เจ้าของ: เรลดา
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] รีวิวตัดปีกจมูก5เดือน แล้วรูเล็กไปคะ

[คัดลอกลิงก์]
ก็ไม่เล็กนะค่ะอย่าคิดมาก เดี๋ยวก็ดีขึ้น ว่าแต่ทำกับคุณหมอไรค่ะ สนใจอยากตัดเหมือนกัน
77#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-20 12:28:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ taewja ตั้งกระทู้

ทำกับหมอภูค่ะ แต่รูปในโปรไฟล์ยังไม่ตัดนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย เรลดา เมื่อ 2011-4-8 15:19
บอกหลังไมค์ได้ไหมคะ  เพราะหมอคนนี้กำลังมาแรง แฟนคล ...

รอบกวนตอบกลับหลังไมค์หน่อยค่ะ สนใจตัดปีกอยู่เหมือนกัน

แสดงความคิดเห็น

ทำกะหมอภูจ้า  โพสต์ 2011-12-20 15:24
หมอภูทำปากบางเก่ง แต่ส่วนอื่นๆลองศึกษากับหมอท่านอื่นๆดูนะค่ะ เคยได้ยินมาว่าหมอแถวๆอนุสาวรีย์ชัยฯตัดปีกสวยนะค่ะ
แต่เราก็ยังไม่ได้ทำ ศึกษาดูก่อนค่ะ ถ้าเพื่อนๆท่านไหนมีหมอที่ตัดปีกจมูกเก่งๆ แนะนำบ้างนะค่ะ
80#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-12 15:21:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nuvisa เมื่อ 2012-1-12 13:37
หมอภูทำปากบางเก่ง แต่ส่วนอื่นๆลองศึกษากับหมอท่านอื ...

โอ้ สมัยเราทำ เราศึกษาค่ะ!!
กระแสหมอภูเรื่องทำจมูกมาแรงกว่าปากบางค่า ช่วงนั้นมีรีวิวปากบางหมอภูไม่กี่ท่านเอง  ตอนนั้นเห็นแค่ 2ท่านเองยังไม่เยอะ จะเห็นจมูกเยอะกว่า
และกระแสปากบางหมอภูยังไม่ฮืตเท่าไรนักจากที่ศึกษาดู
ตอนนั้นหมอภูพึ่งเปิดคลีนิคยังไม่ถึงปีเลยค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย เรลดา เมื่อ 2012-1-12 15:21
โอ้ สมัยเราทำ เราศึกษาค่ะ!!
กระแสหมอภูเรื่องทำจมูกม ...

แล้วตอนนี้เป็นไงบ้างค่ะ จมูกโอเครึยัง เราอยากจะทำมากๆเลยอ่ะค่ะ เลือกไว้ที่หมอสุชาติอ่ะค่ะ ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ ขอบคุณ คุณเรลดาค่ะ
82#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-12 16:00:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้เฉยๆละค่ะ ช่างหัวมัน เริ่มชิน มองตรงๆก้อไม่ได้ประหลาดไรมาก อย่าส่องรูจมูกเป็นพอ

ง่า เราว่าที่ p10 ก็โอนะคะ กะหมอสำรวย แต่หลังๆหมอสำรวยจะไม่ตัดปีกอย่างเดียวแล้วอ่ะ จะตัดพร้อมเสริมไปเลย
แต่ส่วนตัวเราตอนนั้น กะจะตัดกะหมอศรัณย์ค่ะแต่หมอไม่ทำให้ (หมอบอกพอดีแล้ว ) เรานี่ งงไปเลย จมูกเราบานแทบจะสูบคนได้ โดนล้อบ่อยๆ แต่เราคิดว่าหมอคงไม่อยากจะทำเคสจิ๊บๆ เล็กๆ มั้ง

