เจ้าของ: zhenji
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกอันใหม่กับการใช้กระดูกหูค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ไม่ต้องกังวลนะตัวเอง
ของเราไปทำมากะคุณหมอมนัส เมโกะ
เคสแก้เหมือนกัน
หว่างตาสูงมากก จนคนถามว่า ลูกครึ่งป่าาวเนี่ยย

แต่จิงแร้วหน้าหมวยเชียว

สี่เดือนให้หลัง ยุบไปเยอะเรย หว่างตาก้อยุบนะ

อดทน ๆๆๆ ของตัวเองเดือนเดียวเอง

ต้องสองเดือนเปนอย่างน้อยหล่ะ เราว่านะ
ตอบกระทู้ nammy ตั้งกระทู้

เอาแบบ แองเจล่าไปนี่เอง

ถึงได้เหมือนเปี๊ยบเรยอ่ะ

ถ้ายุบนะ ตรงปลายต้องสวยเหมือนแบบแน่ ๆ เรย ดีจัยด้วยน๊า
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-16 03:42:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nammy ตั้งกระทู้

ได้ฟังอย่างนี้แล้วก็ใจเย็นลงค่ะ
เพราะจมูกได้สองอาทิตย์เราก็รีบปลี่ไปหาหมอเลย ถามไถ่ว่าทำไมหัวตาสูงจัง
ผู้ช่วยเค้าก็บอกว่าต้องรอมันยุบ เพราะซีลี่เราอันเก่าใส่มาตั้งหกปี เวลาเอาออกหมอก็ขูดพังผืดออกไปเยอะเหมือนกัน แต่เราก็ยังไม่ค่อยกระจ่างเท่าไหร่ เพราะเวลาเราจับซีลิโคนที่หัวตามันสูงและดูใหญ่ เราก็คิดว่าถ้ามันจะยุบมันคงไม่ยุบมากไปกว่านี้ช่ายมั้ยเนี่ย ก็เลยเป็นที่มาของความนอยซ์กลัวมันจะไม่ยุบไปมากกว่านี้แล้วอ่ะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

เอาใจช่วยให้ยุบๆแล้วสวยๆนะค่ะคุณอ๊อค  โพสต์ 2011-3-19 23:23
ซิลิโคนเลยคะ -*- ตอนนี้ของอ๊อค 2 อาทิตย์แล้ว ถ้าภายใน 1เดือนไม่ยุบจะไปแก้  โพสต์ 2011-3-17 15:06
เป็นเหมือนกันคะ ตอนนี้กำลัง เซ็งนิดๆเลย เพราะจับตรงหัวตาแล้วเจอ  โพสต์ 2011-3-17 15:05
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nammy เมื่อ 2011-3-16 04:23

ของเราอันเก่าใส่มาตั้งสิบปีแหน่ะ 555
ตอนหมอเอาออกนะ เหมือนดึงตะปูออกจากไม้เรยอ่ะ
หน้าหันเรยทีเดียวเชียว ในใจคิดว่า จมูกช้าน ต้องบวมเหมือนโดนผึ้งต่อยเปนรังแน่ๆ
และแล้วก้อเปนจิง...บวมได้จัย
แต่หลังจากนั้นก้อยุบ ๆ ๆ ๆ ยุบมากเลย

ตอนนี้สี่เดือนกว่า ๆ แล้ว ปลายยุบเกือบหมดแล้วมั้ง
หว่างตาอาจจะช้าหน่อย..เพราะเนื้อเราน้อยกว่าส่วนอื่นป่าว
ทำให้มันดูยุบยากกว่าปกติหน่ะ
แต่สบายใจได้ จากประสบการณ์ของเรา มันต้องยุบอีกเยอะเลยหล่ะ

ดึงตะปูออกจากไม้พูดได้เห็นภาพมากค่ะ อิอิ ถ้ามันยุบก็จะดีใจมากๆค่ะ  โพสต์ 2011-3-17 04:45
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nammy เมื่อ 2011-3-16 04:21

ตอนแรกจมูกเราหลังจากเสริม

ตรงหว่างตาเหมือนตัวเองเป๊ะเรย

แต่ตอนนี้ยุบเปนสโลปแร้วว...

ดังนั้นอย่านอยด์ไปเรยนะ...

