เจ้าของ: เรลดา
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] รีวิวตัดปีกจมูก5เดือน แล้วรูเล็กไปคะ

[คัดลอกลิงก์]
51#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-4 20:59:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aofsanti เมื่อ 2011-5-3 10:22
คุณ หมอสมศักดิ์ คุณจักร ครับ

เราไม่ได้ทำกับหมอ สมศักดิ์ อ่าค่ะ
ตอนนี้รูจมูกเป็นยังไงบ้างค่ะ พอดีตัดปีกมาเล็กมากๆเลยค่ะ
อยากทราบด้วยคนค่ะ
ขอทราบชื่อคุณหมอด้วยคน
55#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-17 03:50:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jim เมื่อ 2011-5-14 18:49
ตอนนี้รูจมูกเป็นยังไงบ้างค่ะ พอดีตัดปีกมาเล็กมากๆเ ...

ตอนนี้ครบ หกเดือนแล้ว ก้อดูยืดหยุ่นขึ้น แคะรูจมุกได้แล้วค่ะ

แต่ๆๆ  ก้อยังดูเล็กอยู่ดี เมื่อว่นเพื่อนพึ่งทักไปเสียเซลล์มากก
56#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-17 03:52:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
บอกเลยแล้วกันค่ะ

หมอภูเป็นคนตัดปีกจมูกให้ค่ะ
แล้วมันมีวิธีแก้ไขบ้างมั้ยค่ะ
สวยดี นิค่ะ อย่ากังวลค่ะ
เด่วมานก้อกว้างนี่ค่ะเพื่อน ที่ตัดมาแล้วมีโอกาสขยาย ขึ้นนิดหน่ยดไม่รู้จริงอะป่าว  ตอนนี้ตัวเองจมูกกว้างนิดนิดเพราะเอานิ้วแคะจมูก - -*
ลองขยันปรึกษาหลายๆหมอดูค่ะ ว่ามีท่านใดขยายรูจมูกได้มั๊ย ตรงกลางช่วงต่อระหว่างปากน่ะค่ะ ถ้าหมอทำให้ได้นั่นจะเป็นการทำให้รูจมุกใหญ่ขึ้นแบบเป็นธรรมชาติค่ะ
เราก้อไปตัดปีกจมูกมา ได้ 2 วันแร๊ะ  มองดูรูจมูกทั้งสองข้างไม่เท่ากันอย่างเห็นได้ชัด  แอบเซง  เพื่อนๆพอจะมีคำปรึกษามั๊ยค่ะ  ขอบคุนมากค่ะ
mattie_pumpkin สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
62#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-24 10:37:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ mattie_pumpkin ตั้งกระทู้

หมอภู ค่ะ
ของแอนก็เหมือนกันรู้สึกว่าหมอตัดปีกให้ไม่เท่ากัน  ตอนไปหาหมอก็บอกหมอภูเหมือกันว่าปีกที่ตัดอีกข้างมันเพี้ยน ๆ ยังไงไม่รู้  แต่ก็พยามยามใจเย็น ๆ อยู่นะ จะรอให้แผลมันหายให้ดีกว่านี้เพราะว่าตอนนี้ของแอนก็ได้ 3 เดือน 13 วันแร้ว  ตะเองหาทางแก้ไขยังไงก็บอกบ้างนะ...
แนะนำเจ้าของกระทู้แคระ...บ่อยๆคะแล้วมันจะกลับมา-.-มันทำให้จมูกบานได้นะวิทีนี้ตอนเด็กๆเราชอบเอาผ้าไปยัดจมูก. จมูกบานพอโตขึ้นไปตัด หมอก็ตัดให้สวยนะ แต่จมูกเริ่มบานละสงสัยแคะบ่อย555
ต้นฉบับโพสต์โดย be33 เมื่อ 2011-10-9 11:04
เราก้อไปตัดปีกจมูกมา ได้ 2 วันแร๊ะ  มองดูรูจมูกทั้งสอ ...

เจอ คนปัญหาเดียวกะเราแล้ว ของเราก็ไปตัดมาไม่เท่ากันอ่ะ รุก็ไม่เท่า ปีก พอมองตรงๆๆน่าเกลียดมาก อีกด้านนึงหุบ อีกด้านบาน เซ็งมากมาย
ขอทราบชื่อหมอด้วยนะค่ะ กำลังจะทำค่ะ น้องสาวเราก็อยากทำ
อยากบอกว่าไม่น่าเกลียดเลย อย่ากังวลเลยค่ะ ดูปกติมาก

แสดงความคิดเห็น

หมอภูจ้า  โพสต์ 2011-12-4 18:47
พี่ครับ ตอนนี้รูจมูกที่พี่ตัดปีกมา ใหญ่กว่า รูปที่โพสไว้หรือป่าวครับหรือว่าเท่าเดิม

ขอบคุณนะครับ
68#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-12 12:41:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ natchanonn ตั้งกระทู้

มันก้อเท่าเดิมอ่ะค่ะ แต่อาจจะยืดหยุ่นขึ้น แคะจมูกมันขึ้น
รบกวนบอกได้มั้ยคะว่าทำกับหมอท่านไหน ขอบคุณมากคะ
70#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-18 20:27:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kwandara ตั้งกระทู้

หมอภูค่ะ
มีรูปก่อนทำไหมคะ จิงๆต้องประเมินดูก่อนผ่าด้วยว่าเป็นแบบไหน ยังไงก็หายไวะนะคะ เราทำมาก็ไม่เห็นมีปัญหานี่คะ หมอดูแลดีออก
มีรูปก่อนทำไหมคะ จิงๆต้องประเมินดูก่อนผ่าด้วยว่าเป็นแบบไหน ยังไงก็หายไวะนะคะ เราทำมาก็ไม่เห็นมีปัญหานี่คะ หมอดูแลดีออก
73#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-18 21:02:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Mangboong ตั้งกระทู้

หายแล้วจ้า ปีกว่าแล้วจ้ะ

จะพยายามหารุปที่เห้นความบานของดั้งชัดๆนะ

หมอคงประเมินแล้วล่ะค่ะ ว่าจมูกบานมาก เลยตัดเยอะ
74#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-18 21:03:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เรลดา เมื่อ 2011-12-18 21:11

ตอบกระทู้ Mangboong ตั้งกระทู้

หายแล้วจ้า ปีกว่าแล้วจ้ะ

จะพยายามหารุปที่เห้นความบานของดั้งชัดๆนะ

หมอคงประเมินแล้วล่ะค่ะ ว่าจมูกบานมาก เลยตัดเยอะ

ดี หรือไม่ดี  ชอบหรือไม่ชอบ ก็ว่ากันไปตามเนื้อผ้าค่ะ ไม่ได้มาดิสเครดิตหมอแต่อย่างใด
ดีใจด้วยคะ รูปหน้าตรงน่ารักออก คริคริ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุรค่ะ แค่แอบนอยด์เฉยๆ เจอคนทักเยอะ  โพสต์ 2011-12-18 21:14
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้