เราก็เลยระเห็จไปหาหมอภูตามนั้นค่ะ ตอนแรกกะว่าถ้าหมอภูไม่ได้ก็คงไปทำยันฮีกะหมอ พิช เพราะเห็นเพื่อนสองคนทำออกมาสวยกำลังดีอ่ะ คือจะบอกว่าไงอ่ะ รูจมูกกลมรี สวยกำลังดี ไม่เป็นสี่เหลี่ยมเหมือนเรา

แต่ก็เข้าใจอ่ะนะ ว่าพื้นฐานจมูกไม่เหมือนกัน เฉยๆแระ
อยากทราบชื่อหมอครับ

หมอภูค่ะ  โพสต์ 2012-1-14 15:01
ไม่เล็กไปนะค่ะ ต้องไปดูรูปคนที่รูจมูกเล็กๆบ่อยๆจะได้ไม่กังวล มีเยอะแยะค่ะ เราว่าไม่น่าเกลียดเลยนะค่ะ  ดีกว่าใหญ่อีก
85#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-14 16:26:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Amifal เมื่อ 2012-1-14 16:12
ไม่เล็กไปนะค่ะ ต้องไปดูรูปคนที่รูจมูกเล็กๆบ่อยๆจะไ ...

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ
เราว่าถ้ามันไม่ได้มีปัญหาอะไรมาก ก็ไม่ต้องไปนอยหรอกค่ะ เสียสุขภาพจิตป่าวๆ
เว้นแต่เวลาหายใจมันเป็นปัญหา

เรายังไม่เคยจ้องรูจมูกใครเลยนะค่ะ ส่วนตัว เราว่าเค้าคงจ้องทุกส่วนบนหน้าคุณหน้าดู เลยทักเรื่องรูจมูกอะ
87#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-15 09:35:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lovesushi เมื่อ 2012-1-15 04:53
เราว่าถ้ามันไม่ได้มีปัญหาอะไรมาก ก็ไม่ต้องไปนอยหรอ ...

ขอบคุณนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย เรลดา เมื่อ 2011-3-16 16:17
อยากรู้ด้วยคะ ว่ามีใครตัดปีกจมูกมา แล้วรูเล็กเกินไป ...

เมื่อวานมีคนไข้ไปแก้ที่คลินิคหมอสวัสดิ์ โคราชอ่ะค่ะ (ทำมาจากหมอท่านอื่น)
คือรูจมูกเลกมากกกกกกกกกกกก ไม่แน่ใจว่ามาแก้ซิริโคนรึแก้ปีก แต่รูเลกกว่าตัวเองอีกมั้งคะ
อยากรุบ้างค่ะ เพราะคิดอยากตัดแต่กำลังเสริมจมูกอยู่ค่ะ ใช่คนเดียวกัลที่คิดป่าวน้อ ขอหลังไมค์ด้วยคนจร้า

ทำกับหมอภูค่ะ  โพสต์ 2012-1-18 19:54
ทำกับหมอกรียันฮีค่ะ เราก็เล็กมากค่ะ  ยัดนิ้วยังไม่ได้เลยค่ะ แถมจมูกเราใหญ่กว่าเดิมอีกค่ะ เพราะเป็นจมูกชมพู่ เนื้อหนามาก แต่ปีกแทบไม่เหลือ ตอนนี้ร้้องไห้เสียใจอยากได้จมูกโตๆ ของเดิมกลับคืนมาแต่เอาคืนมาไม่ได้ค่ะ  เสียใจมากกกกกกกกก  บอกว่าเอาออกนิดเดียว เราว่าไม่ใช่แล้วล่ะ เพราะเนื้อฐานจมูกเราหายไปหมดเลยค่ะ เย็บก็ไม่เนียนค่ะ เป็นปีกๆปักลงบนเนื้อ ไม่ได้มีส่วนต่อกับฐานจมูกเดิมเลย แสดงว่าคงเอาออกเยอะมาก คิดแล้วเสียใจโคตรๆ ทุกวันนี้ยังร้องไห้อยู่เลยค่ะ
อยากทราบด้วยค่ะ รบกวนหน่อยนะคะ กำลังจะทำจมูก