มีริวิวมั้ยค่ะ จะตามไปดูค่ะ  โพสต์ 2011-3-17 04:46
โอย สวยมาก สวยเด้ง
ยาวสวยน้ัะ แต่ตรงปลายนี่ใหญ่น้ะฮะ แต่ก้ต้องรอดูเวลามันยุบก่อน

น่านจิปลายใหญ่ด้วย ขอให้ยุบอีกๆๆเถอะเพี้ยง  โพสต์ 2011-3-17 04:47
ถ้าเป็นรูปปัจจุบัน ดูโด่งไปนะคะ
แต่อาจเป็นเพราะบวมค่ะ ลองดูสามเดือนก่อนค่ะ
คุณหมอราคาสูงอย่างงี้ ฉีดยาลดบวมให้ไหมคะ
พี่ทำกับหมอชาลี ห้วยขวาง สองสัปดาห์ยุบไปมากเลย เพราะพอแกะเฝือก หมอก็ฉีดยาลดบวมให้ค่ะ
อย่าลืมกินวิตามินซี กับใบบัวบกอัดเม็ดค่ะ ยุบเร็ว หายช้ำเร็วดีค่ะ

หมอไม่ได้ฉีดอะค่ะพอทำได้สองอาทิตก็ไปต่างประเทศตอนนี้ยังไม่กลับไทย  โพสต์ 2011-3-17 04:49
สวยครับ  ไม่โด่งไปหรอกครับ
เดี๋ยวยุบหมดจะเป๊ะกว่านี้อีกครับ

สวยเป๊ะ ได้จะกรี๊ดดดดดยาวๆๆเลยค่ะ กิกิ  โพสต์ 2011-3-17 04:51
สวยคะ น่าจะยุบได้อีกนะ จะเป๊กว่านี้
ใช้เวลานิดนึงนะคะกว่าจะยุบตัวลงแล้วพอดี สู้ๆค่ะ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-3-17 04:51
พึ่งจะหนึ่งเดือนก่าๆ เอง เดี๋ยวก็ยุบอีกคับ ถึงตอนนั้นสวยกว่านี้แน่นอน เพราะเท่าที่ดูตอนนี้ก็สวยแล้วล่ะ

ขอบคุณมากกกกกค่ะ  โพสต์ 2011-3-17 04:52
สวยมากเลยย คนอะไรไม่รู้ นี้ขนาดยังไม่เข้าที่นะเนี้ยะ

เขิล เขิล จุฟ จุฟ  โพสต์ 2011-3-17 04:52
สวยจังเลยค่ะ
ปลายแบบนี้อยากได้ๆๆๆ

ไปทำมาแล้วค่าคุณหมอบอกว่าปลายได้ไม่เยอะไม่เป็นไรๆเพราะหน้าเรากลม^^  โพสต์ 2011-3-17 08:48
อยากได้แบบนี้หรอค่ะ ขอให้ทำออกมาแล้วสวยยยยๆๆนะค่ะ  โพสต์ 2011-3-17 04:53
สวยค่ะเหมือนเองเจล่าเบบี้มากๆค่ะ
ใจเย็นๆรอให้ยุบน่ะค่ะตอนนี้บวมอยู่เดี๋ยวก็เพอร์เฟคแล้ว

ขอบคุณคัฟฟฟ  โพสต์ 2011-3-17 04:53
ดั้งเก่า กับดั้งใหม่ คนละคนกันเลยเนอะ

งืม งืม แต่อันใหม่ดูดีกว่าช่ายมะตัวเอง เค้ากลัวทำมาแล้วแย่กว่าเดิม  โพสต์ 2011-3-17 04:54
สวยๆๆๆดีคะ

^_^  โพสต์ 2011-3-17 04:54
ดูแล้วน่าจะยุบลงอีกนะคะ ภาพโดยรวมหน้าสวยค่ะ แค่ถ้ามองแต่จมูกด้านข้างโด่งไปนิด
ถ้ายุบกว่านี้นิดแล้วหน้าเหมือนอั้มเลยค่ะ

ยุบแล้วจะเหมือนอั้มช่ายมะค่ะ สู้ๆๆ ยุบวันยุบคืนนะจมูกจ๋า  โพสต์ 2011-3-17 04:56
หน้าตรงสวยมากค่ะ
สวยอ่ะ อยากรู้ราคา
แค่เดือนเดียวเองคะ ยังไม่ยุบเท่าไหร่เลย รอซัก3 เดือนรับรองสวยแน่ๆ หน้าเจ้าของกระทู้สวยเป็นทุนอยู่แล้วคะ ใจเย็นๆนะคะ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-3-17 04:57
หน้า จขกท ดูลูกครึ่งผรั่งมากๆ สวยๆโครต

ดูฝรั่งเพราะใส่คอนแทคสีช่วยเราได้ค่ะ ขอบคุณมากนะตะเอง  โพสต์ 2011-3-17 04:59
หน้าตรงสวยมากๆเลยค่ะ
สวยเว่อ เหมือน AB เลยค่ะ สวยจริงๆ:)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้