลัวเจ็บอีกใช่มะเนี๊ยะ 555  โพสต์ 2011-3-20 18:47
ตอนแก้กลัวเหมือนกัน แต่กลัวตอนบวมมากกว่า 555+  โพสต์ 2011-3-20 18:44
เจ็บมาก น้ำตาไหล เรากลัวเข็มมากๆ... แต่ก็ทนเอาอะ  โพสต์ 2011-3-20 18:44
อ๊อคไม่เจ็บหรอ ><  โพสต์ 2011-3-20 17:09
แบ่งอ๊อคด้วยนะจอย ^^  โพสต์ 2011-3-20 13:48
ของเราฉีดที่มืออะ = = แต่ไม่รุ้ว่าฉีดที่จมูกป่าวนะ เพราะว่าตอนนั้นเคลิ้มๆเพราะยานอนหลับอะ = = แต่เรามั่นใจนะว่าของเราแค่มืออะ แระก้อทางที่ดีโทถามพยาบาลสิ ว่ามียาทารึเปล่า ถ้าไม่งั้นจะซื้อเข้าไปเองได้มั้ย กลัวเข็ม บลาๆ ลองดูนะ

อ่อหรอออ >< ไม่รุอะ  โพสต์ 2011-4-23 15:11
พอเราเคลิ้ม หมอก้อจะมาฉีดที่จมูกครับ ทำให้เราไม่เจ็บเวลาฉีดอ่ะครับ  โพสต์ 2011-4-19 05:22
ฉีดที่มืออะ เราว่ายาชา  โพสต์ 2011-3-20 13:28
ไม่นะๆๆ ยานอนหลับอะ กิน แต่พยาบาลเหนเราเคลิ้มๆ เรยมาฉีดที่มือ  โพสต์ 2011-3-20 13:28
ฉีดที่มือ คงยานอนหลับใช่มั้ยคะ  โพสต์ 2011-3-20 13:10
ยาชาชนิดทาน่าจะพอช่วยได้แต่แค่ช่วยในระดับผิวหนังและเนื้อเยื่อชั้นตื้นๆ น้องจอยอยากแก้จมูกใหม่หรือคะแต่พี่ว่าครั้งนี้ก็น่าจะ OK รอให้มันยุบบวมอีกหน่อยจะดีกว่า มันน่าจะยาวออกมาอีกนะ พี่ภาวนาให้มันเป็นแบบนั้น อย่าเพิ่งกังวลไปเลย

แต่ว่ามันคงจะเจ็บน้อยกว่าให้หมอฉีดลงไปเลยหน่ะค่ะ  โพสต์ 2011-3-20 17:17
แก้ค่ะพี่ กูรูคอนเฟิร์มแล้ว  โพสต์ 2011-3-20 17:08
ตอบกระทู้ dujdang ตั้งกระทู้

แล้วจอยแก้กับหมอเดิมรึเปล่า
ยาชาแบบทา ครับ
แบบเป็นครีม  
ยึ่ห้อเดอร์ม่าเคน DERMACAIN
รู้สึกจะเป้นของไทยอ่า ราคาหลอดละ 250 ครับ
แล้วจะมีอีกยี่ห้อหนึ่ง ราคาจะแพงกว่า จำชื่อยี่ห้อไม่ได้อ่าครับ
ไม่รู้ว่าร้านขายยาทั่วไปจะมีหรือป่าว
เพราะผมซื้อจากร้านที่ขายส่งยาเลย
เคยใช้ครับ ผมทาทั่วหน้าเลย ทาปากด้วยเนื่องจากกัวเจ็บ ก่อนทำหมอจะเอาแอลกอฮอลมาเช็ดแล้วก้อทาไรก้อไม่รู้สีเหลืองๆอะเต็มหน้าเลย มันก้อเจ็บอยู่ดีนะผมว่า ตอนเข็มจิ้มไม่เจ็บแต่เจ็บตอนมันปัก ยิ่งตอนจมูก หมอต้องฉีดตรงสัน ฉีดข้างใน โคตรเจ็บบบบบบบเรยคับลืมบอกจมูกผมแก้สี่ตร่ังเป็นพังผืดยาชาฉีดไม่ค่อยลง แต่ทางที่ดีทาดีกว่า ผมเอาของคลีนิคทาเลยอะทิ้งไว้ครี่งชั่วโมง
ผมซื้อเองนะ แต่แบบต้องบอกทางร้านว่าเอา

ยาชาชนิดทา ที่มัน เปอเซ็นสูงๆๆๆ

นะคับ ถ้าเปอเซ็นต่ำๆ 5% ไรเงี้ยเอาไม่อยู่หรอก

เสียตังฟรีไม่รู้สึกเลย
แต่โดนเข็มตำจะไม่ค่อยเจ็บครับ เหมาะกับทำอะไรผิวๆ เช่น Meso , Fraxel มากว่าครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย kimbomz เมื่อ 2011-4-19 08:43
ผมซื้อเองนะ แต่แบบต้องบอกทางร้านว่าเอา

ยาชาชนิดทา ท ...

อยากรู้ชื่อตัวยาค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้