จขกท.ตอบไว้หลายอันแล้วจ้าคคห.บนๆ หมอภูอ่ะค่ะ  โพสต์ 2012-2-9 08:28
เราก็ตัดปีกมาเหมือนเป็นแผลเป็นด้วย คีรอยด์น่ะ เป็นเหมือนกันมั้ยค่ะ

ของเราเป็นตุ่มๆประมาณสองเม็ดข้างขวาน่ะว่าจะไปหาที่ฉีดอยู่  โพสต์ 2012-2-8 19:06
เป็นนิดนึงจ้ะตรงรอยไหม ตอนล้างแผลเราไปสะกิดเป็นแผลเลย  โพสต์ 2012-2-8 18:51
สวยแล้วค่ะไม่เล็กหรอก อย่าไปฟังคนอื่นมาก เชื่อมั่นในตัวเอง สวยแล้วเชิดไว้

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2012-2-9 16:25
มีรูปรูจมูกหลังทำแล้วไหมค่ะ  อยากเห้นนะคะ  พอดีจะตัดปีกจมูกนะค่ะ

รูปรูจมูกที่โพสไว้คือหลังตัดปีกแล้วค่ะ  โพสต์ 2012-4-1 11:28
คือว่่าจมูกเราเปงเหมือนตัวเองเรยอ่ะ ปีกจมูกเนื้อเยอะแต่รูเล็ก เรายังไม่ได้ตัดไม่ได้ทำอะไรเรย ทำแร้วจะเล็กกว่าเดิมไหม แร้วเทอทำหมอไหน บอกเราด้วยน่ะ

ลืมบอกเราทำหมอภูจ้า  โพสต์ 2012-4-1 11:28
ถ้าอยากให้หายบานคงต้องตัดออกอ่ะจ่ะ รูมันต้องเล็กลงบ้างแหละเนอะ  โพสต์ 2012-2-21 15:32
96#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-21 15:34:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bunnydodoy เมื่อ 2012-2-21 15:14
คือว่่าจมูกเราเปงเหมือนตัวเองเรยอ่ะ ปีกจมูกเนื้อเย ...

แล้วเสริมจมูกยังอ่ะ ลองเสริมก่อนดีไหม เราตัดปีกกะหมอภูจ้า

เสริมแร้วจร้า เราเสริมก่าหมอบุญถิ่นโด่งอย่างเดียวทรงตรงปีกไม่สวยเรย  โพสต์ 2012-2-21 21:44
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ll3unniez เมื่อ 2012-2-21 18:55

เจ้าของกระทู้ไม่ต้องนอยด์นะคะ เล็กดีกว่าใหญ่ไหมล่ะคะถ้าดีกว่าก็ไม่ต้องแคร์ค่ะ

ตอนเราตัดปีกจมูกมาใหม่ๆ น้องเรายังถามเลยว่าเอารูจมูกทีไหนหายใจ

แต่ตอนนี้น้องเราจะไปตัดตามเราแล้ว มั่นใจไว้นะคะ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2012-2-23 13:54
ต้นฉบับโพสต์โดย ple123 เมื่อ 2011-3-29 11:47
ของเราก็ตัด จะครบ1เืดือนแล้วของเราก็รูเล็กนะแต่นิ้ว ...

ตัวตัดที่ไหนอะ เป็นแผลเป็นไหม เราอยากตัดมากๆ
ของเราก้เล็กมากฟีบๆน่าเกลียดมากกว่าของจขกท.อีกอยากถามว่า
แคะบ่อยๆมันขยายได้ด้วยหรอ?ตอบด้วยนะคะกลุ้มใจมากค่ะ
หมอไหนคะ พอดีเราก้อจะตัดปีกเหมือนกัน ตอนนี้อยู่ในช่วงหาข้อมูลคะ รบกวนตอบmailมาหาเราก้อได้คะsuranun7@gmail.comหรือ PM ก้อได้คะ
ขอบคุณคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้